ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953

ข้อกำหนดของการตั้งกระทู้ในฟอรั่มข่าวสาร [อ้างอิงจากบอร์ดเก่านะครับ]

ฟอรั่ม "NEWS" หรือ "ข่าวสารวงการเกม" เป็นฟอรั่มที่ตั้งขึ้นเพิ่อให้สมาชิกและผู้ที่่สนใจ ทราบถึงข่าวสาร, ความเคลื่อนไหวภายในวงการเกม ไม่ว่าจะเป็นการเปิดตัวสินค้าใหม่, การวางจำหน่ายเกมใหม่, และอื่นๆทั้งหมดที่เกี่ยวข้อกับวงการเกม ทั้งเกมคอนโซลและเกมคอมพิวเตอร์

จุดประสงค์อีกอย่างหนึ่งในการเปิดตัวฟอรั่มนี้ก็คือ ทุกกระทู้ภายในฟอรั่มนี้ จะถูกนำไปไว้ในหน้าแรกของเวปไซท์ jokergameth.com โดยอัตโนมัติ โดยจะมีหัวข้อและชื่อเรื่อง รวมทั้งเครดิตของคนที่ตั้งกระทู้ในฟอรั่มนี้ด้วย ช่วยๆกันตั้งกระทู้หน่อยก็แล้วกันนะ ขออย่างเดียวอย่าตั้งกระทู้มั่ว เพราะกระทู้ทั้งหมดจะเป็นหน้าตาของเวปไซท์ของเราด้วย ข้อกำหนดของการตั้งกระทู้ในฟอรั่มนี้มีดังนี้ครับ

1. ชื่อเรื่อง, หัวข้อข่าวที่มีข้อมูลกระชับได้ใจความตั้งแป็นหัวข้อ
    2. รายละเอียดประมาณ 3-5 บรรทัดเพื่อให้มีความน่าสนใจ ส่วนรายละเอียดเพิ่มเติมให้เขียนหลังจากวางรูปในข้อ 3 แล้ว
    3. รูปภาพ, ภาพประกอบ ขนาดความกว้างไม่ควรเกิน 500 pixel ความสูงไม่ควรเกิน 300 pixel
    4. กระทู้ที่มีเพียงรูปภาพ หรือข้อมูลเพียงน้อยนิดและโยงลิงค์ไปเวปไซท์ภายนอกโดยไม่มีรายละเอียด จะถูกย้ายไปอยู่ในฟอรั่ม Game talk โดยอัตโนมัติ

ตัวอย่างการตั้งกระทู้ข่าวที่ถูกต้อง
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1614

เมื่อกระทู้นี้ถูกตั้งขึ้นในฟอรั่มข่าว จะเข้าไปที่หน้าเวปไซท์ของ jokergameth.com โดยอัตโนมัติ ตามตัวอย่างดังภาพ

จะเห็นว่ามีขนาดของรูป และชื่อของผู้โพสต์ข่าวปรากฎอยู่ที่หน้าแรกของเวปไซท์ พร้อมทั้งรายละเอียดที่เขียนไว้คร่าวๆ เป็นเนื้อหาที่กระชับและมีคำสั่งให้กดอ่านหากสนใจข่าวนี้เพิ่มเติม ที่สำคัญขนาดของรูปภาพที่โพสต์ไม่ใหญ่จนเกินไปจนไปเบียดส่วนใดส่วนหนึ่งของหน้าเวปไซท์

ใครที่สนใจก็ลองหาข่าวและรายละเอียด พร้อมทั้งรูปภาพเสนอให้กับเพื่อนๆสมาชิกได้อ่านกันได้นะครับ ลองดูหน้าแรกของเวปไซท์ของเราก็ได้
    http://www.jokergameth.com

[อ้างอิงจากบอร์ดเก่า]

เพิ่มเติม: 18 พฤษภาคม 2555
    - หากมีกระทู้ข่าวที่ซ้ำกัน กระทู้ที่คัดลอกมาถูกย้ายไปยังหมวด Game Talk โดยอัตโนมัติ
    - หากมีกระทู้ข่าวที่คัดลอกมาซ้ำกัน กระทู้ที่ถูกคัดลอกมาทีหลัง จะถูกย้ายไปยังหมวด Game Talk โดยอัตโนมัติ
    - กระทู้ที่ไม่มีเนื้อหาข่าว (หรือมีน้อยเกินไป) จะถูกย้ายไปยังหมวดที่เหมาะสมโดยอัตโนมัติ
    - กระทู้ที่มีการโพสต์รูป, คลิปวิดีโอ ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาของกระทู้ เพื่อประโยชน์อย่างใดอย่างหนึ่ง จะถูกลบออกจากระับบโดยอัตโนมัติ (ผู้โพสต์จะถูกบันทึกการกระทำผิด ไว้ในประวัติของสมาชิกด้วย - ใบแดง)
    - กระทู้ที่ซ้ำกันหมายถึง กระทู้ที่มีเนื้อหาของข่าวคล้ายคลึงกัน ไม่มีการอัปเดท ซึ่งมีผู้โพสต์ไว้อยู่ก่อนแล้วภายในหน้าเดียวกัน

Credit : พี่ joker

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    อ๋องั้น ทางผมจะปรับปรุงคับ ขอบคุณมากๆ ที่แจ้งมาเพื่อทราบ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เริ่มมีการจัดระบบแล้ว
    " I play it because I love it. "

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    2
    ผมว่าดุดีขึ้นมากเลยอะ ไหนๆจะทำใหม่ทั้งที ก็จัดเต็มไปเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    ภาพของผมเต็มที่ 1000 x 800 + ครับ

Trancey
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    1
    ขอบคุณมากครับ เเนะเเนวหน่อยก็ดี มือใหม่เยอะเหลือเกิน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอบคุณครับ

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    ขอบคุณครับดีแล้วบอร์ดจะมีระเบียบ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    จึงเข้ามารับทราบและนำไปปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัดครับ

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    2
    รับทราบ + ปฎิบัติตามครับ !!

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ขอบคุณครับ

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ข่าวจำพวกไหนที่ห้ามโพสบ้างครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ่ะครับบบบ

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ชอบตรงขนาดรูปครับ บางท่านจัดเต็มมาเลย เปิดที่ค้าง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    พร้อมปฏิบัติตามครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0