ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

(ระบายอารมณ์)เรื่องเกิดเพราะคำว่า "ใครถาม?"

Oh F*ck วันนี้อารมณ์เสียมากเลย ผมมีปัญหาเลยมาระบายกับเพื่อน(เป็นผู้หญิงอีกต่างหาก) พอเล่าจบ ผมซึ่งกำลังซีเรียสอยู่โดนคำนี้เข้าไปจากเพื่อนสาวว่า "ใครถามคะ?" ด้วยความที่ผมซีเรียสอยู่แล้วโดนคำนี้เข้าไปอีก กลายเป็นเรื่องเลยคือ ผมใช้หลังมือตบหน้าเพื่อนสาวคนนั้นด้วยความรุนแรงในแบบที่สุด และเอาฝ่ามือตบซ้ำอีกทีด้วยความแรงที่แรงกว่าเดิม และก็บอกว่า "เห็นGuเป้นตัวตลกรึไงอิสั*เอ้ย" แล้วอะไรเกิดขึ้นต่อไป เธอก็ร้องไห้ แล้วก็ด่าผมเกือบทุกคำ ไอ้หน้าตัวเมีย คนไม่มีการศึกษา!!!! ผมก็ไม่สนใจเดินจากไปแบบไร้ความรับผิดชอบ สรุปคือ ผมซีเรียสอยู่แล้ว ก็คือไฟลุกอยู่แล้ว เธอดันมาราดน้ำมันใส่ไฟซะเอง

หลังจากเหตุการณ์ตอนนั้น ผมถูกอาจารย์ฝ่ายปกครองเรียกไปคุย ทัั้งผมและเธอคนนั้น เพราะผมตีเธอหน้าโรงเรียน จบลงด้วยการที่ผมถูกพักการเรียน ฝ่ายสาวก็ไม่เอาเรื่องอะไรเพราะรู้อยู่แล้วว่า ตัวเองราดน้ำมันใส่กองไฟเอง (คนเขาหงุดหงิดอยู่แล้วไปทำให้หงุดหงิดกว่าเดิม)

สรุปใครผิดกันแน่เนี่ย (ถึงรู้ว่าผมผิดเพราะใช้ความรุนแรงเกินกว่าเหตุก็เถอะ)

เนื้อหานี้อาจรุนแรงเกินไปสำหรับผู้หญิงนะครับ ขออภัย ณ ที่นี้ด้วย =A=
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Lazy Soldier
    กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ผิดทั้งคู่คับ '_'

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    ผมใช้คำนั้นกวนบาทาเพื่อนประจำ - -* โดนไล่ทีบ เพราะแค่่แกล้งกันเล่นๆ

กรณี จขกท. รุนแรงแท้ - -*

ปล.ผืดทั่งคู่แหละครับ พยายามคุมอารมณ์ให้อยู่ละ กันถ้ามัน ทำอีก ก็ด่ามันเลย แต่พยายามอย่าใช้ความรุนแรงดีที่สุดครับ (ระบายด้วยการด่า)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gudjung007zaza : 1st May 2013 เมื่อ 16:30
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ผิดทั้งคู่ครับ แต่ก็แรงไปนะตบผู้หญิงเนี่ย

ปล ถูกพักการเรียนเลยเหรอ รร.คุณโหดจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gudjung007zaza อ่านกระทู้
    ผมใช้คำนั้นกวนบาทาเพื่อนประจำ - -* โดนไล่ทีบ เพราะแค่่แกล้งกันเล่นๆ

กรณี จขกท. รุนแรงแท้ - -*
    เข้าใจรึปล่าวครับ ผมกำลังเครียดอยู่เลยจะมาพูดระบายกับสาวน่ะ แล้วโดนแบบเนี้ย มันเคืองนะ
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodeem อ่านกระทู้
    ผิดทั้งคู่ครับ แต่ก็แรงไปนะตบผู้หญิงเนี่ย

ปล ถูกพักการเรียนเลยเหรอ รร.คุณโหดจังเลย
    ทำเขาเสียโฉมไงครับ ตบแก้มแตก

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ลักษณะจะรุนแรงมากเลยนะนั่น

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    มันเรื่องเครียดอะไรเหรอครับ

