ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 66

สอบถามเรื่องการฝึด ร.ด. ครับ แนะนำหน่อยย

คือวันนี้ที่ รร. ผมนัดให้ไปซ้อมฝึก เตรียม ไปสอบ ร.ด. อะครับ คือผมหนักประมาณ 90 สูง 170-172 ซม.
    แล้วตอนฝึกพอผม วิดพื้น ครับ คือวิดไม่ได้สักที หรือ สองทีเลย พอ ลงไปก็ แผละ ลงกับพื้นเลยอะครับบ
    คือพอจะมี วิธีการฝึกหรือเทคนิครึป่าวครับ ??
    มีเวลาซ้อม ประมาณ 1เดือน อะครับ ก่อนไป ทดสอบจริง
    แนะนำหน่อยครับบ ขอบคุณครับบ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    1 เดือนจากนี้ไป ออกกำลังกายทุกวันครับ
    ยกน้ำหนักให้แขนมีกล้ามเนื้อก็ได้ครับ แล้วก็ฝึกวิดทุกวัน เอาให้ได้ซํก 5 ครั้ง
    พอ 5 ครั้งเริ่มไหวแล้วเพิ่มไปเป็น 10 ง่ายๆคือเพิ่มทีละ 5 ครับลองดู -*-

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    จำกัดปริมาณแคลลอรี่ เวลากินทุกอย่างครับ จัดเวลาการกินให้ดี ออกกำลังกายสม่ำเสมอ อย่าอู้ อย่าขี้เกียจ

ผมขอเตือนเลยว่า ฟิตร่างกายให้ดีครับ ไม่งั้นลำบาก นั่งลุ้นแบบผมนะ.... แต่ก็ติดตัวสำรอง ตอนนี้ขึ้นปี 3 แล้ว

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ง่ายๆครับ ออกกำลังกายทุกวันครับ ตอนเมื่อก่อนผมสอบ ผมหนัก 85 สูง 175 พอๆกับ จขกท แหละครับเกือบไม่ผ่านเหมือนกัน ลองตั้งใจดูครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ฝึกอย่างเดียวครับ วิดพื้นนี่ลองวิดกับกำแพงก่อนครับข้อจะได้แข็งแรงไปด้วยแล้วค่อยมาฝึกกับพื้น
    สมัยผมที่โรงเรียนไม่เคยจะซ้อมให้นะครับ พวกผมต้องไปฝึกกันเองทั้งหมดเลย ทั้งวิ่ง ดันข้อ ลุกนั่ง ทำเองหมดอะครับ แถมตอนสอบวิ่งยังวิ่งตอนเที่ยงครึ่งครับ คงจะรู้ว่ามันร้อนขนาดไหน แต่พวกผมก็สอบติดกันได้ ดังนั้นสู้ๆครับ เริ่มออกกำลังกายตั้งแต่พรุ่งนี้เลย ก่อนวิ่งวอร์มร่างกายให้ดีๆด้วยครับ เดี่ยวจะบาดเจ็บ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ซ้อมวิ่งครับ วิดได้เยอะแค่ไหน ซิดอัพได้เยอะยังไง หากวิ่งไม่ผ่านจบครับตกแน่ๆ เพื่อนผมโดนมาละ มันวิดได้60+ ซิดได้ 40+ แต่วิ่งมันปาไป4นาทีกว่าๆ ตกครับ

วิ่งต้องวิ่งให้ได้ 1กิโลใน3นาทีห้ามเกิน3นาทีครึ่งครับ วิดพื้นกะซิดอัพทุกวัน ให้ได้อย่างละ30+(ไม่ต้องจำกัดเวลาก็ได้เอาให้กล้ามเนื่อเราชินเวลาต้องทำเร็วๆ)

ปล.ก่อน สอบ4-5วัน ให้ออกกำลังกายเบาๆให้ร่างกายได้ปรับตัว ไม่งั้นที่ซ้อมมาหมดกันทั้นที
    ปล.2หากร่างกายไม่ไหวอย่าฝืนมากนะครับ กล้ามเนื่อฉีกขึ้นมา รักษาเป็นเดือนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ขอบคุณทุกคนครับบ ที่ให้กำลังใจ
    เดี๊ยวผมจะพยายามฝึกครับ เพราะยังไงก็ต้องไปฝึกที่ รร. จันทร์ ถึง ศุกร์อยู่แล้วว

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ตอนวิด ให้เกร็งหน้าท้องเยอะๆ ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    วิดพิ้น ไม่ได้วิดขึ้นสุดลงสุดนะ เขาให้ห่างจากพื้นประมาณ 15 ซม. งั้นก็เริ่มจาก วิดลง นิดๆ ก่อน หลายๆ วัน แล้ว ค่อยวิดลงไปอีกเรื่อยๆ ตอนไปสอบก็หลับหูหลับตาหวิดไป แค่ 22 ทีเอง ใช้ลูกฮึดเข้าสู้
    วิดพิ้นไม่ต้องไปเครียเ เครียดวิ่งดีกว่าตั้ง 600 - 800 เมตร ภายใน 3.15 นาที หน้ามืดเลยทีเดียวหลังจากวิ่งเสร็จนั่งไม่ได้ นั่งแล้ววูบ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    วันนี้วิ่งผมน่าจะได้ประมาณ 6 นาทีมั้ง ครับไม่แน่ใจ
    ที่ 1 ได้ประมาณ 4 นาที

