ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    Blog Entries
    1

.:: BATTLEFIELD 3 รวมสุดยอดข้อมูลโหมด MULTIPLAYER ::.

.:: BATTLEFIELD 3: MULTIPLAYER ::.
    .:: พร้อมทวงคืนบัลลังก์จ้าวแห่ง FPS !!! ::.

ท่ากล่าวถึง FPS ที่มาแรงที่สุดในปีนี้ก็คงอดกล่าวถึงไม่ได้กับ BATTLEFIELD 3 ที่ DICE ทุ่มสุดตัวสร้างสรรค์เกมนี้ขึ้นโดยขัดเกลาอย่างถี่ถ้วนแม้กระทั่ง Engine ยังต้องยกเครื่องใหม่ทั้งหมดและใช้เวลาในการสร้างร่วม 2 ปีนั่นคือ Frostbite2 ซึ่ง Engine นี้จะเป็นตัวแปลสำคัญที่ทำให้ BATTLEFIELD 3 ทวงคืนบัลลังก์จ้าวแห่ง FPS !!!

[ : MULTIPLAYER : ]

ท่ากล่าวถึง Multiplayer ของ BATTLEFIELD แล้วคงบอกได้คำเดียวเลยว่า "เทพสุโค่ย!!" BATTLEFIELD 3 ก็ได้สร้างประสบการ์ณในการเล่นได้สนุกและสมจริงที่สุดไม่ว่าจะเป็น การขับยานพาหนะ บนบก บนน้ำ หรือแม้กระทั่ง บนอากาศ โดยจะมีให้เลือกขับมากมายและที่สำคัญในภาคนี้ ได้เพิ่ม Jets จากภาค 2 เข้าไปด้วย ในโหมดการเล่นนั้น ทาง DICE ได้เปิดเผยโหมดมา 3 โหมดคือ Conquest Rush และ Squad Deathmatch แต่ทาง DICE ยังอยากที่จะเพิ่มโหมดเข้าไปให้มากกว่านี้อีก ในอนาคต

.:[ MAP ]:.

Operation Metro

[ BACK TO KARKAND ]

เป็นที่เราทราบกันว่า map pack ชื่อ Back to Karkand นั้นจะออกมาตั้งแต่วันแรกของการวางจำหน่าย Battlefield 3 โดยจะเป็นการนำแผนที่ที่ได้รับความนิยมมากที่สุดใน Battlefield 2 นั่นก็คือ Strike at Karkand นำกลับมารีเมคใหม่ ต่างคนก็อยากทราบว่าใน map pack ชุดนี้จะมีแผนที่อะไรออกมาบ้าง ตอนนี้ DICE ออกมาให้รายละเอียดเล็กน้อยบ้างแล้วในฟอรั่มของเว็บ โดยแผนที่ที่จะมีอยู่ในชุดนี้นั่นก็คือ

Sharqi Peninsula

Gulf of Oman

Wake Island

Strike at Karkand

[: CLASS MULTIPLAYER:]

โดย Class ของ Battlefield 3 นี้จะมีทั้งหมด 4 Class ด้วยกัน

1.ASSAULT : เอ๊ะ! ทำไมถึงเป็นรูปพยาบาลล่ะเขาใส่ผิดรึป่าว? บางคนอาจจะ งง ไปบ้างว่าทำไม Assault ถึงเป็นรูปพยาบาลเพราะว่า Assault และ Medic ได้รวมกันครับ ซึ่งทำให้เราสามารถใช้ กล่องยาหรือเครื่องปั้มหัวใจได้ จึงเป็นหน่วยที่สำคัญมากในการบุก
    Weapons : ปืน Assault Weapons , ปืนพก , กล่องพยาบาล , เครื่องปั้มหัวใจ

