ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

Question ใช้สายแลนต่อเน็ตไม่เข้า?

คือวันนี้ผมเพิ่งเปลี่ยนเน็ตมาใช้ของทรูแล้วก็ใช้โมเดมใหม่ ซึ่งโมเดมใหม่มีแต่ช่องสายแลน พอผมต่อเข้ากับคอมมันก็เข้าเน็ตไม่ได้ คือโมเดมเก่าผมต่อสายUSBเข้ากับคอมครับเลยเล่นได้ แต่โมเดมใหม่นี้มีแต่ช่องสายแลน ผมจะทำไงดี ผมใช้วินxp ครับช่วยผมที

อยากสนิท สกิดซิจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    895
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,607
    ลองลง driver mainboard
    CPU i52400 RAM 8GB 1600Mhz VGA 7770 CU ll OC XFX650W GAH77MD3H

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ที่ได้มาเป็น ROUTER ใช้ไหม ดูที่ด่านลางจอขวามือว่า มันจ่ายipมารึเปล่า รูปคอมเล็กสองเครื่องต้องติดสลับกัน

ถ่ามันเป็นแบบนันแปลว่ามันจ่ายipแล้วแต่คุณยังไม่ได้ั้ตั้งค่า rOUTER โทรไป 1686 ถ่ามวิธีตั้งค่า
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX

กล่าวขอบคุณ
    1
    โปรไปถามแล้วครับ เค้าบอกว่า driver การ์ดแลนหาย ให้ไปหาลงใหม่
    แต่ผมหาไม่เจออ่ะT_T เมมบอร์ดผม Acer e946gz ใครหาเจอส่งลิงค์มาให้ผมโหลดหน่อย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    767
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ของผมก็เป็น Window7 แต่ว่าเวลาแก้ก็คลิกขวาที่ไอคอนเน็ตล่างขวาของจอ แล้ว ใช้ Troubleshoot Problem เอา

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตอนนี้แก้ได้แล้วครับเล่นเน้ตได้แล้ว

แต่เจอปัญหาใหม่ ไดร์เวอร์เสียงหาย