ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

ระหว่าง “คนที่เรารัก” กับ “คนที่รักเรา” เราควรจะเลือกใครดี??

credit:sakid.com repost

คนที่เรารัก…..คือคนที่ใช่สำหรับเรา
    แต่บางครั้ง…..เรากลับรู้สึกว่าเขาไม่ใช่

คนที่เรารัก…..คือคนที่เราคิดว่าเรารู้จักเขาดี
    แต่แท้จริงแล้ว….เรากลับไม่รู้จักเขาเลย

คนที่เรารัก……คือคนที่เราพร้อมจะเป็นผู้ให้
    แต่สิ่งที่เราให้…..เขากลับไม่เคยมองเห็นสิ่งที่เราให้ไป

คนที่เรารัก……..คือคนที่เราอยู่ด้วยเวลามีความสุข
    แต่เวลาเราทุกข์…..เรากลับมองหาเขาไม่เจอ

คนที่เรารัก….คือคนที่เราใส่ใจทุกเวลา
    แต่ที่แย่กว่าคือ…..ตลอดมาเขาไม่ได้ “รักเรา”

คนที่รักเรา…….คือคนที่เราเพียงมองผ่าน
    แต่เขา…….กลับมองเราอย่างใส่ใจ ดูแล

คนที่รักเรา…..คือคนที่เราไม่พยายามทำความรู้จัก
    แต่เขา…..กลับพยายามทำความรู้จักเรา

คนที่รักเรา…..คือคนที่เราไม่เคยให้ความสำคัญมากมาย
    แต่เขา…..กลับให้ในสิ่งที่ล้วนมีค่ามีความสำคัญกับเรา

คนที่รักเรา……คือคนที่เราไม่เคยเห็นหน้าเวลาเราสุข
    แต่เวลาทุกข์……เขากลับเป็นเหมือนเงาคอยเฝ้าตาม

คนที่รักเรา…..คือคนที่เราไม่เคยนึกถึง
    แต่มีสิ่งหนึ่ง…..บอกให้รู้ว่า……”เขารักเรา”

ก็คือ เขาไม่เคยทำให้เราต้องเสียใจ เหมือนกับคนที่เรารัก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Chonburi-Sattahip
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    สรุป คนที่รักเรา ควรค่าที่สุดแล้ว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ตัดสินใจไม่ถูกเลย - - [ไม่เคยมีทั้ง 2อย่าง]

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    คนที่เรารัก……คือคนที่เราพร้อมจะเป็นผู้ให้
    แต่สิ่งที่เราให้…..เขากลับไม่เคยมองเห็นสิ่งที่เราให้ไป

คนที่เรารัก……..คือคนที่เราอยู่ด้วยเวลามีความสุข
    แต่เวลาเราทุกข์…..เรากลับมองหาเขาไม่เจอ

คนที่เรารัก….คือคนที่เราใส่ใจทุกเวลา
    แต่ที่แย่กว่าคือ…..ตลอดมาเขาไม่ได้ “รักเรา”

3 ท่อนนี้ ผมเจอเกือบ ทุกวันเลย ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ชอบบทความนี้จัง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ติด INTERNET เป็นชีวิต
    ที่ๆมี JOKERGAME
    กล่าวขอบคุณ
    18,704
    ได้รับคำขอบคุณ: 313