ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077

อยากทราบว่าเราสามารถทำ Raid แบบนี้ได้ไหมครับ

ประมาณว่าเอา SSD ถูกๆซัก 2 ตัวมาทำ RAID 0 ไว้ลงวินโดวส์
    แล้วให้อีกส่วนเป็น HDD 2 ตัวมาทำ RAID 0 ไว้ลงข้อมูลต่างๆ
    ประมาณว่าแยกกัน RAID ไป SSD ก็ RAID กันเอง HDD ก็ RAID กันเอง
    สามารถทำได้รึไม่ครับ รึว่าเครื่องหนึ่งมันทำ RAID ได้แค่ส่วนเดียว

พอดีอยากทราบไว้เผื่อมีงบไปซื้อ SSD มาใส่เพิ่มจะได้ทราบว่าทำได้หรือไม่

วานผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    จะทำให้ยุ่งยากทำไมครับ
    ก็ทำ RAID 0 ในส่วนของ SSD ไป2 ตัว (512 GB. SSD OCZ*2 = 1TB) ก็เหลือๆ จะเอาเยะไปใหน = =*
    ส่วน HDD ก็ยัด 4 TB SATA-III ไปตัวเดียวก็เหลือกินละครับ

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ก็ทำ RAID 0 ในส่วนของ SSD ไป2 ตัว (512 GB. SSD OCZ*2 = 1TB) ก็เหลือๆ จะเอาเยะไปใหน = =*
    ส่วน HDD ก็ยัด 4 TB SATA-III ไปตัวเดียวก็เหลือกินละครับ
    งบน้อยไงครับ 500 GB นั่นมันไม่ใช่ถูกๆเลยนะครับ(แถม2ตัวอีก)

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ในราคาเท่ากัน 128 หลายๆลูกเร็วกว่าหลายเท่านะ

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    ซื้อ SSD ขนาดพอใช้ลงวิน+เกม 1 ตัว
    HDD 1 ตัว
    พอ
    ไม่ต้อง Raid ไร้สาระ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    แล้วใครจะมาบ้าจี้ตามผมละครับ

แค่ ssd 128GB ก็ใช้ไม่หมดละ แค่ลง windows กับโปรแกรมอีกนิดหน่อย

ถ้าพูดถึงความจริงแล้ว ssd ไม่มีใครเค้าเอามาทำอย่างอื่นนอกจากรัน windows หรอกครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ไม่คุ้มอะง่ายๆ แค่คิดจะเอาssdมาทำเรต งบก้ล่อไป6000+ ไม่คุ้มอะ เล่นblack เอาง่ายกว่า ถูกกว่า ถึงจะแรงน้อยยกว่า
    Is Really

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    3
    แล้วใครจะมาบ้าจี้ตามผมละครับ

แค่ ssd 128GB ก็ใช้ไม่หมดละ แค่ลง windows กับโปรแกรมอีกนิดหน่อย

ถ้าพูดถึงความจริงแล้ว ssd ไม่มีใครเค้าเอามาทำอย่างอื่นนอกจากรัน windows หรอกครับ
    ไม่มีใครบ้าจี้ตามคุณหรอก มันมีมาตั้งนานละ
    Corsair 128 8อันมั้งนะ อิอิ