ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: แมวผมหาย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 103

แมวผมหาย

คือว่าตอนเช้าประมาน ตี 5.30 แมวผมมันกระโดดขึ้นรถ ย่าผมไป รถย่าผมเป็นรถ จีฟ มันไม่มีประตู พอออกไปได้ซัก 300 เมตรเองครับ แมว มันก็กระโดดลงจากรถ แล้วมันก็วิ่งเข้าป่าไป ทำไงดีครับ
    มันเป็นแมวตัวที่ผมได้มาแบบ งงๆ คือว่าตอนนั้น ผมบ่นกับคนที่บ้านว่าอยากเลี้ยงแมว แล้วอีกวันนึง มันก็มาโดนปล่อยหน้าบ้านผม ผมอยากได้มันคืนครับมีใครรู้บ้างงว่าต้องทำยังไง เพราะตอนนี้มันมีลูก 2 ตัว
    อยู่ที่บ้านแล้วลูกมันก็ร้องเดินหาแม่มันใหญ่เลยครับ ขอบคุนมากครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,714
    Blog Entries
    4
    เห็นใจเหมือนกันครับ...แต่ไม่รู้จะแนะนำยังไงดี ...

ปล..คนเลี้ยงแมวเหมือนกันครับ....^^

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ผมคิดว่ามันคงไม่กลับมาแล้วมั้งครับ นอกจากเราจะไปตามหามันเอง

เหมือนผมเลยครับ เมื่อตอนอยู่ ป.5 อยากเลี้ยงแมวมาก วันต่อมาก็มีลูกแมวมาร้องอยู่หน้าบ้าน(ดวงตายังเปิดไม่สนิทเลย)

ผมก็เลยให้ข้าวให้น้ำมันกิน แล้วมันก็มานอนหน้าบ้านผมตลอดเลย อยู่ได้2วัน พ่อผม ซึ่งนอนป่วยอยู่ที่บ้านรำคาญเสียงแมว

ก็เลยจับมันโยนออกนอกบ้าน ผมเห็นแก่พ่ออะ...ก็เลยจำใจเอาไปปล่อย มันก็วิ่งหายไปไหนไม่รู้แล้วก็ไม่กลับมาอีกเลย(จากนั้น3วัน พ่อผมก็เสีย)

แหม่...อุส่าห์ได้มาเลี้ยงแล้วแท้ๆ ดันโดนขัดขวางอีก...ถ้าพ่อผมเสียไปก่อนหน้านั้น ผมคงได้เลี้ยงมันแล้ว แต่มันก็...
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    หมาผมหายไปแบบนี้หละ 15ปีละ

มันยังไม่เห็นกลับมา = =

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ผมเข้าใจความรู้สึก จขกท. ดีครับ คนรักแมวแบบผมก็เคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้มาแล้วได้แค่้รอให้มันกลับมาสุดท้ายก็ไม่กลับมา

... " JOKERGAMETH " ...

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    เวลาแมวมันจะตายมันไปแอบตายในป่าน่ะครับ ของผมหายไป 3 เดือนเดินไปดูป่าหลังบ้านเป็นปลอกคอกับซี่โครงกระดูกตั้งอยู่ แล้วก็ถามคนใหญ่ๆ เขาว่าเวลามันแก่ตัวมันจะหลบหายเข้าป่าไปเลยครับ โดยเฉพาะแมวตัวผู้
    ลายเซ็น

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILOVEKUN อ่านกระทู้
    เวลาแมวมันจะตายมันไปแอบตายในป่าน่ะครับ ของผมหายไป 3 เดือนเดินไปดูป่าหลังบ้านเป็นปลอกคอกับซี่โครงกระดูกตั้งอยู่ แล้วก็ถามคนใหญ่ๆ เขาว่าเวลามันแก่ตัวมันจะหลบหายเข้าป่าไปเลยครับ โดยเฉพาะแมวตัวผู้
    มันยังไม่แก่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    Goodluck เหมียว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ไม่รู้ผมคนเดียวหรือเปล่าที่ฟัง เรื่องนี้แล้วขนลุก ขนลุกจริงๆครับ

เป็นเรื่องที่แปลกจริงๆ ผมคงต้องทำปลอกคอไว้กับสัตว์ที่บ้านแล้ว
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    แมวแถวบ้านผมมันมาร้องทั้งคืนโคตรรำคาญไล่มันไปก็ไม่ไป เฮ้ย... เหนื่อยใจจริ๊ง..

