ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083

Dead Island Riptide ใครจบแล้วมาคุยกันหน่อย -*-

สปอยนะเออ..

หลังจากที่ผมเล่นจบก็ ติด Stunt ไป 3 วิ
    คิดยังไงกับฉากจบกันครับ? ผมเห็นฝรั่งด่ากัน วอดวาย 55+
    จบแบบทิ้งท้ายว่าจะมีภาคต่อ คิดว่ากลุ่มผู้รอดชีวิต ติดเชื้อกันหมดมั่ย? เพราะทั้ง 5 คนนั้น ฉีด Mutegen เข้าไป
    มันอาจจะทำให้ ไวรัสกลายพันธ์ จนทำให้ ภูมิคุ้นกันเอาไม่อยู่ จนทั้ง 5 คนนั้นติดเชื้อ

หรือทางฝรั่งบางคนบอกว่า เป็นไปได้มั่ยที่ เพื่อน John ชาวไร่ ของเราที่โดนกัดจริงๆแล้วอาจจะไม่ได้มีภูมิคุ้มกัน?
    (งั้นมันก็น่าจะเป็นซอมบี้ไปก่อนไอ้ไก่อ่อนที่โดนกัดแขนแล้วกลายเป็น ซอมบี้จอม Fap(แขนมันใหญ่ข้างเดียว 555+)
    บ้างก็บอกว่าให้จบแบบนี้เพื่อที่จะได้ทำ DEAD ISLAND ภาคต่อได้..
    ฉากจบมันข้างคาใจมาก 55+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RiderSakuya อ่านกระทู้
    คิดว่าทำจบแบบนั้นเพื่อจะให้มันมีภาคต่อได้น่ะนะ

พล๊อตน่าจะประมาณ ตัวเอกทั้งสี่ติดเชื้อจริงๆ แล้วไปสู่อีกเกาะหนึ่ง(ตามคลิปจบอันสุดท้าย) > เกิดการแพร่เชื้อไปยังเกาะใหม่ > ได้แผนทำตัวละครใหม่(ถ้าใช้ตัวละครเดิมซ้ำหลายภาคไปมันจะน่าเบื่อ) > The Story Continue.....

ก่อนจะขึ้นเรือมีการถามคอนเฟิร์มว่าเข้าฉากแล้วกลับไปทำเควสเดิมไม่ได้ แต่ก็คิดว่าจะมีเควสสุดท้ายหลังจากนี้อีก..... คลิปจบเฉย สตั๊นนนนนน

แล้วก็งงว่าคนเจ้าของเรือข้ามฟากกับเจ้าของโรงหนังไม่มากะเราด้วยล่ะ???
    ใช่ๆ คิดเหมือนผมเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ckdh : 27th April 2013 เมื่อ 19:54

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ผมว่าคงไม่มีภาคต่อแล้วมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เหมือนกันครับ จบแบบงงๆ เหมือน 5 คน เป็น Zombie หมดเลย สงสัยจะมีภาคใหม่

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    มีใครทำเควส ทุกอันบ้างไหมผมหาเพื่อน ทำทุกอันอยุ่ครับ 5555555555

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โหลด อ่านกระทู้
    มีใครทำเควส ทุกอันบ้างไหมผมหาเพื่อน ทำทุกอันอยุ่ครับ 5555555555
    ผมเหลือ SideQuest 1 เควส ไม่ได้ทำเพราะ เล่นคนเดียว ขึ้เกียจฝ่าดงซอมบี้ 555+

プレイステーション
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    คิดว่าทำจบแบบนั้นเพื่อจะให้มันมีภาคต่อได้น่ะนะ

พล๊อตน่าจะประมาณ ตัวเอกทั้งสี่ติดเชื้อจริงๆ แล้วไปสู่อีกเกาะหนึ่ง(ตามคลิปจบอันสุดท้าย) > เกิดการแพร่เชื้อไปยังเกาะใหม่ > ได้แผนทำตัวละครใหม่(ถ้าใช้ตัวละครเดิมซ้ำหลายภาคไปมันจะน่าเบื่อ) > The Story Continue.....

ก่อนจะขึ้นเรือมีการถามคอนเฟิร์มว่าเข้าฉากแล้วกลับไปทำเควสเดิมไม่ได้ แต่ก็คิดว่าจะมีเควสสุดท้ายหลังจากนี้อีก..... คลิปจบเฉย สตั๊นนนนนน

แล้วก็งงว่าคนเจ้าของเรือข้ามฟากกับเจ้าของโรงหนังไม่มากะเราด้วยล่ะ???

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    โอเคอยู่ครับ ดีกว่าภาคเก่า อรรถรสเกม ดีกว่าเดิม หลายๆอย่างถูกปรับปรุงให้ดีกว่าเดิมๆ

ฉากจบนี่ลุ้นภาคต่อได้เลย อยากให้มีภาค2

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ผมดันชอบ ภาคแรก มากกว่าแฮะ ภาคนี้ มันยังไงไม่รู้สิ

กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    เป็นฉากจบที่ค้างคาใจมากๆ

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    ผมก็งง ฉากจบเหมือนกัน แต่ที่งงงอีกอย่างคือ มีหลายคนเลยที่ไม่ตามเราไปด้วย ทำไมเขาถึงไม่ตามไปละคับ งงงง
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    จบแบบนี้มีต่อแน่นอน ถ้าขายเข้าเป้า

กล่าวขอบคุณ
    4,317
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ม๊อดไฟฟ้าสำหรับพวกดาบ มันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ ผมหาไม่เจอ= =

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    1
    อารมณค้างอยากเล่นต่อเลยฮะ รู้สึกว่าเล่นแปปเดียวก็จบแร่ะ (ทำเควสทุกอันแล้วนะ) จนหาทุกสิ่งอย่างมาเล่นกับเกมส์นี้ ไม่รู้ทำไรแล้ว รอภาคต่ออย่างเดียว ปล. ชอบแมปใหญ่ๆ แบบภาคแรก แต่ชอบบรรยากาศเกาะภาคนี้

ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    มันจบได้แบบ เนื้อเรื่องซอมบี้อ่ะล่ะถึงท้ายไวให้ลุ้น
    หนังหลายๆเรื่องก็ทำแบบนี้เยอะครับแต่บางเรื่องจบ แล้วจบเลยก็มี
    สำหรับเกมนี้ซึ่งผมเล่นจบตะกี้เลยก็ คาดว่าจะมีแต่แน่นอนนะผมว่า
    ส่วนตอนจบ มัน 50 /50 สำหรับผม ว่าอาจจะติดเชื้อจนกลายร่างหรือ
    ไม่ก้เมาแล้วเข้าไปนอนกันปกติแล้วลืมปิดเพลงมั้งครับ
    (อันหลังผมคิดเล่นๆนะครับเป็นความิดเห็นส่วนตัวขำๆ 555)
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

แถวๆโต๊ะคอมนี้แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    มีใครเคยชม Alien Hunter บ้างครับ คือประมานว่า กลุ่มที่มีภูมิต้านทานอะไม่เป็นซอมบี้ แต่คนอื่นไม่มีภูมิจะเป็นซอมบี้กันหมด พูดง่ายๆก็คือเรากลายเป็นพาหะนั้นเองโดยที่ตัวเองไม่รู้ พอไปเจอคนธรรมดาในเกาะใหม่ก็"เจ๊ง"กันทั้งเกาะ
    หากหวังจะ"สงบสุข"....จงพร้อมทำสงคราม :: ก่อนจะมี"สันติภาพ".....ก็ต้องยิงกันก่อน :: ผู้ที่ได้รับ"สันติภาพ"จากสงครามคือผู้ที่ตายในสงคราม

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    จบแล้วเล่นต่อยังไงอะ

แบบอยากเล่นออนไลน์ช่วยเพื่อนอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    เดี๋ยวจะลองเล่นดูคับ ไฟล์ Dead Island ผมหายไปในคอมแล้ว ต้องรอลงใหม่อีก งืออออออ = =

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZeMaGreEn อ่านกระทู้
    มันจบได้แบบ เนื้อเรื่องซอมบี้อ่ะล่ะถึงท้ายไวให้ลุ้น
    หนังหลายๆเรื่องก็ทำแบบนี้เยอะครับแต่บางเรื่องจบ แล้วจบเลยก็มี
    สำหรับเกมนี้ซึ่งผมเล่นจบตะกี้เลยก็ คาดว่าจะมีแต่แน่นอนนะผมว่า
    ส่วนตอนจบ มัน 50 /50 สำหรับผม ว่าอาจจะติดเชื้อจนกลายร่างหรือ
    ไม่ก้เมาแล้วเข้าไปนอนกันปกติแล้วลืมปิดเพลงมั้งครับ
    (อันหลังผมคิดเล่นๆนะครับเป็นความิดเห็นส่วนตัวขำๆ 555)
    คุณ Nirvash อยู่บอร์ดนี้หรอครับ ผมพึ่งเล่นกับคุณวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี้เอง ที่เล่นจนจบเลยน่ะครับ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โหลด อ่านกระทู้
    ผมเล่นกับเพื่อน3คน น่าจะเหลือเควสเดียวที่ไม่ได้ลุยกันให้จบ น่าจะชื่อ Safe Heavenนี่ล่ะมั้ง วกไปวนมาอยู่2เกาะ วุ่นวาย เลยเล่นเควสหลักให้จบแม่มเลย = =

