ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    Blog Entries
    1

Exclamation สยอง! สุนัขหิวโซกินเจ้าของตัวเองเหลือแต่กระดูก

ใครที่เลี้ยงสุนัขหรือสัตว์เลี้ยงอื่น ๆ ต้องมาดูข่าวนี้ไว้เป็นอุทาหรณ์ เพราะล่าสุดมีเหตุการณ์สะเทือนขวัญเกิดขึ้น เมื่อมีสุนัข 7 ตัวในประเทศอินโดนีเซีย ซึ่งถูกเจ้าของทิ้งให้อดอาหารและน้ำนาน 2 สัปดาห์ รุมกัดเจ้าของจนเสียชีวิตในสภาพน่าอนาถ

เหตุการณ์สุดสลดครั้งนี้เกิดขึ้นกับนายอันเดร ลุมโบก้า อายุ 50 ปี เจ้าของสุนัขทั้ง 7 ตัว ซึ่งถูกพบเป็นศพอยู่ในบ้านพักของตัวเอง ด้วยสภาพน่าอนาถ โดยพบกะโหลกศีรษะที่ห้องครัวและพบร่างที่ถูกกัดแทะเละเทะบริเวณหน้าบ้าน

เจ้าหน้าที่ตำรวจได้เปิดเผยถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นว่า นายลุมโบก้า ถูกพบเป็นศพโดยเจ้าหน้าที่ รปภ.รายหนึ่ง ที่ได้โทรแจ้งให้เจ้าหน้าที่ทราบ ทั้งนี้จากการคาดการณ์และสันนิษฐานจากที่เกิดเหตุ ทางเจ้าหน้าที่ก็ลงความเห็นกันว่า สาเหตุการเสียชีวิตครั้งนี้น่าจะมาจากสุนัขที่เขาเลี้ยงไว้ ซึ่งอยู่ในสภาพที่หิวโซ ไม่ได้กินอาหารและน้ำเลยนับตั้งแต่ที่นายลุมโบก้าไม่อยู่บ้านเมื่อสองอาทิตย์ก่อน และเมื่อเขากลับมา จึงทำให้เกิดเหตุการณ์สลดนี้ขึ้น

อย่างไรก็ดี นอกจากจะพบศพของนายลุมโบก้านี้แล้ว ทางเจ้าหน้าที่เองยังพบกระดูกสุนัขอีก 2 ตัวในบ้าน ซึ่งก็เป็นที่เชื่อกันว่า น่าจะเป็นสุนัขที่หิวโซได้กินกันเองเพื่อประทังความหิวโหยนั่นเอง

เครดิต : Kapook

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    สุนัขโหดจัง น่ากลัว

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    สงงสารหมาอ่ะ เข้าใจความรู้สึกมันเลย คงจะหิวมากๆ

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ข่าวนี้ได้ดูแล้ว .. คงจะเป็นเครื่องเตือนใจใครหลายๆ คนได้ สุนัข มันก็มีความรู้สึก มีชีวิต จิตใจไม่ต้องจากคนหรอก เวลาเอามาเลี้ยงตอนเด็กๆ เขาน่ารักก็รักกันจริง โตมาหน่อย ข้าวไม่ให้ น้ำไม่อาบ แล้วยังด่าว่าสกปรก โสโครก ขับไล่ เฮ้ออ คนเรา ..
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    พูดได้แค่น่ากลัว...

สุราษฎร์ธานี ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,782
    อาหารและน้ำนาน 2 สัปดาห์ รุมกัดเจ้าของจนเสียชีวิตในสภาพน่าอนาถ

สมควรฮ่าๆๆ
    Celeron 500 MHz ram 256 M

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    น่ากลัวมาก ๆ เลยครับ
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    โห น่ากลัวมาก

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ข่าวเด็ดมาก - *-
    We've got company Captain Price

