ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332

อยากทราบ ผู้ปกครองท่านเป็นเเหมือนผู้ปกครองผมไหม!

ต้องบอกก็เลย่าไม่ได้มีอะไรมากมายจริงๆแค่อยากรู้นิสัยของพ่อแม่ ทุกๆคนที่เป็นเกมส์เมอร์ อะไรทำนองนี้

คือว่าผมก็ยังเรียนอยู่นะแต่ตอนนี้ออกฝึกงานเลยได้เงินเดือนนิดๆหน่อยๆ และเวลาไปฝึกงานก็ได้เงินจากพ่อแม่นี่แหละ แล้วเรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้เงินจากที่ฝึกงานมากลับบ้านกำลังจะออกไปซื้อเกมส์นี้แหละ(แท้)แต่พ่อแม่ผมชอบถามเกี่ยวกับเรื่องเงิน ชอบถามว่าเงินไปไหนอะไรยังงี้มันทำให้ผมลำบากใจมากเลยครับ ผมก็ตอบไปว่าซ์้อเกมส์ ท่านก็ทำหน้าตาไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ ผมงงมากเลยครับทั้งๆที่ท่านสอนผมไว้ตอนเด็กๆว่าอยากได้อะไรให้หาเงินเอง แต่ทำไมมาตอนนี้มันไม่เหมือนคำที่เขาพูด ผู้ปกครองใครเป็นบ้างครับ ผมไม่รู้สึกสบายใจเลยจริงๆ อยากเล่นก็อยากเล่น แต่ก็ไม่อยากฟังพ่อแม่บ่น T^T

ปล.ผมก็ไม่ใช้เกมส์เมอร์อะไรหรอกผมเล่นแท้แต่ใน ps 3 นานๆทีซื้อซักเกมส์เถอะ ... ขนาดผมมี ps3 มานานแล้วยัง มีอยู่แค่ 2 เกมส์เอง Call of duty BO กับ Naruto storm 2-3 แค่นี้เอง = =
    เวลาเล่นคอมก็คุยแต่กับเพื่อนเกมส์แทบไม่ได้เล่นบ่อยๆ ขนาด AC 3 กว่าผมจะเล่นจบก็ฟาดไป 4 อาทิตย์โน้นแหละเล่นๆหยุดๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkperson50 อ่านกระทู้
    พ่อแม่คงอยากให้ จขกท.เอาเงินไปใช้กับสิ่งที่มีประโยชน์มากกว่านะครับ ซื้อหนังสือเรียนอะไรงี้
    บางทีท่านก็กลัวด้วยว่าเราอาจจะเอาไปเล่นการพนัน ไม่ต้องคิดมากผู้ใหญ่เขาเป็นห่วงเฉยๆ
    ถ้ายังไง จขกท. ก็แบ่งเก็บไว้บ้างก็ดีนะครับ อย่าใช้เล่นจนหมดหล่ะ
    ผมก็แบ่งแหละ ครับ แต่ที่ทำให้ท่านมองผมอย่างงี้เพราะผมเลือกเรียนช่าง มั่งครับ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 21st May 2013 เมื่อ 18:44

