ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับ LG

ทำไม ไม่ค่อยมีใครแนะนำให้ใช้ lg กันครับ ทั้งๆที่เครื่องคุณภาพ ผมว่าถ้าราคาเท่าๆกัน lg แรงกว่านิดนึง อย่างรุ่น 4x hd vs Xperia T ส่วนใหญ่คนแนะนำไป xt กัน

คือผมจะซื้อโทรศัพท์ใหม่ก็เล็งๆไว้หลายรุ่น ที่ทรงเหมือนๆ 2 ตัวนี้ ซึ่งมีแค่ 2ยี่ห้อนี้(มั้ง) ที่ผมคิดว่าทำมาคุ้มสุด

ที่ผมสงสสัยคือ lg มันมีข้อเสียอะไรครับ ประกันก็ให้เยอะกว่าเจ้าอื่นนะ เท่าที่ผมอ่านๆมา เลยอยากรู้ข้อเสีย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไม่ได้ใช้โทรศัพท์ LG น่ะ เเต่ใช้จอคอม กับ ตัวไร้ท์ LG ใช้มา2ปีล่ะก้ไม่มีปัญหาอะไร

เกี่ยวกันป่าวหว่า 5555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✩ Kantai Collection ✩
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,683
    "ค่านิยม" 555
    i7 4770 @3.4GHz / ASRock Z87 Extreme4 / Corsair Vengeance 16GB(4x4) @1600MHz / Asus Strix GTX 970 4GB DDR5 / Cooler Master GX750W

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อยากรู้เหมือนกัน

สำหรับผมแล้วพูดว่า LG มันจะถึงถึงเครื่องใช้ไฟฟ้าภายในบ้านตลอด

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    LG ศูนย์บริการค่อนข้างน้อยครับ(ศูนย์ซ่อมมือถือ)
    ผมเองก็ใช้ LG Nexus 4 อยู่ครับ ไม่เห็นมันมีปัญหาอะไรเลย
    ยกเว้นเรื่องอุปกรณ์เสริม เช่น เคส ฟิล์มกันรอย อะไรแบบนี้หายากครับถ้าเทียบกับแบรนด์อื่นๆ อย่าง Apple,Samsung อะไรแบบนี้น่ะครับ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ผมก็ใช้อยู่ ที่ใช้เพราะมันไม่ใช่ LG เต็มตัว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starscream อ่านกระทู้
    LG ศูนย์บริการค่อนข้างน้อยครับ(ศูนย์ซ่อมมือถือ)
    ผมเองก็ใช้ LG Nexus 4 อยู่ครับ ไม่เห็นมันมีปัญหาอะไรเลย
    ยกเว้นเรื่องอุปกรณ์เสริม เช่น เคส ฟิล์มกันรอย อะไรแบบนี้หายากครับถ้าเทียบกับแบรนด์อื่นๆ อย่าง Apple,Samsung อะไรแบบนี้น่ะครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    LG ไม่มี LG service ใน ตจว รวมถึงใน กทม เองก็มีน้อยต่างจาก SS/Apple

มันไม่ติดเรื่อง app/game อยู่แล้วเพราะยังไงก็เป็นหุ่นยนต์เขียว

ก็คงติดเรื่อง อะไหล่ ศูนย์ซ่อม อุปกรณ์เสริม เคส ฟิล์ม

เพราะปกติ LG ใช้ซัพในการวิ่งงานซ่อมกับอะไหล่ ทำให้ต้องรอกันนานหน่อย

ばかさん !
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    Blog Entries
    3
    มันแถมแพครับ
    ง่าย ๆ
    ยิ่งกว่า SS อีก
    LG นี่อัพเดตช้ากว่าชาวบ้านเค้าตลอด (ยกเว้นให้ Nexus4 นึงตัว)

อีกอย่างคืนแบรนต์มันเป็นของเกาหลี เลยโดย SS กลบ
    แถมลูกเล่นที่มากับเครื่องมันก็ไม่เด่นเพราะ SS กลบเหมือนกัน (ส่วนใหญ่ฟังก์ชั่นที่ LG มี SS ก็มี (ไม่รู้ว่าใครก๊อบใครหล่ะทีนี้))

แถมราคาเครื่องถ้าเทียบ ราคาต่อราคาแล้ว มันได้ไม่คุ้มเท่าไหร่
    อย่าง Optimus G เนี่ยประเทศไทยเพิ่งเอามาขาย แต่ต่างประเทศเค้าขายกันเป็นปีแล้ว
    แถมพอเอามาก็ตั้งราคาซะแพง ใครมันจะไปยอมซื้อเทคโนโลยีเก่าในราคาเรือธงกัน (ถึงเจ้าตัวนี้มันจะลื่นก็เถอะ)

ถ้าราคาเท่า ๆ กันคนส่วนใหญ่มันก็หันไปมองแบรนต์ติดตลาดอย่าง SS กันมากกว่า

Boku wa kyoude Mayuki Oshiiiˋ( > ▽、< )

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    -.- บัคเยอะครับ.... = = ผมใช้ 4X มีบัคจอด้านบนกดไม่ค่อยติด.. (ไม่มีเวลาแก้ ฮ้าๆๆ)

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    เคยทำงานอยู่ LG ครับ รู้มาว่าตอนนี้เขาไม่มีบริการรับซ่อมแล้วนะครับ มือถือใหม่และเก่าถ้าเอามาเข้าศูนย์จะมีแต่เปลี่ยนอย่างเดียว
    อย่างเช่นบอร์ดเสีย ก็จะเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวถ้าเป็นก่อนหน้านี้จะซ่อมให้ครับ ซึ่งราคาก็ต่างกันมาก ส่วนเรื่องศูนย์บริการ
    ผมคิดว่า LG ศูนย์บริการยังมีมากกว่า Sony อีกนะครับของ Sony ถ้าจะส่งซ่อมก็ต้องเฉพาะที่เป็น Sony โทรศัพท์เท่านั้น
    จะไปส่งศูนย์ Sony เครื่องใช้ไฟฟ้าไม่ได้ แต่ของ LG ส่งได้หมดเลยครับที่มีศูนย์ให้บริการ และอีกอย่างค่าความนิยมในไทยด้วยครับ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

กล่าวขอบคุณ
    55
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ผมถามเพื่อความแน่ใจนะครับ ตอนแรกก็เล้ง sony ไว้ยี่ห้อเดียว พอเห็น lg ก็แอบหวั่นไหวเล้กๆ เห็นราคารุ่นที่ผมบอกไว้ มันพอๆกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    เคยทำงานอยู่ LG ครับ รู้มาว่าตอนนี้เขาไม่มีบริการรับซ่อมแล้วนะครับ มือถือใหม่และเก่าถ้าเอามาเข้าศูนย์จะมีแต่เปลี่ยนอย่างเดียว
    อย่างเช่นบอร์ดเสีย ก็จะเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวถ้าเป็นก่อนหน้านี้จะซ่อมให้ครับ ซึ่งราคาก็ต่างกันมาก ส่วนเรื่องศูนย์บริการ
    ผมคิดว่า LG ศูนย์บริการยังมีมากกว่า Sony อีกนะครับของ Sony ถ้าจะส่งซ่อมก็ต้องเฉพาะที่เป็น Sony โทรศัพท์เท่านั้น
    จะไปส่งศูนย์ Sony เครื่องใช้ไฟฟ้าไม่ได้ แต่ของ LG ส่งได้หมดเลยครับที่มีศูนย์ให้บริการ และอีกอย่างค่าความนิยมในไทยด้วยครับ
    อย่างงี้ก็เหมือน ss สิครับ เพราะตอนผมเอาโทรศัพท์ไปซ่อมก็เปลี่ยนเลยครับ พนง.บอกว่า เปลี่ยนอย่างเดียวไม่มีซ่อมผมก็ถามว่าซ่อมได้ไหม แต่เค้าบอกต้องเปลี่ยนอย่างเดียวเท่านั้น

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมแนะนำให้เล่น Sony xperia ครับผม พัฒนายาวเรื่อยๆครับ
    จุดเด่นคงรุ่นที่กันน้ำ ทนไม้ทนมือดี ชอบๆ ฮ่าๆ
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    พวกคุณน่ะยังดี เจอคนกลุ่มที่รักนิยมของญี่ปุ่นแบบผม เลิกพูดเรื่องนี้ได้เลย เสียทิ้งจบ แต่แรงจริงดีจริงเทพจริง กันน้ำทุกรุ่น มี 2 จอ จอ 3D ลายพิเศษให้เล่นอีก

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thaiemotion อ่านกระทู้
    ผมแนะนำให้เล่น Sony xperia ครับผม พัฒนายาวเรื่อยๆครับ
    จุดเด่นคงรุ่นที่กันน้ำ ทนไม้ทนมือดี ชอบๆ ฮ่าๆ
    ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    พวกคุณน่ะยังดี เจอคนกลุ่มที่รักนิยมของญี่ปุ่นแบบผม เลิกพูดเรื่องนี้ได้เลย เสียทิ้งจบ แต่แรงจริงดีจริงเทพจริง กันน้ำทุกรุ่น มี 2 จอ จอ 3D ลายพิเศษให้เล่นอีก
    เท่าที่ผมอ่านๆมา เค้าบอกถ้าคิดจะเล่น lg เกือบทุกรุ่น ควรจะเล่น มือ 2 มากกว่า เพราะมือ1 จะเจ็บตัวอย่างมาก นี่คงเป็นอีกเหตุผล ที่คนเชียร์ sony มากกว่าใช่ไหมครับ แล้วก็ lg hardware แรง แต่กลับกัน software ไม่ได้แรงตาม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    SONY ครับ ผมใช้อยู่ xperia TX ใช้ดี ไม่มีปัญหาจุกจิก

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    nokia lumia ไปดิ (หายตัว ฟิ้วววววว)
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

เท่าที่ผมอ่านๆมา เค้าบอกถ้าคิดจะเล่น lg เกือบทุกรุ่น ควรจะเล่น มือ 2 มากกว่า เพราะมือ1 จะเจ็บตัวอย่างมาก นี่คงเป็นอีกเหตุผล ที่คนเชียร์ sony มากกว่าใช่ไหมครับ แล้วก็ lg hardware แรง แต่กลับกัน software ไม่ได้แรงตาม
    เล็ง G Pro อยู่รึป่าวครับ ผมไม่รู้ว่ามันเข้าไทยรึยังน่ะ แต่ถ้าญี่ปุ่นมานานแล้ว สั่งได้เลย

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    LG มันก็มีประวัติ แต่มันก็ แล้วแต่คนเจอ

LG ผมสนใจแค่ Nexus เท่านั้น ตัวอื่นผมไปลองมาก็ ไม่ใช้แนว [ไม่ใช้แนวของชายยยย หะ!!]

สมัย ฟิกเจอร์โฟน ผมก็เคยใช้ LG เค้าทำดีล้ำดี แต่ล้ำแค่ความบาง - - อย่างอื่นไม่ไป