2.ENGINEER : หน่วยที่สำคัญที่สุดใน พาหนะ Engineer นั้นสามารถซ่อมแซมยานพาหนะต่างๆได้และยังเป็นตัวสำคัญในการทำลายยานพาหนะ โดยใช้ RPG!! แม้จะอยู่คนเดียวก็สามารถทำลาย พาหนพได้ง่ายๆ
    Weapons : ปืน Carbine Weapons , ปืนพก , เครื่องซ่อม , RPG

3.SUPPORT : ถือว่าเป็นหน่วยใหม่ของ BATTLEFIELD 3 เลยทีเดียวกับหน่วยสนับสนุน โดยในหน่วยนี้จะเป็นหน่วยที่สำคัญในการช่วยเหลือทีมของเราเพื่อที่จะทำลาย Unit ของศัตรูโดยจะมีกล่องกระสุนที่ช่วยในการบุกได้ดีไม่แพ้กันโโยจะมีคะแนนพิเศษให้
    Weapons : ปืน Machine Gun , ปืนพก , กระสุน

4.RECON : ในหน่วยนี้ทาง DICE นั้นได้แก้ไขส่วนต่างๆมากมายเพื่อให้เข้ากับในหน่วยได้ โดยในภาคนี้ จะไม่ได้แค่ซุ่มอย่างเดียวแต่จะมีอาวุธพิเศษที่ช่วยสนับสนุนทีมของเราในระยะไกลได้จึงเป็นการเปลี่ยนแปลงครั้งใหม่ของ RECON
    Weapons : ปืน Rifle Weapons , ปืนพก นอกจากนั้นยังไม่เปิดเผยให้รู้แต่คิดว่าคงจะมีอีก

[: VIDEO :]

[: SCREENSHOT :]

THANK TO DAY !!

credit : bf3blog.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Xunno Blash : 9th July 2011 เมื่อ 17:59

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    โอ้แม่เจ้า Cod จะยอมไหมหน่ะ
    " I play it because I love it. "

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragongate อ่านกระทู้
    โอ้แม่เจ้า Cod จะยอมไหมหน่ะ
    ไม่ต้องไปพูดถึงแล้วครับ cod อ่ะ แค่ bioshock ก็สู้ไม่ได้แล้ว เว้นซะแต่จะปรับปรุงให้ดีขึ้น แต่ต้องดีกวาที่โชในงาน E3 มากกว่า50เท่า ถึงจะได้เฉียดๆกับ bioshock ส่วน BF3 บินหนีเกมนี้ไปไกลละ มันเทียบกันไม่ได้แล้ว อย่างมากก็ดีกว่าแค่ ยิงไม่บันยะบันยัง

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    รอเล่นครับ

แต่ก็รักCOD

Havonic
    Guest
    เกมนี้ไม่ซื้อไม่ได้!!!

ThE lEGEND END!
    -[: @ RAYONGWITTAYAKOM :]-
    กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,421
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Havonic อ่านกระทู้
    เกมนี้ไม่ซื้อไม่ได้!!!
    ไม่ซ์้อไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้ครับ!!

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    สั่งไปแล้ววววววว!!! เมื่อไหร่มันจะมาฟระ ช้าชิบ!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ผมชอบด่าน Gulf of Oman ครับ

MonoGatari
    Guest
    สั่งแผ่นแท้ไป อยากเล่นใจจะขาดแล้วว

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    รอเล่นครับน่าเล่นดี

แต่ผมอยากเล่นCOD MW3 สะมากกว่า เพราะผมแฟนCOD

ภาพไม่จำเป็นต้องสวยแต่ขอให้เล่นสนุก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อยากเล่นมาก น่าเล่นทุก map เลย

Havonic
    Guest
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pipond555 อ่านกระทู้
    รอเล่นครับน่าเล่นดี

