ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 58

Question 2 ใจครับ PSP กับ Ps Vita เลือกไม่ถูกจริงๆครับ ช่วยหน่อยนะครับ Pleaseee

คือ Psp เครื่องเก่าของผมมันหายอ่ะครับ
    แล้วตอนนี้ก็เกิดคิดถึงเกม PSP ขึ้นมา แต่อีกใจก็คิดว่าซื้อมาแปปๆก็ตกรุ่น
    แต่ใจมันก็อยากเล่นอ่ะครับ พวก Mon Hunt กับพวก Emu Ps1 กับ GBA อ่ะครับ

แต่อีกใจนึงก็อยากได้ Ps vita เพราะมันน่าจะทันสมัยกว่า
    และผมก็รู้นะครับว่า vita มันซื้อเกม PSP จาก PSN ได้
    แต่ แค่ mon hunt เกมเดียว ก็ปาเข้าไป 900 แล้วอะครับ 555
    แล้วไหนเงินที่ผมจะต้องเกบไว้ซื้อเกมของ vita อีก
    แล้วผมก็เล็งเกมของ vita ไว้ 2-3 เกมแล้วละครับ

สับสนจริงๆครับ ไม่รู้จะเลือกอะไรดีครับ
    ช่วยหน่อยน้าครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Intheroom อ่านกระทู้
    Vita เถอะครับ PSP เกมไม่ค่อยออกแล้วครับ ราคาเครื่องไม่ค่อยแพงแล้วด้วย
    55 ใช่ครับ ราคาเครื่องลดลงมาก ถ้ามันยังราคาเป็นหมื่นอยู่ ผมคงไม่ลังเล สอย PSP ไปแล้วละครับ 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaohaha. อ่านกระทู้
    ผมก็เหมือน ท่านเลยครับ psp ผมก็หาย แต่ผมก็ตัดสินใจซื้อ PS VISTA ครับ มันเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตได้ ซึ่ง psp ทำไม่ได้ หรือ ยาก
    เชียร์ ps vista ครับผมดี สุดแล้วเเล้วครับ ในเครื่อง เกมพกพา
    55 เพื่อนผมอีกคนก็ทำ psp หาย แล้วซื้อ vita เหมือนกันเลยครับ
    หรือว่า ชะตากรรมของ PSP ทุกเครื่องมันต้องลงเอยที่หายหว่า 5555 (ไปไกลละผม 555)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoIvIeI3oDy อ่านกระทู้
    Ps Vita ครับ
    555 ขอบคุณครับ แต่เกมแต่ละเกมมันแพงแสนแพง ก่อนซื้อต้องคิดแล้วคิดอีก แล้วก็คิดอีกๆๆๆๆๆๆ 5555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ commandman อ่านกระทู้
    จัด PS vita เถอะครับ

GBA PS1 เล่นในคอมก็ได้
    55 ตอนนี้ผมก็เล่นในคอมเอาแหละครับ แต่ผมคงคิดถึงอารมที่เล่นแบบ ไปไหนมาไหนได้ โดนเฉพาะ ในส้วม 555 ผมชอบไปนั่งฝึกวิชาในนั้น 55

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    psp 3006 เล่น wifi ได้คับ ใครว่าเล่นไม่ได้ อ่าผมยังเล่นเลย

ภาพหลัง กล่อง psp 3006 รุ่น wifi ของผม

แล้วใครบอกว่า เกมน้อย เอาไปเว็บข้างล้าง 400 กว่าเกม

http://jps-game.blogspot.com/search/label/PSP%20Game

อ่านี้ ราคาแผ่น Ps Vita ข้างล้าง แต่ระแผ่น 1000-1500-2000-3000 ผมว่าเก็บตังไปซื้อเกม pc เล่นคงจะดีกว่าอีกนะ

http://www.priceza.com/c/%E0%B8%A3%E...8C%20PS%20Vita
    ช่ายครับ เครื่องที่มันหายไปก็เล่นได้ครับ แต่ต้องใช้ wifi เท่านั้น
    ช่ายอีกแล้วครับ เพราะว่าเกมมันเยอะมากไงครับ ผมเลยคิดถึง และลังเลระหว่าง PSP กับ Vita 5555
    ผมไม่ค่อยอยู่กับบ้านน่ะครับ ก็เลยเน้นไปที่เครื่องพกพามากกว่านะครับ 55
    อีกอย่างคอมผมก็เก่าละ คงรับเกมใหม่ๆไม่ค่อยไหว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nut11638 : 28th April 2013 เมื่อ 14:35

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    Vita เถอะครับ PSP เกมไม่ค่อยออกแล้วครับ ราคาเครื่องไม่ค่อยแพงแล้วด้วย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมก็เหมือน ท่านเลยครับ psp ผมก็หาย แต่ผมก็ตัดสินใจซื้อ PS VISTA ครับ มันเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตได้ ซึ่ง psp ทำไม่ได้ หรือ ยาก
    เชียร์ ps vista ครับผมดี สุดแล้วเเล้วครับ ในเครื่อง เกมพกพา

กล่าวขอบคุณ
    1,319
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Ps Vita ครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    จัด PS vita เถอะครับ

GBA PS1 เล่นในคอมก็ได้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    psp 3006 เล่น wifi ได้คับ ใครว่าเล่นไม่ได้ อ่าผมยังเล่นเลย

ภาพหลัง กล่อง psp 3006 รุ่น wifi ของผม

แล้วใครบอกว่า เกมน้อย เอาไปเว็บข้างล้าง 400 กว่าเกม

http://jps-game.blogspot.com/search/label/PSP%20Game

อ่านี้ ราคาแผ่น Ps Vita ข้างล้าง แต่ระแผ่น 1000-1500-2000-3000 ผมว่าเก็บตังไปซื้อเกม pc เล่นคงจะดีกว่าอีกนะ

http://www.priceza.com/c/%E0%B8%A3%E...8C%20PS%20Vita
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 28th April 2013 เมื่อ 14:29

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    ใครว่า psp ใช้ wifi ไม่ได้ ของผม psp 2000 บอร์ดสวรรค์ ใช้ wifi ได้ปกติ แล้วที่บอกว่าตกรุ่นไม่จริงนะครับ

ยกตัวอย่างเกม Toukiden ที่กำลังจะมา เป็นเกมแนวคล้ายๆ monster hunter แต่เปลี่ยนจากล่ามังกรเป็นล่าอสูรแทน

เกมนี้ที่กำลังจะมามีทั้งใน psp และ ps vita

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    psp เลยครับ PS vita แผ่นมันแพง ถ้าคิดว่าซื้อเกมส์มาแล้วเล่นคุ้มแน่นอนกับเรื่องเงินไม่มีปัญหา ก็ PS VITA เลยครับภาพมันก็สวยด้วย
    แต่ PSP ตอนนี้เกมส์ ก็ออกมาเลื่อย ๆ น่ะเว็บโหลดมีเยอะแยะเลยครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    1
    PS vita เถอะคับ ใหม่กว่า ดีกว่า ภาพสวยกว่าอะคับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อยู่ที่พฤติกรรมการเล่นเจ้าของกระทู้ละครับ
    ไม่เน้นกราฟิก เบื่อง่าย ไม่มีเงินซื้อแผ่น ก็pspเถอะครับ
    มีเกมหลากหลายดี ง่ายสะดวก
    ตอนนี้ผมมีความสุขกับvitaผม ไม่ต้องเล่นทุกเกมเน้นเล่นยาวๆ
    มีแค่สามเกมแต่เล่นวนมาหลายเดือนแล้ว ไม่รู้สึกเบื่อเลย
    อยากรู้เกมไหนดีไม่ดีก็มีdemoให้โหลดลองก่อน หรือไม่ก็นั่งดูตัวอย่างในยูทูป
    เล่นแผ่นแท้ผมว่าสร้างวินัยการใช้เงิน ฝึกความอดทนดีครับ
    อีกอย่างคือรู้สึกสบายใจ
    พูดในมุมของคนมีvitaนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    มาช่วยแนะนำอีกเสียงครับ ถ้าชอบเล่นเยอะๆ ไม่ชอบเล่นซ้ำๆ psp ครับ