AEFIL,MNNOOO
    กล่าวขอบคุณ
    2,128
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,818
    คงจะมีปัญหาที่ไม่สบายใจสุดๆเลยสินะครับ
    ล่อไปสองที มีด่าอีกตะหาก
    แนะนำว่า ตอนโกรธให้สูดหายใจเข้าลึกๆ
    แต่ก่อนเวลาไม่ได้ดั่งใจผมชอบตะโกนครับ(ตอนอยู่คนเดียว)
    พอทำแบบนี้จะเป็นการเก็บความรู้สึกไว้เราจะเครียดครับ
    แต่จะมีเวลาช่วงนึง ที่จะให้เราได้นึกถึงสิ่งที่ไม่ควรทำ
    แต่ถ้าปัญหาในกรณีจขกท. รุนแรงเช่นคนใกล้ตัวจะเสียชีวิตต้องรีบหาเงิน
    แล้วมาโดนแบบนั้น จขกท.ก้มีส่วนผิดแค่ทำร้ายผู้หญิงแค่นั้น
    แต่ถ้าไม่ใช่หายใจเข้าลึกๆ ดีที่สุดครับ มันจะชะลอเวลาที่เราจะทำเรื่องไม่ดี

ดูท่าจขกท.คงไว้ใจเพื่อนผู้หญิงคนนั้นรึเปล่าครับ ถึงกับเล่าปัญหาหนักๆให้ฟัง
    คงมีลูกหัวปลีท้ายปลีแน่(ล้อเล่นครับ ล้อเล่น) ผมไม่ได้อยู่เหตุการณ์จึงขอสันนิฐาน
    ในฐานะบุคคลที่สาม ว่าเธอพยายามใครเครียดจขกท. แต่เธออาจไม่รุ้กาลเทศะ
    จึงถูกตบป๊ะเข้าให้ ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า จึงอย่าสนในส่วนนี้นะครับ ผมเมา

ฮ่าฮ่าฮ่า
    3 Coins DPP

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    จขกท ผิดมากกว่าครับ เพราะลงมือใช้กำลัง(แอบสะใจแทน ผญแบบนี้สมควรโดนตบแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อายุเท่าไหร่อะครับ?
    คุณเลือกไปเล่าให้เขาฟังเองตรงๆ(หรือคุณขอร้องให้เขาฟังแล้วอันนี้ผมไม่ทราบนะ)
    แล้วไปอารมณ์เสียลงไม้ลงมือกับเขายิ่งเป็นผู้หญิงด้วยนี่บอกตรงๆแมนครับจะอารมณ์ชั่ววูบก็เถอะ
    ส่วนผู้หญิงเขาคงอยากให้คุณเฉออกจากเรื่องที่เครียดอยู่มากกว่า(ไม่ได้เข้าข้างผู้หญิงนะพยายามมองกลางๆ)
    อารมณ์เสียมากๆลองออกไปไกลๆคนครับน่าจะช่วยได้(อันนี้ผมทำช่วยได้มาก) ถ้าอยากระบายแหกปากไปร้องเกะเลย
    เป็นห่วงคุณนะถ้ายังควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ต่อไปอาจจะลำบากนะครับ(ตอนนี้ก็มีประวัติแล้วนี่)
    จากใจคนเคยใจร้อนแต่ไม่เคยตีผู้หญิง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เทคนิคสถาปัตยกรรม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ไม่ว่าจะมีเหตุผลอะไร ก็ไม่ควรลงไม้ลงมือกับผู้หญิง คุณอาจจะฉุนฟิวขาดเผลอลงมือไปที่แรก แต่ทีที่สองคุณไม่ชะงักบ้างเลยหรอ

