ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

สอบถามเครื่องเล่น game PS3 - Xbox360

สวัสดีครับพี่น้องชาว JKG เนื่องจากในอนาคตนี้จะมีเกมเเรงๆออกใหม่ต่างๆนาๆ ทำให้คอมของผมไม่สามารถรับได้เเว้ว จึงอยากจะขอคำเเนะนำครับว่าถ้าผมจะซ์้อเครื่องเล่นเกม Xbox360 กับ PS3 อันใหนมันดีกว่ากันครับ เเล้วอันใหนซื้อเเล้วมันคุ้มกว่าครับพอดีจะเล่นเกมพวก BF3 crysis3 พวกเกมเเรงๆอะงี้ครับควรเลือกอันใหนครับผม พอดีตัดสินใจไม่ได้อะครับ ขอความเเตกต่างของมันมากๆหน่อยนะครับผม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ข้อแตกต่างของสองเครื่องนี้ถ้าให้พูดมันก็ยาวอ่า ขึ้นอยู่กัยว่าใครชอบแบบไหนมากกว่า
    Xbox360
    ข้อดี - เล่นก็อบได้ เหมาะสำหรับคนที่งบน้อย ถ้าเล่นแท้ก็มีระบบมัลติเพลเยอร์ที่ดีกว่าPs3 เกมส่วนใหญ่ที่มี่ก็ออกแนวเกมฝรั่งหรือพวกเกม FPS,3PS
    ข้อเสีย - มีเกมเอ็กครูซีฟน้อยมากเช่นHalo Series หรือ Gear Of War Series และถ้าเล่นมัลติแผ่นแท้ก็ยังต้องเสียเงินค่าออนไลน์อีกหลังจากซื้อแผ่นแท้มาแล้ว

Ps3
    ข้อดี - มีเกมเอ็กครูซีฟเยอะมาก(ย้ำ มากๆ) เกมส่วนใหญ่เป็นเกมของญี่ปุ่นภาพน่ารักๆแนวอนิเม หรือจะเป็นเกมGod of War Series หรืออีกหลายๆเกมที่แนวภาพสวย+มันส์ด้วย เล่นมัลติออนไลน์ฟรี
    ข้อเสีย(ก็ไม่ใช่ซะทีเดียวอ่ะนะ) - ไม่มีเกมก็อบ(ความจริงเถื่อนก็ยังมี TrueBlue แต่ต้องอัพเฟิมแวร์บ่อยๆ(อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกัน ต้องให้ผู้เชี่ยวชาญมาตอบ))

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ผมอยากซ์้อมาเล่นเกมหนักๆอะครับเเล้วออนไลน์ได้ เเต่ผมเห็น ในJKG ว่า Xbox360 ต้องมี บัตร Gold ไว้เล่นออนไลน์ ต้องอัพเดท อะไรต่างๆมากมาย คือผมต้องการจะนำมาเล่นเเทนคอมอะงับเล่น BF 3 online crysis 3 gta IV and call of duty เล่นออนไลอะครับผม มันต้องจ่ายเงินหรอครับผม

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อยากเล่น่ฝั่งมืดหรือสว่างครับ ถ้าอยากเล่นกับคอนโซลตัวนั้นไปนานๆแต่ไม่ค่อยมีงบซื้อแผ่นเเท้ผมคงเเนะนำ ฝั่งมืดอะครับ เล่นออนไลได้เหมือนเเท้นะแต่ต้อง Live gold ซึ่งไม่แพงเท่าไหร่ราคาก็ 1 เดือน 400 กว่า 3 เดือน 600 กว่า 12 เดือน 1000 เท่าไหร่นี้เเหละ แต่เวลาที่เเดชบอร์ดเขาอัพชึ้นมาเเก้ เฟริมเเวร์เราเราก็ต้องยกไปอัพ LT ตลอดนะครับ ไม่ได้มีการเเก้ LT มานานเเล้ว เหมือนเขาจะไปสนใจเเก้พวก RGH หรือ Jtag มากกว่า แต่ถ้าซื้อกับเจ้าของเว็บเขาอัพ LT ฟรีให้ตลอดครับ ของผมซื้อมาจากที่อื่น แต่ผมลองเปิดๆในเน็ต อัพ LT เอาเอง

แต่อย่าลืมนะเขากำลังเปลี่ยนเจนกันเเล้ว แต่ถ้าปัจจุบันคอมคุณเล่นเกมส์หนักๆไม่ไหว แต่อยากซื้อมาเล่นเกมส์ที่เคยเล่นไม่ได้ทั้งหมดถือว่าคุ้มอยู่ครับ

แต่ฝั่ง PS3 ก็เล่นก็อปได้นะ มีเกมส์ซัพไทยด้วย แต่ราคามือสองเล่นก็อปนี้ราคาเท่ามือหนึ่งเลย ถ้าซื้อมาเคลีย EX เทพๆของฝั่งโซนี่ก็ถือว่าคุ้มอีกเหมือนกันครับ เพราะมันมีเกิน 10 เกมส์เลย

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ถ้าด้านมืด PS3 ไปเลย เกมเทพที่ออกมาแล้วก็เยอะ uncharted ,god of war ,infamous ,killzone และอีกเยอะแยะ และที่กำลังจะออกเร็วๆนี้ก็ the last of us แถมได้เครื่องเล่น bluray อีก

ปล.เคยมีทั้ง 2 เครื่อง แต่ตอนนี้เหลือแต่ PS3

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    xbox ครับ แผ่นก็อปก็ออนไลน์ได้ แล้วท่านจะรู้ว่าการออนไลน์ xbox นั้นสนุกมาก เช่น BF3 นี้ คนไทยเล่นเยอะมาก (แนะนำให้ซื้อแผ่นก็อป ที่นี้นะครับปลอดภัยที่สุดครับไม่แบนแน่นอนครับผมเล่นมาเป็นปีแระ)
    มีระบบ Party คุยกัน (ไม่ว่าเพื่อนจะเล่นเกมส์อะไรอยู่ก็คุยกันได้ถ้าเพื่อนออนไลน์อยู่) กับเพื่อนๆๆ และเล่นไปด้วยสนุกมาก เสียค่า live gold ไม่กี่บาทรับรองท่านจะลืมคอมไปเลย
    ถ้าออนไลน์แล้ว แอด tag ผมนะผมจะพาเข้ากลุ่ม

ปล.แนะนำเป็นทางเลือกนะครับถ้าชอบออนไลน์