ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    Blog Entries
    1

.:: BATTLEFIELD 3 รวมสุดยอดข้อมูลโหมด MULTIPLAYER ::.

.:: BATTLEFIELD 3: MULTIPLAYER ::.
    .:: พร้อมทวงคืนบัลลังก์จ้าวแห่ง FPS !!! ::.

ท่ากล่าวถึง FPS ที่มาแรงที่สุดในปีนี้ก็คงอดกล่าวถึงไม่ได้กับ BATTLEFIELD 3 ที่ DICE ทุ่มสุดตัวสร้างสรรค์เกมนี้ขึ้นโดยขัดเกลาอย่างถี่ถ้วนแม้กระทั่ง Engine ยังต้องยกเครื่องใหม่ทั้งหมดและใช้เวลาในการสร้างร่วม 2 ปีนั่นคือ Frostbite2 ซึ่ง Engine นี้จะเป็นตัวแปลสำคัญที่ทำให้ BATTLEFIELD 3 ทวงคืนบัลลังก์จ้าวแห่ง FPS !!!

[ : MULTIPLAYER : ]

ท่ากล่าวถึง Multiplayer ของ BATTLEFIELD แล้วคงบอกได้คำเดียวเลยว่า "เทพสุโค่ย!!" BATTLEFIELD 3 ก็ได้สร้างประสบการ์ณในการเล่นได้สนุกและสมจริงที่สุดไม่ว่าจะเป็น การขับยานพาหนะ บนบก บนน้ำ หรือแม้กระทั่ง บนอากาศ โดยจะมีให้เลือกขับมากมายและที่สำคัญในภาคนี้ ได้เพิ่ม Jets จากภาค 2 เข้าไปด้วย ในโหมดการเล่นนั้น ทาง DICE ได้เปิดเผยโหมดมา 3 โหมดคือ Conquest Rush และ Squad Deathmatch แต่ทาง DICE ยังอยากที่จะเพิ่มโหมดเข้าไปให้มากกว่านี้อีก ในอนาคต

.:[ MAP ]:.

Operation Metro

[ BACK TO KARKAND ]

เป็นที่เราทราบกันว่า map pack ชื่อ Back to Karkand นั้นจะออกมาตั้งแต่วันแรกของการวางจำหน่าย Battlefield 3 โดยจะเป็นการนำแผนที่ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดใน Battlefield 2 นั่นก็คือ Strike at Karkand นำกลับมารีเมคใหม่ ต่างคนก็อยากทราบว่าใน map pack ชุดนี้จะมีแผนที่อะไรออกมาบ้าง ตอนนี้ DICE ออกมาให้รายละเอียดเล็กน้อยบ้างแล้วในฟอรั่มของเว็บ โดยแผนที่ที่จะมีอยู่ในชุดนี้นั่นก็คือ

Sharqi Peninsula

Gulf of Oman

Wake Island

Strike at Karkand

[: CLASS MULTIPLAYER:]

โดย Class ของ Battlefield 3 นี้จะมีทั้งหมด 4 Class ด้วยกัน

1.ASSAULT : เอ๊ะ! ทำไมถึงเป็นรูปพยาบาลล่ะเขาใส่ผิดรึป่าว? บางคนอาจจะ งง ไปบ้างว่าทำไม Assault ถึงเป็นรูปพยาบาลเพราะว่า Assault และ Medic ได้รวมกันครับ ซึ่งทำให้เราสามารถใช้ กล่องยาหรือเครื่องปั้มหัวใจได้ จึงเป็นหน่วยที่สำคัญมากในการบุก
    Weapons : ปืน Assault Weapons , ปืนพก , กล่องพยาบาล , เครื่องปั้มหัวใจ

2.ENGINEER : หน่วยที่สำคัญที่สุดใน พาหนะ Engineer นั้นสามารถซ่อมแซมยานพาหนะต่างๆได้และยังเป็นตัวสำคัญในการทำลายยานพาหนะ โดยใช้ RPG!! แม้จะอยู่คนเดียวก็สามารถทำลาย พาหนพได้ง่ายๆ
    Weapons : ปืน Carbine Weapons , ปืนพก , เครื่องซ่อม , RPG

3.SUPPORT : ถือว่าเป็นหน่วยใหม่ของ BATTLEFIELD 3 เลยทีเดียวกับหน่วยสนับสนุน โดยในหน่วยนี้จะเป็นหน่วยที่สำคัญในการช่วยเหลือทีมของเราเพื่อที่จะทำลาย Unit ของศัตรูโดยจะมีกล่องกระสุนที่ช่วยในการบุกได้ดีไม่แพ้กันโโยจะมีคะแนนพิเศษให้
    Weapons : ปืน Machine Gun , ปืนพก , กระสุน

4.RECON : ในหน่วยนี้ทาง DICE นั้นได้แก้ไขส่วนต่างๆมากมายเพื่อให้เข้ากับในหน่วยได้ โดยในภาคนี้ จะไม่ได้แค่ซุ่มอย่างเดียวแต่จะมีอาวุธพิเศษที่ช่วยสนับสนุนทีมของเราในระยะไกลได้จึงเป็นการเปลี่ยนแปลงครั้งใหม่ของ RECON
    Weapons : ปืน Rifle Weapons , ปืนพก นอกจากนั้นยังไม่เปิดเผยให้รู้แต่คิดว่าคงจะมีอีก

[: VIDEO :]

[: SCREENSHOT :]

THANK TO DAY !!

credit : bf3blog.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Xunno Blash : 9th July 2011 เมื่อ 17:59

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    โอ้แม่เจ้า Cod จะยอมไหมหน่ะ
    " I play it because I love it. "

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragongate อ่านกระทู้
    โอ้แม่เจ้า Cod จะยอมไหมหน่ะ
    ไม่ต้องไปพูดถึงแล้วครับ cod อ่ะ แค่ bioshock ก็สู้ไม่ได้แล้ว เว้นซะแต่จะปรับปรุงให้ดีขึ้น แต่ต้องดีกวาที่โชในงาน E3 มากกว่า50เท่า ถึงจะได้เฉียดๆกับ bioshock ส่วน BF3 บินหนีเกมนี้ไปไกลละ มันเทียบกันไม่ได้แล้ว อย่างมากก็ดีกว่าแค่ ยิงไม่บันยะบันยัง

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 957
    รอเล่นครับ

แต่ก็รักCOD

Havonic
    Guest
    เกมนี้ไม่ซื้อไม่ได้!!!

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Havonic อ่านกระทู้
    เกมนี้ไม่ซื้อไม่ได้!!!
    ไม่ซ์้อไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ครับ!!

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    สั่งไปแล้ววววววว!!! เมื่อไหร่มันจะมาฟระ ช้าชิบ!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมชอบด่าน Gulf of Oman ครับ

MonoGatari
    Guest
    สั่งแผ่นแท้ไป อยากเล่นใจจะขาดแล้วว

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    รอเล่นครับน่าเล่นดี

แต่ผมอยากเล่นCOD MW3 สะมากกว่า เพราะผมแฟนCOD

ภาพไม่จำเป็นต้องสวยแต่ขอให้เล่นสนุก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อยากเล่นมาก น่าเล่นทุก map เลย

Havonic
    Guest
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipond555 อ่านกระทู้
    รอเล่นครับน่าเล่นดี

แต่ผมอยากเล่นCOD MW3 สะมากกว่า เพราะผมแฟนCOD

ภาพไม่จำเป็นต้องสวยแต่ขอให้เล่นสนุก
    "ภาพไม่จำเป็นต้องสวย แต่ขอให้เล่นสนุก" โดนครับ คุณไปปฏิวัติวงการรีวิวเกมเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,290
    ชุดของหน่วย RECON ไม่มีขนเหมือน BC2 แล้วเหรอเนี่ย(เท่กว่าเก่าเยอะเลย)

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    สั่งไว้และรอยาวๆๆๆๆ

awoy
    Guest
    แต่ตอนนี้BF นำเรื่องภาพ เสียง เอนจิ้น เหลือเพียงเนื่อเรื่อง ที่มาตัดสินกันเอง แต่ผมเชียร์BFสุดตรีน 799บาท ราคารับได้ ไม่เอาราคานำเข้าเหมือนCOD(นำเข้าหน่อยเถอะ) มัลติหนุกแน่นอน เนื่อเรื่องผมไม่ค่อยสน เพราะผมซื้อBFBC2 จนถึงขณะนี้ยังไม่เครียเลยล่นแต่มัลติ เนื่องเรื่องสุดตรีน ทหารหยิบมือบุกฐานรัสเซียพังพินาท ใครเป็นคนคิด
    BF3 เอามากู้หน้าหน่อยเหอะ ถ้าคิดจะชิงบัลลังค์

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Havonic อ่านกระทู้
    "ภาพไม่จำเป็นต้องสวย แต่ขอให้เล่นสนุก" โดนครับ คุณไปปฏิวัติวงการรีวิวเกมเลย
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ผมว่า ที่ว่าเนื้อเรื่อง COD ดีกว่านี่ คงมีคนรู้จริงๆไม่กี่คนหรอกมั้ง เห็นคราวนั้นกระทู้แปลเนื้อเรื่อง COD มา ไอพวกที่บอกเนื้อเรื่องดีๆ ยังเข้าไปอ่านเลย

คงติดใจเวลาที่ จะตก หรือจะตาย แล้วมี NPC มาช่วยมากกว่ามั้ง

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    น่าเล่นมากๆๆๆอ่ะ อยากเล่นๆๆๆ

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    Recon หน้าเล่นมากมี GPS ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_crazyboy : 9th July 2011 เมื่อ 20:07

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    preorder ไปแล้วเรียบร้อยครับ เจอกันวันที่ 25 ตุลา นี้ 555+

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    ก็ cod เราได้เล่นภาคก่อนๆมาแล้วไง อย่าง 1-2 mw1,2 เลยพูดได้ว่าภาพไม่สน เพราะของเก่าเขาทำมาเมพขนาดไหนเราได้ลองแล้ว เลยทำให้เรามีความไว้ใจว่าอย่างน้อยก็สนุก เลยบอกไม่สนภาพ ลองให้เป็นเกมที่ไม่เคยนเล่นมาก่อนสิ เราก็ต้องตัดสินใจที่ภาพก่อนอยุ่ดี
    ฮาดแวร์เขาพัฒนา ซอฟแวร์ก็พัฒนา แต่มัวอยุ่กับอะไรเดิมๆนานเกินหรือมากไป มันจะดูล้าหลังไปหน่อยหน่ะสิ
    ยิ่งคู่แข้งพัฒนาแต่แชมป์กับไม่มีอะไรเพิ่มเติม มันก็ต้องร่วงเข้าซักวัน

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    596
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    COD ทำเกมให้ขับยานพาหนะให้ได้ก่อนเหอะครับ ค่อยมาเทียบกัยBF3 ซึ่งมีครบทุกอย่าง

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    1
    ระดับหน่วย Recon ลูกเดียว..... ลุยโลด

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    เกมนี้แหละ ที่จะทำให้เกมเมอร์ทุกคนต้องอึ้ง

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    รอ ฉันยังรอเล่นเกมเธออยู่ ฉันยังรอเล่นเธออยู่ ออกมาไวๆ ออกมาให้ฉันซักที