แต่ถ้างบเยอะ ชอบเล่นเกมซ้ำๆ ไม่เบื่อง่าย vita ครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    เล่น Virtual tennis บน Vita ได้อารมณ์ สุดๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ถ้าถามผมตอนนี้ PSP ของผมนี่ ถือว่าใช้เต็มที่เลย (มอนฮันล้วนๆ)

ตอนนี้สนใจแต่ 3DS (เพราะมอนฮันภาคใหม่ -_-
    )

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    PSP นี่ซื้อมาเล่นจบไปแค่ 4 เกมเอง ใจจริงถ้าเกม Fight Night ลง ps vita ด้วยนี่ผมสอยแบบไม่เสียดายตังค์เลยละเกมเดียวเล่นทั้งชาติ ชกมวยเนี้ย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ซือแผ่นแท้อย่างน้อยก็ขายตาอได้หนิครับถ้าเล่นเบื่อแล้วอะ ไม่เห็นยากเลยตลาดเกม vita ก็คึกคักกว่าเดิมมากแล้วนะ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ขอบคุณทุกๆคำแนะนำเลยนะครับ
    แต่ตอนนี้ จขกท ก็ยังปวดหัวอยู่เลยครับ
    เพราะว่าถ้าซื้อคราวนี้ไป ผมก็ไม่รู้ว่าอีกนานขนาดไหนกว่าผมจะได้ซื้อหรือเก็บตังได้อีกรอบอ่ะครับ
    ตอนนี้ในหัวมีแต่เรื่องนี้แหละครับ 5555

ใจนึงอยากได้ psp มานั่งเล่นก่อน รอ vita hackได้ จะได้เล่นเถื่อนได้

แต่อีกใจก็กลัว hack ไม่ได้เลย (อย่าง ps3 ที่ถ้า sony จับได้แล้วโดนล็อคเครื่องแบบถาวร TT)
    Ps3 เป็นอะไรที่ผมรู้สึกว่า Sony เอาจริงเรื่องเล่นก็อปมากที่สุดแล้วละครับ ตั้งแต่เกิดมา
    ผมเลยกลัว vita จะเจอแบบเดียวกันกับ ps 3 ซึ่งต่อให้มี hacker ที่ hack ได้แต่ ต้องเล่นไปเสียวไป 555
    ในความคิดผมคิดว่า vita น่าจะโดนเหมือน ps3 นะครับ เพราะได้ยินว่า vita จะ connect กับ ps4 ได้ด้วย
    คิดว่า Sony คงไม่ปล่อยไปง่ายๆหรอกครับ TT

เฮ้อออ คิดหนักก

ปล.ใจนึงผมก็อยากลองเล่นฝั่งแท้ดูบ้างนะครับ เพราะผมไปอ่านเจอกระทู้นึงเค้าเขียนว่า "ถ้าเป็นเกมที่คุณสร้างเอง แล้วถูกเอาไปเล่นก็อป คุณจะรู้สึกยังไง" ทำผมเงิบไปเลยครับ 5555 แต่อีกใจก็ยังงกเงินอยู่แหละ 555555

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    VITA เลยครับซื้อเกมมาเล่นเบื่อก็ปล่อยเกมต่อได้หนิ?
    PSP มันเก่าไปแล้วครับ
    PS3 เห็น จขกท บอกว่าsonyเป็นอะไรที่เอาจริง จขกท ลองซื้อ Ps3 มือถือเครื่อง slimเก่า หรือรุ่นอ้วนมาดูครับ ไม่แพง เล่นเกมผ่านHDD ได้
    แต่มันยังทำไมได้สำหรับรุ่นใหม่นะ ผมเป็นคนนึงที่ซื้อช่วงโค้งสุดท้ายของรุ่นเก่าพอดี เล่นเกมใหม่ๆสบายใจเบย -0-
    THIS IS SEMPITERNAL!