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ลืมให้อาหารมั้งครับ ทำไมต้องด่าเจ้าของซ้ำด้วยล่ะครับ ถ้าเขาไม่เลี้ยงแล้วทำไมไม่ปล่อยเลยล่ะ ยังต้องมาทรมานมันยังงี้ด้วย หมาตั้ง 7 ตัวเลยนะนั่น(น่าจะ9 รวมตัวที่ตายด้วย) ถ้าลงโทษละก็อดข้าว 3 วันก็โหดเกินพอแล้วครับ ทำไมชอบคิดในแง่ร้ายกับของเจ้าของกันจัง ใช้เหตุผลบ้างครับ เค้าก็รู้อยู่ว่าเก็ยหมาไว้ 2 อาทิตย์อาจตายได้เลย ผมว่าเขาน่าจะลืมหรือติดงานเร่งด่วนสักอย่างนี่แหละ ไม่น่าจะไปด่าเขาซ้ำเติมเลยนะ สงสารคนมากกว่าหมาอีก คงทรมานน่าดู โดนรุมกัดจนตายด้วยคมเขี้ยวของสุนัขทื่อๆ แต่เจ้าของก็เอาใจใส่ได้อย่างไม่เท่าที่ควรนั่นแหละ ลืมหมาได้ไง ตั้งหลายตัว

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sawarach1996 อ่านกระทู้
    ลืมให้อาหารมั้งครับ ทำไมต้องด่าเจ้าของซ้ำด้วยล่ะครับ ถ้าเขาไม่เลี้ยงแล้วทำไมไม่ปล่อยเลยล่ะ ยังต้องมาทรมานมันยังงี้ด้วย หมาตั้ง 7 ตัวเลยนะนั่น(น่าจะ9 รวมตัวที่ตายด้วย) ถ้าลงโทษละก็อดข้าว 3 วันก็โหดเกินพอแล้วครับ ทำไมชอบคิดในแง่ร้ายกับของเจ้าของกันจัง ใช้เหตุผลบ้างครับ เค้าก็รู้อยู่ว่าเก็ยหมาไว้ 2 อาทิตย์อาจตายได้เลย ผมว่าเขาน่าจะลืมหรือติดงานเร่งด่วนสักอย่างนี่แหละ ไม่น่าจะไปด่าเขาซ้ำเติมเลยนะ สงสารคนมากกว่าหมาอีก คงทรมานน่าดู โดนรุมกัดจนตายด้วยคมเขี้ยวของสุนัขทื่อๆ แต่เจ้าของก็เอาใจใส่ได้อย่างไม่เท่าที่ควรนั่นแหละ ลืมหมาได้ไง ตั้งหลายตัว
    ในข่าวจริงๆ เจ้าของ ออกไปเที่ยวครับ ... สมควร ?
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Durex52 อ่านกระทู้
    ในข่าวจริงๆ เจ้าของ ออกไปเที่ยวครับ ... สมควร ?
    เจ้าตัวจะไปเที่ยวทำไมไม่หาคนดูเเลล น่าจะรู้ตัวนะว่าไปเที่ยวนานละ? จริงไหม ผมรู้ตัวว่าไปเทีย่วนาน ยังให้คนมาดูเเทนเลย?
    เจ้าของมันก็ผิดเต็มๆตามข่าว สมควรตายละ 7 ตัว

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    เหลือแต่กระดูก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    โห มันขะยำเจ้าของจนเหลือแต่โครงกระดูกเลยหรอเนี่ย เป็นหมาป่าหรือหมาบ้ากันแน่ว๊าเนี่ย ???!!!

โหดอ่ะ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง --
    My Center [Coming Soon In JKG]

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    ให้ตายเถอะ
    อะไรมันจะขนาดนั้น
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    It was the owner's fault. = =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sepiaraphy37 อ่านกระทู้
    It was the owner's fault. = =
    เห็นด้วยๆ ผวาง่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    แน่นอนจริงๆ หมากินเจ้าของ

๏[ Plai+++ ]๏
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,544
    หัวอยู่ห้องครัว

ตัวอยู่หน้าบ้าน คาบไปไกลจังงง

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    สงสารสุนัขครับ แต่ก้หน้ากลัวเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    สยองสุดๆ
    ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ไม่น่าเลยจะสงสารหรือสมควรโดนดี น่าจะฝากข้างบ้านให้อาหารก็ได้นี้หน่า เวรกรรมๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โห ตอนแรกผมนึกว่ากระทู้ดัก ที่ไหนได้ ชัดเจน - -*

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    อะไีรจะขนาดนั้น ออกจากบ้านไปตั้ง 2 อาทิตย์ก็น่าจะคิดถึงเรื่องให้ข้าว น้ำ สุนัขที่บ้านด้วยสิ

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    1
    ผมก็ว่าน่ากลัวครับ

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp