ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297

คีบอร์ด กับ กีต้าร์โปร่ง

อยากรู้ว่าอันไหนฝึก/เล่นยากกว่ากันเหรอครับ
    แล้วพอจะมีคลิปสอนไหมอะครับ
    ผมหาไม่ค่อยเจอเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ยากเท่ากัน แต่ยากไปคนละแบบ ถ้าฝึกอย่างนึงจนพอเล่นได้ก็จะฝึกอีกอันนึงไม่ยากแล้วละครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 511
    ของแบบนี้ความยากง่าย วัดกันไม่ได้ครับ อยู่ที่ว่าสนใจอะไรมากกว่ากันจะทำสิ่งนั้นได้ดีที่สุด

ส่วนคลิปสอนในยูทูปมีเยอะแยะครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Someone, Somewhere
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    มันก็แล้วแต่ว่าคุณอยากจะเล่นอันไหนอ่ะครับ ไม่ใช่ว่าอันไหนง่ายก็เล่นอันนั้น คีบอร์ดบางคนอาจคิดว่ามันเล่นง่ายๆ แค่จำโน๊ตให้ได้หมดก็พอ แต่มันก็มีหลายเทคนิคในการเล่นเยอะแยะ ที่ไม่ได้เล่นง่ายๆเลย ส่วนกีต้าร์ ก็เล่นได้หลายแบบหลายเทคนิคเยอะแยะ ของแบบนี้มันต้องใจรักครับ มันไม่ยากและก็ไม่ง่าย ลองคิดดูสิอยากเล่นอันไหน

ปล.ผมไม่เคยเล่นหรอกครับคีบอร์ดอ่ะ ผมก็พูดเท่ๆไปงั้นแหละ ส่วนตัวผมชอบเล่นกีต้าร์มากกว่า 5555+

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอไม่ชอบโพสต์
    9601 Wilshire Blvd. 3rd Floor Beverly Hills,US
    กล่าวขอบคุณ
    5,355
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

กีตาร์ พกพาง่าย กดค้าง แล้วก็ดีดขึ้นลง รู้แค่4คอร์ดเล่นได้หลายเพลงละ

คีบอร์ด เราต้องเล่น2มือ รูปแบบคอร์ดจะเยอะหน่อย เติม#ตัวเดียวก็งงได้

แต่สิ่งที่ทำให้มันเสมอกันคือ กีตาร์มีเสียงบอด แต่ คีบอร์ดกดไงก็เสียงเดิม ต่างแค่หนักเบา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LAZT : 19th May 2013 เมื่อ 19:45

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    เล่นให้เป็นไม่ยาก แต่เล่นให้โปรเรียกเซียนเกรียนเรียกเทพ ต้องใช้เวลามันยากกันคนล่ะแบบ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    คลิปอยู่ในยูทูปผมเห็นเยอะครับ แต่สุดท้ายเป้าหมายก็คือขายหนังสืออะครับ

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Blog Entries
    1
    กีต้าร์ง่ายกว่า ความรู้สึกผมนะ หยิบมา ฝึกมือซ้ายกับขวาให้คล่องได้แร่ะ คอร์ดตามมาทีหลัง พกพาง่าย หยิบมาเล่นง่าย เลยรู้สึกว่าง่าย 55+ ส่วนคีย์บอร์ดเองก็ไม่ยากครับ ใจรักฝึกทางคอร์ดหลัก แกะเพลงไปเรื่อยๆ เดี่ยวก็เล่นเป็น แต่ต้องใจรักด้วยอ่ะดิ ถึงจะมีใจซ้อมบ่อยๆ ... ฝึกอ่านตัวโน็ตต่างๆ ไว้ด้วยก็ดีครับ สัญลักษณ์ต่างๆ จะได้แม่นๆ
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    กีตาร์ คนสอน เยอะ

ตอนนั้นหนูซื้อ คียบอร์ดมา กะจะเล่นดูไหน ปาๆมาๆ ดันเป็น กีตาร์

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ความยากง่ายพอๆกัน

กีตาร์ คอร์ดจำง่าย แต่การ์จะฝึกให้ดิดไม่บอดก็ต้องพยายามหน่อย ฝึกจนนิ้วจำแรงได้คุณก็สบายละ พกไปง่ายด้วย

คีบอร์ด คอร์ดจำยากกว่า เพราะ มันต้องจำเป็นโน็ต แต่ถ้าเล่นได้ จะสนุกครับ แต่เสียดายพกลำบาก

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    แล้วคีย์บอร์ดกับเปียโนรูปแบบคอร์ดเหมือนกันไหมอะครับ เพราะถ้าหาเป็นสอนเปียโนอาจจะง่ายกว่า

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alienarez อ่านกระทู้
    แล้วคีย์บอร์ดกับเปียโนรูปแบบคอร์ดเหมือนกันไหมอะครับ เพราะถ้าหาเป็นสอนเปียโนอาจจะง่ายกว่า
    ก็เหมือนนะ แต่ต้องเป็น 88 KEY เหมือนเปียโนเลย ( ถ้ามีทักษะเปียโน คียบอร์ดก็หมูๆ )