ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 44

เรื่องการเข้ารั่วมหาลัย ครับ

คืออีกไม่กี่เดือนผมก็จะต้องเข้ารั่วมหาลัยศรีปทุมละ แหมไม่รู้สิคิดมากเหมือนกันนะผม ต้องไปหาเพื่อนไหม หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ตอนเนี้ยผมมีข้อสงสัยอยู่อ่ะครับ

เราเข้าไปถึงเนี้ย เราใส่เกงยีนส์ได้เลยไหม เรื่องรองเท้า รองเท้าไรก็ได้ใช่ไหมครับ เข้าไปผมกลัวทำตัวไม่ถูกไงไม่รู้ พอดีเป็นคนขี้อายหน่อยๆ( แต่ถ้ารู้จักกันแล้วไม่อายนะครับ )

แล้วผมเข้ามหาลัยเนี้ย มีเรื่องอะไรที่ผมต้องควรรู้ก่อนไหมครับจะได้เตรียมตัวถูก

แล้วก็เรื่องรับน้องเนี้ย เขาทำไงกันมั้งหรอครับเกมส่วนใหญ่มันเป็นยังไงหรอ

วันแรกที่ไปควรวางตัวยังไงดี วิธีเลือกคบเพื่อน (ที่พอจะพาเราจบไปด้วยได้ )

อะไรพวกเนี้ยครับ พี่ๆคนไหนที่เคยผ่านประสพการณ์ ช่วยเล่าให้ผมฟังทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ผมเองก็พึ่งเข้า ตอนนี้คณะผมเขาเริ่มรับน้องกันละ วันแรกๆก็พยายามรู้จักเพื่อนไว้เยอะๆครับ อย่าพึ่งไปตัดสินจากภายนอก

เรื่องการรับน้องมันก็แล้วแต่คณะนั่นแหละครับ ตามความเหมาะสมของคณะนั้นๆ อย่างของผมเป็นวิศวะก็จะเน้นความว่องไว รวดเร็ว แข็งแรง เข้มแข็ง

ทำตัวปกติอย่าไปเกร้งเลยครับ แรกๆพี่เขาจะใจดีหน่อย นานวันเข้าก็เริ่มโหดขึ้นละ แต่ก็สนิทกันมากขึ้นด้วยทั้งเพื่อนๆ และรุ่นพี่

เหงา******
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ใส่ กางเกงสแลคคับ รองเท้าผ้าใบได้ หลังจากรับน้องก็ใส่กางเกงยีนส์ได้เลย

นายเข้าคณะไรคับ เราก็ศรีปทุม ปี 1 เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    พี่ๆจะมาแสดงละครทั้งการด่าการโอ๋ การทะเลาะกันให้ดูบ่อยมากครับ เวลาโดนด่า โดนอะไรหนักๆ ก็ไม่ต้องซีเรียสครับ

มันเป็นการแสดง ปี 2 ที่ลงมารับน้อง และ ปี3 ปี4 จบเอกการแสดงมาทั้งนั้นครับ

เด่วพอ จขกท จบ ปี 1 ปีหน้าได้รับน้อง ก็อาจจะจบเอกการแสดงได้โดยอัตโนมัติเช่นกันครับ อิอิ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเรียน คอมพิวเตอร์ธุรกิจครับ จำง่ายๆ ผมตัวใหญ่มาก 555+

ตอนนี้ยังไม่ได้ไปหาซื้อเสื้อเลย -*- ใส่แขนยาวหรือสั่นดีเนี้ย

เหงา******
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amymos อ่านกระทู้
    ผมเรียน คอมพิวเตอร์ธุรกิจครับ จำง่ายๆ ผมตัวใหญ่มาก 555+

ตอนนี้ยังไม่ได้ไปหาซื้อเสื้อเลย -*- ใส่แขนยาวหรือสั่นดีเนี้ย
    ผมใส่แขนยาว 555 จะรับน้องแล้ว อีก เดือนนึง ตื่นเต้นๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ก่อนอื่นก็หาประตูครับ แล้วเดินเข้า ถ้าไม่เจอจริงๆ ค่อยปืนรั้วเข้าไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช่ครับก่อนอื่นถ้าหาไม่เจอจริงๆ ต้องถามยามก่อย ถุย!!!! 5555+ กะไว้แล้ว ถามเว็บ Joker ต้องโดนแบบเนี้ยสักคน

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amymos อ่านกระทู้
    คืออีกไม่กี่เดือนผมก็จะต้องเข้ารั่วมหาลัยศรีปทุมละ แหมไม่รู้สิคิดมากเหมือนกันนะผม ต้องไปหาเพื่อนไหม หรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ตอนเนี้ยผมมีข้อสงสัยอยู่อ่ะครับ