Nakhon Sri Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    หาคนรู้จักแล้วฝากเลยครับ อิอิกำ(ล้อเล่นน่ะครับ ฝึกทุกวัน เดี๋ยวมันก็ได้ครับ สู้ๆ)

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ผมก็ทำไม่ได้ครับ ตอนสอบ รด โดนเล็งใหญ่เลย ทำไปแขนสั่นไปแต่ก็ผ่านครับ
    คนนับเขาช่วย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    วิดพื้นไป มือวางกว้างกว่าไล่เล็กน้อย วิดลงไปให้แขนงอประมาณ 90 องศา(ก่ะๆเอา) พยายามลองฝืนดูเอาชนิดที่ว่าแขนสั่นแล้ว มันล้ามากแล้ว ฝืนไปมากกว่านี้ไม่ไหวแล้ว แล้วดูจำนวนครั้งที่วิด ของผมวันละ 30 ก่อนอาบน้ำทุกวัน แต่ถ้าอยากได้กล้ามเนื้อส่วนแขนเพิ่มเยอะๆ หน่อย ให้มือวางกว้างเท่าไหล่ แขนท่อนบนชิดลำตัว แต่ถ้ากางกว้างนิดจะได้ส่วนหลังและอกเพิ่ม ที่สำคัญลำตัวและขาตรงแรกๆมันจะฝืนหน่อย ทำไปสักระยะอาจจะมีอาการกล้ามเนื้ออักเสบเล็กน้อย แต่ไม่ควรหยุดให้ทำต่อเนื่องไป ผ่านไปซัก เดือน 2 เดือน กล้ามขึ้นหุ่นดีขึ้นแน่ ส่วนกล้ามท้องหากมีที่โหนหรืออะไรให้แขนเกาะจนเท้าไม่ถึงหรือเกือบถึงก็ได้ แล้วยกขา 2 ข้างพร้อมกันพยายามให้ตั้งฉากกับพื้นหรือเอาให้ได้มากที่สุด ทำเป็นประจำหลังอาบน้ำ แค่นี้คุณก็กินข้าว 3 จานได้แบบแทบจะไม่ต้องห่วงเรื่องหุ่นเลย

ป.ล. ร่างกายของแต่ละคนไม่เหมือนกัน ควรฝืนร่างกายหน่อยเพื่อผลที่ไวขึ้น แต่ก็อย่าให้มากเกินไป และการฝึกไม่ได้เน้นที่จำนวน แต่เป็นวางท่าทางให้ถูกต้อง
    ป.ล. 2 ผมเคยฝืนร่างกายหนักเพราะโดนบังคับมาจากรุ่นพี่ ผมวิดพื้นไป 90 กว่าครั้งแบบขึ้นสุดลงสุดไม่หยุด ทั้งๆที่ร่างกายไม่ค่อยได้ฝึกหนักมาก่อน ผลที่ตามมาคือกล้ามเนื้ออักเสพไป 1 เดือนกว่าๆ และแขนไม่สามารถงอเข้ามาได้ต่ำกว่า 90 องศา พูดง่ายๆ ใส่เสื้อแทบจะไม่ได้เลย ต้องมาดัดแขนให้งอเข้ามากๆหน่อยถึงจะพองอแขนได้มั่งไม่งั้นใส่เสื้อไม่ได้เลยลำบากแท้ตอนนั้น คนดูแลไม่ต้องพูดถึง เพราะอยู่หอ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    หนัก 90 สูง 172 ผมว่าตอนไปสอบ ต้องโดน ทหาร เเกล้งเเน่ๆ = =

ออกกำลังกายๆ มากๆ ครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ขอบคุณทุกท่าน ที่มาให้คำแนะนำแล้วก็กำลังใจครับ
    ตอนนี้ผมกำลัง ยกเวท อยู่ อยู่หน้าคอมไม่มีไรทำก็มายกเวท
    ตอนนี้ยกอยู่ 1 กิโล ครับ คือผมอยากทราบว่าควรจะยกซักกี่กิโล ??

