ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ขอถามปัญหา Harvest moon Back to natue หน่อยครับ เรื่องผลเบอรรี่ ใครเซียนช่วยตอบที

วิธีเก็บผลเบอรรี่มีหลายวีธีมาก แต่มีวิธีนึงผมทำพลาดอะครับ

ที่ให้ไปตัดต้นไม้หลังภูเขา แล้วพอกดตัดเสร็จ ต้นไม้จะพูดว่า
    "ฉันเกิดมา 100ปี แล้ว คุณแน่ใจหรอว่าจะตัดฉัน"
    แล้วก็มีให้เลือก 2 ข้อคือ
    1. ตัดเลย
    2.ไม่ตัด ถ้าเลือกข้อสองจะได้ผลมันใช่ไหมครับ แต่ผมไปกดข้อแรก ที่นี่ก้อดได้เลยใช่ไหม ?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dogaki อ่านกระทู้
    ใช่แล้วครับ ต้องตอบไม่ตัดครับ
    อดไปตลอดเกมเลยหรอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jojoeiii : 8th September 2011 เมื่อ 22:52

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    ใช่แล้วครับ ต้องตอบไม่ตัดครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojoeiii อ่านกระทู้
    ไม่แน่ใจนะครับ แต่ว่า ถ้ายังไม่ตอบก็ตอบข้อ 2 ไปครับ แต่ถ้าตอบไปแล้วลองไปตอบอีกที ถ้าได้ก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้ก็ไม่ได้ครับ บางอย่างต้องทดสอบ เพราะ ทางเลือกมันมีแค่ 2 เองน่ะครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojoeiii อ่านกระทู้
    วิธีเก็บผลเบอรรี่มีหลายวีธีมาก แต่มีวิธีนึงผมทำพลาดอะครับ

ที่ให้ไปตัดต้นไม้หลังภูเขา แล้วพอกดตัดเสร็จ ต้นไม้จะพูดว่า
    "ฉันเกิดมา 100ปี แล้ว คุณแน่ใจหรอว่าจะตัดฉัน"
    แล้วก็มีให้เลือก 2 ข้อคือ
    1. ตัดเลย
    2.ไม่ตัด ถ้าเลือกข้อสองจะได้ผลมันใช่ไหมครับ แต่ผมไปกดข้อแรก ที่นี่ก้อดได้เลยใช่ไหม ?

หน้่าจะนะครับเพราะ เราเคยลองตอบดู แต่ ไม่ได้ลองอีกวันนึง เพราะ เวลาเราเลือกตอบข้อแรก จะโดน ก๊อด มาด่าเรา

ถ้าหากเลือกข้อ 2 แล้ว อีกวันลองมาตัดดู อีกทีนึงนะ จะรู้ส่าอะไรเกอดขึ้น คิคิคิ

โดนหาม สงโรงหมอ เลยละ 555+
    MY CENTER ^

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าตอบข้อแรกไปแล้ว ช่างไม้จะมาต่อว่าเรา

แล้วพออีกวันหากเราไปตัดอีก คราวนี้จะไม่มีข้อให้เลือก

แต่จะเป็นลมไปเลย เหอๆ (เหมือนผีเข้า) คริคริ

สรุป

หากเผลอกดข้อแรกไปแล้ว น่าจะอดได้ไปตลอดเกมเลย

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ในภาคนี้ถ้าพลาดเเล้วพลาดเลยครับ ไม่มีการแก้ตัวอีก - -
    ดังนั้นต้องระวังด้วย แล้วก็ตอนที่ปลูกดอกไม้ 100 ดอกแล้วแอนนามาขอก็เหมือนกัน หากพลาดตอบไม่ให้แล้วคุณก็จะชวดเบอรี่ไปเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ของเราเคยนะ ตอบตัดไป แต่รออีกสักพักไปตัดก็ได้นี่แต่ต้องรอนานพอดูเลย เหอๆ