เราเข้าไปถึงเนี้ย เราใส่เกงยีนส์ได้เลยไหม เรื่องรองเท้า รองเท้าไรก็ได้ใช่ไหมครับ เข้าไปผมกลัวทำตัวไม่ถูกไงไม่รู้ พอดีเป็นคนขี้อายหน่อยๆ( แต่ถ้ารู้จักกันแล้วไม่อายนะครับ )

แล้วผมเข้ามหาลัยเนี้ย มีเรื่องอะไรที่ผมต้องควรรู้ก่อนไหมครับจะได้เตรียมตัวถูก

แล้วก็เรื่องรับน้องเนี้ย เขาทำไงกันมั้งหรอครับเกมส่วนใหญ่มันเป็นยังไงหรอ

วันแรกที่ไปควรวางตัวยังไงดี วิธีเลือกคบเพื่อน (ที่พอจะพาเราจบไปด้วยได้ )

อะไรพวกเนี้ยครับ พี่ๆคนไหนที่เคยผ่านประสพการณ์ ช่วยเล่าให้ผมฟังทีนะครับ
    วันแรกไปก็ทำตัวปกตินิ่งๆก่อนแล้วพอหลังๆจะมีเพื่อนเข้ามาคุยกับเราเองแล้วหลังจากนั้นก้ค่อยทำตัวฮาๆเอาไว้จะได้มีเพื่อนเยอะๆแล้วจะมีหญิงเข้ามาเองหลังจากนั้น
    ส่วนการแต่งกายวันแรกๆใส่ปกติชุดนักศึกษาแขนสั้น-ยาวก็ว่าไป กางเกงแสลกสีดำ รองเท้าคัตชูดำ แต่ซัก2-3อาทิตย์ก็ค่อยไปใส่ยีนส์ดำ รองเท้าผ้าใบได้ครับแต่อาจารย์บางท่านเขาก็ห้ามต้องเอาเกงแสลกพกไปด้วย ส่วนรับน้องผมไม่ได้ไปร่วมครับเพราะไม่ชอบ รุ่นพี่ที่เข้ามากร่างใส่เนี้ยก้ไม่ต้องไปสนใจครับตามน้ำเขาไปสักพักก้สนิทกันไปเอง เพราะในหมู่รุ่นพี่นั้นจะมีพวกเกลียดขี้หน้ากันอยู่เยอะ
    ปล.ผมแนะนำได้เท่านี้แหละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 2nd May 2013 เมื่อ 21:41
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมว่ารับน้องของมหาลัยผมเดาเอาว่าค่อนข้างที่จะออกไปทางสนุกทั้งตัวของรุ่นพี่และรุ่นน้องเองนะครับ ผมเองเคยเรียนช่างกลมาก่อนบอกตรงๆครับรับน้องแม้มเหมือนไปให้รุ่นพี่แกล้ง .. เราไม่สนุกหลอกครับคนที่สนุกคือรุ่นพี่ผมโดนแกล้งสารพัดแต่ที่เกลียดที่สุดก็คือ ใบไม้วิเศษ และ ไข่แห่งความรัก
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871

ศรีปทุมระเบียบไม่เคร่งมากครับ ไปวันแรกแต่งเรียบร้อยไปเถอะครับ เพื่อนผม 6 ปีก่อนใส่ยีนไปเลยเค้าก็ไม่ว่าอะไรแต่มันไม่สุภาพครับ วันแรกก็จะมีรุ่นพี่มาถือป้ายบอกคณะสาขาหน้ามหาลัยเราเรียนอยู่คณะสาขาอะไรก็ไปหาเค้า เสร็จเค้าจะพาเราไปนั่งตามที่ของรุ่นพี่เราจัดไว้ให้หรือที่เรียกว่าซุ้มของสาขาหรือคณะ แล้วรุ่นพี่จะเขียนป้ายคล้องคอให้เราใส่ว่าชื่ออะไรเพื่อกันหลงกันลืม ส่วนมากแบ่งสาขา เราก็ไปนั่งรอซักพักเพื่อนเราจะมากันเต็มเลยก็นั่งคุยทำความรู้จักกันไป ขอบอกว่าขนมน้ำมีให้กินเพียบ ข้าวก็มีเลี้ยงตังรุ่นพี่ทั้งนั้น พอซักพักถึงเวลาเค้าจะนัดรวมคณะก็เดินต่อแถวไปนั่งฟังบบรรยายที่ห้องบัวหลวง ของมหาลัย ตึก 1 ชั้น 5 รุ่นพี่จะเดินไปส่งเข้าห้อง พอเลิกรุ่นพี่จะมารับไปนั่งทีซุ้มต่อ นั่งคุยแปบนึงก็ให้แนะนำตัวเรา และแนะนำตัวรุ่นพี่ให้รู้จัก ทำความรู้จักพอสมควรนัดแนะกันเรียบร้อยก็ปล่อยกลับบ้าน

