ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking ทำไมสาวสวยมักคู่กับหนุ่มไม่ค่อยหล่อ

หลัง จากได้มี มู้ นี้ เกิด ขึ้น !! นางฟ้ากับหมา แดก แฟ้บ ผมก็ได้ไป หา อากู๋ ว่า ทำไมสาวสวยมักคู่กับหนุ่มไม่ค่อยหล่อ

สำนวน "กิ่งทองใบหยก" หมายถึง หญิงและชายที่มีฐานะเสมอกัน ทั้งหน้าตาและรูปร่างสวยงามพอกัน มีอะไรที่เหมาะสมกัน จึงเป็นคู่ครองที่เหมาะสมกันมาก

แต่ในความเป็นจริงแล้ว ชีวิตรักของบางคนอาจไม่หล่อสวยเพอร์เฟ็กต์แบบในหนัง เพราะสาวสวยที่ประสบความสำเร็จในชีวิตคู่ มักจะมีคู่ชีวิตที่หน้าตาไม่ค่อยดี

โดยการศึกษาที่ตีพิมพ์ในวารสาร Family Psychology เผยว่า คู่สามีภรรยาที่ฝ่ายหญิงมีหน้าตาดีกว่า จะมองโลกในแง่ดี และสนับสนุนกัน มากกว่าคู่แต่งงานที่ระดับความหน้าตาดีใกล้เคียงกัน ซึ่งเหตุผลน่าจะเป็นเพราะผู้ชายให้คุณค่ากับความงามมาก ๆ ในขณะที่ผู้หญิงสนใจการมีสามีที่ดีอยู่เคียงคู่ เป็นสาเหตุให้สาวสวยอยู่กับคนไม่ค่อยหล่อได้นั่นเอง

ทั้งนี้ ถึงความงามจะขึ้นอยู่กับคนมอง แต่รูปหน้าที่สมมาตร ตาโต ใบหน้าเด็ก และสัดส่วนระหว่างเอว-สะโพก เหล่านี้เป็นลักษณะสากลที่คนมองว่างาม...สำหรับนารีแล้ว ก็คงถือว่าเป็นทรัพย์เนอะ

เครดิส postjung.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    These are old-style words. lol

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    เพราะว่า คนหล่อมันเจ้าชู้ ผู้หญิงเข้ามาหาเยอะ ยกตัวอย่าง หนุ่มหล่อ นักกีฬาโรงเรียน สาวๆชอบ เข้ามาขอเบอร์ และ อย่างผู้หญิงคนนั้น น่ารัก สวย ดูดี เข้ามาให้น้ำให้กับหนุ่มหล่อ (อย่างกะในหนัง) ทำเป็นเขิน หนุ่มหล่อยิ้ม รับน้ำด้วยความเต็มใจ จากนั้นแลกเบอร์กัน คบกัน พอผ่านได้ 2-3 เดือน หนุ่มหล่อ มีสาวคนใหม่เข้ามา เอาน้ำมาให้ คุยกันขอเบอร์ หนุ่มหล่อเริ่มหางจากสาวสวย เบอร์ 1 สาวสวยเลยถามว่า ทำไมเดี่ยวนี้เธอถึงไม่ค่อยคุยกับเรา หนุ่มหล่อตอบ เราไม่ว่าง บลาๆ ตามสไตร์หนุ่มหล่อ จากนั้นไม่นาน สาวสวย เบอร์1 จับได้ ว่าทอ ต่อว่าหนุ่ม ต่างๆนาๆ นอกใจบ้าง มีคนอื่น คำเด็ดชี้ชะตาของสาวสวยคือ เราเลิกกัน !!! หนุ่มหล่อไม่ทันคิดตอบกลับอย่างเร็ว ได้ เราเลิกกัน !!! สวยสาวอึ้ง ในคำพูด ว่าทำไมหนุ่มหล่อถึงพูดแบบนี้กับเธอ หลังจากโดนตัด ทำใจ ลืมเขาไม่ลง คิดแล้วคิดอีก ว่าจะทำไงให้ลืมเขา สาวสวยคิดได้ ว่า หนุ่มหล่อนั้นได้รักเธอแค่เพียงร่างกาย เบื่อแล้วก็ทิ้งไป หลังนั้น เมื่อมีคนรู้ข่าว ว่าเลิกกัน ก็มักจะมีคนเข้ามาปลอบใจเธอเสมอ คนที่มาปลอบใจก้มักเป็นคนที่เธอมองข้าม ว่าเอ๊ะ !!! มีคนที่รักเราจริงไหม เธอจึงคิดได้ว่า สิ่งที่เธอมองข้ามนั้นคอยปลอบใจเธอ ห่วงใยเธอ มอบความสุขให้เธอ ก็คือคน คนนั้น(คนไหนวะ) เธอจึงถามว่า ทำไมเป็นห่วงเราจัง ชายผู้สวมรอย ปล่าว เราเพื่อนกัน ห่วงกันธรรมดา สาวสวย ชอบเราปะ ชายผู้สวมรอย ชอบ เห้ยไม่ใช่ สาวสวย นายชอบเราจริงปะ ชายผู้สวมรอย ชะ ชอบ เราชอบ เธออะ จากนั้นทั้งคู่ก็ครองรักกันไปยาวนาน จบ !!!

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เเล้วเเต่คนชอบละมั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 511
    ของแบบนี้...มันอยู่ที่ใจ ♥

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zrachod อ่านกระทู้
    ของแบบนี้...มันอยู่ที่ใจ 
    ใช่เลยครับ ไม่ได้ดูที่ปัจจัยภายนอกอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    เพราะว่า คนหล่อมันเจ้าชู้ ผู้หญิงเข้ามาหาเยอะ ยกตัวอย่าง หนุ่มหล่อ นักกีฬาโรงเรียน สาวๆชอบ เข้ามาขอเบอร์ และ อย่างผู้หญิงคนนั้น น่ารัก สวย ดูดี เข้ามาให้น้ำให้กับหนุ่มหล่อ (อย่างกะในหนัง) ทำเป็นเขิน หนุ่มหล่อยิ้ม รับน้ำด้วยความเต็มใจ จากนั้นแลกเบอร์กัน คบกัน พอผ่านได้ 2-3 เดือน หนุ่มหล่อ มีสาวคนใหม่เข้ามา เอาน้ำมาให้ คุยกันขอเบอร์ หนุ่มหล่อเริ่มหางจากสาวสวย เบอร์ 1 สาวสวยเลยถามว่า ทำไมเดี่ยวนี้เธอถึงไม่ค่อยคุยกับเรา หนุ่มหล่อตอบ เราไม่ว่าง บลาๆ ตามสไตร์หนุ่มหล่อ จากนั้นไม่นาน สาวสวย เบอร์1 จับได้ ว่าทอ ต่อว่าหนุ่ม ต่างๆนาๆ นอกใจบ้าง มีคนอื่น คำเด็ดชี้ชะตาของสาวสวยคือ เราเลิกกัน !!! หนุ่มหล่อไม่ทันคิดตอบกลับอย่างเร็ว ได้ เราเลิกกัน !!! สวยสาวอึ้ง ในคำพูด ว่าทำไมหนุ่มหล่อถึงพูดแบบนี้กับเธอ หลังจากโดนตัด ทำใจ ลืมเขาไม่ลง คิดแล้วคิดอีก ว่าจะทำไงให้ลืมเขา สาวสวยคิดได้ ว่า หนุ่มหล่อนั้นได้รักเธอแค่เพียงร่างกาย เบื่อแล้วก็ทิ้งไป หลังนั้น เมื่อมีคนรู้ข่าว ว่าเลิกกัน ก็มักจะมีคนเข้ามาปลอบใจเธอเสมอ คนที่มาปลอบใจก้มักเป็นคนที่เธอมองข้าม ว่าเอ๊ะ !!! มีคนที่รักเราจริงไหม เธอจึงคิดได้ว่า สิ่งที่เธอมองข้ามนั้นคอยปลอบใจเธอ ห่วงใยเธอ มอบความสุขให้เธอ ก็คือคน คนนั้น(คนไหนวะ) เธอจึงถามว่า ทำไมเป็นห่วงเราจัง ชายผู้สวมรอย ปล่าว เราเพื่อนกัน ห่วงกันธรรมดา สาวสวย ชอบเราปะ ชายผู้สวมรอย ชอบ เห้ยไม่ใช่ สาวสวย นายชอบเราจริงปะ ชายผู้สวมรอย ชะ ชอบ เราชอบ เธออะ จากนั้นทั้งคู่ก็ครองรักกันไปยาวนาน จบ !!!
    ใช่เลย ผู้หญิงที่อกหักจากหนุ่มหล่อ แล้วถ้ามีคนมาปลอบช่วงนี้ ผู้หญิงจะคิดว่าคนที่ปลอบคือคนที่รักผู้หญิงจริง ซึ่งแน่นอน ผู้หญิงต้องการคนรักจริง มากกว่าหลอกฟันอยู่แล้ว

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แล้วแต่คนครับไม่เสมอไป

~ A Little Bitz ~
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    เพราะคน ๆ นั้นเค้าไม่ได้มองคนแค่ "ที่หน้าตา!" เพียงอย่างเดียวไงครับ ^^+

หรือไม่ก็อาจจะคิดว่าถ้าหล่อเกินไปก็เจ้าชู้ล่ะมั้ง เลยมารักคนไม่หล่อ สุขใจไม่ต้องกลัวใครแย่งแฟน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ผมว่าส่วนน้อยนะที่จะคบกันด้วยใจหน้าตาไม่เกี่ยว

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    คบกันเพราะหน้าตามันก็ เลิกกันเร็ว ผู้ชายหน้าตาดี ไม่เจ้าชู้ก็มีนะ ผมไงอิอิ(ล้อเล่น)