ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    สร้างห้องส่วนตัวละอะครับ แต่มันไม่ไปนอนในห้องอะ มันนอนตามพื่นดินอะครับ แต่ไม่มีเตียงนะเกี่ยวป่าว
    แล้วถ่านหาจากไหนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Xelx : 9th June 2013 เมื่อ 22:37
    แอดมาได้นะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xelx อ่านกระทู้
    สร้างห้องส่วนตัวละอะครับ แต่มันไม่ไปนอนในห้องอะ มันนอนตามพื่นดินอะครับ แต่ไม่มีเตียงนะเกี่ยวป่าว
    แล้วถ่านหาจากไหนครับ
    ก็บอกแล้วไงครับ ว่า จง มี เตียง
    ต่อให้ไม่มีพื้นที่ส่วนตัว แต่มีเตียง มันก็ไปนอนเตียง สรุปว่า สร้างเตียงยังไม่ได้ใช่ไหมครับ จะได้ช่วยถูก

ถ่าน ให้เราขุดหาเอาครับ จะพบมันได้ในชั้นที่เราเจอหินลงไป
    หรือสร้างที่เผาถ่านเอา ใช้ไม้เปลี่ยนเป็นถ่านก็ได้ ที่ผ่านถ่านขึ้นต้นด้วย Fu...จำชื่อไม่ได้
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    ไหนๆก็มีคนพยายามเล่น อยู่เยอะ ลองเอาเมืองคนแคระมาโชว์กันบ้างดีกว่าครับ
    ถ้ามีรูปประกอบอาจช่วยเรื่องการอธิบายให้ง่ายขึ้น ใครสร้างเมืองได้ สวย เอาไปเลย ... (ไม่มีไรแจกอ่ะ)

เอาเป็นว่าข้อให้สนุกนะครับ ปัญหามีคนช่วยตอบให้แล้ว ขอบคุณคุณ ekatotoro ด้วยครับ

จะหาเกมแนวๆ มาให้อีกครับ ขอบคุณครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ขอบคุณทุกคนเลย ตอนนี้เริ่มเป็นแล้ว อาจจะมีงงอยู่บ้างแต่ถ้าผมมีคำถามอีกจะแวะมาถามนะครับ
    แอดมาได้นะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    สรุป สร้างเตียงคนไข้ไม่ได้สีที ตายไป4- -

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gukahnza อ่านกระทู้
    สรุป สร้างเตียงคนไข้ไม่ได้สีที ตายไป4- -
    เตียงคนไข้ก็เตียงธรรมดา แล้วสร้าง เขต โรงพยาบาล ขึ้นมา ครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    มีวิธี ให้มันคลาฟสิ่งที่เราต้องการก่อนมั้ยครับ พอที่จะสร้างเตียงมันเดินไปเดินมาอยู่ได้- -

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    ใส่ของให้มันอย่างไงอะ งง