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ illusioncore อ่านกระทู้
    VITA เลยครับซื้อเกมมาเล่นเบื่อก็ปล่อยเกมต่อได้หนิ?
    PSP มันเก่าไปแล้วครับ
    PS3 เห็น จขกท บอกว่าsonyเป็นอะไรที่เอาจริง จขกท ลองซื้อ Ps3 มือถือเครื่อง slimเก่า หรือรุ่นอ้วนมาดูครับ ไม่แพง เล่นเกมผ่านHDD ได้
    แต่มันยังทำไมได้สำหรับรุ่นใหม่นะ ผมเป็นคนนึงที่ซื้อช่วงโค้งสุดท้ายของรุ่นเก่าพอดี เล่นเกมใหม่ๆสบายใจเบย -0-
    อ่าว ถ้างั้นผมคงซื้อไม่ทันแล้วละครับ แต่เหนว่าเล่นได้แต่เกมเก่านะครับ เกมที่ออกใหม่เล่นไม่ได้หนิครับ ??
    หรือถ้าของคุณเล่นได้ คุณก้โชคดีแบบเมพๆเลยสิครับเนี่ย 5555

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    จัดเลยครับ ผมจัดมาหมดละ PS3 XBOX360 PSP PSVITA
    PC เกม สมาร์ทโฟน
    ขอบอกว่า 80 % เล่น PC ครับ แต่เกมไหน co op ได้ จะเล่น XBOX กับน้อง
    ส่วนถ้าอยากได้เครื่องไหน ผมว่า จัดตามงบดีกว่า มีเงินซื้อแผ่น vita ก็จัดไป ผมล่าสุด1900 กับน้องเมรุรุ โมเอะมากๆ
    ส่วน PSP โหลดครับ เกมเยอะ แต่ถามว่าเล่นไหมคือ ไม่เพราะเป็นเกมที่เราไม่สนใจ
    เลือกเครื่องตามเกมที่เราสนใจครับ เกมเดียวเล่นกัน 100 ชมอัพ ดีกว่าเล่น 20เกม ใน 100ชม

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    VITA เถอะครับ เห็นแก่ FF X,X-2 HD ReMaster

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut11638 อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกๆคำแนะนำเลยนะครับ
    แต่ตอนนี้ จขกท ก็ยังปวดหัวอยู่เลยครับ
    เพราะว่าถ้าซื้อคราวนี้ไป ผมก็ไม่รู้ว่าอีกนานขนาดไหนกว่าผมจะได้ซื้อหรือเก็บตังได้อีกรอบอ่ะครับ
    ตอนนี้ในหัวมีแต่เรื่องนี้แหละครับ 5555

ใจนึงอยากได้ psp มานั่งเล่นก่อน รอ vita hackได้ จะได้เล่นเถื่อนได้

แต่อีกใจก็กลัว hack ไม่ได้เลย (อย่าง ps3 ที่ถ้า sony จับได้แล้วโดนล็อคเครื่องแบบถาวร TT)
    Ps3 เป็นอะไรที่ผมรู้สึกว่า Sony เอาจริงเรื่องเล่นก็อปมากที่สุดแล้วละครับ ตั้งแต่เกิดมา
    ผมเลยกลัว vita จะเจอแบบเดียวกันกับ ps 3 ซึ่งต่อให้มี hacker ที่ hack ได้แต่ ต้องเล่นไปเสียวไป 555
    ในความคิดผมคิดว่า vita น่าจะโดนเหมือน ps3 นะครับ เพราะได้ยินว่า vita จะ connect กับ ps4 ได้ด้วย
    คิดว่า Sony คงไม่ปล่อยไปง่ายๆหรอกครับ TT