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    โอ้โฮ จริงเหรอเนี่ย สมัยนี้ รด. โหดสุด ๆ เลยนะ

ตอนน้า เรียน ปี 2533-2535 มันไม่โหด เท่านี้นะ

น้าจำได้ ตอนนั้น แค่ วิดพื้น 15 ครั้ง (น้ายังทำได้ ไม่ครบเลย) ซิทอัพ 20 ครั้ง (อันนี้ ฉลุย) วิ่ง 800 ม. ใน 3.5 นาที (อันนี้ เกาะเข็มขัดเพื่อนเลย เกือบไม่ทัน)

เดี๋ยวนี้ โหดขึ้นเยอะ ยิ่งถ้า น้ำหนักเยอะ วิดพื้น ยังไง ให้ขึ้นล่ะเนี่ย

ตอนนั้น น้าหนัก แค่ 58 เองมั้ง ยัง เกือบไม่ขึ้น

เอาน่า ถึง ไม่เข้า รด. พอไปเกณฑ์ทหาร ถ้า ไปทรงนี้ ของ jrsakung อะ ก็ไม่ผ่านเกณฑ์ เค้าอยู่ดีล่ะ

เพราะ อ้วน เกินไป เค้าไม่เอา ไปทรมาน หรอก มันต้อง ปึ้ก จริง ๆ เค้าถึง เอา

jrsakung ก็ สบาย ๆ ไม่ต้องเครียด เดี๋ยวนี้ เค้าเอา ทหารเกณฑ์ น้อยลงเยอะ เพราะ งบมันน้อยลงไง

รด. เค้าก็งบน้อยลง มันเลย เข้ายาก แบบนี้ล่ะ ไม่เหมือน แต่ก่อนนะ เข้าได้ เกือบทุกคนล่ะ ยกเว้น ไม่ไหว จริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ปีที่แล้วผมสอบตกนะ ผมหนัก 86 สูง 170 แล้วผม ก็ฝึกทุกวันวิดพื้นทุกวันเลยตอนนี้ได้ 20+ ทีละ น้ำหนักก็ลดลง ด้วยไปสอบปีนี้น่าจะผ่าน

กล่าวขอบคุณ
    55
    มีโปรแกรมของโทรศํพท์ระบบ Andriod ที่ชื่อว่า Just 6 week อันนี้มันจะจัด เซ็ตให้เราด้วยนะครับ ผมว่าก็ช่วยได้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมจบพี่3 มาแล้ว ก็ต้องขอกล่าวยินดีต้อนรับในรั้ว นศท นะครับ เรียนมันก็ไม่มีอะไรมากมายหรอกครับ ภาคสนามฝึกหนักจริงๆก็วันที่ 4 วันของจ่านรก สนุกดีครับ ขอให้โชคดีกับการทดสอบร่างกายครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    พอผ่าน ภาค สนามปี 3 มามันรู้สึกดีใจ ภูมิใจสุดๆเลยนะ ฮ่าๆ มันโคตร

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    วิดพื้นต้องตามที่เราไหวก่อน แรกๆถ้าไม่ได้ก็เริ่มจาก 5 ครั้ง แล้วค่อยเพิ่มจำนวนครั้งเอา ส่วนซิดอัพก็น่าจะทำเหมือนกับวิดพื้นค่อยเพิ่มเอา ส่วนวิ่งนี่ต้องวิ่งทุกวันอ่ะครับ ตอนสอบมันจะเหนื่อยมาก ทั้งวิดพื้นและซิดอัพมันตัดกำลังพอสมควรครับ
    Now your NIGHTMARE come to LIFE

Jean-ernest Pomare
    กล่าวขอบคุณ
    2,879
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    กำลังซ้อมน้องชายเลย น้องชายเพิ่งขึ้น ม.4 กล้ามก็ไม่มี แรงก็ไม่ค่อยมีอีก วิ่งไปได้ 100 เมตรกว่าๆหยุดแล้วเดินวนรอบสนามสองรอบ กลับมาก็หลับเป็นตาย แหม่...คิดไว้เลยว่ามันจะผ่านมั้ย -*-
    ถ้าจะเจ็บ ก็ขอให้มันเจ็บจนถึงที่สุด!!

กล่าวขอบคุณ
    27
    ขอบคุณทุกท่านนะครับที่มาให้คำแนะนำ
    ตอนนี้วิดพื้นได้แล้วครับ ได้1 ที 5555
    ตอนนี้วิ่ง 800 เมตร ก็ได้ประมาณ 6 นาทีนิดๆ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    5555 ผมก็เกือบจะเท่า จขกท. ละ -w-
    วิดพื้นได้ 5 ที ซิทอัพยังไม่ลอง
    วิ่งนี่ ไปเรื่อย ๆ ครับ
    กะจะใส่นาฬิกาไปสอบ 5555
    ดูเวลา
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมก็ต้องเตรียมเหมือนกันตอนนี้อาสัยทำงานที่บ้านเอา

อาจารย์ฝึกให้ที่โรงเรียนบอกต้องฝึก2เท่าเวลาสอบจะได้สบายๆ

โหดสุดๆแต่ก็ไหว เป็นกำลังใจให้ครับ
    พระเจ้าสร้างเรา เราสร้างพระเจ้า