แต่ผมอยากเล่นCOD MW3 สะมากกว่า เพราะผมแฟนCOD

ภาพไม่จำเป็นต้องสวยแต่ขอให้เล่นสนุก
    "ภาพไม่จำเป็นต้องสวย แต่ขอให้เล่นสนุก" โดนครับ คุณไปปฏิวัติวงการรีวิวเกมเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    ชุดของหน่วย RECON ไม่มีขนเหมือน BC2 แล้วเหรอเนี่ย(เท่กว่าเก่าเยอะเลย)

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    สั่งไว้และรอยาวๆๆๆๆ

awoy
    Guest
    แต่ตอนนี้BF นำเรื่องภาพ เสียง เอนจิ้น เหลือเพียงเนื่อเรื่อง ที่มาตัดสินกันเอง แต่ผมเชียร์BFสุดตรีน 799บาท ราคารับได้ ไม่เอาราคานำเข้าเหมือนCOD(นำเข้าหน่อยเถอะ) มัลติหนุกแน่นอน เนื่อเรื่องผมไม่ค่อยสน เพราะผมซื้อBFBC2 จนถึงขณะนี้ยังไม่เครียเลยล่นแต่มัลติ เนื่องเรื่องสุดตรีน ทหารหยิบมือบุกฐานรัสเซียพังพินาท ใครเป็นคนคิด
    BF3 เอามากู้หน้าหน่อยเหอะ ถ้าคิดจะชิงบัลลังค์

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Havonic อ่านกระทู้
    "ภาพไม่จำเป็นต้องสวย แต่ขอให้เล่นสนุก" โดนครับ คุณไปปฏิวัติวงการรีวิวเกมเลย
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ผมว่า ที่ว่าเนื้อเรื่อง COD ดีกว่านี่ คงมีคนรู้จริงๆไม่กี่คนหรอกมั้ง เห็นคราวนั้นกระทู้แปลเนื้อเรื่อง COD มา ไอพวกที่บอกเนื้อเรื่องดีๆ ยังเข้าไปอ่านเลย

คงติดใจเวลาที่ จะตก หรือจะตาย แล้วมี NPC มาช่วยมากกว่ามั้ง

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    น่าเล่นมากๆๆๆอ่ะ อยากเล่นๆๆๆ

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    Recon หน้าเล่นมากมี GPS ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_crazyboy : 9th July 2011 เมื่อ 20:07

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    preorder ไปแล้วเรียบร้อยครับ เจอกันวันที่ 25 ตุลา นี้ 555+

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    ก็ cod เราได้เล่นภาคก่อนๆมาแล้วไง อย่าง 1-2 mw1,2 เลยพูดได้ว่าภาพไม่สน เพราะของเก่าเขาทำมาเมพขนาดไหนเราได้ลองแล้ว เลยทำให้เรามีความไว้ใจว่าอย่างน้อยก็สนุก เลยบอกไม่สนภาพ ลองให้เป็นเกมที่ไม่เคยนเล่นมาก่อนสิ เราก็ต้องตัดสินใจที่ภาพก่อนอยุ่ดี
    ฮาดแวร์เขาพัฒนา ซอฟแวร์ก็พัฒนา แต่มัวอยุ่กับอะไรเดิมๆนานเกินหรือมากไป มันจะดูล้าหลังไปหน่อยหน่ะสิ
    ยิ่งคู่แข้งพัฒนาแต่แชมป์กับไม่มีอะไรเพิ่มเติม มันก็ต้องร่วงเข้าซักวัน

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    COD ทำเกมให้ขับยานพาหนะให้ได้ก่อนเหอะครับ ค่อยมาเทียบกัยBF3 ซึ่งมีครบทุกอย่าง

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    1
    ระดับหน่วย Recon ลูกเดียว..... ลุยโลด

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    เกมนี้แหละ ที่จะทำให้เกมเมอร์ทุกคนต้องอึ้ง

กล่าวขอบคุณ
    240
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    รอ ฉันยังรอเล่นเกมเธออยู่ ฉันยังรอเล่นเธออยู่ ออกมาไวๆ ออกมาให้ฉันซักที