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    5555555555555 คุณเป็นเหมือนผมเลย พ่อแม่ถามตลอดครับว่า ตังมีอยู่เท่า ไหร่ แล้วถามตอนที่ผมไปซื้อของที่ผมอยากได้มาแล้วด้วยน้ะ ฮ่า ๆ แต่เขาก็ไม่ว่ารัย แค่บอกผมว่า ใช้เงินมากก็ไม่ดีน้ะลูก เก็บ ๆ ไว้บ้างก็ได้ ผมก็ได้แต่ ครับๆ
    แต่ผมก็มีเงินเก็บไว้อีกส่วน น้ะ แบบ ครึ่งนึงไว้ ซื้อของที่เราอยากได้ อีกครึ่ง เก็บเอาไว้ไม่เอาไปใช้ ครับ ฮ่า ๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    พ่อแม่คงอยากให้ จขกท.เอาเงินไปใช้กับสิ่งที่มีประโยชน์มากกว่านะครับ ซื้อหนังสือเรียนอะไรงี้
    บางทีท่านก็กลัวด้วยว่าเราอาจจะเอาไปเล่นการพนัน ไม่ต้องคิดมากผู้ใหญ่เขาเป็นห่วงเฉยๆ
    ถ้ายังไง จขกท. ก็แบ่งเก็บไว้บ้างก็ดีนะครับ อย่าใช้เล่นจนหมดหล่ะ
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    553
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เป็นเหมือนแม่ผมเลยครับ แต่ท่านอาจจะหวังดีก็ได้ ไม่อยากให้ลูกตัวเองมารู้สึกผิดเสียดายเงินทองที่หามา ถึงที่จริงแล้ว จขกท.อาจจะ เป็นเกมเมอร์ รักเกมเป็นชีวิต เล่นและมีความสุขกับเกมจนคุ้มก็เถอะ ยังไงท่านก็หวังดีนะครับ
    ปล.ไว้รอขอท่านอารมณ์ดีบ้าง เพื่อนท่านจะใจอ่อน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    เชื่อเถอะเมื่อก่อนผมก็เหมือนนาย อยากซื้อเกมอ่ะทำไม มาเดี๋ยวนี้ โหยยยยกุโครตเสียดายตังเลย 5555555+
    ใจเย็นๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมก็เป็นผมฝึกงาน เงินเดือนผม พ่อแม่ไม่เอา เค้าบอกอยากได้อะไรซื้อเลย ผมก็จัดแค่ IPOD 4 6900 แม่ผมบ่นยาวเลยพอบอกราคา

แล้วเมือตุลลปีที่แล้วผมจัด PS3+รวมแผ่นทั้งหมดตอนนี้ 15000+ ได้ ตอนนี้ยังแอบพ่อแม่อยู่เลยเวลาแกมาหาจากต่างจังหวัด ถ้าพ่อแม่รู้นะหัวขาดแน่

ตอนนี้ผมกะจะเก็บยาวๆๆแล้วค่อยเอาPS3ออกมาตั้ง 55+ แต่ผมทุกวันนี้ผมโกหกพ่อแม่อยู่เลยว่ามีตั้งอยู่หมื่นกว่า

ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจพ่อแม่บางเรื่อง แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    อยากได้อะไรให้หาเงินเอง แต่พอซื้อของเราอยากได้ ท่านก็บ่นงู้นงี้ เป็นไปได้ คุณก็ลองย้อนใส่ท่านซิว่า ทำไมตอนที่พูดครั้งก่อน กับตอนนี้ไม่เหมือนกัน อยากรู้เหมือนกันจะเกิดอะไรขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ต้องบอกก็เลย่าไม่ได้มีอะไรมากมายจริงๆแค่อยากรู้นิสัยของพ่อแม่ ทุกๆคนที่เป็นเกมส์เมอร์ อะไรทำนองนี้

คือว่าผมก็ยังเรียนอยู่นะแต่ตอนนี้ออกฝึกงานเลยได้เงินเดือนนิดๆหน่อยๆ และเวลาไปฝึกงานก็ได้เงินจากพ่อแม่นี่แหละ แล้วเรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้เงินจากที่ฝึกงานมากลับบ้านกำลังจะออกไปซื้อเกมส์นี้แหละ(แท้)แต่พ่อแม่ผมชอบถามเกี่ยวกับเรื่องเงิน ชอบถามว่าเงินไปไหนอะไรยังงี้มันทำให้ผมลำบากใจมากเลยครับ ผมก็ตอบไปว่าซ์้อเกมส์ ท่านก็ทำหน้าตาไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ ผมงงมากเลยครับทั้งๆที่ท่านสอนผมไว้ตอนเด็กๆว่าอยากได้อะไรให้หาเงินเอง แต่ทำไมมาตอนนี้มันไม่เหมือนคำที่เขาพูด ผู้ปกครองใครเป็นบ้างครับ ผมไม่รู้สึกสบายใจเลยจริงๆ อยากเล่นก็อยากเล่น แต่ก็ไม่อยากฟังพ่อแม่บ่น T^T