มีไร pm มาหาได้ครับรู้ทุกซอกทุกมุมในมหาลัยนี้ อยู่มา 6 ปี ตั้งแต่ตึกใหม่ยังไม่สร้าง อิอิ รหัส 49 ครับ แก่ไปมะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    รับน้องนี้ นานไหมครับ กี่วัน หรอ แล้วมันจะมีไปรับนอกสถานที่บ้างไหม

อีกอย่าง ใส่คัทชูไปหรอครับ เท้าผมโตด้วย หาไซส์ลำบากแน่ ไซส์ 48 แนะ -*-

แล้วตอนรับน้องเนี้ย รับก่อนเข้าเรียน หรือ เรียนเสร็จเลิกเรียนก็ รับน้อง หรอครับ ยังไง อธิบายที

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    รับน้องนี่กินเวลานานพอสมควรนะ แล้วแต่คณะด้วยบอกไม่ถูก ช่วงแรกๆก็อาจจะเข้าก่อนเรียน มีกิจกรรมต่างๆนาๆ แนะนำให้เข้าทุกวัน จะได้พบเพื่อนๆ จะได่มีเพื่อนเยอะๆ หลังจากนั้นก็ก็จะเข้าหลังเลิกเรียน เวลาก็แล้วแต่คณะอีก แต่คงไม่เกิน สองทุ่มครับ อาจจะใช้เวลาเป็นเดือน สองเดือน หรืออาจเป็นเทอมก็แล้วแต่ครับ แนะนำว่าช่วงแรกๆให้เข้าทุกๆวันจะดีมาก พอผ่านไปซักระยะ(ตามสมควรละกันนะ)ถ้ามีธุระจิงๆก็ผ่านๆไปได้ แต่ยังไงก็ควรจะเข้าครับ ได้อะไรเยอะแยะมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เตรียมขันไปรองครับ...เพราะมันรั่ว

//เตรียมหาเพื่อนใว้ครับ เพราะมหาวิทยาลัยเพื่อนจะช่วยได้ทุกเรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ถ้าไม่ใช่แม่โจ้เรื่องรับน้องก็ไม่น่าห่วงเท่าไหร่

การรับน้องส่วนมากมันขึ้นอยู่กับมหาลัย คณะ แล้วก็สาขาที่เราเรียนครับ โดยช่วงแรกจะเป็นของมหาลัย แล้วค่อยแยกย่อยมาเป็นของคณะ ซึ่งของคณะนี้จะมาในรูปแบบของออกค่าย3วัน แล้วก็เข้าห้องเชีย ส่วนสาขานั้นมันก็ขึ้นอยู่กับรุ่นพี่สาขาของเราว่าเค้าจะให้เราทำอะไร ส่วนเรื่องการแต่งกายปี1ยังต้องแต่งคัวถูกระเบียบอยู่ครับ ถ้าวันใดที่รุ่นพี่เค้าปลดระเบียบให้วันนั้นเราถึงจะแต่งตัวยังไงก็ได้ แต่นั่นก็หมายความว่าคุณคือนักศึกษามหาลัยอย่างเต็มตัว ซึ่งหลังจากปลดระเบียบแล้วรุ่นพี่เค้าจะไม่เข้ามายุ่งกับเราแล้วครับ ทำให้เรามีอิสระเต็มที่

ส่วนเรื่องการปรับตัวเข้ามหาลัยอย่างแรกเลยคือเราต้องหาเพื่อนให้ได้แนะนำว่าควรเแ็นเพื่อยเอกเดียวกันเพราะเวลามีงานไรจะได้ช่วยกัน ส่วนแฟน ถ้ายังไม่พร้อมก็อย่าเพิ่งหาครับ ส่วนถ้าจะหาจริงๆอย่าจีบคนในเอกเดียวกัน เพราะถ้าเกิดเลิกกันมาจะมองหน้ากันไม่ติดแน่นอน อย่างในกรณีของเพื่อนผมถึงขั้นถูกไทร์ออก เพราะไม่ยอมมาเรียน

ถ้าสงสัยเรื่องรับน้องจริงๆลองเข้าไปหาอ่านในกลุ่มนี้ดูครับ

https://www.facebook.com/groups/AntiSOTUS/

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ตอนเข้ามหาลัย หลักการก็ง่ายๆครับ