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    ผมก็งง ฉากจบเหมือนกัน แต่ที่งงงอีกอย่างคือ มีหลายคนเลยที่ไม่ตามเราไปด้วย ทำไมเขาถึงไม่ตามไปละคับ งงงง
    รู้แค่ผู้จัดการโรงหนังบอกว่า โรงหนังคือทุกสิ่งทุกอย่างที่มันเหลืออยู่ มันไม่อยากทิ้งไป เลยไม่ได้หนีออกมาด้วยอะนะ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เล่นจบเเล้วเรื่มเกมใหม่ เรื่อล่มเสร็จเเล้วไปเรื่มchapter1ของหายหมดเลย T^T

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    2
    ตามที่ผมเข้าใจ หลังจากเล่นวกไปวนมา 10 กว่ารอบ เริ่มเบื่อล่ะ -..- มันจะมีอยู่เควสนึงที่ให้เราหา Sylvia ซึ้งเป็นเมียของ Marvin แต่กลับได้แค่รูปถ่ายในช่วงสุดท้าย พอถึงเควสที่เราต้องขึ้นเรือเพื่อนจบเกมส์

สังเกตุเห็นชื่อภรรยาของ Marvin ที่หัวเรือเขียนว่า Sylvia เป็นไปได้ว่า Sylvia อาจจะหลบมาซ่อมตัวอยู่บนเรือนี้ก็เป็นได้ แต่จะอยู่ในสภาพไหนนั่น ก็แล้วแต่ดุลพินิจของแต่ล่ะบุคคลกันล่ะครับ *0*

ส่วนตัวผม ผมคิดว่าน่าจะมีภาคต่อ แต่คงยกเครื่อวใหม่ทั้งหมด เพราะถ้ามีภาคสามหรือเสริม ออกมาตัวละครหลักทั้ง 5 ไม่น่าจะรอด ตามเนื้อเรื่อง (ลุยซอมบี้มาเป็นพัน แพ้ซอมบี้ที่อยู่บนเรือตัวเดียว - -") *0*

ปล.ผมมีเรื่องอยากถาม ดรากุนอฟ หาจากไหนเหรอครับ ผมหายังไงก็หาไม่เจอซักที

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 482566789 อ่านกระทู้
    เล่นจบเเล้วเรื่มเกมใหม่ เรื่อล่มเสร็จเเล้วไปเรื่มchapter1ของหายหมดเลย T^T
    ผมก็เป็นรอบนึง เพราะดันไปกด New Game จริงๆต้องกด Continue ต่อไปเลยครบ มันจะมาเริ่มฉากบนชายฝั่งพอดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ADDA อ่านกระทู้
    ที่จิงมันไม่น่าเรียกภาค2นะ น่าจะเรียกน่าจะเรียก1.5 pre-episodes 2 มากกว่า
    ผมก็ว่างั้นล่ะครับ ตัวเกมส์มันก็ไม่ได้เขียนเลข 2 ซะหน่อยถึงเนื้อเรื่องจะต่อกันก็เหอะ ถ้าเขียนแบบ Life 4 Dead ซอบบี้ชู 2 นิ้วก็ว่าไปอย่าง 5555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zuzero : 4th May 2013 เมื่อ 17:12

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ที่จิงมันไม่น่าเรียกภาค2นะ น่าจะเรียกน่าจะเรียก1.5 pre-episodes 2 มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อย่าคิดมากดิครัฟ ซอบบี้เกมนี้เปิดประตู้ไม่เป็น แต่ตอนจบประตูกำลังจะเปิดนิอาจจะเป็นคนเปิดไม่ใช่ซอบบี้ก็ได้นะ แต่ถ้ามันกลายเป็นผีหมดก็ขอให้ภาคใหม่มีสายปามีดเหมือนเดิมจะดีมาก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ภาคต่อพระเอกคนจะกลายเป็นซอมบี้แต่ยังควบคุมสติได้ แล้วก็เริ่มไล่ฆ่าซอมบี้ด้วยกันเองแต่ก็ต้องกินเนื้อมนุษเป็นอาหาร มีแรงเยอะเหนือมนุษ <<<<ผมคิดได้ไงฟ้ะเนี่ย55