ผมขอโทษด้วยที่เห็นขัดแย้งนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    อายุเท่าไหร่อะครับ?
    คุณเลือกไปเล่าให้เขาฟังเองตรงๆ(หรือคุณขอร้องให้เขาฟังแล้วอันนี้ผมไม่ทราบนะ)
    แล้วไปอารมณ์เสียลงไม้ลงมือกับเขายิ่งเป็นผู้หญิงด้วยนี่บอกตรงๆแมนครับจะอารมณ์ชั่ววูบก็เถอะ
    ส่วนผู้หญิงเขาคงอยากให้คุณเฉออกจากเรื่องที่เครียดอยู่มากกว่า(ไม่ได้เข้าข้างผู้หญิงนะพยายามมองกลางๆ)
    อารมณ์เสียมากๆลองออกไปไกลๆคนครับน่าจะช่วยได้(อันนี้ผมทำช่วยได้มาก) ถ้าอยากระบายแหกปากไปร้องเกะเลย
    เป็นห่วงคุณนะถ้ายังควบคุมอารมณ์ไม่ได้ ต่อไปอาจจะลำบากนะครับ(ตอนนี้ก็มีประวัติแล้วนี่)
    จากใจคนเคยใจร้อนแต่ไม่เคยตีผู้หญิง
    ระหว่างที่พูดไปเนี่ย โดนคำนี้เข้าไปเคืองอ่า T_T

โดนพักการเรียนแค่สัปดาห์เดียวก็บุญแค่ไหนแล้วเนี่ย =_=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy1616 : 1st May 2013 เมื่อ 17:44

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    คุณก็ผิดนะไปตบหน้าผู้หญิง 2 ทีแนะแถมแรงอีกด้วยไม่เห้นต้องตบเลยนะแค่ด่ากลับก็ได้ดีกว่า เฮ้อ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    http://www.dailynews.co.th/crime/200926

อย่าเป็นแบบนี้ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy1616 อ่านกระทู้
    ระหว่างที่พูดไปเนี่ย โดนคำนี้เข้าไปเคืองอ่า T_T

โดนพักการเรียนแค่สัปดาห์เดียวก็บุญแค่ไหนแล้วเนี่ย =_=
    เรื่องคอขาดบาดตาย แล้วพ่อแม่ไม่ปรึกษาละครับ? เข้าใจว่าไม่อยากเอาเรื่องไปให้ แต่ถ้าเรื่องรุนแรงมากก็เล่าให้ท่านฟัง
    ระหว่างพักการเรียนพิจารณาตัวเองเถอะครับ ถ้าเป็นแต่ก่อนคงไล่ออก(ผมแก่ครับ)
    TROL HAHAHAHAHA

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    คุณได้ไประบายให้เขาฟังเนี่ย เขาไม่ได้อยากฟังหรือไม่เต็มใจรับฟังอยู่รึป่าวครับ เขาถึงตอบมาแบบนั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    หวดด้วยความเร็วเหนือแสง

ปล. ขำๆนะใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ผมก็เคยโดนน่ะ บ่อยด้วย ทั้งชายแหละหญิงแหละ ในมหาลัยชอบเล่นกัน
    แต่ผมก็ไม่ซีเรียสน่ะ แต่จะทำหน้าหงอยๆ แล้วก็เงียบ เพื่อนกันมันต้องง้ออยู่แล้วใช่มะ
    แล้วผมค่อยยิ้มที่หลัง (แอบเล่นตัวหน่อย ฮ๋าๆ) อย่าไปซีเรียสครับ ชีวิตเรามันสั้น ใช้ชีวิตให้สนุก

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    โหด_ัส

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    จขกท. ต้องมีสติให้มากกว่านี้อีกเยอะๆครับและฝึกควบคุมอารมให้ได้ดีกว่านี้
    ผมรู้ว่าคนสมัยนี้มีอารมโมโหขาดสติง่ายเพราะสมาธิสั้น สิ่งยั่วยุและปัญหาต่างๆสมัยนี้มันเยอะ
    การใช้ชีวิตต่อไปมันยากลำบากกว่านี้อีกมากถ้ายังเป็นแบบนี้ จขกท จะลำบากนะครับผมเป็นห่วง ไหนจะต้องเจอกับเจ้านาย เพื่อนร่วมงาน
    คนภายนอกที่จะกวนตีนกว่านี้อีกเยอะ ใจเย็นๆและคิดเยอะๆนะครับ ไม่งั้นก็จะมีแต่เรื่องวิวาทและต่อไปจะไม่จบแค่พักการเรียนแต่จะเป็นที่พักคนเก่งที่เรียกว่าคุกครับ

[อันนี้ขำๆ ถ้าสวยน่ารักก็จูบปากเลยแล้วบอกเพื่อนเล่นเหรอ 55 ถึงโดนพักการเรียนแต่ก็ได้เป็นตำนานเล่าขานแน่หุหุ]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shine15599 : 1st May 2013 เมื่อ 17:59

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ก็ผิดทั้งคู่ เพียงแต่คุณผิดกว่าผู้หญิงหลายเท่าแค่นั้นเอง = =

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    เอาเป็นว่าถ้าว่ากันตามกฎหมายคุณผิดครับ คนพูดจากวนทีนกับคนรู้จักแบบ1-1มันไม่ผิดกฎหมาย แต่ถ้าตบหน้าคนบันดาลโทสะ อันนี้มีความผิดแน่นอน
    ถ้าไม่พอใจก็เคลียร์กันดีๆไปได้ ไม่เห็นต้องใช้กำลัง บอกไปเลยว่ากุซีเรียสนะเว้ย แค่นี้เรื่องน่าจะจบด้วยดีละ

แต่มันก็เป็นบทเรียนนึงที่สอนพวกชอบเล่นมุข"ใครถาม"เหมือนกันนะ ว่านอกจากมุขนี้มันจะแป้กโคตรๆแล้ว ถ้าเอาไปใช้กับคนที่เครียดจริงๆแล้วมันจะยิ่งทำให้เรื่องมันเลวร้ายขึ้นไปอีก

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    จขกท. ระวังนะครับ ต้องควบคุมอารมณ์นะ เพื่อนผมก็ใจร้อนเหมือนกัน แต่ของมันต้องขึ้นโรงพักกันเลย

เพื่อนคุณแกล้งอำเล่นหรือเปล่า ต้องดูว่าเธอเป็นคนแบบไหน ถ้าชอบกวน...อยู่แล้ว มันก็คือการกวน...แบบทุกทีน่ะแหละ

ถึงจะซีเรียสแค่ไหนเพื่อนกันก็ไม่น่าทำขนาดนี้นะ ไม่รู้สิผมจบจากรร.ชายล้วน ไม่มีเพื่อนญ.เลยอาจไม่เข้าใจก็ได้ อยา่กมากก็น่าจะด่าไปว่า นี่ซีเรียสอยู่นะไอ้@$#@ อะไรก็ว่าไป

แนะนำตอนโกรธมากๆก็อย่าไปอยู่ใกล้ใครเลยครับ รออารมณ์เย็นๆก่อนค่อยไปคุยกับคนอื่น ดีนะเนี่ยที่ทางเพื่อนคุณไม่เอาเรื่องหนักกว่านี้ แนะนำถ้าพ้นโทษแล้วก็ไปขอโทษเขาซะนะครับ
    [IMG][/IMG]

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    เราว่าก็ผิดทั้งคู่นาเพียงเเค่ว่า ท่าน จขกท ทำรุนเเรงเกินไป ไม่นิดหน่อยสำหรับผู้หญิงนะคะ
    คือเราก็คิดว่าเค้าคงอยากจะทำให้ จขกท ขำๆไม่อยากให้เครียดเเต่ก็เล่นผิดเวลาเกินไปหน่อย
    เเต่การที่ตบไปถึงสองครั้งเราว่า จขกท ควรทำใจให้เย็นๆมากกว่านี้น้าเพราะว่าตบรอบเเรก เป็นเราเราคงชะงักเเล้วล่ะ
    แต่ยังไงก็ควรขอโทษผู้หญิงหน่อยก็ดีนะคะ เพราะคุณก็เล่นทำร้ายร่างกายเค้า ถึงเค้าจะทำร้ายจิตใจคุณก็เถอะนะ *_*