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ลองไปแถวป่าดูครับ ไปเรียกเมี๊ยวๆๆๆ ดู เพราะแมวผม เคยนะ

เรียกแล้วเดินเข้าไปเรื่อยๆ ถ้าป่ามันรกมากก็อย่าเดินไปลึก

เรียกอยู่ซักวันสองวัน ถ้ามันไม่มาก็ทำใจเถอะครับ หรือไม่ก็ลองถามใน pantipดู อาจจะได้คำตอบที่ดีกว่าผมก็ได้

แมวบ้านผม ชอบหนีเที่ยว หายไปเป็นวันๆแล้วก็กลับมา

ลูกแมวถ้าไม่มีแม่ แนะนำหานมแพะให้ลูกแมวกิน เลี้ยงเค้าจนโต วิธีเลี้ยงgoogle , pantip เยอะมากครับ
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoomSuperNoob อ่านกระทู้
    ลองไปแถวป่าดูครับ ไปเรียกเมี๊ยวๆๆๆ ดู เพราะแมวผม เคยนะ

เรียกแล้วเดินเข้าไปเรื่อยๆ ถ้าป่ามันรกมากก็อย่าเดินไปลึก

เรียกอยู่ซักวันสองวัน ถ้ามันไม่มาก็ทำใจเถอะครับ หรือไม่ก็ลองถามใน pantipดู อาจจะได้คำตอบที่ดีกว่าผมก็ได้

แมวบ้านผม ชอบหนีเที่ยว หายไปเป็นวันๆแล้วก็กลับมา

ลูกแมวถ้าไม่มีแม่ แนะนำหานมแพะให้ลูกแมวกิน เลี้ยงเค้าจนโต วิธีเลี้ยงgoogle , pantip เยอะมากครับ
    ผมไปตามแล้วครับ เจอด้วย ฝนตกเปียกไปหมดเลย แต่ไม่ยอมมออกมาแล้วป่าก็รกมากผมเข้าไปไม่ได้ครับ พยายามแล้ว แต่โดน ลวดหนามเกี่ยวเสื้อนักเรียนขาดเลย ผมสงสารมันครับ แมวไม่ชอบน้ำ แต่ตากฝน มันร้องเหมียววๆๆ แต่ไม่ออกมาผมกลัวมันตายครับ ผมเห็นมันแต่ผมเข้าไปเอามันมาไม่ได้

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ต้องหาอะไรล่อให้มันออกมานะครับ จขกท. แบบ บ้านผมได้ยินเสียงแกะขนมทีไร จะโผวมาหาผมตลอด พอมันหายไปก็เอาชนมมาเขย่าให้มีเสียงถุง มันก็จะมา แต่ถ้าหายไปแบบ ไม่เจอตัวก็เดินหาทั่วอะครับ

ผมก็คนรักแมว แต่ถ้าเห็นแล้วมันไม่ยอมออกมาต้องค่อยๆครับ แบบหาไรล่อนะมันจะได้ออกมา

แมวไม่เหมือนหมาครับ ถ้ามันตกใจ วิ่งแล้วหายเลยครับ ไม่ใช่หมาที่ตกใจแล้วพอเจ้าของเรียกมันจะวิ่งกลับมาหา

