ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Question สอบถามปัญหา keyborad ครับ

ก่อนอื่นออกตัวก่อนครับว่ามาจาก pantip แต่ กระทู้ในนั้นเยอะมากเลยไม่ค่อยมีคนมาตอบซักเท่าไร
    ยังไงก็รบกวน พื้นที่ ที่นี่หน่อยนะครับ

-มีปัญหาเกี่ยวกับ keybord notebook ครับ
    ยกตัวอย่างคือ เวลาผมเล่นเกม แล้วต้องกดปุ่ม w ค้างไว้นาน ๆ (อย่างเกม แนว FPS หรือ Action ต่างๆ)
    ตอนผมปล่อยปุ่มกดแล้ว เสมือนผมยังกดปุ่มอยู่เลย
    (อย่างตอนเล่นเกม ตัวละครก็จะวิ่งไปเอง สักพักหลังปล่อยปุ่มกด) ผมลองเทสกับ โปรแกรม word แล้ว
    ผลคือ ก็เป็นเหมือนก้น เมื่อกดค้างไว้สักพักครับ

-เราสามารถแก้ไขเองได้มั้ย?
    -ถ้าต้องซ่อมต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่?

หรือ ใครมีความคิดเห็น ใดๆก็รบกวนทีนะคร้บ

' тнє.ʟαsт мιɴυтε
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    เราสามารถแก้ไขเองได้มั้ย?
    แก้เองได้ถ้าปัญหาเป็นที่ตัวโดมยางเสื่อมที่ไม่ใช่ตัวฮาร์ดแวร์หรือซอฟแวร์

วิธีแก้แบบพื้นบ้าน

ปุ่มคีย์บอร์ด NB ส่วนใหญ่จะเป็นแบบ Rubber Dome
    จากอาการ คาดว่าตัวยางจะไม่เด้งกลับหรือดีดตัวคืนรูปช้า (น่าจะเกิดจากการใช้งานเยอะ)

`เปลี่ยนยาง (Rubber Dome) (เปลี่ยนกับปุ่มอื่นที่ไม่ค่อยได้ใช้หรือคีย์บอร์ดอื่นที่ตัวโดมยางมีขนาดเท่ากัน) โดยการถอดปุ่มเปลี่ยนตัวยางข้างใน
    ถ้านึกไม่ออกว่าตัวยางเป็นยังไง เปลี่ยนยังไงดูตามนี้ครับ (ตัวยางในเว็บนี้จะเป็นสีดำตัวเล็กๆ)
    http://repair-notebook.com/archives/613

ปล.-ซื้อคีย์บอร์ด USB มาเสียบใช้งานแทนก็ได้ตัวเล็กๆราคาไม่แพง
    SNE & IU :') • | Lee Ji Eun FC |•

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    ถ้ามีประกันอยู่ก็เคลมโลด