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gukahnza อ่านกระทู้
    มีวิธี ให้มันคลาฟสิ่งที่เราต้องการก่อนมั้ยครับ พอที่จะสร้างเตียงมันเดินไปเดินมาอยู่ได้- -
    อันดับแรก ตรวจให้แน่ใจมีวัตถุดิบเพียงพอ
    บางครั้ง เราอาจจะไม่รู้ตัวว่าอะไรบ้างที่ขาดไป เช่นเรารอให้มันสร้างโต๊ะ เพื่อเอาไปใส่เวิคชอป แต่มันกลับไม่มาทำซะที
    อาจจะเป็นเพราะว่า ไม่มีแผ่นไม้ แผ่นไม้มันก็ไม่ยอมทำ อาจจะเป็นเพราะว่าไม้ที่ตัดไว้มันหมดแล้ว
    อันดับสอง มันทำอะไรอยู่หรือเปล่า?
    ยกตัวอย่างตอนแรก ที่เรามีคนตัดไม้สองคน (พร้อมขวานสองอัน) หากเราสั่งให้มันตัดไม้อยู่ มันก็อาจจะไม่มาสร้างของ
    (พิเศษ) คนตัดไม้ที่ไม่มีขวาน มันตัดไม้ไม่ได้ แต่มันสร้างของเกี่ยวกับไม้นะเออ
    ลองเปลี่ยนอาชีพให้ชาวนามาเป็นคนตัดไม้ชั่วคราวดูสิ มันจะไปสร้างของให้คุณ(ของเกี่ยวกับไม้)
    อันดับสาม ทำไม่ได้(สำหรับเวอชั่นใหม่)
    ก่อนจะสร้างเตียงได้เราต้องมี Loom - เทเลอร์ชอป สำหรับ เทเลอชอป เวอชั่นใหม่ คุณต้องมีเข็ม ที่ทำจากกระดูก!
    ต้องมี โบนแครฟเวอ ก่อนจึงจะทำเข็มได้ (เขียนผิดถูกอย่ามาว่ากันนะเออ) และทำเป็นต้องมีคนที่สร้างของจากกระดูกเป็นด้วย
    ซึ่งอาชีพที่ให้มาตอนแรก จะทำไม่เป็นเลย ต้องไปโมดิฟายอาชีพครับ ไปที่อาชีพ ชาวนาหรือคนเลี้ยงสัตว์ก็ได้ ไปเพิ่มความสามารถ สร้างของจากกระดูกให้มันด้วย
    กระดูกหาจากไหน? หาจากซากสัตว์ครับ แต่ตอนแรกเราจะไปตีอะไรตายล่ะ จริงไหม? เผลอๆเราน่ะแหล่ะที่จะตายกันหลายศพ ยี๋
    ให้สร้างบุชเชอชอป ครับ แล้วรอให้ Yak เจ้าวัวขนดกที่ได้มาตอนแรก มันได้เสียกันจนพอใจและ ออกลูกมาตัวนึงก่อน แล้วจับมาเฉือดนิ่มๆ
    ดูเพศมันด้วยนะครับก่อนจะปาดเนิบๆ ถ้าเหลือเพศเดียวกันไว้ในฟาม ระวังจะมีตีฉิ่ง หรือขุดเหมืองทอง ทิ้งคู่ไว้ให้มันเสพสมในกามบ้างนะครับ จะได้ ออกลูกได้อีก
    อันดับสุดท้าย มันหลับ หรือ บาดเจ็บ
    ถ้ามันหลับก็รอมันตื่นครับแล้วจะทำต่อเอง ถ้ามันบาดเจ็บต้องรอให้หายดี หรือตายๆไปแล้วตั้งคนใหม่มารับหน้าที่แทน

พิเศษ รีบๆหาเตียงให้เค้าซะ ไม่งั้นคุณจะเจอเหตการ
    นั่งหลับอยุ่ที่เวิคชอป งานไม่เดิน คนอื่นมาทำต่อก็ไม่ได้ (เวอชั่นใหม่มีเตียงแบบง่ายครับ เป็นกองฟาง สบายเลย)
    บาดเจ็บไม่เคยรอด?
    ลองเพิ่มสกิลดูแลให้คนของคุณหรือ ผมแนะนำให้ สร้างอาชีพหมอขึ้นมาเลย และตั้งให้มันดูแลคนเจ็บอย่างเดียว
    แล้วมันจะคอยหาข้าวหาน้ำให้คนเจ็บจอมสำออยครับ ส่วนเรื่องสร้าง ผ้าพันแผล ผมยังไม่แน่ใจว่ามันช่วยได้หรือเปล่า?

เอาล่ะรำคาญผมแล้วใช่ม้า 555 ขอให้สนุกกับเกมนะครับ มีไรก็มาถามใหม่
    เล่าสู่กันฟัง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ekatotoro อ่านกระทู้
    อันดับแรก ตรวจให้แน่ใจมีวัตถุดิบเพียงพอ
    บางครั้ง เราอาจจะไม่รู้ตัวว่าอะไรบ้างที่ขาดไป เช่นเรารอให้มันสร้างโต๊ะ เพื่อเอาไปใส่เวิคชอป แต่มันกลับไม่มาทำซะที
    อาจจะเป็นเพราะว่า ไม่มีแผ่นไม้ แผ่นไม้มันก็ไม่ยอมทำ อาจจะเป็นเพราะว่าไม้ที่ตัดไว้มันหมดแล้ว
    อันดับสอง มันทำอะไรอยู่หรือเปล่า?
    ยกตัวอย่างตอนแรก ที่เรามีคนตัดไม้สองคน (พร้อมขวานสองอัน) หากเราสั่งให้มันตัดไม้อยู่ มันก็อาจจะไม่มาสร้างของ
    (พิเศษ) คนตัดไม้ที่ไม่มีขวาน มันตัดไม้ไม่ได้ แต่มันสร้างของเกี่ยวกับไม้นะเออ
    ลองเปลี่ยนอาชีพให้ชาวนามาเป็นคนตัดไม้ชั่วคราวดูสิ มันจะไปสร้างของให้คุณ(ของเกี่ยวกับไม้)
    อันดับสาม ทำไม่ได้(สำหรับเวอชั่นใหม่)
    ก่อนจะสร้างเตียงได้เราต้องมี Loom - เทเลอร์ชอป สำหรับ เทเลอชอป เวอชั่นใหม่ คุณต้องมีเข็ม ที่ทำจากกระดูก!
    ต้องมี โบนแครฟเวอ ก่อนจึงจะทำเข็มได้ (เขียนผิดถูกอย่ามาว่ากันนะเออ) และทำเป็นต้องมีคนที่สร้างของจากกระดูกเป็นด้วย
    ซึ่งอาชีพที่ให้มาตอนแรก จะทำไม่เป็นเลย ต้องไปโมดิฟายอาชีพครับ ไปที่อาชีพ ชาวนาหรือคนเลี้ยงสัตว์ก็ได้ ไปเพิ่มความสามารถ สร้างของจากกระดูกให้มันด้วย
    กระดูกหาจากไหน? หาจากซากสัตว์ครับ แต่ตอนแรกเราจะไปตีอะไรตายล่ะ จริงไหม? เผลอๆเราน่ะแหล่ะที่จะตายกันหลายศพ ยี๋
    ให้สร้างบุชเชอชอป ครับ แล้วรอให้ Yak เจ้าวัวขนดกที่ได้มาตอนแรก มันได้เสียกันจนพอใจและ ออกลูกมาตัวนึงก่อน แล้วจับมาเฉือดนิ่มๆ
    ดูเพศมันด้วยนะครับก่อนจะปาดเนิบๆ ถ้าเหลือเพศเดียวกันไว้ในฟาม ระวังจะมีตีฉิ่ง หรือขุดเหมืองทอง ทิ้งคู่ไว้ให้มันเสพสมในกามบ้างนะครับ จะได้ ออกลูกได้อีก
    อันดับสุดท้าย มันหลับ หรือ บาดเจ็บ
    ถ้ามันหลับก็รอมันตื่นครับแล้วจะทำต่อเอง ถ้ามันบาดเจ็บต้องรอให้หายดี หรือตายๆไปแล้วตั้งคนใหม่มารับหน้าที่แทน

พิเศษ รีบๆหาเตียงให้เค้าซะ ไม่งั้นคุณจะเจอเหตการ
    นั่งหลับอยุ่ที่เวิคชอป งานไม่เดิน คนอื่นมาทำต่อก็ไม่ได้ (เวอชั่นใหม่มีเตียงแบบง่ายครับ เป็นกองฟาง สบายเลย)
    บาดเจ็บไม่เคยรอด?
    ลองเพิ่มสกิลดูแลให้คนของคุณหรือ ผมแนะนำให้ สร้างอาชีพหมอขึ้นมาเลย และตั้งให้มันดูแลคนเจ็บอย่างเดียว
    แล้วมันจะคอยหาข้าวหาน้ำให้คนเจ็บจอมสำออยครับ ส่วนเรื่องสร้าง ผ้าพันแผล ผมยังไม่แน่ใจว่ามันช่วยได้หรือเปล่า?

เอาล่ะรำคาญผมแล้วใช่ม้า 555 ขอให้สนุกกับเกมนะครับ มีไรก็มาถามใหม่
    เล่าสู่กันฟัง
    ขอบคุณมากครับ ผมเบื่อตรงมีคนเพิ่มแล้วก็อปบินก็มา สรุบคนเก่าตายคนใหม่รอด ฮ่าๆ แล้ว ใส่อาวุธไงครับ สร้างมาบานแต่มันไม่เอามาใส่

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    ต้องตั้งกองกำลังเสียก่อนนะครับ
    ไปที่ มิลิทิลี่ (พิมพ์ถูกเปล่าหว่า) และไปตั้ง Sq.. อะไรนี่แหล่ะ และเลือก เบสิคฟอเมชั่นให้หน่วย(แก้ไขฟอเมชั่นเองได้นะ)
    แล้วเลือกคนไปเป็นทหารครับ หน่วยนึงจุได้5คน แล้วมันจะไปหยิบอาวุธ เสื้อผ้ามาใส่เอง
    หรือจะเลือกให้มันก็ได้ ยุ่งยากขึ้นอีกหน่อย ไปต่อที่ส่วนล่างกันน่อ

ถ้าไม่ได้อยากให้คนไปเป็นทหาร
    ให้ไปที่ มิลิทาลี่(พิมพ์ไม่เหมือนเดิมแหะ)อีกน่ะแหล่ะ ไปจัดการที่ ยูนิฟอมครับ
    เซทว่า ฟอมไหน ใส่อะไรบ้าง
    แล้วค่อยไปที่ โปปุเลชั่น ไปเซทยุนิฟอมให้แต่ล่ะคนครับ(น่าจะเซทที่ อาชีพนะ)

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผ้าพันแผลจำเป็นสุดๆ ครับ เลือดงี้ไม่ก็บาดเจ็บ ไม่หายถ้าไม่มีผ้าพันแผล เลือดออกตายไปหลายคละ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    783
    คือว่า สั่งให้มันตีหมีได้มั้ยอะ มันเจอหน้าทำเหมือนเจอของใหญ่ หนีหมด พอเจอก็อปบิล มากี่ตัววิ่ง บวกอย่างเดียว- -

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ตั้งได้คับแต่อย่าเลยหมีโหดกว่าก็อปบิล หมีฆ่ากอปล็อปไปหลายตัวละตอนผมนั่งดูมันสู้กัน แล้วก็ตั้งให้มันหนีก็อปได้แต่มันก็หนีแบบโง่ๆไปติดตรงมุมๆ ขอบๆ ทั้งที่แม้งมีที่โครตเยอะเจือกไปออกันตรงมุม = = แต่ก็ดีกว่าวิ่งเข้าไปตีถ้าไม่ใช่ทหาร แล้วถ้าจะตั้งให้ทำอะไรก่อนต้องตั้ง priority ปกติอยู่ที่ 5 ยิ่งน้อยยิ่งสำคัญ

กล่าวขอบคุณ
    382
    คือว่า สั่งให้มันตีหมีได้มั้ยอะ มันเจอหน้าทำเหมือนเจอของใหญ่ หนีหมด พอเจอก็อปบิล มากี่ตัววิ่ง บวกอย่างเดียว- -
    ให้ปรับแต่งฟอเมชั่นเอานะครับ เอาออกให้หมด แล้วเวลาตัวอะไรมาทหารจะไม่ไปตีเองครับ แต่เราสามารถกดหยุดเกม กดที่ตัวผู้บุกรุก เลือกคำสั่งโจมตี แล้วทหารจะมาโจมตีได้ครับ
    ดีฟอลของเบสิคฟอเมชั่น มันจะตีหมีทันที อาจทำให้ตายหมดยกกองได้ อิ

กล่าวขอบคุณ
    382
    มีเวอชั่นใหม่ มาไหมครับ?
    ไม่ได้เล่นปีนึงแล้ว คิดถึง

(เห็นคอมเม้นตัวเองในกระทู้นี้แล้ว ขนลุก [ตูลืมเกมนี้ไปหมดแล้ว] ซู่เบย)