เอาใจช่วยครับ ไปเอาเขากลับบ้านมาให้ได้นะ ถือว่าทำบุญก็แล้วกัน แล้วแมวไว้นำโ๙คนะครับ เห็นเขาบอกว่า แมวถ้าตายจะไปเกิดเป็นคนแล้ว แมวเป็นเณรอะครับ ยายผมบอกมางี้

ไม่ได้จัดท่านะ พอดี บิดขี้เกียจ

อันนี้แมวผม มานอนหน้าคอมทุกวันเลย - -* เพิ่งถ่ายสดๆร้อนๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย assist05 : 30th May 2013 เมื่อ 21:18

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    แมว จขกท เลี้ยงมากี่ปีแล้วครับ ถ้าเลี้ยงมานานแล้ว ผมว่าเดี๋ยวคงกลับมาเอง เหมือนแมวบ้านผม มันก็มาแบบ งง เหมือนกัน
    พ่อผมก็เลยเลี้ยงมันไว้ มันอยู่มาจะ 6 ปีแล้วมันเคยหายไป 2 วันแล้วมันก็กลับมาเอง

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    ผมคิดว่ามันคงไม่กลับมาแล้วมั้งครับ นอกจากเราจะไปตามหามันเอง

เหมือนผมเลยครับ เมื่อตอนอยู่ ป.5 อยากเลี้ยงแมวมาก วันต่อมาก็มีลูกแมวมาร้องอยู่หน้าบ้าน(ดวงตายังเปิดไม่สนิทเลย)

ผมก็เลยให้ข้าวให้น้ำมันกิน แล้วมันก็มานอนหน้าบ้านผมตลอดเลย อยู่ได้2วัน พ่อผม ซึ่งนอนป่วยอยู่ที่บ้านรำคาญเสียงแมว

ก็เลยจับมันโยนออกนอกบ้าน ผมเห็นแก่พ่ออะ...ก็เลยจำใจเอาไปปล่อย มันก็วิ่งหายไปไหนไม่รู้แล้วก็ไม่กลับมาอีกเลย(จากนั้น3วัน พ่อผมก็เสีย)

แหม่...อุส่าห์ได้มาเลี้ยงแล้วแท้ๆ ดันโดนขัดขวางอีก...ถ้าพ่อผมเสียไปก่อนหน้านั้น ผมคงได้เลี้ยงมันแล้ว แต่มันก็...
    เอาไอนี้ ห่วงแมวมากกว่าพ่อ นั้นพ่อนะเว้ย อย่าพูดแบบนั้นดิ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    ต้องหาอะไรล่อให้มันออกมานะครับ จขกท. แบบ บ้านผมได้ยินเสียงแกะขนมทีไร จะโผวมาหาผมตลอด พอมันหายไปก็เอาชนมมาเขย่าให้มีเสียงถุง มันก็จะมา แต่ถ้าหายไปแบบ ไม่เจอตัวก็เดินหาทั่วอะครับ

ผมก็คนรักแมว แต่ถ้าเห็นแล้วมันไม่ยอมออกมาต้องค่อยๆครับ แบบหาไรล่อนะมันจะได้ออกมา

แมวไม่เหมือนหมาครับ ถ้ามันตกใจ วิ่งแล้วหายเลยครับ ไม่ใช่หมาที่ตกใจแล้วพอเจ้าของเรียกมันจะวิ่งกลับมาหา

เอาใจช่วยครับ ไปเอาเขากลับบ้านมาให้ได้นะ ถือว่าทำบุญก็แล้วกัน แล้วแมวไว้นำโ๙คนะครับ เห็นเขาบอกว่า แมวถ้าตายจะไปเกิดเป็นคนแล้ว แมวเป็นเณรอะครับ ยายผมบอกมางี้

ไม่ได้จัดท่านะ พอดี บิดขี้เกียจ

อันนี้แมวผม มานอนหน้าคอมทุกวันเลย - -* เพิ่งถ่ายสดๆร้อนๆ
    แมวผมมันชอบกระโดดขึ้นรถ มันเลย เป็นแบบนี้ ทำไงดี ผมสงสารมันอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    300 เมตรเองครับ รอสักพักครับ ใจเย็นๆครับ แมวผมก็เคยหาย หายไปตั้ง 1 อาทิตย์ผมก็หมดหวัง แต่อีก 2 วันมันก็มานอนตรงระเบียงเฉยเลย
    ไม่ต้องกังวลครับ แต่ถ้าทนรอไม่ได้ อีกอย่างมันมีลูกด้วย ก็พลิกป่าเลยครับ ระดมเพื่อนๆ ช่วยตามหา ผมเข้าใจครับผมก็รักแมว

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ขอบคุณทุกคนมากครับ ผมได้มันคืนแล้ว เมื่อเช้า ผม เอาลูกมันไปล่อให้มันออกมา มันรีบวิ่งกรโดข้ามลวดหนามออกมาเลยครับ ปากมันเกี่ยวกับลวดหนามเป็นแผล กลับมามันวิ่งหาลูกๆ ๆ มัน แล้วค่อยกินข้าวครับ สงสัยมันรักลูกมันมากกว่าผมส่อีก อิอิ ดีใจมากครับ ขอบคุณจริงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    วางปลาทูไว้ตามทางจนถึงบ้านครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Teerawat_s อ่านกระทู้
    ขอบคุณทุกคนมากครับ ผมได้มันคืนแล้ว เมื่อเช้า ผม เอาลูกมันไปล่อให้มันออกมา มันรีบวิ่งกรโดข้ามลวดหนามออกมาเลยครับ ปากมันเกี่ยวกับลวดหนามเป็นแผล กลับมามันวิ่งหาลูกๆ ๆ มัน แล้วค่อยกินข้าวครับ สงสัยมันรักลูกมันมากกว่าผมส่อีก อิอิ ดีใจมากครับ ขอบคุณจริงๆครับ
    ดีใจด้วยครับผม

ทำแผลให้มันด้วยนะครับ แมวขึ้นใต้รถผมเข้าใจครับไม่รู้จะแก้ยังไงเหมือนกัน แมวผมหายไปกับรถ / โดนรถทับตายตอนมาจอดหน้าบ้านสามสี่ตัวแล้ว

ของผมเวลามีรถมาบ้านนี่ต้องเตรียมดูหรือจับเลยแหละ ไม่งั้นมันจะเข้าใต้รถทันที แล้วก็โโดนเหยียบตาย

ผมเลยต้องเคาะจานแล้วมันจะวิ่งมาอย่างไวเลย
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ดีใจด้วยครับที่ได้คืนมา (ผมก็เลี้ยงแมวเหมือนกัน)

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ของบ้านผมหายไปสองอาทิตย์ แล้วมันโดนบ้านหลังหนึ่งในซอยตี แล้วเอาใส่กระสอบทิ้งไว้ คนรู้จักกันไปเห็นเลยเก็บกลับมาให้ (ยังไม่ตายอยู่มาได้อีก 5-6ปี จนตอนที่มีโรคหัดแมวเมื่อ สี่ห้าปีที่แล้ว )

แล้วก็ อีกตัวมันชอบเที่ยวก็เป็นห่วงเลยเอาไปให้ญาติเอาไปให้คนอื่นเลี้ยง พอเอาไปให้คนอื่น ซึ่งอยู่ไกลกันประมาณ กิโลนึง สองวันเท่านั้นแหละ มันกลับมาที่บ้านญาติผมเฉยเลย (ตัวนี้เคยโดดหนีออกจากบ้านจากชั้นสอง - -)

ลองเรียกดูครับ เรียกด้วยคำที่คุณชอบเรียกมัน สักอาทิตย์ ถ้าไม่เจอ ก็เสียใจด้วยครับ TT

อ้าวเจอแล้วหนิ ดีใจด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 31st May 2013 เมื่อ 18:10

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: