ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

ฝึกขับมอเตอร์ไซค์มันยากไหมครับ ?

คืออีกประมาณ 1 - 2 วัน พ่อแม่ผมจะให้ฝึกหัดขับครับ

แล้วผมขึ้น ม.5 ยังขับไม่เป็นเลย ก็เลยเกร็งๆ ผมอยากรู้ว่าทุกท่านที่ขับเป็นนี่

ใช้เวลาฝึกนานไหมครับ เอาแบบคล่องเลยนะ

EDIT : ฝึกเกียร์ครับ แต่แม่ผมจะซื้อ Auto ให้

EDIT 2 :ตอนนี้ผมพึ่งฝึกเข็นรถไปครับ เข็นแทบไม่ได้

พึ่งจะรู้สึกว่ารถมันโคตรหนักเลย ( เกือบล้มดีนะที่พี่ประคองให้ + กับผมเป็นคนไม่มีแรงด้วย TT )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joeysarut : 22nd April 2013 เมื่อ 19:27

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ไม่ยากครับ แล้วฝึกจากช้าๆ ขับวนในหมู่บ้านไรงี้ก่อนให้มันชิน หรือถ้่าอยากท้ามฤตยูขับออกถนใหญ่แม่มเลยครับ 5555+ ล้อเล่น ขับให้คล่องนี่แล้วแต่คนครับ ว่าแต่ท่านขับรถ auto หรือ เกียร์ ?

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ตอนหัดครั้งแรก 40นาทีผมก็เป็นแล้วครับ หลักการง่ายๆ.... จขกท.ขี่จักรยานเป็นหรือเปล่า? ถ้าขี่เป็นให้คิดซะว่ามันคือจักรยานที่ไม่ต้องออกแรงถีบ แล้วตอนบิดคันเร่งก็ออมมือกับมันหน่อยก็ดีนะครับ ไม่งั้นจขกท.อาจจะได้ไปนอนเล่นในโรงพยาบาลเหมือนเพื่อนผมก็ได้ (ตอนมันมาขอให้ผมสอน ผมลืมบอกให้มันเบามือตอนออกตัว)
    *ถ้าฝึกขี่ครั้งแรกให้ฝึกกับมอ'ไซค์ที่มีเกียร์ไปก่อนจะได้ชินมือครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Really~Nuts] : 22nd April 2013 เมื่อ 03:16

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ไม่ยากเลย ผมขับครั้งแรกตอน ม.2 ตอนนั้นพ่อซ้อนมาด้วย เหมือนขับจักรยาน
    แต่ครั้งแรกจะรู้สึกหนักๆหน่อยเพราะมอไซค์หนักกว่าจักรยานมาก ค่อยๆบิดคันเร่งช้าๆ
    พอขับเป็นแล้วจะลืมจักรยานไปเลย (สบายกว่า 5555+)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ตายแล้วจขกท.ไปอยู่ไซ๋มา ตอนนี้ผม ม.6 ขับรถยนต์แล้วครับ

ไม่ก็ฝึกรถไปเลย 555

มอไซต์เหมือนจักรยานอะแหละ แต่ตอนฝึกใหม่ๆรู้สึกจะเกร็งๆนะ

ปล่อยตัวตามสบายครับ แค่บิดและประคลองไปครับ

พอชินเทพค่อยขยับcc มาเรื่อยๆ 555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ขับเป็นละตัวจะไม่ค่อยติดบ้านเท่าไร 5555 (ไม่ได้เเว้นนะ)
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ขับง่ายๆ คลายกะขี้เมฆสีทองอะละ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เริ่มตั้งแต่บิ๊กไบร์เลยพวก4สูบไรงี้ (ล้อเล้น)

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เอิ่ม เหมือนผมเลยแฮะขึ้นม.5ละยังขับมอไซค์ไม่เป็นเลย--

จักรยานก็ไม่คล่องเพราะแม่มไม่มีที่ให้ปั่นเลย เดินออกไปหน้าบ้านก็ถนนใหญ่ละ

ที่บ้านก็ไม่กล้าให้ขี่ เวรกรรมจริงๆ==

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ไม่ยากหลอกคับ ง่ายกว่าจักยานอีกผมว่า จักยานต้องใช้หลักการทรงตัวในการออกตัวเพียงแต่มอไซด์จะมีนั้าหนักเยอะกว่าแค่นั้น แต่มอไซด์สมัยนี้ค่อยๆบิดออกตัวใจกล้าๆ ต่อๆไปสบาย สู้ๆคับไม่ยากหลอกอย่าไปกรงอย่าไปเกร็ง ชิวๆเข้าไว้

กล่าวขอบคุณ
    630
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไม่ ยาก ครับ

ทำ ตัว สบาย ๆ

อย่า เล่น เข้า ต้น ไม้ คน อื่น ละ กัน ครับ

เพราะ ผม เคย มา แล้ว

ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ขับมันไม่ยากหรอกครับมันจะยากตอนเข้าเมืองอ่ะเจอรถเยอะแยะสัญญาณจารจรมากมายตัวผมเองก็ขับเป็นแต่ Auto ครับเริ่มขับตอน ม.4

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    ไม่อยากครับ หลักการคล้ายๆกับการปั่นจักรยาน
    แต่สำหรับผมๆว่า Auto ****ยากฟรัดๆเลย

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    3
    อืมม์ ไม่ยากครับผมเป็นตั้งแต่ป.5ละ
    ง่ายๆ ครับแค่ใส่เกียร์แล้วค่อยๆบิด พอคล่องแล้วก็ลองเปลียนเกียร์ครับ
    ทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆ แล้วเวลาใส่เกียร์ต้องฝ่อนคันเร่งด้วยนะครับ
    ถ้าจะเบรคใช้เบรคหลังครับ(เท้าขวา) แล้วถ้ามันช้าๆก็กำเบรคหน้า
    ครับง่ายใช่มั้ยหละ ที่สำคัญต้องสวมหมวกกันน็อคทุกครั้ง (เดี๋ยวจ่าโบก)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เป็นเมื่อไหร่ ทิ้ง เรื่องการทรงตัว ทะยานไปกับสติครับ

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    มันอยากตรงการทรงตัว ถ้าจขกทมขี่จักรยานเป็น ก็ไม่ยากครับ
    เหลือแค่ฝึกมารยาทในการขับขี่

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ถ้าเป็นจักรยานแล้วก็ไม่ยากอ่ะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    จริงๆขับไม่ยากหลอกครับมันก็คล้ายๆกับจักรยานเพียงแต่มันจะหนักกว่าเท่านั้นเอง (หนักกว่ามาก) แล้วเวลาขับออกถนนก็ดูรถให้ดีๆครับเห็นประจำคนหัดขับใหม่พอจะออกถนนตื่นเต้นบิดบรูดด รถเก๋งสอยไปกิน .. แล้วเวลาจะเลี้ยวหรือจะจอดข้างทางยังไงก็ให้เปิดไฟเลี้ยวด้านที่จะเลี้ยวด้วย อันนี้สำคัญครับเพราะผมเคยเหมือนกันไม่เปิดไฟเลี้ยวอยู่ดีๆโดนเสยตูดซะงั้นดีไม่เป็นอะไรมาก ..

ปล.ยังไงก็ขับขี่ปลอดภัยอุ่นใจเมื่อสวมใส่ถุงยาง ...

//เผ่นนนนนน
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เท่าที่ผมจำได้นะครับ พ่อพาผมไปที่สนามโรงเรียนแล้วบอกวิธีขับกับผม แล้วผมก็ขับเป็นเลย แล้วก็ขับกลับบ้านเลยครับ

แต่อย่างว่าอะนะ ครั้งแรก ผมก็ยังขับไม่ค่อยแข็งหรอกครับ แต่มันเหมือนการขับจักรยานหนะครับ แต่มันต้องใส่เกียร์แล้วก็บิดคันเร่งเท่านั้นเอง

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ปั่นจักรยานเป็น ก็โอเค ครับ ออโต้ก็ได้ครับง่าย ๆ 555
    This Is Paradise

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมเองก็ยังขับไม่เป็นเหมือนกันเพื่อนๆที่โรงเรียนขับเป็นกันหมดแล้ว ปีนี้ขึ้น ม.4 ครับ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Really~Nuts] อ่านกระทู้
    ตอนหัดครั้งแรก 40นาทีผมก็เป็นแล้วครับ หลักการง่ายๆ.... จขกท.ขี่จักรยานเป็นหรือเปล่า? ถ้าขี่เป็นให้คิดซะว่ามันคือจักรยานที่ไม่ต้องออกแรงถีบ แล้วตอนบิดคันเร่งก็ออมมือกับมันหน่อยก็ดีนะครับ ไม่งั้นจขกท.อาจจะได้ไปนอนเล่นในโรงพยาบาลเหมือนเพื่อนผมก็ได้ (ตอนมันมาขอให้ผมสอน ผมลืมบอกให้มันเบามือตอนออกตัว)
    *ถ้าฝึกขี่ครั้งแรกให้ฝึกกับมอ'ไซค์ที่มีเกียร์ไปก่อนจะได้ชินมือครับ
    ตามนี้เลยครับ ถ้าปั่นจักรยานเป็นมันก็ไม่ใช่เรื่องยาก

ฝึกจากรถมีเกียร์ก่อน แล้วพอเราไปขับ ออร์โต้ มันจะกลายเป็นเรื่องง่ายๆเลย

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    ผมก็ขับไม่แข็งครับ อยากทราบวิธีเบรคกับเลี้ยวเข้าซอยหน่อยครับ ว่าเราต้องเบรคยังไงให้ถูกวิธี ต้องเบรคหน้าหรือเบรคหลังหรอ จำได้เลยตอนขี่ครั้งแรก ผมขี่เลยซอยไปแล้ว แล้วเพื่อนผมเพิ่งมาบอกว่าเข้าซอยนี่ได้ ผมจะเลี้ยวเข้าซอยอีกที เท่านั้นแหละ ล้มเทกระจาดเลย 555+
    อายจัง ขับไม่ค่อยแข็ง
    แหะ แหะ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ผมเริ่มจากขับแบบมี **** ก่อนเลยครับ ไม่รู้ว่ารถ เจ้าของกระทู้เป็นแบบมี****ไหม ถ้าเป็น Auto ก็สบายครับ

คุมการบิดอย่างเดียวอย่าบิดหนักเกินไป เพราะรถ auto เดี๋ยวความเร็วออกตัวไม่ค่อยเท่ากันก็ระวังๆหน่อยนะครับ

จริงๆแล้วขับไม่ยากหรอกครับ ถ้าแค่ขับเฉยๆนะ ปัญหามันคือการขับไปไหนมาไหนครับ เพราะ มอ'ไซค์ มันขับในแคบๆบ่อยๆ

มันเลยเป็นอันตรายสำหรับคนเพิ่งหัดขับครับ พยายามเลี่ยงที่ๆมี จราจรคับคั้ง จนกว่าคุณ คอนโทรน รถจนคล่องครับ