เฮ้อออ คิดหนักก

ปล.ใจนึงผมก็อยากลองเล่นฝั่งแท้ดูบ้างนะครับ เพราะผมไปอ่านเจอกระทู้นึงเค้าเขียนว่า "ถ้าเป็นเกมที่คุณสร้างเอง แล้วถูกเอาไปเล่นก็อป คุณจะรู้สึกยังไง" ทำผมเงิบไปเลยครับ 5555 แต่อีกใจก็ยังงกเงินอยู่แหละ 555555
    ลองเล่นแผ่นแท้ดูครับ ท่านจะได้ความรู้สึกว่า เกมมันมีคุณค่าอ่ะครับ ออนไลน์ได้

อ่า แต่พูดก็พูดเถอะครับผมไม่มี PS Vita หรอกนะครับ ผมเล่น 3DS ครับ ที่เข้ามาตอบเพราะว่าทั้ง Vita และ 3DS มันยัง hack ไม่ได้เช่นกันครับ ผมเชียร์ให้ท่านซื้อ Vita ครับ แผ่นแท้เล่นแล้วอิ่มใจ แต่อาจไม่อิ่มกาย(เหตุเนื่องจากราคา)

ลองครับลองเล่นแท้ดู

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Intheroom อ่านกระทู้
    ลองเล่นแผ่นแท้ดูครับ ท่านจะได้ความรู้สึกว่า เกมมันมีคุณค่าอ่ะครับ ออนไลน์ได้

อ่า แต่พูดก็พูดเถอะครับผมไม่มี PS Vita หรอกนะครับ ผมเล่น 3DS ครับ ที่เข้ามาตอบเพราะว่าทั้ง Vita และ 3DS มันยัง hack ไม่ได้เช่นกันครับ ผมเชียร์ให้ท่านซื้อ Vita ครับ แผ่นแท้เล่นแล้วอิ่มใจ แต่อาจไม่อิ่มกาย(เหตุเนื่องจากราคา)

ลองครับลองเล่นแท้ดู
    ไม่หรอกครับ ทำงาน 2วันซื้อ1แผ่นได้แล้ว แต่1แผ่นเราเล่น ได้ 100วัน คุ้มครับ ผมจัดเมรุรุจังมา 1900 เพิ่งเล่นได้ 3ชมเอง 2วันละ

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ไม่หรอกครับ ทำงาน 2วันซื้อ1แผ่นได้แล้ว แต่1แผ่นเราเล่น ได้ 100วัน คุ้มครับ ผมจัดเมรุรุจังมา 1900 เพิ่งเล่นได้ 3ชมเอง 2วันละ
    ทำงาน 2วัน นี่คือ อดข้าวเอาใช่ไหมครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    จัดแบบนี้เป็นไงครับ ซื้อ PSP 3xxx มือสองราคา3000-3500 บาท (บางคนร้อนก็ 2500-3000 ได้อยู่) ก็เล่นผ่าน mem ไปแล้วก็เก็บเงินไป PSV ต่อ
    psp มันเริ่มถึงจุดอิ่มตัวแล้ว เกมส์ออกแต่ออกน้อย
    psv สดใหม่ลูกเล่นใหม่ๆ ต้องลองครับ

3ds ก็น่าลองครับ มอนฮัน ภาค4 ผมไม่รู้ว่ามาหรือยัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackcool4 : 5th May 2013 เมื่อ 23:22
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    10
    ตอนนี้มี คนขาย PS VITA เล่นเกม PSP ได้ด้วยนะครับ ตอนนี้ทำไม่ได้เรียกว่าเครื่องแรร์ละกัน ราคามือสอง ไม่เกิน 7000 ครับผม