ปล.ผมก็ไม่ใช้เกมส์เมอร์อะไรหรอกผมเล่นแท้แต่ใน ps 3 นานๆทีซื้อซักเกมส์เถอะ ... ขนาดผมมี ps3 มานานแล้วยัง มีอยู่แค่ 2 เกมส์เอง Call of duty BO กับ Naruto storm 2-3 แค่นี้เอง = =
    เวลาเล่นคอมก็คุยแต่กับเพื่อนเกมส์แทบไม่ได้เล่นบ่อยๆ ขนาด AC 3 กว่าผมจะเล่นจบก็ฟาดไป 4 อาทิตย์โน้นแหละเล่นๆหยุดๆ

ผมก็แบ่งแหละ ครับ แต่ที่ทำให้ท่านมองผมอย่างงี้เพราะผมเลือกเรียนช่าง มั่งครับ!
    เราว่าท่านคงคิดถึงอนาคต ว่า วันใดวันหนึ่งหากท่านไม่อยู่ แล้วนายยังใช้เงินยังงี้โดยทีนายไม่ยั้งคิด

คือมันเป็นความเคยชินถึงบอกห้ามได้ แต่มันจะกลายเป็นสิ่งที่เรียกว่าเอ่อๆ ไม่ได้แรงนะแต่ผมก็เป็นสันดานนอะครับ

นั้นละ ก็พยายามทำความเข้าใจกับแกว่า ทำงานจริงๆผมไม่เป็นงี้หรอก ก็ดีเน้ออ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ถ้าคุณมีลูก คุณจะเข้าใจครับ ว่าทำไม

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    แต่ผู้ปกครองผมบอก"ถ้ารู้จักเก็บก็ต้องรู้จักใช้ด้วย"คือเวลาผมมีเงินเก็บเยอะๆก็บอกใช้มั้งเถอะจะเก็บไว้ให้ปลวกกินรึไงแต่พอใช้ก็บอกเก็บไว้มั้งนะอย่าใช้เปลืองก็ไม่มีอะไรหรอกครับแค่จะบอกว่าเขาคงแค่กลัวเราเอาเงินไปใช้ในทางที่ผิดน่ะครับ

ปล.ปกติย่าผมเป็นคนงกมากแต่จะออกรถทีออก BMW

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    กับพ่อผมพอรู้เรื่อง แต่กับแม่ผมนี้ปลงเลยละครับ ถ้าเค้าพูดอะไร บ่นไร ด่าไร แสดงอะไร คือเราต้องเฉยๆ ไปเลย ปล่อยวางไปไม่ต้องเอามาคิดเลย - -

:: BENZMASTERZ ::
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เหมือนผมเลย ท่านสอนตอนเด็กว่าอยากได้อะไรให้เก็บตังส์ซื้อเอง ไม่นานมานี้

ผมก็เลยซื้อGaming Gear Mouse and Keyboard โดนด่าเละครับ

หาว่าซื้ออะไรที่ไม่มีประโยชน์ ก็ผมอยากได้แล้วผมก็เก็บตังส์ซื้อเองแท้

เพื่อนข้างบ้านซื้อการ์ดจอใหม่ ทั้งๆที่ของเก่ายังเล่นได้สบายๆ ไม่เห็นพ่อแม่เขาว่าไรเลย

แต่ของผมโดนด่าตลอดเลย แถมบอกว่าจะไม่ให้ตังส์ด้วย บอกว่าที่ซื้อๆก็ตังกุทั้งนั้นแหละ
    - Satisfaction Space : Gamer Frontier -

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gorbyz อ่านกระทู้
    ถ้าคุณมีลูก คุณจะเข้าใจครับ ว่าทำไม
    ตามนี้เลยครับ ไม่ต้องถึงมีลูกหรอก ลองจนแบบต้องเจียดเงิน แบ่งซื้อข้าวกัน นับแล้วนับอีกแล้วไม่มีใครให้พึ่งให้ยืมด้วยน่ะ ถึงจะรู้คุณค่าของเงิน พ่อแม่ จขกท.คงเป็นห่วงมั้ง คิดหน้าคิดหลังก่อนซื้อหล่ะกัน
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher