ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

{ ไมโครซอฟต์ยัน "Xbox One" ล็อคโซน ทวงคืนโดเมน XboxOne.com }

{ ไมโครซอฟต์ยัน "Xbox One" ล็อคโซน ทวงคืนโดเมน XboxOne.com }

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    ไมโครซอฟต์ ออกโรงมายืนยันว่าเครื่อง Xbox One จะล็อคโซน เครื่องเกมและซอฟต์แวร์เกมจะต้องโซนเดียวกันถึงจะเล่นกันได้ พร้อมเดินเครื่องทวงคืนโดเมน XboxOne.com และ XboxOne.net ที่มีบุคคลครอบครองอยู่ และโชว์รูปแบบกล่องเกมบนคอนโซลตัวใหม่

"Xbox One" เครื่องคอนโซลตัวใหม่ของไมโครซอฟต์จะล็อคโซน เครื่องคอนโซลและซอฟต์แวร์เกมจะต้องเป็นโซนเดียวกันถึงจะเล่นได้ หากไม่ใช่โซนเดียวกันจะเล่นไม่ได้

โฆษกของไมโครซอฟต์ยืนยันข้อมูลข้างต้นผ่าน Digital Trends ระบุว่า Xbox One จะล็อคโซนให้สอดคล้องกับนโยบายกฏหมายของแต่ละโซน เพื่อการวางจำหน่ายเครื่องคอนโซลในตลาดทั่วโลก

"เราจะทำเหมือนกับอุตสาหกรรมภาพยนตร์และเพลง โดยเกมจะต้องมีเนื้อหาตามข้อกำหนดของแต่ละพื้นที่ก่อนการออกวางจำหน่าย เราจะทำงานกับพาร์ทเนอร์ของเราตามข้อกำหนดที่ตกลงกันบนเครื่อง Xbox One"

ก่อนหน้านี้ ไมโครซอฟต์ก็ใช้ระบบล็อคโซนกับเครื่อง Xbox360 แต่ก็เปิดโอกาสให้บริษัทเกมและนักพัฒนาทำเกมแบบไม่ล็อคโซนซึ่งเปิดโอกาสให้เกมนั้นๆนำเข้าไปขายยังหลายประเทศได้ ทางด้านคู่แข่งอย่างเพลย์สเตชัน 4 ยังไม่มีการประกาศออกมาว่าเครื่องจะล็อคโซนหรือไม่ แต่สำหรับเครื่องเพลย์สเตชัน 3 ไม่มีการล็อคโซน

การเปิดตัวเครื่อง Xbox One ทำให้ไมโครซอฟต์ต้องเริ่มดำเนินการทวงคืนครอบครองโดเมน XboxOne.com และ XboxOne.net โดยไมโครซอฟต์ได้ยื่นเอกสารต่อ National Arbitration Forum หน่วยงานที่มีอำนาจในการตัดสินคล้ายศาล เพื่อให้พิจาณาสิทธิ์ในการเป็นเจ้าของชื่อโดเมน

ไมโครซอฟต์ต้องการเป็นเจ้าของโดเมน XboxOne.com และ XboxOne.net ซึ่งในตอนนี้ 2 โดเมนดังกล่าวครอบครองโดยบุคคลในลอนดอน โดยครอบครองมาตั้งแต่เดือนธันวาคมปี 2011 และจะไปหมดสิทธิ์ครอบครองในช่วงปลายปี 2016 หมายเลขคดีนี้คือ 1501205 รับเรื่องไปเมื่อวันที่ 23 พฤษภาคมที่ผ่านมา โดยตอนนี้อยู่ในขั้นตอนการพิจารณา

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

รูปแบบกล่องเกมบนเครื่อง Xbox One

ข้อมูลและภาพประกอบจาก gamespot.com อ้างอิงจาก manager

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    r.i.p 1 นาที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    กล่องไม่ค่อยสวยเลย เรียบง่ายไปหน่อยน่าจะมีลวดลายความดุนิดๆ55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย seawayyss : 28th May 2013 เมื่อ 10:51

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    เจ้าของเก่า รวยไป แต่ถ้าศาลเขาตัดสินให้ ไมโครซอฟท์ได้โดเมนไปดื้อ ๆ ก็น่าเกลียดและครับ

ถ้าไม่อยากให้มีปัญหา ซื้อโดเมนล่วงหน้าแบบ EA เลยครับ 5555555+

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ........... เงิบ

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    ยังไม่ค่อยประทับใจรูปทรงของตัวเครื่องเท่าไรดูมันเหลี่ยมๆ ไม่หรูหราเลยแฮะ ><
    [/URL]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akegame อ่านกระทู้
    ยังไม่ค่อยประทับใจรูปทรงของตัวเครื่องเท่าไรดูมันเหลี่ยมๆ ไม่หรูหราเลยแฮะ ><
    เครื่องเขามีไว้ให้เล่นไม่ได้มีไว้เพื่อตั้งโชว์นี่ครับเดียวเวลาเครื่องรุ่นใหม่ออกมาอีกก็เปลี่ยนไปใช้รุ่นใหม่กันแล้วเอาไรมากมายครับ 5555+

ปล.จริงปะละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 151
    ผมว่า ps4 น่าตามรอย psv และ ps3 นะ เพราะสองเครื่องนี้ไม่ล็อคโซนครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ทวงคืนโดเมนหรอ ตามที่เห็นในข้อมุล มีคนจดทะเบียนชื่อนี้แล้วตั้งแต่ปี 2011 ไม่ใช่การทวงคืนหรอก เพราะไม่ได้เป็นเจ้าของเดิม หรือถูกแย่งไป แต่ไมโครซอฟ อยากได้มากกว่าเลย ใช้อำนาจของบริษัท แย่งชื่อโดเมนของคนอื่นมาให้ได้ เลวใช้ได้เลย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    โดเมนคงยาก...คงจะคล้ายๆ apple สุดท้ายก็ต้องจ่ายเงินซื้อมา
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เงิบๆ ใครดันไปจดไว้ละเนี่ย
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ล็อคโซน 555 ผมว่าคงขายไม่ดีเท่าไรแน่ ถ้าทำอย่างนี้ เดียวดู PS 4 ว่าจะดีว่าอย่างไรกัน แต่ถ้าล็อคโซนด้วยละก็ยอดขายคงตกลงเหมือนกันละครับ

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    PS4 ไม่น่าล็อคโซน เพราะ PS3 และ PSV ไม่ล็อค และจะทำให้ได้เปรียบ Xbox One มากๆ
    ข่าวระบบของ Xbox One ใหม่ๆมีคนไม่ถูกใจเยอะพอสมควร

Sony คงไม่อยากให้การตลาดต้องตกเพราะล็อคโซนหรอก

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    End of Xbox

ล็อคโซนก็จบครับ ลูกค้าหนีแน่นอน
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    3DS ล็อกโซนนี้ไง ผมถึงไปซื้อPSvitaมา ล็อกโซนก็PS4ละครับ