ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 424

จั๋วการ์ด!! มาย้อนวันวานกับเกม Yu-gi-pro ออนไลน์กันง่ายๆ [One 2 Up][1Part!!!!!!!!!!!!]

Yu-gi-oh

สวัสดีครับวันนี้ก็มาแนะนำเกม ออนไลน์ง่ายๆตัวเกมเบาๆครับ ก็คือ การ์ดยูกินั้นเอง

Download

1part!!!!!!!!!

วิธีลง

เมื่อแตกไฟล์ออกมาจะได้โฟล์เดอร์ YGOPro DevPro Online เข้าไปจะได้ดังภาพนี้ ดังนั้นเข้าเกมที่ตัว devpro เลยครับ

เมือคลิกเข้ามาถ้ายังไม่มี ID ให้เลือก Register ก่อนนะครับ

ช่องแรก : ID ที่เราจะใช้
    ช่องสอง : Pass ที่เราจะใช้
    ช่องสาม : ใส่เหมือนช่องสองเลยครับ

จากนั้นก็เลือกเชิฟ (ผมเล่น Sv USA นะครับ) แล้ว Login กันเข้าไปเลยครับ

ในตรงนี้ผมจะอธิบายเป็นส่วนๆเลยนะครับ

Unranked : ห้องทางด้านช้าย จะเป็นห้องที่เล่นแล้วจะไม่มีสิทธิเลือนขึ้น Rank ได้ง่ายก็คือ ไม่บันทึก stat นั้นเองครับ

ranked : ห้องทางด้านขวา โหมดนี้จะตรงข้ามกับ Unranked ก็คือจะบันทึก Stat ครับโดยห้องในโหมดนะจะค่อนข้างจริงจัง

แล้วส่วนหัวข้อตรงมุมขวาล่างนะครับ

Deck Edit : การจัด Deck นั้นเองในตัวเกมที่ผมอัพไปนั้นมีเด็คที่ผมจัดเองประมาณ 3 เด็ค นะครับ ชึ้งจะจัดใหม่ก็ เซิจหาการ์ดกันเอาเลย ><

Option : ปรับแต่งค่าต่างๆนาๆครับ

Replay : ดู Replay ที่เราเล่นมาก่อนหน้าแต่ต้องเซฟไว้ด้วยนะครับ

Offline : การเล่นในโหมด Offline นั้นเอง

profile : Stat ของเราครับ หรือ สถิติ นั้นเอง

logout : ออกจากเกมนั้นเอง

เล่นให้สนุกนะครับ ใครเล่นประจำลงชื่อกันไว้เลยๆ เวลาเล่นๆกันจะได้รู้คนไหนคนไทย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warrapat007 อ่านกระทู้
    การด์หายังไงหรอครับ ถามหน่อยกำลังโหลด
    การ์ดมีครบทุกใบตั้งแต่แรกเลยครับ ^^

จัดการ์ดให้สนุกนะครับ ><

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cool-ly อ่านกระทู้
    ตัวล่าสุดรึป่าวครับ ผมไม่ได้เข้าเล่นนานเลยอ่า แหะๆ
    สำหรับตัวนี้จะมี auto update อยู่ครับจะทำให้เกมเป็นตัวล่าสุดตลอดเวลา ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joeysarut อ่านกระทู้
    เกมนี้เป็นเกมส์ที่ต้องทำอะไรเองหมด ตั้งแต่จัวไพ่ ยันบวกลบไลฟ์พ้อย

คนที่เล่นด้วยต้องซื่อสัตย์จริงๆนะ โดนโกงเอาได้
    อ่าสำหรับเกมนี้ตัวเกมจะทำให้เองหมดนะครับไม่ต้องมานั่งคลิก + - ไลฟ์พอย นะครับ ถ้าต้องมานั่งทำอะไรเอง นันมันอีกเกมหนึ่งครับ ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 08521369 : 12th May 2013 เมื่อ 13:15

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    การด์หายังไงหรอครับ ถามหน่อยกำลังโหลด
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Blog Entries
    1
    ตัวล่าสุดรึป่าวครับ ผมไม่ได้เข้าเล่นนานเลยอ่า แหะๆ
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมก็เล่นอยู่นะ ygopro ผมมีแพทไทยด้วยอ่ะ 55+

เล่นเซิฟจีนไม่ต้องใช้รหัสอะไร

พิมไดทยได้ด้วย เจอคนไทย พิมไทย เงิบเลย 55+

http://ygoproth.blogspot.com/ เว็บไทยจ้า

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เกมนี้เป็นเกมส์ที่ต้องทำอะไรเองหมด ตั้งแต่จัวไพ่ ยันบวกลบไลฟ์พ้อย

คนที่เล่นด้วยต้องซื่อสัตย์จริงๆนะ โดนโกงเอาได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    กำ ต้องบวกลบไลฟ์เองหรอครับ เจอคนโกงทำไงเนี่ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    http://www.yugiohthailand.com/board/...p?topic=2914.0

Dueling Network

คือเกมที่ต้องมานั่งกด + - LP กันเอาเองนะครับสำหรับเกมนี้คือ Yu-Gi-pro ครับไม่ต้องกังวล เพราะเกมจะทำให้เอาเองโดยอัตโนมัต ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 08521369 อ่านกระทู้
    http://www.yugiohthailand.com/board/...p?topic=2914.0

Dueling Network

คือเกมที่ต้องมานั่งกด + - LP กันเอาเองนะครับสำหรับเกมนี้คือ Yu-Gi-pro ครับไม่ต้องกังวล เพราะเกมจะทำให้เอาเองโดยอัตโนมัต ครับ ^^
    จำผิดซะและ โทษๆ 55+