ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ดูหนังออนไลน์

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค/Donation
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 31

ผมจะซิ่วตอน ปี1เทอม1 ดีมั้ยเมื่อรู้ว่ามันไม่ใช่

ผมจะซิ่วตอน ปี1เทอม1 ดีมั้ยเมื่อรู้ว่ามันไม่ใช่

คือผมเรียนอยู่มหาลัยแห่งหนึ่งครับ เรียนสาขา ออกแบบแฟชั่นและสิ่งทอ ผมรู้สึกว่ามันไม่ใช่อย่างที่ผมถนัดครับ รู้สึกเหนื่อย
    พยายามทำความเข้าใจทุกอย่าง แต่มันเหมือนสมองไม่รับรู้เลยครับ สอบก็ออกมาไม่เคยดี ทำงานก็พอได้ครับไม่ถึงกับแย่
    แต่ตัวผมอยากจะไปเรียน ออกแบบนิเทศศิลป์ครับ เพราะตัวผมถนัดเรื่องพวกนี้มากกว่ามาจับผ้า ดูลายผ้า และต้องศึกษาเกี่ยวการผลิตผ้า
    มันไม่ไหวครับ ใจจริงผมไม่อยากจะเสียเวลาเลยครับ แต่กลัวว่าเรียนไปแล้วจะถูกรีไทร์
    แต่ก็พอมองกลับไปก็ยังมีพ่อ แม่ ปู่ ย่า ที่คอยส่งเรียนไม่อยากทำให้ท่านผิดหวัง
    อยากจะตะโกนบอกว่าผมไหวก็กลัวเค้าจะเสียใจผมจะทำยังไงดีครับ
    ขอคำปรึกษาจากชาว JKG ด้วยครับ ขอบคุณมาก

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,180
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,248
    ผมก็เหมือนกับพี่ครับ

อย่างผมอะออกเลย เสียเวลาได้ แต่ไม่ยอมเสียสิ่งที่ตัวเองรักตัวเองชอบ

และอยากจะทำจริงๆ ไปตามทางที่ฝันไว้ดีกว่าไปทางที่ไม่ใช่จุดหมายของเราครับ

แต่ก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนครับ

จะพยายามเรียนก็ได้ พ่อแม่บางคนจะไม่เข้าใจครับ

แต่อย่างผมแค่ทำสิ่งที่ตัวเองชอบก็มีความสุขพอครับ เวลาหรือเงินมันซื้อไม่ได้

ตายไปก็ไม่เสียชาติเกิดครับ ความคิดผมนะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    เลือกสิ่งที่ใช่สำหรับเราดีกว่าครับ เพราะถ้าเรียนจบออกไปแล้วเราต้องอยู่กับมันทั้งชีวิต...

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: