ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615

display driver stopped responding and has recovered แก้ยังไงครับ

ลองลบไดร์เวอร์ เเล้วก็ใช้ driver sweeper ลบ ลงใหม่เเล้วก็ยังไม่หายครับไม่รู้ทำไงดี เวลาเล่นเกมส์อยู่มันขึ้นมาทำให้เกมส์ค้างเลยอะครับ

บางเกมส์ก็จะพับจออกพับจอเข้าทุกๆ 5 วินาทีเลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    เป็นเหมือนกันเลย T^T ของผมเป็นแค่บางเกมผมอยากจะเล่น Arma 2 มากๆแต่เล่นแล้วซักพักมันก็เด้งออกไปหน้าจอกลับเข้าเกมมันก็ไม่โชว์ภาพ แต่มีเสียง
    การ์ดจอผม Nvidia Geforce 9500 gt
    ไม่รู้แก้ยังไงลง Driver ใหม่ก็ลงแล้วก็ไม่หาย
    ปรับการ์ดจอใน Nvidia Control Panel เป็น Performance ก็ไม่หายหลุดเหมือนเดิม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gamespore : 2nd May 2013 เมื่อ 16:18
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ลองอัพเดท ไบออส หรือเป็นพวกการ์ด โอเวอร์ค๊อคมา ก็ ใช้โปรแกรม ลดคอคล๊อคมันให้เท่ากับ ค่าเดิมๆของรุ่นมัน ของผม 560ti เป็นกะBF3 เมื่อก่อน ลองเดาใช่กิ๊กกะไบร์ป่าว ของผมกิ๊กกะไบร์

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ผมใช้ Asus อะครับ

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ลองลดกราฟฟิกดูครับ อาจจะเป็นเพราะว่าการ์ดจอทำงานหนักจนไม่ไหวก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HearTLockER อ่านกระทู้
    ลองลดกราฟฟิกดูครับ อาจจะเป็นเพราะว่าการ์ดจอทำงานหนักจนไม่ไหวก็ได้ครับ
    ผมปรับทุกอย่างต่ำสุดก็ยังไม่หายอะครับ - -*
    ปรับการ์ดจอเป็น Performance ละ ก็ไม่หาย

ไม่รู้จะทำยังไงจนปัญญา T^T

กล่าวขอบคุณ
    175
    คือเก่าครับ ไม่หายเลย หรือไม่เคยมีใครเเก้ได้เลย

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    เป็นได้หลายกรณีครับ ต่างประเทศเค้าก็ยังสงสัยว่าเกิดจากอะไรครับ คือแก้ได้ แต่ไม่ 100 เปอเซน

1.เกิดจากตัวอุปกรณ์ เช่น การ์ดจอและ พาวเวอร์ซัพพาย ซึ่งซัพพายอาจจะจ่ายไฟไม่นิ่ง อาจทำให้เกิดได้เช่นกัน หรือ การ์ดจอชิบอาจจะเอ๋อ อันนี้ก็ต้องดูว่า เคย oc มาบ้างไหมหรือใช้เดิมๆ
    2.ตัวไดร์เวอร์ ไดร์เวอร์ตัวนั้น อาจจะทำงานไม่แมทกับ วินโด้ของเราเอง จึงทำให้เกิดอาการนี้ได้
    3.ตัววินโด้ อาจจะไม่สมบูรณ์ พวกโปรแกรมแฟลชต่างๆ ไม่สมบูรณ์ ประมาณนั้น
    4.OC ไฟไม่พอ ร้อนไป ชิบไปแล้ว หลายๆอย่างครับ

อาการแก้เบื้องต้นก็เป็นพวก ลงไดร์เวอร์ใหม่ ลงวินโด้ใหม่ครับ น่าจะดีขึ้นหรือหายไปเลย ส่วนใหญ่จะเกิดตอนเล่นเกมสื หรือเปิดเว็ปที่ต้องใช้ แฟลช เช่น ดู ยูทูป อันนี้ผมเป็นบ่อยเหมือนกันครับ จอจะกะพริบแล้ว จอวิดิโอเป็นสีเขียว แล้วก็ขึ้นแบบที่ว่า ถ้ายังดูต่อก็ จอฟ้า

กล่าวขอบคุณ
    175
    ไม่ได้เป็นตัว OC มาอะครับ เป็นตัวเดิมๆ รวมๆก็4-5เดือนเอง ในส่วนของการดูวีดีโอก็ไม่มีปัญหาเหมือนกันครับ จะมีก็แต่ตอนเล่นเกมส์บางเกมส์ที่ผมว่าอะครับ เก่าๆอย่าง Bioshock ก็เป็น แต่ ภาค 2 ไม่เป็น แต่ไม่มีอาการหนักๆอย่างจอฟ้า

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657

กล่าวขอบคุณ
    175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    เคยเเก้เเล้วไม่ได้ครับ