ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 145

โย่ว พวกคุณว่า HavestMoon ภาคไหน ที่ชอบที่สุด

HavestMoon มีตั้งหลายภาคจริงมั๊ย เล่นกนไม่หวาดไม่ไหว ท้ง PSP GameBoy PS1 PS2

และอีกเครื่องเกมส์ต่างๆนาๆ แล้ว เพื่อนๆที่เคยเล่นกันมา มาบอกต่อ กันครบว่า

ภาคไหน สนุกที่สุด สำหรับผมก็ ภาค harvest moon back to nature เคยเล่นตั้งแต่

ป.3 ตอนนี้ อยู่วิทลัย แล้วยังเล่นอยู่เลย บางทีต้องไป แอบใช้สูตรนิดหน่อยเลย ตอนเด็กๆเล่นไม่ใช้สูตร

โคตรเก่งอะ ทุกอย่างครบหมด ฮ่าๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    Back To Nature !! คลาสสิค และ สนุกที่สุด เป็นเกมส์ที่ใช้เวลาเล่นนานที่สุดใน PS1

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ชอบภาค harvest moon a wonderful life special edition ของ PS2 แต่เดี๋ยวนี้ harvest moon เริ่มกลายพันธ์ูเป็นเกมแนวเก็บเลเวลไปแแล้ว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 10519898 อ่านกระทู้
    ชอบภาค harvest moon a wonderful life special edition ของ PS2 แต่เดี๋ยวนี้ harvest moon เริ่มกลายพันธ์ูเป็นเกมแนวเก็บเลเวลไปแแล้ว
    ใช่เลย จากที่กันเรียกติดปากว่า เกมส์ปลูกผัก เริ่มเพี้ยนไปแนว เก็บ เวลซะงั้น

แต่ภาคที่พูดถึง เมืองมันเล็กไปนิสนึง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ผมชอบ ภาคที่อยู่บนเครื่อง SNES เคยเล่นอยู่แค่นี้พอไปลอง GBA ก็ไม่สนุกเท่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gremory อ่านกระทู้
    Back To Nature !! คลาสสิค และ สนุกที่สุด เป็นเกมส์ที่ใช้เวลาเล่นนานที่สุดใน PS1
    +100 เล่นไม่มีเบื่อ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    ลองเล่นของ NDS ดูสิครับ ผมชอบภาคใหม่สนุกดี มี2หมู่บ้าน แต่หลังๆมันเน้นทำเควสมากเกินไป - -"

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    1 ฮาเวสมูน แบ๋คทูไนท์ ชาย หญิง

2 อาเวสมุนวันเดอร์ฟลู ไลร์ PS 2 ครับ

2 ภาคนี้ นานสุดครับ
    ชอบ วันเดอร์ฟลู ตรงภาพกราฟฟิตมากครับ สมจริงมาก
    MY CENTER ^

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    Back to nature ครับสนุกสุดแล้วสำหรับผม

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphira อ่านกระทู้
    1 ฮาเวสมูน แบ๋คทูไนท์ ชาย หญิง

2 อาเวสมุนวันเดอร์ฟลู ไลร์ PS 2 ครับ

2 ภาคนี้ นานสุดครับ
    ชอบ วันเดอร์ฟลู ตรงภาพกราฟฟิตมากครับ สมจริงมาก
    ของ PS2 ถ้าไม่เน้นภาพ เกี่ยวกับ เนื้อเรื่อง เนื้อหาในเกมสื สนุกป่ะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonlion อ่านกระทู้
    ของ PS2 ถ้าไม่เน้นภาพ เกี่ยวกับ เนื้อเรื่อง เนื้อหาในเกมสื สนุกป่ะครับ
    สนุก ครับเหมือน แบ็คทูไนท์ ครับ แต่ต่างกันตรงที่ว่า ภาคนี้ ถ้าไม่ได้แต่งงานในปีแรก เกมจพโอเวอร์ครับ
    และก็มีฉากจบถึง 6 -7 แบบครับ และเลือกเพศของลุกได้ด้วยครับ
    โดยรวม เนือเรือง ดัมากๆครับ เล่นในPS 2 มาถึงรู้ครับ แต่เงินหสยากมาก ภาคนี้ มาจะได้ในถดูที่ 3 และจะได้สีอะไรนั้น แล้วแต่ดวงครัง
    มี สีดำ สีร้ำ ตาล สีขาว และแมวจะได้ในถดูที่ 4 และกินอาหารจานเดียวกะ หมา ครับ
    MY CENTER ^

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    เดะ ต้องลองเล่น ซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    Back to nature ดีที่สุดละ =3=

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Back to nature มันอยู่ในความทรงจำเรียบร้อยครับ ps1 ทำได้เยี่ยมมากๆ
    จุ๊ๆ !! โดนดุแล้ว

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    รบกวนถาม ภาคที่มีการเก็บเวล ( RPG ) หน่อยน่ะครับ อยากเล่นภาคแบบเก็บเวลจังเลย
    ผมเล่นมาทุกภาคแล้วครับ Back to nature นี่เป็นภาคที่ผมเริ่มเล่น เลยก็ว่าได้ชอบ มากๆ

+1000 เลย Back to nature
    ชุดเครื่องนอนซาต้า หลับเต็มผืน นอนเต็มตื่น ผื่นเต็มตัว

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ keng18292 อ่านกระทู้
    รบกวนถาม ภาคที่มีการเก็บเวล ( RPG ) หน่อยน่ะครับ อยากเล่นภาคแบบเก็บเวลจังเลย
    ผมเล่นมาทุกภาคแล้วครับ Back to nature นี่เป็นภาคที่ผมเริ่มเล่น เลยก็ว่าได้ชอบ มากๆ

+1000 เลย Back to nature
    ็Harvest moon Rune Factory 3 อะคับ เล่นเรื่อยๆหนุกดีนะ ~

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gremory อ่านกระทู้
    สุดคลาสสิค ถูกขยายความโดยภาคของ GBA

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Harvest Moon ภาค Friend of mineral town บน GBA ครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Friend of mineral town ใน GBA คลาสสิคเหมือนกัน
    เคยเล่นภาคใหม่ของ NDS ที่เป็น 2 หมู่บ้านก็สนุกดีครับ
    ตอนนี้ก็ติดเล่น rune factory อยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    Back to nature ครับ แต่เดี่ยวนี้เล่นแต่ Friend of mineral town เพราะมันแปลงอีมูบนโทรศัพได้

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    Back to nature อะดีที่สุดแล้วผมว่า ส่วน wonderful life ก็ดีนะแต่ผมเล่นในPS2แล้วมันเดินช้าๆไงไม่รู้เป็นเพราะเครื่องผมมั้งหรือไม่ก็เป็นที่แผ่น
    แอดมาได้นะครับ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,408
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ส่วนตัวชอบ harvest moon friend of mineral town ที่สุดเลยครับ เล่นมา จะ 8 ปีแล้ว 555
    [IMG][/IMG]
    ​FUCKING GUY

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ผมเคยเล่นแค่สองภาคแหะ มี Back to nature กับ Friend of mineral town แต่เป็นเกมส์ที่เล่นแล้วติดมาก

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    Back to nature จ้า

กับภาค animal parade จ้า ตราตรึงใจมากจ้า เพราะนอกจาก btn แล้วก็ไม่เคยเล่นภาคไหนเลย

พอได้ลอง ถูกใจมากๆ ถ้าให้เลือกที่สุดต้อง Harvest Moon Back to nature

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผมชอลภาค friend of mineral town เล่นมันส์ดี เหมืองมีตั้ง200+กว่าชั้น แถมยังมีเครื่องมือต้องสาปอีก ถอนคำสาปเสร็จแล้วอัพเป็นขั้นสุดยอด โหดมว๊าก โคตรชอบเบย