ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692

ขอความเห็นด่วนๆจะไปล่องเรือ Nice Boat แล้ว

อยากถามคนที่เคยดูทั้ง guilty crow และก็ School day
    เพราะผมเคยดูแต่ guilty crow แล้วปวดตับมากที่ไอ่เเว่นสาระเลวได้ประธานในฝันไป
    ผมจิตตกไป หลายวัน ท่านที่เคยดู ทั้ง 2 เรื่องคิดว่าผมจะทนดู School Day ได้มั้ย
    ขนาดแค่ฉาก ประธานยอมไอ้เเว่นผมยังเครียด+จิตตกมากๆไปหลายวัน
    แต่วันนี้ นึกอยากลองของ อยากลองดีกับตำนาน Nice Boat แบบ none stop รวดเดียว ให้จบไปเลย
    ช่วยบอกทีผมจะดูไหวมั้ย

สรุป จากที่ดูยาวมาตั้งแต่ เช้า 12 ตอนรวด ก็ไม่ได้ปวดตับอะไรมากมายนะ
    เพราะว่าได้อ่านสปอยไปเยอะจนรู้หมดแล้วว่าเป็นยังไง
    ตอนดูก็พยายามจะไม่ไปยึดติดกับตัวละคร เพราะคิดเตือนใจตัวเองตอนดูตลอดว่า
    ตัวละครพวกนี้เป็นแค่จินตนาการที่ตกแต่งขึ้นมาให้เราคล้อยตาม ถึงแม้ในความจริงจะมีเรื่องพวกนี้อยู่ในสังคมไม่มากก็น้อย
    โดยเฉพาะ คัทสึระ โคโนฮะ นี่มันสเปคผมเลย ตอนแรกที่ออกมาผมคิดเลยอย่าไปอิน อย่าไปอินๆๆๆ
    สุดท้ายก็ตั้งใจดูจนจบได้ การ์ตูนเรื่องนี้มีไว้เตือนใจและสะท้อนสังคมจริงๆ ไม่ว่าจะเรื่อง 1.ความรักในวัยเรียนที่ถลำลึกเกินไป
    2.ตัญหา 3.การไม่มีสติยับยั้งชั่งใจ 4.การที่มีความรักแบบไม่ใช้ปัญญา 5.การไม่รู้จักตัดสินใจยอมรับความเป็นจริง เเละเรื่องอื่นๆที่ไม่ได้กล่าว
    สุดท้ายแล้ว ใครที่ยังไม่ได้ดูถ้าท่านชอบแนวดราม่าหนักๆผมแนะนำ แต่ถ้าไม่ชอบแนวนี้อย่าลอง เพราะจะหาความตลก ความสบายใจ จากเรื่องนี้ไม่ได้เลย อาจจะได้แนวรัก กุ๊กกิ๊ก แค่ สองสามตอนเท่านั้นแหละ
    บางตอนก็พยายามหามุกฮามาสอดแทรกแต่บอกตรงๆไม่ช่วยอะไรเลย มีแต่ความดราม่าล้วนๆ เป็นการ์ตูนสาระ + เตือนสติ ได้ดีจริงๆ สนุกแบบไม่ฮา ไม่โรแมนติก ไม่สบายใจ
    หรือเราจะเป็นพวก ซาดิส ชอบโดนทรมานจิตใจ กันแน่นะ ฮ่าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pongtpongt : 30th April 2013 เมื่อ 14:23

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไหวอยุู่แล้วคุณ Scgool Dayออกจะสนุกและเพลิน

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    school day หนักกว่า GC นะ
    ต้องดูนี้คับ ดูให้หมดนะ
    Another
    Elfen Lied
    Higurashi
    Mirai Nikki
    School Days
    Shiki
    Shuffle!
    White Album
    Clannad ( ทั้ง2ภาคเลย )

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LoliCoNclaSsic อ่านกระทู้
    school day หนักกว่า GC นะ
    ต้องดูนี้คับ ดูให้หมดนะ
    Another
    Elfen Lied
    Higurashi
    Mirai Nikki
    School Days
    Shiki
    Shuffle!
    White Album
    Clannad ( ทั้ง2ภาคเลย )
    shiki ผมชอบมากเลยนะสนุกมากๆ
    another นี่ก็แนวลึกลับดี แต่นางเอกน่ารักดูๆไป ก็สนุกไม่มีอะไรมาก
    แต่ถ้ามันมีพวกฉาก สาวๆน่ารักโดนอึ๊บนี่ผมจะรับไม่ได้มากๆเลย

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    แนะนำ Evangelion นะ สนุกดี

ถ้าชอบสไตล์ข้างบน ก็น่าจะชอบเรื่องนี้อ่ะ ><"

กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    เอาเรื่องนี้ไปอ่าน อุ่นตับรอ

http://www.nekopost.net/project/manga/rapunzel

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมอ่านreversible!เป็นแนวคอมเมดี้แท้ๆแต่ทำไมอ่านแล้วปวดตับตลอด

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    ผมอ่านreversible!เป็นแนวคอมเมดี้แท้ๆแต่ทำไมอ่านแล้วปวดตับตลอด
    กาตูน มังงะ ผมไม่ถนัดเลยครับ เพราะอยุ่บ้านไม่ค่อยได้ออกไปไหนเลย
    เลยชอบ ดูเมะ ได้ยินเสียง มันคลายเงา เหมือนมีเพื่อนมาเล่าเรื่องให้ฟัง
    แนวที่มีฉากในเมืองยามค่ำคืนอย่าง Durarara และก็ Kamisama ที่นางเอกชื่อ alice
    ดูแล้วคลายเหงาได้มากเลย