ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    ไม่ถึงขั้นดราม่านะเพราะท่าน จขกท. มีความเป็นผู้ใหญ่มากไม่ฟิวขาดเถียงแบบไร้แบบเหตุผลผมนั่งอ่านก็ได้อะไรหลายๆอย่างเลย
    ใช่ครับ พี่ จขกท. มีความคิดที่ผู้ใหญ่มากครับ

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    รอดู คอมเทพมาจุติ ^ ^

ตอนเเรกผมก็กะจะเอาเเค่ 680 เเต่พอข่าว 7xx มาผมรอยาวเลย ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kinchiro155 : 21st May 2013 เมื่อ 16:03
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ทำงาน เก็บตัง อยากได้สักเครื่อง อ๊ากกกกก

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ของจริง เปล่า เดี้ยวถูกหลอกเหมือน 50K นั้นอีก

คำถามข้อแรก เงินมาจากไหน ข้อสอง สเปคเดินก็ดีอยู่แล้ว จะอัพทำไม ( ยกเว้น VGA )
    คำถามข้อสาม CPU ไม่จำเป็นต้องอัพก็ได้ เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ใช้ไม่มาก Core i5 750 2.6 boot 3.0 รุ่นแรก เลยอ่ะ เล่น Crysis 3 ยังได้เลย
    อัพแค่ VGA ก็พอ แล้วถ้าสเปคขนาดนี้ไม่รอ GTX7xx เลยล่ะ

สรุปของตัวเอง งั้นก็กลับไปที่ ข้อแรกใหม่ เพราะ 70K ยังไม่อยากเชื่อเท่าไร

น้องคุณทำงานกราฟฟิค ไม่ต้องห่วง แค่นั้นไม่พอหรอก เพราะยังไง 100% น้องคุณต้องขอ Macbok Pro 1 ตัว อยู่ดี ( ค่านิยม ) คุณรอคอมเก่าได้เลย เดี้ยวไม่ถึง 3 เดือนมันต้องกลับมา

อย่างที่ท่าน dasakorn บอก อัพแค่ VGA และ PSU พอ ส่วนที่เหลือ เก็บต่อ รอ GTX7xx ดีกว่า

ถ้าอ่านจบแล้ว กลับไปอ่านตรงสีแดงซ้ำ ด้วย
    แรงอะ อย่าว่าน้อง clean1447 น้องเขาก็ขอพ่อมาจัดคอมใหม่เหมือนกัน ช่วยๆกันไป
    น้องเขาอาจจะไม่เคยเห็นเงินเยอะๆ นึกว่ามีแต่อายุ13-18 เล่นเวปนี้ก็ได้ครับ
    ใช่ไหมจ้ะน้องคลีน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    แรงอะ อย่าว่าน้อง clean1447 น้องเขาก็ขอพ่อมาจัดคอมใหม่เหมือนกัน ช่วยๆกันไป
    น้องเขาอาจจะไม่เคยเห็นเงินเยอะๆ นึกว่ามีแต่อายุ13-18 เล่นเวปนี้ก็ได้ครับ
    เค้าควรจะมีมารยาททางสังคมบ้างครับ อาจจะอายุยังน้อย แต่ปล่อยให้โตไปแบบนี้ จะเป็นผู้ใหญ่แบบไหนครับ

มันแย่ เราก็ต้องตักเตือน จริงมั้ยครับ จะให้อยู่ในโลกที่สวยงาม ความคิดข้าเป็นใหญ่ แล้วด้วยความที่เป็น ผญ

อาจจะไม่มีใครกล้าเตือน รึ อะไรก็แล้วแต่ เพราะผมไม่รู้หรอกครับ ว่าพิม หนูๆๆๆค่ะๆๆๆ นั่งหน้าคอมอาจจะเป็นหนุ่มอ้วนแว่นก็ได้

ชั่ยอ้ะ ผมเลยไม่สนหรอกครับใครจะเพศไหน ทำตัวแย่ๆ อยู่ในสังคมเดียวกับเราในบอร์ดนี้ ก็น่าจะมีคนตักเตือนซะบ้าง

เห็นเค้าหลายเรพละครับ ถึงได้ต่อว่าไป ไม่ใช่แค่ครั้งแรก โอป้ะ อิอิ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    เค้าควรจะมีมารยาททางสังคมบ้างครับ อาจจะอายุยังน้อย แต่ปล่อยให้โตไปแบบนี้ จะเป็นผู้ใหญ่แบบไหนครับ

มันแย่ เราก็ต้องตักเตือน จริงมั้ยครับ จะให้อยู่ในโลกที่สวยงาม ความคิดข้าเป็นใหญ่ แล้วด้วยความที่เป็น ผญ

อาจจะไม่มีใครกล้าเตือน รึ อะไรก็แล้วแต่ เพราะผมไม่รู้หรอกครับ ว่าพิม หนูๆๆๆค่ะๆๆๆ นั่งหน้าคอมอาจจะเป็นหนุ่มอ้วนแว่นก็ได้

ชั่ยอ้ะ ผมเลยไม่สนหรอกครับใครจะเพศไหน ทำตัวแย่ๆ อยู่ในสังคมเดียวกับเราในบอร์ดนี้ ก็น่าจะมีคนตักเตือนซะบ้าง

เห็นเค้าหลายเรพละครับ ถึงได้ต่อว่าไป ไม่ใช่แค่ครั้งแรก โอป้ะ อิอิ
    เดี๋ยวน้องเขาจัดคอมใหม่มา ผมบอกให้ถ่ายรูปคู่คอมไว้แล้วแล้ว อิอิ น้องเขาอาจจะน่ารักจนเราตะลึงไปเลย ปล.จริงๆแค่อยากเห็นคนน่ารัก อิอิ
    จริงๆผมก็ไม่สนนะว่าจะสวยหล่อ ก็ไม่สนนี่มันในคอมนี่นะ ทำได้เหมือนกันหมดไม่แบ่งเพศ
    อย่าคิดมากนะ หนูคลีน รีบๆจัดคอมมาเล่นเกมแก้เครียดกัน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    เหมือนมีคนหายไปคนนึง =w=

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    ขอรอดูเป็นบุญตาด้วยคน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ลองถามที่ดูก่อนครับว่าของที่ต้องการมีมั้ย
    https://www.facebook.com/redfishheaven (อันเคยเห็นรีวิวอยู่ครับ)
    https://www.facebook.com/DevasNatural

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blizt อ่านกระทู้
    ตอนนี้ของได้เกือบครบแล้วครับ ขาด2อย่างคือเมนบอร์ด กับ การ์ดจอไวสุดน่าจะได้วันพุธ ช้าสุดคงเป็นวันศุกร์ครับ
    รอดูอยู่นะครับ ขอเห็นเป็นบุญตา !!
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    จริงๆห้องนี้ เฉลี่ย 25+

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    อายุผมคงฉุดค่าเฉลี่ยนลงสินะ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    เป็น เสี่ยว เฮ้ย!! เสี่ย กันเลยทีเดียว 5555

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    สวัสดีลุงๆนะครับ ฮ่าๆๆ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    มั่วแล้วพี่ ยังหนุ่มๆกันทั้งนั้น

แค่ช่วยคนโคตรมีความสุขอะ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blizt อ่านกระทู้
    อะไรที่เราคิดว่ารู้หมด บางทีอาจมีบางอย่างที่ยังไม่รู้ก้ได้
    คมจริงๆครับ
    เมื่อคุณจะขอให้จัดเสปค
    1.งบเท่าไหร่ 2.ใช้ของเดิมไหม 3.รวมจอไหม 4.สะดวกที่ไหน 5.เกินได้เท่าไหร่

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    อายุผมคงฉุดค่าเฉลี่ยนลงสินะ
    นู๋พึ่งจะ 10 ขวบเองนะ นู๋อายุน้อยสุด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เป็น เสี่ยว เฮ้ย!! เสี่ย กันเลยทีเดียว 5555
    555 อันนั้นหูงูละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    อายุเป็นแค่ตัวเลขเท่านั้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SinSu อ่านกระทู้
    มั่วแล้วพี่ ยังหนุ่มๆกันทั้งนั้น
    ไม่รุ้ใครอายุเฉลี่ย พาอายุขึ้นเหมือนกันนะ 55

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    3
    (คลุมดำทำไมผมแค่มาทำให้ค่าเฉลี่ยต่ำลง)

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    25+ นิละกำลังดี55555+

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ตอนนี้การ์ดจอมาแล้วครับ เหลืออย่างเดียวคือเมนบอร์ด ลุ้นว่าพรุ่งนี้จะมามั้ย (อุส่ารีบไปที่ร้านนึกว่าวันนี้จะได้ของแล้ว)

เมื่อกี้ผมลองประกอบดูแล้วครับปรากฎว่าต้องถอดพัดลมเคสด้านบนออก2ตัว เพราะว่าการ์ดจอดันมีชุดน้ำแถมมาให้ด้วย ติดเคสครับ

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    3
    ตอนนี้การ์ดจอมาแล้วครับ เหลืออย่างเดียวคือเมนบอร์ด ลุ้นว่าพรุ่งนี้จะมามั้ย (อุส่ารีบไปที่ร้านนึกว่าวันนี้จะได้ของแล้ว)

เมื่อกี้ผมลองประกอบดูแล้วครับปรากฎว่าต้องถอดพัดลมเคสด้านบนออก2ตัว เพราะว่าการ์ดจอดันมีชุดน้ำแถมมาให้ด้วย ติดเคสครับ

โอ้โห มาอย่างกับ ARES II ไม่รู้นะเนี่ยว่ามันมีชุดน้ำปิดมาด้วย

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เท่อิ๋บอ๋าย

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863

พระสงฆ์ การ์ดจอแถมชุดน้ำกับแผ่นรองเมาส์ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ถ้าผมมีเงินแบบพี่ก็ดีสิน้าาาาา
    ปล. ผมรู้.. แต่อาจจะรู้ไม่หมด... อ่านกี่ที่ก็ชอบครับ

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    เชคEMSเมื่อกี้ mainboardมาถึงแล้วครับ.......แต่ไปรษณีน์ปิดวันนี้เลยไม่สามารถจำหน่ายของได้ ต้องไปเอาพรุ่งนี้ เซ็งจริงๆ

พรุ่งนี้บ่ายๆคงได้เห็นตัวเต็มๆกันแล้วหล่ะครับ