ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: HON ORG 3.0.8 (Lan Online)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

HON ORG 3.0.8 (Lan Online)

ตอนนี้ระบบ HON ORG ได้ใช้ engine เซิฟจริง ซึ่งทำให้ตอนนี้เล่นได้เหมือนเซิฟจริงทุกประการ แล้วสามารถเล่นผ่าน IP โดยที่ไม่ต้องผ่านโปรแกรมอย่าง Gerena Tunggle อีกต่อไป ทดลองแล้ว ลื่นมาก

สามารถเล่น CUSTOM MAP ได้

http://www.4shared.com/rar/MvCMPi3u/HON.html? HON ORG 3.0.8 สามารถแตกไฟล์แล้วเล่นได้เลย แต่ถ้าใครอยากทำ Create ห้องได้ต้อง Forward port ก่อน -dedicated ก่อนเข้าเกม แล้วก็ปิด Firewall คับ แล้วใช้ IP ไปเช็คได้ที่ Adslthailand speedtest คับ
    ส่วนถ้าเล่น Lan ใช้ 192.168 คับ เช็คโดยการ ไปที่ start พิม cmd แล้วพิม ipconfig คับ

มารวมตัวที่ http://www.honlan.co.nf/ ใครจะครีมารวมตัวที่นี่คับ บอก IP ต่างๆ

https://www.facebook.com/HonUbThailand อันนี้ Fanpage สามารถเข้าไปดูวีดีโอขั้นตอนการติดตั้งได้เลยคับ ส่วนตัวที่โหลด 4shared สามารถทำวิธีการ Create room ต่อได้เลยคับ อีกไม่นานจะมีการอัดวีดีโอระหว่างเล่นมาโชว์คับว่ามันส์ขนาดไหน

ตอนแลกใช้ชื่อ UB คับแต่เค้าเปลี่ยนระบบเป็น ORG แล้ว ย่อมากจาก "Original" นั่นหมายความว่า ทุกอย่างเหมือนเซิฟจริง แล้วเล่นได้ทุกตัวครับ แต่ไม่มี Avatar เท่านั้นเอง มี Prisoner945 แล้ว แต่เรื่อง Avatar หรือเสียง สามารถ ติดตั้ง Mod เพิ่มเติมได้ ถ้าสนใจมาคุยกับผมได้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เล่น พวกแมพ ปรับแต่ง เหมือนเซิฟนอกได้ไหมครับ พวก Devourer War , Valkyrie War ไรงี้อ่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ต้องมีไอดีกับพาสด้วยใช่ใหมครับ
    ILOVEJoker

TARTs
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ขอบคุณครับจะเอาไว้เล่นกับเพื่อนที่ ม. พอดีเลย
    เกมผมทำเองครับ คลิก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    ใช้ ID PS อะไรครับ แล้วเข้าเกมผ่านตัวไหน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    คุณลองเข้ามาชม page ผมก่อน ไม่ต้องสมัคร ID Password อะไรทั้งนั้น ตอนนี้เล่นได้เหมือน Dota 1 เลยคับ ต่างกับเซิฟจริงที่ว่า มันเล่นได้ทุกตัว และไม่ได้เล่นแบบ เก็บตังค์ เก็บ MMR แต่อย่างใด แต่มันเล่นกับ บอทไม่ได้ ต้องเล่นกับคน หรือเล่นฝึกกันเอง

สนุกมากคับ ถ้าคนมาเล่นกันเยอะๆจะดีมาก +กับคนครีห้องเป็นหลายคนคับ

Tags for this Thread