ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187

Smile .:: Sledgehammer ปอดแหกไม่ทำ Call of Duty เป็นเกมแนว Dead Space แล้ว ::.

..::[Sledgehammer ปอดแหกไม่ทำ Call of Duty เป็นเกมแนว Dead Space แล้ว]::..

Glen Schofield บอสใหญ่แห่ง Sledgehammer ยืนยันผ่านทางเว็บไซต์ VG247 แล้วว่าทาง Studio นั้นได้ยกเลิกโปรเจ็คเกม Call of Duty ภาคใหม่เกมแนว Action Adventure ที่มีบรรยกาศคล้ายคลึงกับ Dead Space ผลงานก่อนหน้านี้ของ Sledgehammer เรียบร้อยแล้ว หลังจากที่ก่อนหน้านี้ได้เคยให้สัมภาษณ์ไว้ว่าตัวเกมนั้นถูกพัฒนามาแล้วเป็นเวลาเกือบ 6 ก่อนที่จะถูกทาบทามให้มาพัฒนา Modern Warfare 3 ร่วมกับ Infinity Ward

“มันเป็นเกม Action Advenure มุมมองบุคคลที่สามไม่ใช้เกมแนว Shooting และมันก็ไม่ได้ดำเนินเรืื่องอยู่ในยุคปัจจุบันนี้” Schofield บอกกับทางนิตยสาร Gamerzines ที่งาน CoD XP

“มันมีบรรยกาศหลายอย่างคล้ายๆกับ Dead Space เช่นฉากใต้พื้นดินโดยมันจะเป็นสงครามที่เหมือนอยู่ท่ามกลางขุมนรก สงครามที่น่าหวาดกลัว นั่นแหละที่เราจะทำและเราก็ทำการวิจัยไว้เยอะมาก”

Schofield และ Michael Condery นั้นได้ก่อตั้ง Sledgehammer เมื่อเดือนพฤศจิกายนปี 2009 โดยทั้งคู่นั้นได้ลาออกมาจาก Visceral Games ที่อยู่เบื้อหลังเกมผจญภัยสุดสยอง Dead Space นั่นเอง ซึ่งขณะนั้นทั้งสองถือเป็นหัวเรือใหญ่ของ Visceral Games อยู่

โดยตอนนี้พวกเขานั้นได้ตัดสินใจเรียบร้อยแล้วว่าจะยกเลิกเกม Call of Duty ภาคดังกล่าวและหันมาพัฒนา Modern Warfare 3 ร่วมกับ Infinity Ward แทนซึ่งเป็นการตัดสินใจของทางสตูดิโอไม่ใช่ Activision ที่เป็นคนตัดสินใจ

Credits:NC4G

Thank + Comment ให้หน่อยนะครับขอบคุณครับ
    ..::[~Real Madrid - 2012-2013~]::..

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    จั่วหัวมาซะแรงเชียว "ปอดแหก"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ทำไมต้องใช้คำว่า "ปอดแหก" ด้วยล่ะ จขกท. มีอะไรป่าวครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zadism อ่านกระทู้
    จั่วหัวมาซะแรงเชียว "ปอดแหก"
    ผมก็ว่างั้นแหละคับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ไอ้ที่เห็นเป็นฉากน่าสนุกอันนั้นที่สู้กันในอวกาศนี่... ล้มเลิกแล้วสินะครับ...

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ก็ที่เขาไม่ทำเป็น TPS แล้วก็เพราะมันไม่เข้ากันครับ ทำออกมาก็มีแต่จะเจ๊ง จะมีใครเล่นล่ะคุณว่าไหม ไม่ใช่ว่าเกมส์อะไรก็เป็น TPS ได้นะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmanufc อ่านกระทู้
    ทำไมต้องใช้คำว่า "ปอดแหก" ด้วยล่ะ จขกท. มีอะไรป่าวครับ
    จขกท เขาชอบ mv เพลงนี้

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ถ้าเป็นแบบนั้นจริงเล่นBF3ดีกว่า

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    ทำไมไม่บอกว่า Sledgehammer เป็นโรคปอดดูสุภาพกว่าเยอะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmanufc อ่านกระทู้
    ก็ จขกท. เขาลอกข้อมความทั้งหมดจากเว็บ NC4G มานี่ครับ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ evilman003 อ่านกระทู้
    จขกท เขาชอบ mv เพลงนี้
    มีเหตุผล 5555

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::Miyashita Haruka::.
    .::ข้างหลังคุณ::.
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    ผมว่า ดีเเล้วละที่ไม่ทำ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    จำได้ว่า เกม Call of Duty 4 ปลายปี 2007 เป็นเกมส์ที่เอาใจเกมเมอร์ไปครองง่ายๆเลย ตอนนั้นผมจำได้ว่ามันแข่งกับ Crysis

EA แกก็แพ้ไปเต็มๆ เพราะ ช่วงโลเทคยังเยอะอยู่.. ผู้เล่นดันเข้าถึง Call of Duty 4 ได้มากกว่า ผมเดินไปตามบูทเกม+ขายเกมกุ๊กกู๋ เขาเล่นภาพ Call of Duty 4 ให้ดู เชื่อไหม ขนลุกอยู่เลย

ไม่น่าเชื่อว่า เกมส์สมัยนั้นมาจนตอนนี้ เรื่องกราฟฟิกส์สู้เกมอื่นๆได้สบาย และมันคงครอง FPS อีกครั้ง แต่เชียร์ BF มากกว่า เพราะผมหลงไหลแต่ภาคแรกเมื่อปี 2002 เป็นอะไรที่ประทับใจเกมแนวนี้มาก..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,731
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,352
    ไม่มีCODสักภาคที่ทำTPS เลยนะ ลองทำออกมาให้ลองเล่นก็ดี แต่ดันเลิกไปซะละ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187
    เว็บ NC4G เค้าให้หัวข้อข่าวมาแบบนี้ครับ
    ..::[~Real Madrid - 2012-2013~]::..

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    พี่จะทำแนวไหนก็ทำเหอะ ขอให้เกมส์คงความสนุกไว้ได้ก็พอ

แต่ที่สำคัญ พี่ช่วยพัฒนากราฟฟิคหน่อยนะพี่

มันเหมือนกับพี่ขี้เกียจทำงาน หวังแต่เงินไปหน่อย
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ดีละล่ะครับ เพราะถ้าเกิดทำมาจริงๆมันคงไม่ใช่ Call of Duty อีกต่อไป

ปล.ภาษาแฟนๆเกมเมอร์เรียกว่า "หมดความขลัง" ในตัวเกมไปไม่มากก็น้อย

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    พูดไม่คิดเองนี่นา 5555+

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    แนว Action Adventure ของพี่แกคงจะเป็นหลังจากเหตุการณ์ Modern Warfare 3 ละมั้ง

นิวเคลียร์ล้างโลกหมดเลยต้องเอาชีวิตรอดจากเหตุการณ์ 555+

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    Blog Entries
    2

แบบนี้สินะครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    แล้วสรุปเข้าจะทำแนวไหนอ่ะครับ

One Shot One Kill
    Samutprakarn :)
    กล่าวขอบคุณ
    518
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,582
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ O_o_BIGBANG_o_O อ่านกระทู้
    แล้วสรุปเข้าจะทำแนวไหนอ่ะครับ
    เขาบอกว่ายกเลิก ถ้าพัฒนาก็คงเป็นเกมใหม่เลยหล่ะครับ

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Harmonica อ่านกระทู้
    ไม่มีCODสักภาคที่ทำTPS เลยนะ ลองทำออกมาให้ลองเล่นก็ดี แต่ดันเลิกไปซะละ
    สำหรับ MW2 ก็มีโหมดการเล่น 3rd Person นะครับใน Multiplayer

ออกมาดูดีเหมือนกันแต่เล่นยากไปหน่อยต้องปรับอีกเยอะครับ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ZIX

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    1เกมส์ไม่ได้ทำกันง่ายๆน๊ะครับ จขกท พูดเกินไปนายสร้างเกมส์มาริโอ้ในรููปแบบของนายมาให้ดูหน่อยดิ อยากรู้จะทำออกมาได้ดีเพียงได

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: