ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: โปรดเลือก 1 ข้อ

ผู้โหวต
259. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • มืด (Dark)

77 29.73%
  • สว่าง (Light)

50 19.31%
  • เช้า (Morning)

59 22.78%
  • เย็น (Evening)

50 19.31%
  • ยอม...

23 8.88%
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ชอบด้านมืดครับ แล้วทั้งโลกจะต้องเดินสายผลิต LED มาติดกันทั่วเมือง เป็นแสงสี เป็นรูปต่างๆ กระพริบๆ ที่น่าดูมากครับ 5555+
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    ในโลกอนาคตที่โลกหยุดหมุน มนุษย์ได้สร้างโดมกักเก็บพลังแสงอาทิตย์จำนวนมาก ทำให้ฝั่งสว่างมีพลังงานมากพอสร้างที่อยู่อาศัยภายในโดมยักษ์
    โดยใช้พลังงานที่ไม่สิ้นสุดนี้ สร้าง "กลางวัน" และ "กลางคืน" เทียมขึ้นมา แต่ในขณะเดียวกันฝั่งมืด จำเป็นต้องใช่พลังงานจำนวนมากในการดำรงชีวิต
    ทำให้ฝั่งมืดเริ่มทำการรุกรานฝั่งสว่าง จนเกิดเป็น โกโก้ครัน จบ..
    ยุทธการเอาชีวิตรอด!!!

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ขอตอนเช้า สว่าง แต่ยังไม่ร้อน

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ขออยู่ ตอนเช้าละกัน ไม่ร้อน ไม่หนาวมาก ^^"

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    อะไรก็ได้ครับขออยู่แล้วอากาศมันออกหนาวๆเย็นๆมืดๆก็พอละ
    น้องสาวบันไซ~!!

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    *ในกรณีที่โลกหยุดหมุนไปเฉยๆ
    โลกหมุนรอบตัวเองด้วยความเร็วประมาณ 1000 Km/h
    เพราะโลกมันใหญ่มากจนเราแทบไม่รู้สึก
    แต่ถ้าหยุดหมุนไปเฉยๆ
    แต่ฟ้ากับอากาศไม่ได้หยุดหมุนไปด้วยเฉยๆอย่างแน่นอน ใน ขณะ ที่พื้นดินหยุดหมุนไป

ก็จะเกิดลมที่ยังเคลื่อนที่ ที่เกิดจากการหมุนรอบตัวเองของโลก
    ลมก็มีความเร็วประมาณ 1000 km/h เช่นกัน
    ลมก็จะทำลายทุกสิ่งที่อยู่บนพื้นผิวในราบไปในพริบตา

*พูดง่ายๆคือ ก็จะเกิดลมพายุจากทิสตะวันตกไปตะวันออก อยู่ใต้ดินเท่านั้นที่จะรอด

ปล.ถ้าโลกค่อยๆหมุนช้าลง จนหยุดหมุนไปก็อาจจะเกิดในแบบ จขกถ นี้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chantaburi, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ถ้าโลกหยุดหมุน ฝั่งมืดก็คงอยู่ไม่ได้หรอกครับ ต้นไม้คงตายหมดเพราะสังเคราะห์แสงไม่ได้
    อากาศก็จะเน่าเสีย เต็มไปด้วยเชื้อโรคเพราะไม่มีแดดคอยฆ่าเชื้อ
    все, что я делаю, только для вас

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เลนกลางหาย
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    มันก็จะส่งผลต่อแรงดึงดูดทันที ทุกอย่างจะถูกเหวี่ยงออกข้างนอก เราจะตายกันหมดโดยไม่ทันได้คิดว่าจะอาศัยอยู่ในส่วนไหนดีครับ

เพราะฉะนั้นคำตอบนี้จึงดูมีเหตุผลมากที่สุด
    ผมอยู่ในบ้าน เหวี่ยงอยากมากก็ชนพัดลมล่ะ 5555 ถ้าหลังคาไม่ไปด้วยนะ
    MoNsTeR KiLL !!

Tags for this Thread