ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

คอมเปิดไม่ติด ช่วยทีครับ -/\-

ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ พาวเวอซัพพลาย หรือเปล่า คือไฟที่บอร์ดติดครับ สวิทช์ด้านหลังพาวเวอร์เปิดติดมีไฟแดงขึ้น แต่พอมากดปุ่มเปิดเครื่องหน้าเคส ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

งานผมอยู่ในนั้น ยังทำไมเสร็จเลยย T T รบกวนพี่ๆช่วยทีนะครับ

ป.ล.ถ้า พาวเวอซัพพลายเจ๊ง ในงบ 2000 รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ สเปคก็ตามลายเซนเลยครับ ขอบคุณมากครับ
    [>>MY SPEC<<] CPU Intel Core 2 DUO E8400 RAM 4 GB VGA Radeon HD 6750 PSU Gview GOLD 550w CASE Hunter X Heaven on fire Red

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    มีเสียงอะไรตอนเปิดรึเปล่า ถ้ามีมีกี่ครั้ง แรมหลวม คงต้องเช็คที่ละตัวว่าอะไรหลุดหรือเสียเองครับ

ปล.หรืออาจเกิดจากสายต่อเปิดเครื่องกับMB (เรียกไม่ถูกเหมือนกัน) ที่อยู่หน้าเคสมีปัญหา ไม่ได้เข้ามาบ่อย เปิดอากูช่วยได้ครับ
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    เปิดไม่ติดนี่ความหมายไหนครับ

1. เปิดเครื่อง [Case] ติดภาพไม่ขึ้น จอ
    2. เปิดเครื่อง [Case] ไม่ติดเลย

ในกรณีแรก เอายางลบมาขัด ram ถ้าไม่ติดลองทีละแถว ใส่ทีละแถว หากยังไม่ติดก็ลองขัด vga แต่ เสียบลอง on board ก่อน ถ้าติดแสดงว่า vga ไม่สะอาดหรือพังแล้วให้ลองเสียบ vga เข้าไปดู หากไม่ติดอีกลอง Clear CMOS หากไม่ติดอีกก็เหลือแค่ Main Board กับ CPU

อย่างที่ 2 เปิด case ไม่ติดไม่ทำงานแต่ไฟเข้า ลองดูที่ Power Switch หรือ สาย Jump Front Parnel (ในกรณีที่เห็นไฟติดที่ Board) หากไม่มีไฟ Power Supply พังครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ติดแล้วนี้ไง ถึงมาโพสเนี้ย ฮ่าๆๆ ล้อเล่นนะค่ะ ><
    จุ๊ๆ !! โดนดุแล้ว