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ตอนนี้เวอร์ชั่นล่าสุดคือ 0.9.14 เพิ่มไอเทมใหม่ และระบบโยกย้ายของในคลัง ตัวเกมจากอันนี้ http://vk.com/gnomoria เป็นเว็บภาษารัสเซีย แต่อัพเวอร์ชั่นไวดี

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TEN อ่านกระทู้
    ตอนนี้เวอร์ชั่นล่าสุดคือ 0.9.14 เพิ่มไอเทมใหม่ และระบบโยกย้ายของในคลัง ตัวเกมจากอันนี้ http://vk.com/gnomoria เป็นเว็บภาษารัสเซีย แต่อัพเวอร์ชั่นไวดี
    รู้สึกขอบคุณพระเจ้า ที่คำว่าดาวโหลด เป็น ภาษาอังกฤษ
    กำลังโหลด ขอบคุณครับ

ว่าแต่ TEN นี่ ผมคุ้นๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    4,453
    ถ้าเกมแบบนี้แลนได้ คงสนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    14
    TEN เดียวกันน่ะแหละ จำไม่ผิดคนหรอก

ตัวเกมเวอร์ชั่นหลังๆแร่หายากขึ้นเยอะ เพราะหยิบเกราะม้อนมาใส่เลยไม่ได้เหมือนแต่ก่อนแล้ว ต้องใช้วิธีค้าขายแทน ไม่ก็ส่งคนไปด่าพวกก๊อบบลิ้น มันจะได้มาบุกเยอะ จะได้เก็บเนื้อ กับแร่มาทำเกราะได้ไวๆ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอถามวิธี สร้างพื้นที่การค้า ผมสร้าง Karket Stall แต่มันไม่มีคนมาเลย
    ขอถามอีก1 ข้อ มีวิธีแก้ซอมบี้มั้ยครับ เกมโอเวอร์เพราะซอมบี้มา 4 วันละ
    ขอบคุณครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    เกมนี้ยังมีการอัพเดตอยู่รึเปล่าหรอครับ.. ?
    พึ่งมาเห็นเกมน่าเล่นมากๆครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Snap69 : 13th October 2014 เมื่อ 15:16

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ใครเห็นช่วยตอบหน่อยค๊าบบบ.. เหมือนจะไม่มีคนแล้วเลย
    ขอถามนิดครับ.. โต๊ะคราฟของต่างๆบางอันมันสามารถคราฟของชนิดเดียวกันได้อะครับ
    มันต่างกันมั้ยเวลาคราฟจากอันไหนๆ.. พวกของที่คราฟได้มันมีคุณภาพมั้ยครับ?

กล่าวขอบคุณ
    14
    โต๊ะคราฟมีผลต่อความไวในการสร้าง+สกิลของคนสร้าง เช่นโต๊ะคราฟแท่งหินกับไม้ซุงที่ได้ตอนแรกสุด จะผลิดไม้แปรรูปได้ช้ากว่าโต๊ะที่มีเลื่อยตัดไม้ประมาณเท่าตัวเป็นต้น

คุณภาพของขึ้นอยู่กับฝีมือของตัวที่ทำ คนที่มีสกิลสูงจะสร้างได้ไวและมีคุณภาพมากกว่า แต่ของจำพวกอาวุธและเกราะสามารถอัพคุณภาพได้โดยการเอาไปใช้งาน เช่นดาบ ยิงใช้บ่อย+ฆ่าม้อนได้เยอะก็สามารถกลายเป็นดาบในตำนานได้(+พลังโจมตีเยอะมาก) แต่พวกเกราะส่วนใหญ่โดนตีแตกก่อนจะได้เลื่อนระดับ

แล้วก็ถ้าอยากรู้ว่ามีอะไรใหม่ลิ้งนี้เลย http://forums.gnomoria.com/index.php?topic=518.0

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    ลองดูๆ คล้ายกับTOWNจัง ผมคงรับมือไหว