ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 13 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมลงเล่นได้ปกติ ไม่มีปัญหาเล่นได้ 100% ของ FULL RELOADED ใช้ crack Multiplay ปกติ เล่น Coop ผ่าน steam หาเพื่อนเล่นเจอแต่ จีน ฝรั่ง แขก

อยากหาคนไทย อยากเล่นกับคนไทยครับ ^_^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถามแบบไม่รู้จริงๆ นะ surviver คือ Full Reload คือ Repack คือ ไม่รู้จริงๆครับ จะได้เลือกโหลดได้ถูกต้องครับ ขอบคุณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ปรับ Low หมด FPS วิ่งเกิน 50+ หรือจะปรับ Hi หมด FPS วิ่ง 30+
    แต่ยังหน่วง ๆ ลื่น ๆ เป็นบางฉาก ทั้ง Low ทั้ง Hi

งง!!

สเป็กเครื่องตามลายเซ็นครับ

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ผมโหลด FULLGAME - SURVIVOR EDITION + CRACK - 3DM V2 + MP เข้าเกมได้ เซฟได้ แต่มันไม่มีเสียง ขอวิธีแก้หน่อยครับ ผมใช้ โน๊ตบุค msi GE 60
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย greenok : 4th May 2013 เมื่อ 15:23

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมโหลดตัวเกมส์ FULLGAME - SURVIVOR EDITION ไม่ทราบว่าต้องใช้แคร็กตัวไหนครับถึงเซฟได้ ผมปรับเป็น sing แล้วนะพอออกเข้าใหม่มันดัน continue ไม่ได้ไม่รู้พิมพ์ถูกไหม แต่ถ้าเลือกตัวละครเดิมมันสามารถเล่นต่อด่านนั้นได้แต่ต้องเริ่มใหม่ทั้งหมดของด่านนั้น แบบนี้ก็เซ็งดิครับอุส่าสร้างไอเทมเทพไว้แล้ว อิอิ รบกวนด้วยครับ ปล.เล่นโปรไม่มันหรอกครับเกมส์แบบนี้

ลงโหลดตัว _x86_rwdi.exe.zip จากท่าน mcandyman ก็ไม่หาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tumpps000 : 5th May 2013 เมื่อ 16:29

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dcaudy อ่านกระทู้
    ถามแบบไม่รู้จริงๆ นะ surviver คือ Full Reload คือ Repack คือ ไม่รู้จริงๆครับ จะได้เลือกโหลดได้ถูกต้องครับ ขอบคุณครับ
    FULLGAME - SURVIVOR EDITION แตกไฟล์เล่นได้เลย
    FULLGAME - RELOADED เม้าอิมเมจก่อน แล้วกดติดตั้งอีกที

เป็นตัวเต็มทั้ง2แบบครับ

สรุป

ส่วนตัวแล้ว ผมเชียร์ FULLGAME - RELOADED เพราะการลงเกมส์โดยการเม้าอิมเมจ ไฟล์จะไกล้เคียง หรือ อาจจะเป็นต้นฉบับเลยก็ว่าได้
    มันจะเกิดความผิดพลาดจากไฟล์สูญหายได้ยากกว่า (พูดง่ายๆคือ แบบนี้ค่อนข้างชัวกว่านั่นเอง)

แต่ FULLGAME - SURVIVOR EDITION ( Unlock ) เขาจะเอาไฟล์ที่แตกแล้ว มัดอัดใส่ซิปและอาจจะมีการปรับแต่ง เพิ่มเติม หรือแก้ไขอะไรบ้างนิดหน่อย ในบางเกมส์
    ซึ่งมันจะไม่ใช่ของดั้งเดิมซักเท่าไหร่ แต่จะลงง่ายกว่า แตกไฟล์ซิปเล่นได้เลย ซึ่งส่วนใหญ่แล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่งบางครั้งก็อาจจะมีเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mcandyman : 5th May 2013 เมื่อ 17:55

☼ ♀ mary elizabeth winstead ♀ ☼

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    เรื่อง Crack
    1.โหลดตัวเกมส์ของเจ้าไหนมา ก็ควรจะเลือกใช้ Crack ของเจ้านั้นๆ ในการ Crack เกมส์ที่คุณจะเล่น (ยกเว้น ในการเล่นมัลติเพลเยอร์ ซึ่งอาจจะมีตัวเลือกไม่มากนัก)
    2.ถ้าเคุณล่นคนเดียว ไปปรับออพชั้นเป็น Single ด้วย
    3.ถ้าจะเล่นคนเดียว ก็ใช้ Crack สำหรับเล่นคนเดียว แม้ Crack Multiplayer ทั้งหลาย จะเล่นคนเดียวได้ก็จริง แต่จะเสี่ยงทำไม
    เพราะ Crack Multiplayer ทั้งหลาย มันถูกดัดแปลงมาหลายขั้นตอนมากกว่า Crack คนเดียว ''ซึ่่งมันย่อมมีปัญหามากกว่า'' Crack คนเดียวเสมอ
    4.แต่ถ้าอยากเล่น Multiplayer จริงๆ แนะนำเซตนี้ Full Reload + MULTIPLAYER (เล่นได้ชัว แต่คุณต้องลง Steam+GreenLuma ด้วย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mcandyman : 5th May 2013 เมื่อ 17:54

☼ ♀ mary elizabeth winstead ♀ ☼

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    FULLGAME - SURVIVOR EDITION ผมใช้แคร๊ก Multiplayer เล่นได้ปกติน่ะครับ แต่ผมเล่นบนโน๊ตบุค มีหลายที่ ที่ไม่มีสัญญา WiFi เวลาเล่นคนเดียวก็เปลี่ยน แคร๊ก RELOADED แล้วก๊อปเซฟไปวางก็เล่นต่อจากเดิมได้

แค่เปลี่ยน เซฟ ไปๆมาๆ ก็ โอเคอยู่น่ะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ขอบคุณมากครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ เดี๋ยวโหลดใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    XP เข้าเกมส์ไม่ได้เด้ง Application Error นี้แก้ยังไงอันนี้ที่ร้านเป็นอยู่บ้าน win 7 เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไร

กล่าวขอบคุณ
    92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mcandyman อ่านกระทู้
    FULLGAME - SURVIVOR EDITION แตกไฟล์เล่นได้เลย
    FULLGAME - RELOADED เม้าอิมเมจก่อน แล้วกดติดตั้งอีกที

เป็นตัวเต็มทั้ง2แบบครับ

สรุป

ส่วนตัวแล้ว ผมเชียร์ FULLGAME - RELOADED เพราะการลงเกมส์โดยการเม้าอิมเมจ ไฟล์จะไกล้เคียง หรือ อาจจะเป็นต้นฉบับเลยก็ว่าได้
    มันจะเกิดความผิดพลาดจากไฟล์สูญหายได้ยากกว่า (พูดง่ายๆคือ แบบนี้ค่อนข้างชัวกว่านั่นเอง)

แต่ FULLGAME - SURVIVOR EDITION ( Unlock ) เขาจะเอาไฟล์ที่แตกแล้ว มัดอัดใส่ซิปและอาจจะมีการปรับแต่ง เพิ่มเติม หรือแก้ไขอะไรบ้างนิดหน่อย ในบางเกมส์
    ซึ่งมันจะไม่ใช่ของดั้งเดิมซักเท่าไหร่ แต่จะลงง่ายกว่า แตกไฟล์ซิปเล่นได้เลย ซึ่งส่วนใหญ่แล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่งบางครั้งก็อาจจะมีเหมือนกัน
    ขอบคุณครับ

`Oops < $
    Washington DC. ♥
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 889
    จริงๆตัว Survivor เป็นตัวพิเศษกว่าตัวธรรมดา เช่นมี DLC เสริมจำพวกต่างๆ เกมนี้ก็จะได้เป็นอาวุธเสริมแค่ 2 ชิ้นมั้งถ้าจำไม่ผิด แค่นั้นเอง

จึงไม่แตกต่างกับตัวเต็มธรรมดาเท่าไหร่ แต่ไฟล์ของตัวเต็มธรรมดา มีความสมบูรณ์เกือบ 100% เลยก็ว่าได้เพราะเป็นตัวต้นฉบับของทุกๆเวอชั่นที่แตกหน่อ ออกมา

เรื่องเล่นคนเดียว Crack ที่ผมลอง 3DM มีปัญหาในการเซฟไม่ได้ (ถ้ายังไม่ปิดคอมยังสามารถ Continue ได้แต่ถ้าปิดไปแล้วเซฟจะหาย)

แต่ของ RELOADED ไม่น่าจะมีปัญหาเซฟได้ตามปกติ ตอนนี้ก็ใช้ Crack นี้อยู่ ส่วนที่ถามว่าตัวนี้ตัวนู้นต้องใช้ Crack อันไหน

ผมแนะนำให้ลองผิดลองถูกเอาเองเลยครับ ผมก็ใช้วิธีนี้ ครั้งแรกก็ลองใช้ RELOADED แต่ไม่มีปัญหา เลยไปทดสอบของ 3DM บ้างแล้วก็เกิดปัญหา ก็แค่กลับมาใช้ Crack ตัวเก่าก็เท่านั้นเอง

การเลือก Crack ที่ดีนั้นต้องดูจากตัวเกมว่า ตัวเกมเป็นของทีมไหนที่ปล่อยออกมา เช่นตัวเกมเป็นของ SKIDROW การใช้ Crack SKIDROW นั้นจะดีที่สุดเพราะคนทำคือคนเดียวกัน มันจึง Support กับตัวเกมได้ดีที่สุด

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ทำไมมันกะตุกจังคับ ยิ่งตอนดินเอียงๆ หนักลยคับ ผมปรับ Low หมดทุกอย่างแล้ว อยากถามว่าเกี่ยวกับแคร๊กไหม เพราะผมลงแคร๊ก ของ CRACK - 3DM

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    หาปืนได้จากไหนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ครับผม T^T

กล่าวขอบคุณ
    11
    ผมโหลดมาแล้วภาพพื้นหลังแตกเป็นสีเหลืองๆอะทำไงดี เป็นตอนหน้าจะเข้าเริ่มเกม แล้วก็เหลืองไปหมดเลย

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samboom48 อ่านกระทู้
    หาปืนได้จากไหนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน ครับผม T^T
    ถึงดาดฟ้าเรือก็เจอปืนแล้วครับ เกมนี้ไม่เน้นปืนด้วยครับนอกจากคุณจะใช้น้องดำ เพราะตัวอื่นๆ เน้นอาวุธตีรันฟันแทงกันหมด ผมเล่นภาคแรกปืนนี่ไม่เคยเก็บเลย เน้นปามีดอย่างเดียว
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aoisakura อ่านกระทู้
    ผมโหลดมาแล้วภาพพื้นหลังแตกเป็นสีเหลืองๆอะทำไงดี เป็นตอนหน้าจะเข้าเริ่มเกม แล้วก็เหลืองไปหมดเลย
    กระทู้นี้มีแค่ 11 หน้า ย้อนกลับไปอ่านหน้าเก่าๆ หน่อยเป็นไร ลองเริ่มที่หน้า 8 แล้วกัน
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    383
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    Blog Entries
    1
    ผมโหลด Crack MP ครับมาเล่นกับเพื่อนพอเล่นไปได้สัก20นาทีผมเห็นเพื่อนผมค้างแต่เพื่อนผมมันวิ่งไปข้างหน้าแล้ว ต้องออกแล้วให้เพื่อนชวนเข้ามาเล่นใหม่แต่เพื่อนผมก็ยังเห็นผมเดินไปเดินมาปกตินะครับผม งง มากครับเครื่องผมเป็นคนเดียวรึป่าวครับมีใครพอจะมีวิธีแก้รึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    กระทู้นี้มีแค่ 11 หน้า ย้อนกลับไปอ่านหน้าเก่าๆ หน่อยเป็นไร ลองเริ่มที่หน้า 8 แล้วกัน

