ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388

Question ใครพอจะมีวิธีแก้ปัญหาเรื่องเบื่อโรงเรียนบ้างครับ

คือตอนนี้ผมก็ขึ้น ม.5 แล้วนะครับเรียนมาก็เกือบจะ 1 เดือนเต็มๆแล้วหล่ะ ผมรู้สึกเบื่อโรงเรียนมากไม่ค่อยอยากไปโรงเรียนซักเท่าไหร่ ทั้งๆที่ไปโรงเรียนก็มีเพื่อนตั้งมากมาย
    เจอเพื่อนเยอะแยะได้เล่นได้คุยสนุกกับเพื่อนๆ ผมเรียนสาย วิทย์-คณิต นะครับก็เรียนๆแบบคนปกติแหละครับเกรดก็ไม่ได้สวยไม่ได้แย่สำหรับผมนะทำเต็มที่ละ (2.8)
    ผมไม่รู้จะทำยังไงกับตัวเองดี เคยเป็นไหม ไปโรงเรียนแล้วไม่มีความสุขเลย
    หดหู่กับการเรียนการสอน ผมว่าความรู้สึกแบบนี้มันแย่นะครับ คือช่วงนี้มีการให้ท่องจำ มีการบ้านนิดๆหน่อยๆ แต่ผมกับขี้เกียจจะทำมากๆเลย ทั้งๆที่ผ่านมาจะรีบทำให้เสร็จก่อนเลย
    ถ้าเป็นแบบนี้ไปนานๆคงจะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่แน่ชีวิต
    .
    .
    .
    .
    .
    บางทีผมก็คิดนะว่าเป็นที่โรงเรียนผมด้วยหรือเปล่า จากวิชาที่ผมเคยชอบแต่ทุกวันนี้กับไม่มีเลย โรงเรียนผมเห็นงานผมเป็นแค่คะแนนชิ้นนึงเท่านั้นในปีที่ผ่านมาไม่มีความหมายอะไรเลย
    ไม่มีกิจกรรมที่ผมรอคอยที่จะได้ร่วมสนุกเช่น การแข่งขันด้านวิชาการ หรือไม่ก็ มีประกวดดนตรี หรืองานประจำปีซึ่งที่ รร ผมไม่มี "หรือผมเป็นคนคิดมากกับชีวิตเกินไป"
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    เมื่อคุณจบมา ก็จะรู้สึกเองแหละครับว่ามันไม่น่าเบื่อ ไปเจอเพื่อนอย่างพร้อมหน้าทุกวันนี้มีความสุขที่สุดแล้ว. 'ผมเพิ่งจบม.หกมา. ยังอยากกลับไปนั่งเรียนพร้อมกับเพื่อนๆเลยครับ อย่าเพิ่งเบื่อเลยเชื่อผมเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภภาระของลูกหลาน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ลาออก คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณาใส่ข้อความอย่างน้อย 10 ตัวอักษร

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ที่ไหนซักแห่งในซิดนี้
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    คุณไม่ได้คิดมากหรอกครับ ใจเย็นๆมองหาที่พึงทางใจ

นะจ่ะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ลาออก คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณาใส่ข้อความอย่างน้อย 10 ตัวอักษร
    กรรม โดนแย่งตอบก่อนละ เซ็ง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    น่ารักกันจังง ให้ผมลาออก 5555
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    เรียนสายเดียวกับผมเลยครับ งานเยอะมากบางครั้งผมก็มีความคิดแบบคุณนั่นแหละ - - ทำใจสู้เข้าไว้เถอะครับ.. อีกไม่กี่ปีคุณก็จบแล้ว

ก็จริงๆ มันก็มีเหนื่อยบ้างละนะ ลองแบ่งเวลาให้ดีครับ พัก - เรียน บางวันการบ้านมา**** ได้ทุกคาบ ปวดกบาล

กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 381
    ลองออกมาอยู่บ้านเฉยๆครับ แรกๆอาจไม่เบื่อ
    แต่ถ้าอยู่ไปนานๆจะรู้เองครับว่าไม่ได้ไปโรงเรียนมันน่าเบื่อแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ชีวิตในช่วงวัยเรียนเป็นอะไรที่สนุกที่สุดแล้วละครับ
    CIVIL ENGINEERING

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    สร้างแรงจูงใจขึ้นมาสิครับ
    ตอนสมัยผมเรียน แต่ผมเรียน ปวช. นะ
    ผมอยากไป รร อยากไปเจอสาวๆ อยากไปเกรียนกับเพื่อนๆ
    อยากไปเจอครูคนสวย อยากไปเล่น CS แลนกันในคอม รร
    มีหลายอย่างครับ ลองสร้างมันขึ้นมา

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ตอนที่คุณจบออกมา แล้วออกมาจากโรงเรียน เดียวรู้ เดียวรู้เลยอ่าครับ ผมก็เคยเป็นโคตรเบื่อเลย

มาเรียนก็โดด555 แต่พอจบ แล้วขึ้นมหาลัยนี้ อยากกลับไปเป็น เด็กม.ปลายจริงๆนะครับ เดียวนายมาถึงขั้นนี้ดิรู้เอง

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    เกรด 1.9 ผมยังไม่บ่น เลย ฮ่า ๆ
    ใช้ชีวิตให้เต็มทีก็ พอแล้วครับ ทำในสิ่งที่อยากทำ ตั้งเป้าอะไรใว้ก็ไปให้ถึง
    แต่. . . สำหรับ ผมแล้ว ประเทศนี้มันกๅก เกิน กว่าจะ สานต่อความฝันเนี้ยสิ
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    สิ่งที่คุณเบื่ออาจไม่ใช่"โรงเรียน"ก็ได้นะครับแต่อาจเป็น"ชีวิต" เพราะผมเองก็เคยเป็นเบื่อmangไปสะทุกอย่างแม้กระทั่งเกมซึ่งมันเกิดจากการคิดมากครับถ้าคิดมากคิดเยอะไปมันทำให้เครียดก็ไม่ต้องคิดอะไรเหมือนเดิมน่ะดีแล้วครับแล้วสักพักมันก็หายเองแหละครับ แต่ถ้าคุณเบื่อโรงเรียนจริงๆยังไงก็เรียนต่อไปเถอะครับเชื่อผมเถอะมัธยมเป็นอะไรที่สนุกที่สุดแล้วครับใช้ช่วงเวลานี้ให้คุ้มๆหน่อย ผมยังอยากจะย้อนเวลากลับไปเลยคิดถึงเพื่อนๆ TT (จะขึ้นมหาลัยปี1แล้วน่ะครับ)

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ฟังจากที่เล่าๆมา อยู่ที่ โรงเรียนมันมีแต่เรียนๆๆๆๆๆๆ อย่างเดียวใช่มั้ยครับ

ไม่มีกิจกรรม ไม่มีทัศนะศึกษา ไม่มีงานูนู่นนี่ ถึงมี ก็ไม่สนุุก งานกร่อยและ น่าเบื่อ คุณรู้สึกว่าอยู่โรงเรียนแล้วใช้ชีวิตได้ไม่เต็มที่ ทั้งๆที่กำลังจะเรียนจบแล้ว ผมพูดตรงประเด็นมั้ยครับ

เพราะผมเองก็เบื่อครับ อยู่โรงเรียน เรียนๆๆๆๆให้จบๆไปวันๆเท่านั้น มิตรภาพและความสนุกของผมอยู่อีกโรงเรียนนึงที่ผมย้ายมา

บางที life style ของเราไม่เข้ากับสิ่งแวดล้อมในโรงเรียนครับ จริงอยู่ที่เรามาเรียน แต่มันเรียนๆๆๆๆอย่างเดียว ลองคิดดูสิว่าชีวิตมันโคตรไร้สีสันเลย....

สิ่งที่ทำให้เรานึกถึงสมัยวัยรุ่น และ ชอบวัยรุ่น อยากกลับไปเรียน ม.ต้น ม.ปลายอีกครั้ง คืออะไรครับ วีรกรรม หรือ การเรียนการสอน กันแน่

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมเป็นทุกวันครับ 5555 ไป รร ไม่มีไรเลยนอกจาก เรียน เรียน เรียน แล้วก็เรียน มันไม่ค่อยมีกิจกรรมไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ยังดีนะไปโรงเรียนเจอยังได้เจอเพื่อน ผมไปก็ไม่มีเพื่อนให้เจอ ผมแนะเลยก็คือ ตัดพวกชั่วโมงเรียนพิเศษออกไปให้หมดคับ พยายามทำให้ตัวเองมีเวลาว่างให้เยอะๆ พักผ่อนให้เพียงพอ หาแฟนได้ยิ่งดียิ่งเพิมแรงจูงใจให้อยากมาโรงเรียน

ยังดีคับมหาลัยจะเจออาการหนักกว่าโดยเฉพาะเรียนคณะที่ตัวเองไม่ชอบ และไม่รู้ว่าวิชาที่เรียนมันทำแมวอะไรได้ พอขึ้นปี3นี้ สุดๆคับ ในหัวจะคิดตลอดจบไปจะทำอะไรดีกับชีวิต แล้วทุกวันนี้เราไปมหาลัยเพื่ออะไร แล้วไอ้20ปีที่ผ่านการศึกษาไทยมันให้อะไรตู เครียดคับเครียดกับอนาคตอันหดหู่ของตัวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 25th May 2013 เมื่อ 09:54

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ทนไปเถอะครับ คุณน้อง พอจบไปทำงานแล้วน้องจะรู้ว่าตอนเรียนสนุกกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    หาคนที่คุณชอบ แล้วคุณจะอยากมา รร. มากมายย

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jomemy อ่านกระทู้
    ชีวิตในช่วงวัยเรียนเป็นอะไรที่สนุกที่สุดแล้วละครับ
    หลายๆคนชอบพูดคำนี้ แต่ผมก็ไม่เชื่อ จนผมได้เจอจริงๆ เชื่อล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ถ้าคุณเรียนจบแล้ว คุณจะรู้เองว่าชีวิตสมัยประถม-มัธยม(แล้วแต่คน) ดี+สนุกที่สุดแล้ว

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ธรรมดาครับ ผมก็สายวิทย์ แต่ม.6ละ ผมก็เบื่อเหมือนกัน แต่ก็ต้องทนเอาครับ
    ผมว่าผมยิ่งหนักกว่่าคุณอีกนะ เพื่อนรอบข้างของผมเยอะแยะมากมาย แต่ไม่มีเพื่อนแท้ซักคน
    ขนาดกิจกรรมที่สนุกที่สุดของโรงเรียนอย่างกีฬาสี สำหรับผมมันก็ยังเป็นกิจกรรมที่น่าเบื่อที่สุด
    แต่อดทนไปเถอะครับ พอจบออกมาแล้วคุณจะรู้ว่า ช่วงชีวิตสมัยม.ปลายมันเป็นช่วงชีวิตที่ง่ายและสนุกที่สุดแล้ว

ปล.อาการเบื่อโลกแบบนี้ผมก็เป็นครับ เกิดจากอาการคิดมาก อย่างที่เรปบนๆบอกมานั่นแหละ
    แต่ถ้าไปจมอยู่กับความคิดความกังวล ของตัวเองมากเกินไประวังจะกลายเป็นโรคซึมเศร้านะครับ ระบายมันออกมาบ้าง อย่างน้อยในโลกออนไลน์ก็ได้
    God's Right Seat

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ไปตายแล้วเกิดใหม่ คุณจะไม่เบื่อ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมไม่เบื่อนะ รร ว่างผมก็ไปเล่น โดมีโน กินเงินกับพวกผู้หญิง วันหนึ่งเสียไป 100 กว่าบ้านไม่ค่อยจะได้ทุนกับเขาเท่าไร ถ้าว่างๆผมก็จะตีออกจากเพื่อนในกลุ่มไปนั่งคุยกับผู้หญิง ยิ่งเจอคนที่ชอบยิ่งไม่เบื่อเลย

ณ ตอนนี้ผมยังคิดถึงตอนที่ผมอยู่ ม.1-4 ที่ผ่านมาเลยคับแถมอยากกลับไปอยู่ ม.1 อืกรอบเลย

ป.ล.ที่เสียไป 100 กว่าๆนี้ว่าง 3-4 คาบต่อวันนะคับ สายศิลป์ก็ยังงี้แหละ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมเบิ้อเรียนมาก เกลียดโรงเรียน แต่พอมีแฟนเท่านั้นแหละ ไปเช้าไม่เคยสายเลย 555
    = C u t T e r =
    S l i m S h a d y

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    ผมไม่เบื่อนะ รร ว่างผมก็ไปเล่น โดมีโน กินเงินกับพวกผู้หญิง วันหนึ่งเสียไป 100 กว่าบ้านไม่ค่อยจะได้ทุนกับเขาเท่าไร ถ้าว่างๆผมก็จะตีออกจากเพื่อนในกลุ่มไปนั่งคุยกับผู้หญิง ยิ่งเจอคนที่ชอบยิ่งไม่เบื่อเลย

ณ ตอนนี้ผมยังคิดถึงตอนที่ผมอยู่ ม.1-4 ที่ผ่านมาเลยคับแถมอยากกลับไปอยู่ ม.1 อืกรอบเลย

ป.ล.ที่เสียไป 100 กว่าๆนี้ว่าง 3-4 คาบต่อวันนะคับ สายศิลป์ก็ยังงี้แหละ
    เอ๊ะ ท่านอยู่ รร เดียว ห้องเดียวกะตูป่าวเนี่ย 555

อยู่ ม.5/6 ครับ แถมท่านยังเล่นกะผู้หญิงซะด้วย 5555
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