ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772

Unhappy ช่วยทีครับ! กลัวปฎิบัติสอบ รด ไม่ติด -0-

คือผมพึ่งขี้น ม.4 ได้ 2 วัน โรงเรียนมันก็มีให้เป็น รด. แล้วแล้วแม่ผมก็บอกให้เป็นด้วยผมก็เลยไปซื้อบัตรสมัคร รด. มาแล้วฟังครูเค้าชี้แจงอะไรต่อมิอะไรต่าง ๆ
    พอฟังจบผมนั่งสตั๊ดเลยครับครูบอกว่าให้ไปสอบ วันที่ 28 นี้ ที่โรงเรียนต่างอำเภอ (คือไม่ใช่โรงเีรียนอำเภอผม) ครูบอกว่าให้ทำ 3 อย่าง

1. วิ่ง 800 เมตร 2 รอบ ไม่เกิน 3 นาที
    2. วิดพื้น 3 นาทีไม่ต่ำว่า 22 ครั้ง
    3. ซิำตอัพ 2 นาทีไม่ต่ำกว่า 34 ครั้ง

ผมเงิบเลยครับจะทำยังไงดีตอน ม.3 มันมีทดสอบสมถรรภาพผมวิ่ง 1500 เมตรทำเวลาไป 5 นาทีนิด ๆ ผมวิดพื้น ไม่่เคยเกิน 3 ครั้งเลย แต่ซิตอัพผมไม่ค่อยห่วงครับผมทำประจำแต่วิ่งกับวิดพื้นนี่แหละครับจะทำยังไงดีครูเค้าบอกว่าถ้าไม่ผ่านไม่ได้เป็น T^T ผมจะทำยังไงดีครับ

ป.ล. มีใครช่วยแนะนำวิธีวิ่งให้อึด ๆ แล้วเร็ว วิธีวิดพื้นให้ได้ผมวิดไม่ค่อยขึ้นครับผมแขนเล็กผมน้ำหนัก 47 สูง 170 ผมผอมมากเลย ซิตอัพแนะนำหน่อยก็ดีครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ฝึกบ่อยๆครับ เล่นกีฬาที่วิ่งเยอะๆ ช่วยได้ครับ อย่านั่งแต่หน้าคอมครับ ตอนวิ่งให้วิ่งด้วยความเร็วคงที่ครับ ถ้าเหนื่อยก็ฝืนหน่อยนิดเดียวไม่ถึงตายหรอกครับ วิดพื้นนี่ผมว่าง่ายสุดละ ค่อยฝึกวิดทุกวันครับ วันละหลายๆรอบ กลับบ้านก็มาลองวิดซัก 10 ทีก่อน ไม่ถึงก็ 5 ทำบ่อยๆครับ ซิดอัพนี่ เวลาเรานอนใช้มือวางตรงท้ายทอยทั้ง 2 มือมือห้ามหลุดจากท้ายทอย เวลาขึ้นใช้แขนและศอกฃ่วยเหวี่ยงเพื่อฉุดตัวขึ้นไปและใช้หลังและหน้าท้องใช้ดันครับ มันจะแชร์แรงช่วยได้เยอะ ทหารบอกผมมา

แต่วิธีที่ดีกว่านี้ก็มีครับ แต่ที่ดีที่สุดคือฝึกบ่อยๆ และเตรียมใจให้พร้อม อย่าท้อครับ จะเรียน ร.ด ก็เหมือนไปเป็นทหารแล้วครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    นำแนะให้แอบกิน คาราบาว หรือ เครื่องชูกำลัง ก่อนเข้าสอบสัก ครึ่งชั่วโมงครับ ทีนี้ล่ะอึด สุด ๆ
    หรืออีกอย่างดูดหรี่สักมวน น้ะจ้ะ อึดแน่นอน

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    แหม่ผมผ่านหมด ไม่ผ่าน วิ่งอย่างเดียว แนะนำนะครับ อย่ามัดเชือกแน่น : ) วิ่งไม่ผ่านแต่ผมก็ได้เป็น
    = C u t T e r =
    S l i m S h a d y

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมก็เป็นเหมือนกับคุณ เเต่ตอนนี้ฝึกฝนทุกวันครับ เเรกๆอาจปวดขา เเต่หลังๆก็ชินไปเองครับ (ผมก็ทำอยู่ พอดีอยู่ม.4เหมือนกัน)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttawe8 อ่านกระทู้
    นำแนะให้แอบกิน คาราบาว หรือ เครื่องชูกำลัง ก่อนเข้าสอบสัก ครึ่งชั่วโมงครับ ทีนี้ล่ะอึด สุด ๆ
    หรืออีกอย่างดูดหรี่สักมวน น้ะจ้ะ อึดแน่นอน
    ผมขอไม่ดูดบุหรี่ไม่ได้ครับผมไม่เคยครับไม่อยากลอง แต่เครื่องชูกำลังนี่อะไรดีครับคาราบาวใช้มั๊ยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    วิดพื้นไม่ผ่าน ก็วิ่งอย่าให้เข้าช้าเกิน 10 วิ(ตัดวิละ3คะแนนมั้งลืมไปละ) กับ ซิดอัพเต็ม ก็มีสิทผ่านแล้วครับ วิ่งไม่ต้องรีบตั้งแต่เริ่มให้ความเร็วคงที่เรื่อยๆ(แต่อย่าช้าเกินไป) ประมาณ 1 รอบ - ครึ่งรอบสุดท้าย ค่อยเร่งเต็มสปีดด
    ผมวิดได้8ที - - วิ่งเข้าช้าไป5วิ ซิดอัพเต็ม ผ่านครับ เห็นครูผมบอกต้องเอาคะแนนให้เกินประมาณ 160 ขึ้นไป
    ————————————————————SNSD————————————————————

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    ผมเป็น รด. เหมือนกัน อยู่ปี 3 แล้ว ผมบอกเลยว่าผมเป็น รด.ได้เพราะผมใช้เส้น เพราะผมรักที่จะเป็น รด.จริงๆ น้ำหนักผม 95 กิโลเข้าไปแล้ว แต่ก็ฝึกวิ่งทุกวันๆ ถึงแม้ตอนวิ่งจริงจะไม่ได้ช่วยอะไรเลย เพราะวิ่งก็ปาเข้าไปที่ 5.34 นาที

ท่านยังดีกว่าผมที่มีร่างกายที่แข็งแรงกว่าผม พยายามให้ถึงที่สุดไปเลยครับ อย่าไปนึกว่าจะได้หรือป่าวมันเสียความรู้สึกเปล่าๆ เวลาที่เหลือนี้ก็ฝึกทุกวันๆ

สุดท้ายก็ขอให้ท่านโชคดีครับ การเรียน รด. ไม่ได้แย่อย่างที่ใครหลายๆคนคิดเสมอไป ได้อะไรหลายๆอย่างด้วย ใครที่บอกว่าเป็น รด. เพื่อหนีทหารอ่ะ ท่านเป็น รด. ก็เป็นทหารเต็มตัวแล้วคับ ^^

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    วิ่ง 800 เมตรนะ ไม่ใช่ 800x2 รอบ แนะนำให้วิ่งแบบออมแรงในรอบแรก ตามกลุ่มให้อยู่กลางๆ แถว แล้วค่อยสปริ๊นตอนครึ่งรอบสุดท้าย
    ส่วนเรื่องวิดพื้น กับซิตอัพมันยากอยู่นะ เพราะมันต้องใช้เวลาฝึกฝนอะ วิดพื้นถ้าจะให้ง่ายกว่าปกติให้กางแขนออกกว้างหน่อย เพราะถ้าเอาไว้ชิดตัวจะดันไม่ค่อยขึ้น
    ซิตอัพนี่ฝึกอย่างเดียวเลย ถ้ากล้ามเนื้อท้องได้บริหารบ้างน่าจะทำได้ ไม่ยากหรอก แต่ต้องพยายาม ขอให้โชคดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ที่เพื่อนผมเคยไปสอบมา ผมก็สอบ เพื่อนผมเค้าไม่ผ่านอะไรสักกะอย่าง แต่ตอนวิ่งเค้าวิ่งเข้าเส้นชัย
    แต่ส่วนผมซิทอัพเต็ม100 วิทพื้นไม่อยากพูดถึง เดินเข้าไป ไม่ได้เรียนเลย

ปล.ปีนี้สอบใหม่แฮ่

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ไม่ต้องผ่านหมดก็ได้ แต่จะติดตัวสำรอง แต่ทำคะแนนให้ดีที่สุด
    ผมวิ่ง3นาที10วิ กว่าๆ ซิตอัพ 33 ดันพื้น 12 ยังได้เรียนเลยครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่าเขาผ่านตัวจริงกันเยอะมั้ยละนะ ถ้าหลุดก็ซวยเบย

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    วิ่งอะอย่าไปเครียด เอายังไงก็ได้ให้ถึงเส้นชัย เขาให้ผ่านหมด แต่ที่เหลือพยายามฝึกไว้ จะได้ผ่าน

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ผมน้ำหนัก 80 วิดได้ 21 ครั้ง แบบลงไม่สุด โชคดีที่เจอทหารใจดี ซิตอัปได้ 62 ครั้ง วิ่ง 800 เมตรได้ 4 นาที นึกว่าไม่ผ่านแล้ว แต่ก็ผ่านได้รอบ 2 รอบสำรองโชคดีมาก 55

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    เหมือนกันเลยครับ ผมติดตรงแต่ซิทอัพเนี่ยละ

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,710
    ฝึกวิ่งหลังเลิกเรียนเลยครับ วิ่งไปแล้วก็จับเวลาไปด้วย แล้วพอกลับถึงบ้าน ก็ลองวิดพื้นเลยครับ แล้วก็จับเวลาไปด้วย แรกๆอย่าฝืนเยอะครับ ไม่งั้นร่างกายจะแย่เอาๆ ค่อยๆพัฒนาไป ควนหยุดฝึกก่อนถึงวลาจริง1วันนะครับ ม่งั้นร่างกายจะปรับสภาพไม่ทัน พอถึงันสอบจริงอาจไม่มีแรงได้นะครับ 555
    พอถึงเวลาจริง ควรวิ่งเกาะกลุ่มไว้ครับ(เกาะกลุ่มคือไม่ใช่กลุ่มที่อยู่ลังสุดนะ555) มันจะช่วยให้เมือนมีแร้งขึ้นอะ(ไม่รุ้เกี่ยวป่าวนะผมคิดว่างี้อะ555) สำคัญคืออย่าท้อครับ วิ่งอย่าหยุดเดินเลยนะ ย้ำว่าห้ามหยุดเดินเลย
    พอวิดพื้น ผมว่าอันนี้มันง่ายกว่าวิ่งนะ 555 เพราะเขาจะให้วิดพื้นบนเบาะอะครับ(ที่ผมสอบนะที่อื่นไม่รุู้)มันเลยสบายเยอะกว่าตอนฝึกเลย 555
    พอซิดอัพอันนี้ผมว่าง่ายสุดละ คงไม่ต้องบอกผมว่าคุณทำได้ 555
    สู้ๆครับ อย่าท้อ 555
    ผมอยู่ปี2แล้วเพิ่งตัดหัวเกรียนวันนี้เอง T^T

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    สู้ๆครับ พี่ก็ผ่านมาแล้วเรียนจบแล้วสนุกดีครับ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ตอนผมม.4 สูง 168 หนัก 66 ไม่ได้อ้วนนะ หน้าอกใหญ่มาก ดันพื้นได้อย่างต่ำ 50 ครั้ง วิ่งผ่าน ลุกนั่งผ่าน

ผมแนะนำ ถ้าคุณอยากเป็น รด. มาก คุณต้องหาคนที่สามารถเข้าถึงครูได้ แล้วยัดเงิน อย่ามาบ่นว่าทุจริต ตอนผมสอบ ผมถามคนที่น้ำหนัก 105 โล ว่า มุงจะวิ่งผ่านหรอ มันบอกยัด 1000 ได้เข้าแล้ว เขาทำเป็นธรรเนียมแล้ว ผมอึ้งเบย

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ถ้าเป็นจังหวัดผม วิ่งจะสำคัญสุดๆ วิดพื้นกับซิตอัพไม่ค่อยสนใจ

วิ่งอย่างเดียวพอ ที่สำคัญคือ อย่าหยุดแม้ว่าจะเหนื่อยก็ตาม

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ปีที่แล้วไปสอบได้ 200 วิ่งได้ 0 คนที่ได้ 100 กว่าก็ผ่านโรงเรียนเส้นใหญ่มั้ง

On Da EastSide Of Da LBC

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    กากๆ แค่ออกกำลังกายเป็นประจำ มันก็ผ่านสบายแล้ว

ผมเป็นนักเทนนิส ก่อนทดสอบ 4 เดือน ผมผ่าตัดใส้ติ่ง หลังจากนั้นก็ไม่ได้ทำอะไรเลย วันๆ นั่งๆ นอนๆ กินๆ เที่ยวๆ ยังไม่ได้เริ่มซ้อม ไปทดสอบรดผ่าน!

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมไม่ค่อยได้ฝึก*****ไรหลอกครับ แต่ที่ผมติดบ่องตรง ตอนวิ่งคิดในใจว่า ครีั้งเดียวในชีวิต 3 นาที ในชีวิต มาถึง start เบาๆก่อนครับวิ่งแบบก้าวยาวๆ กลางๆเกมส์ วิ่งแบบจัดหนัก 80เปอร์ เก็บแรงที่เหลือไว้สุดตัวตอน ท้ายเกมส์ครับ เพื่อนผมบางคนที่เล่นกีฟา บ่อยๆ ยังมีหอบๆ แอบเดิน ทั้งๆที่ผมอ้วนกว่านั่งแต่หน้าคอมแดกเยอะ เล่นแต่เกมส์ ตีแต่ dota ตอนนี้ตี hon ส่วนวิดพื้นเราค่อยๆทำแบบกากๆของเราครับเค้าบอกไม่ไห้เข่าแตะพื้นเราก็ไม่ต้องแตะแต่ตอนลงเราเอาน้ำอกทุ่มลงไปเลยแต่เกร็งหัวเข่าไว้ส่วนซิกอัพตอนนี้ช่วยไรไม่ได้จริงๆครับต้องฝึกจริงๆ อย่างอื่นพอแถรได้ ผมผ่านครับ(สำรอง) ขาดวิดพื้น 1 ที เพราะครูฝึกมันกวนตีนผมเป็นคนเส้นตื้นเลยฮา และหมดแรง ผมทำแบบวิธีที่บอก ว่าเอาหน้าอกลงแรงๆ แล้วแมงบอก พังไอสัดพัง ผมเลยฮา 5555
    CPU-AMD Athlon II X2 3.0Ghz ,VGA- HD7750 1Gb 128Bit , Ram -2Gb*2 (1333) , HDD 500 Gb กากนิดนุง

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    วิ่งไปเรื่อยๆ วิ่งแล้วอย่าหยุด ถ้าหยุดก็จบครับ หลับตาวิ่งนึกถึงอะไรก็ได้ สนุกๆ อย่าไปยึดติดกับความรู้สึกที่ขา
    วิดพื้นเริ่มเลยครับ ทำทุกวัน เพิ่มไปเรื่อย
    ขอให้คุณโชคดีครับ อย่าเป็นลมไปซะก่อนละ

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เป็นผมนะ นะเรียน ป.ตรีดีกว่า ถ้าไม่ได้เรียน รด.ถึงปี5

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    คุณต้องเตรียมตัวอย่างน้อย 1-2 เดือน แต่ในกรณีคุณ น่าจะ 3 เดือนอัพ แล้วต้องจริงจังกับการวิ่ง ซิดอัพ วิดพื้น อย่างน้อย 4-5 วัน ใน 1 สัปดาห์ ต่อไปอย่างงี้ทุกวัน จนกว่าจะได้สอบจริง

คุณต้องทำทุกวัน ไม่มีใครช่วยคุณได้นอกจากคุณจะทำได้ด้วยตัวเองคุณจะภูมิใจครับ แนะนำหาเพื่อนที่มีแนวคิดที่จะฟิตออกกำลังกายไปฝึก รด เค้าจะช่วยกันครับ

อย่างน้อยๆ คุณก็มีความทรงดีๆ เกี่ยวกับ รด ครับ รับรองได้เป็นแล้วสนุก ฮ่า มีครบทุกรสชาติ

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    วิ่ง 800 เมตรครับ ไม่ใช่ 1600 เมตร

ผมก็สอบปีนี้ครับ เป็นกำลังใจให้
    พระเจ้าสร้างเรา เราสร้างพระเจ้า