สุภาพ เป็นมิตร ตรงต่อเวลาครับ 5555

ช่วงแรกรับน้องพี่เขาก็จะกระทำการ "ว้าก" ใส่แบบไม่มีเหตุผล ก็ยอมๆทำตามเขาไปเถอะครับ แล้วก็พยายามอย่าขวางโลกมาก
    ในเมื่อคุณบอกว่าค่อนข้างขี้อายแต่อยากเข้าสังคม เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตามนะครับ (แต่ก็ไม่ใช่ทำตามเพื่อนไปทุกเรื่องนะ พิจารณาเอา)

ถ้าคณะคุณ มหาลัยคุณไม่เคร่งมาก ถ้ารับน้องเสร็จคุณก็ลองถามๆพี่รหัสคุณดู(น่าจะเฉลยได้ละหลังค่าย) ว่าใส่ยีนส์ได้มั้ย อะไรยังไง

ชีวิตในมหาลัยก็เหมือนชีวิตจำลองก่อนออกไปทำงานจริงๆน่ะครับ คุณอาจได้พบรุ่นพี่ที่ยินดีช่วยคุณ รุ่นพี่ที่ไม่มีเหตุผล เพื่อนแท้ เพื่อนเห็นแก่ตัว
    พอจบไปก็อาจพบได้อีกในที่ทำงาน ถือเป็นการเตรียมตัวอีกแบบนึงอ่ะนะ สู้ๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เรื่องรับน้องอย่าไปรีเรียสครับ มันไม่มีไรเลย ว๊ากลงเพราะมันคือหน้าที่ เพื่อนผมมันว๊ากน้องทีอย่างน่ากลัวเลย แล้วมาก็หันหลังให้น้องแอบขำซ่ะงั้น

บางทีมันก็หลุด เกือบเดินออกมาไม่ทัน มาปล่อยฮาไกลๆ แล้วก็เรื่องเพื่อนรีบๆหาไว้เลยน่ะครับ คนไหนที่คิดว่าไปด้วยกันได้ พากันไปเรียนก็คบกันไว้

จะได้ช่วยกันดัน จะได้จบๆ ส่วนมากจะเห็นกันตั้งกะปี1 เทอม2 หรือไม่ก็ปี2 จะเริ่มออกธาตุแท้กันแล้ว เรื่องเหล้า เลี้ยงรับน้องทั้งหลาย ก็ตามแต่สะดวก

ถ้าคิดว่าไปแล้วจะสนุกก็ไปครับ(ส่วนตัวเจอรุ่นพี่ใจดี พาไปเลี้ยงเหล้า ลาบปากเลย รุ่นพี่สวยๆก็เยอะ มีรึจะไม่ไป) หรือถ้าคิดว่ามันเสื่อมก็ไม่ต้องไป ไม่มีใครบังคับเราได้ แต่ขอบอกไว้ ร้านเหล้า สาวๆสวยๆ เพียบ เพลินอย่าบอกใครเชียว
    0000000000000000000000

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    เตรียมพกสนีเก้อใว้นะครับ เพื่อหิว 5555+

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เเรกตามระเบียบไปก่อนคับ เเล้วค่อยปรับเปลี่ยนเอา เข้ามหาลัยช่วงเเรกเหนื่อยหน่อยรับน้อง พยายามอย่าให้การเรียนเสียนะคับ ^^ เป็นกำลังใจให้ อิอิ ผมปี 3 ละ ต้องรับน้องเหมือนกัน

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    รับน้องนี้ นานไหมครับ กี่วัน หรอ แล้วมันจะมีไปรับนอกสถานที่บ้างไหม

อีกอย่าง ใส่คัทชูไปหรอครับ เท้าผมโตด้วย หาไซส์ลำบากแน่ ไซส์ 48 แนะ -*-

แล้วตอนรับน้องเนี้ย รับก่อนเข้าเรียน หรือ เรียนเสร็จเลิกเรียนก็ รับน้อง หรอครับ ยังไง อธิบายที
    ประมาณเดือนนึงครับ หลังจากวันประกวดดาวเดือนงานคอนเสริตก็หมดรับน้องแล้วครับ ส่วนมากหลังเลิกเรียนครับเค้าถึงจะรับน้อง เค้าให้ร้องเพลงก็ร้องไปเถอะครับไม่ได้น่าเบื่ออย่างที่คิด แต่มหาลัยนี้ออกกฎมานานแล้วครับ 6 โมงเย็นเค้าก็สั่งเลิกแล้วครับ ส่วนเรื่องนอกสถานที่มันก็แล้วแต่รุ่นๆพี่จะจัดการครับ ว่าแต่เรียนคณะอะไรครับ

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    คือตอนนี้ ผม ปี 2 แล้วน่ะแต่ผมซิ่ว ไปเรียนปีหนึ่งใหม่ ที่เก่าเรียนนิเทศศาสตร์
    ตอนนี้มาเรียน คหกรรมศาสตร์ เขาจะรับน้องยังไง เนาะ ฮ่า ๆ ๆ ๆ