ผมขอขอบพระคุณยิ่งครับ ผมไม่ดูให้ละเอียดเองๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สเป็คก็บอกว่า xp เล่นได้ แต่พอลงไปจริงๆก็มีแต่คนที่เล่นxp ที่เข้าไม่ได้กัน

▲ CRAZYBLINKER ▼
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,054
    ใครรู้บ้างครับว่ามันแก้ยังไงพอเข้าเกมไป ตรงที่มันให้ปรับแสงเสียงมันแตกอื้อซ่ามากครับดังมาก อยากเล่นมากครับ ขอบคุณล่วงหน้า

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 26678913 อ่านกระทู้
    สเป็คก็บอกว่า xp เล่นได้ แต่พอลงไปจริงๆก็มีแต่คนที่เล่นxp ที่เข้าไม่ได้กัน
    * ทำใจครับผม XP มันเก่าไปแล้ว แต่ก่อน คนก็ด่า Win7 ว่าปัญหาเยอะ แต่ตอนนี้กลายเป็น Xp ซะแล้ว ที่ปัญหาเยอะ

* ที่มันบอกว่า XP เล่นได้ มันเล่นได้จริงครับ เพียงแต่มันบอกไม่หมด ว่า XP SP อะไร หรือต้องเป็น XP รุ่นไหน
    ต้องXP รุ่นใหม่ด้วยรึเปล่า ? หรือต้องเป็น XP อัพเดท ล่าสุด อันนี้ก็ไม่ได้บอกมา
    บางคน XP ตัวโมอีก แล้ว XP โมบางตัวดันเล่นได้อีก ซึ่งมันก็ต้องมานั่งลุ้นอีกว่า XP ของคุณเป็นรุ่นที่มันซัพพอร์ตรึเปล่า

* คือปัญหามันเยอะมากสำหรับ XP ไปงมแก้อยู่มันเสียเวลาครับผม ใครที่มีปัญหากับวินโดวส์ XP เล่นไม่ได้ อาจจะแก้ยากสักหน่อย
    ไม่ค่อยมีคนอยากช่วยตอบหรือ ช่วยแก้เท่าไหร่ เพราะส่วนใหญ่เขาเปลี่ยนเป็น Win7 กันเกือบหมดแล้ว ที่ไม่ค่อยมีคนตอบไม่ใช่หยิ่งนะครับ
    แต่คอมตัวเองเป็น Win7 บางที่่ก็ลืมๆ ระบบ XP ไปบ้าง ไม่ก็ไม่มีเครื่องให้ลองเทส ทางที่ดีคือเปลี่ยนเป็น Win7 เล่นไม่ได้ค่อยว่ากันครับผม

ปล.จะว่าไปมันก็เหมือนหนังเรื่องเก่านะครับ สำหรับความคิดคน

1.ME กาก 98 ดีกว่าเยอะ
    2.XP กาก ME ดีกว่าเยอะ
    3.Win7 กาก XP ดีกว่าเยอะ
    4.Win8 กาก Win7 ดีกว่าเยอะ

วนไปเรื่อยครับ ตามยุคตามสมัย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mcandyman : 9th May 2013 เมื่อ 17:09

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrazyBlinker อ่านกระทู้
    ใครรู้บ้างครับว่ามันแก้ยังไงพอเข้าเกมไป ตรงที่มันให้ปรับแสงเสียงมันแตกอื้อซ่ามากครับดังมาก อยากเล่นมากครับ ขอบคุณล่วงหน้า
    ลองอัพเดท DirectX ครับผม

ถ้า XP เป็น 9.0c
    ถ้า Win7 เป็น 11

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

▲ CRAZYBLINKER ▼
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,054
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mcandyman อ่านกระทู้
    ลองอัพเดท DirectX ครับผม

ถ้า XP เป็น 9.0c
    ถ้า Win7 เป็น 11
    ของผมมันเป็น Directx 11 อยู่แล้วอะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrazyBlinker : 9th May 2013 เมื่อ 18:31

Tags for this Thread