ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    573
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

Angry อยากอัพ notbook ไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ผมมี โนต๊บุ๊ค รุ่น lenovo r61i นะครับ แต่อยากเล่นเกมส์นะครับไม่รู้สามารถอัพให้เล่นเกมส์ได้ไหม ผมยังไม่รู้เรื่องอย่างนี้นะครับ แนะนำด้วย เอาแบบละเอียดด้วยนะครับ เช่น หากอัพได้ การ์ดจอเป็นแบบใด ราคา แรมเท่าไร อะไรประมาณนี้นะครับ พี่ๆช่วยผมด้วยนะครับจะได้เป็นความรู้ผมด้วยขอบคุณ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    มันไม่คุ้มที่จะอัพหรอกครับ ก็อาจจะเคยเห็นมาบ้างว่ารู่นที่เล่นเกมได้นั้นมีราคาเหยียบแสนเลยที่เดียว
    เพราะนั่นเป็นสเป็กที่ทางผู้ผลิตได้กำหนดมาเพื่อให้แสดงผลทางกราฟฟิคโดยเฉพาะอยู่แล้ว NB บางตัว
    ก็อาจจะเล่นได้แต่ก็คงเแค่เกมที่สเป็คต่ำๆเท่านั้น ถ้าอยากเล่นเกมก็ต้องมี PC ไว้สักเครื่องนึงจะประหยัด
    กว่าเยอะครับ งบประมาณ 15,000 นี้ก็เล่นได้ทุกเกมแล้ว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    573
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    มันไม่คุ้มที่จะอัพหรอกครับ ก็อาจจะเคยเห็นมาบ้างว่ารู่นที่เล่นเกมได้นั้นมีราคาเหยียบแสนเลยที่เดียว
    เพราะนั่นเป็นสเป็กที่ทางผู้ผลิตได้กำหนดมาเพื่อให้แสดงผลทางกราฟฟิคโดยเฉพาะอยู่แล้ว NB บางตัว
    ก็อาจจะเล่นได้แต่ก็คงเแค่เกมที่สเป็คต่ำๆเท่านั้น ถ้าอยากเล่นเกมก็ต้องมี PC ไว้สักเครื่องนึงจะประหยัด
    กว่าเยอะครับ งบประมาณ 15,000 นี้ก็เล่นได้ทุกเกมแล้ว
    หากผมต้องการอัพจริงๆนะครับโดยที่เป็นโนต๊บุคนะที่ผมถามพี่ไปนะครับพี่ช่วยแนะนำผมได้ไหมครับว่า ต้องทำอย่างไรบ้าง แล้วรุ่นนี้สามารถอัพได้ไหม อย่างเช่น ถ้าจะเพิ่มแรม การ์จอ แค่เล่นเกมส์ pes 11 ได้ประมาณราคาอุปกรณ์เท่าไรนะครับ ช่วยผมด้วยนะครับผมจะได้มีความรู้และจะได้ไปแนะนำพี่ๆเขาได้นะครับ ขอบคุณครับ

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khun22 อ่านกระทู้
    หากผมต้องการอัพจริงๆนะครับโดยที่เป็นโนต๊บุคนะที่ผมถามพี่ไปนะครับพี่ช่วยแนะนำผมได้ไหมครับว่า ต้องทำอย่างไรบ้าง แล้วรุ่นนี้สามารถอัพได้ไหม อย่างเช่น ถ้าจะเพิ่มแรม การ์จอ แค่เล่นเกมส์ pes 11 ได้ประมาณราคาอุปกรณ์เท่าไรนะครับ ช่วยผมด้วยนะครับผมจะได้มีความรู้และจะได้ไปแนะนำพี่ๆเขาได้นะครับ ขอบคุณครับ
    แต่เห็นเขาบอกกันว่าตัว Hardware ในเครื่องของโน๊ตบุคมันหายากนะครับ ไม่แน่ใจ แล้วอีกอย่างอาจจะราคาแพงนะครับผม
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    573
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ catroon2000 อ่านกระทู้
    แต่เห็นเขาบอกกันว่าตัว Hardware ในเครื่องของโน๊ตบุคมันหายากนะครับ ไม่แน่ใจ แล้วอีกอย่างอาจจะราคาแพงนะครับผม
    พี่พอจะรู้บ้างไหมครับว่า หากเราจะอัพกันจริงอันดับแรกคนส่วนใหญ่เข้าทำกันบ้างไหม แล้วหากทำสิ่งที่ต้องรู้อันดับแรกเลยคืออะไรครับ แล้วหากรู้แล้วพวกอุปกรณ์ต่างที่เราจะอัพนั้นเราไปหาซื้อได้ที่ไหน แล้วจะมีผลเป็นอย่างไรกับโนต๊บุคของเราบ้างไหมครับ แล้วเรามีวิธีดูได้อย่างไรบ้างว่าโนต๊บุคยี่ห้อไหน รุ่นไหนได้บ้างที่เราสามารถอัพได้ลูกค้าได้บ้าง ถามเยอะนะครับวานพี่ช่วยไขข้อข้องใจผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับพี่

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ถ้าแบบนั้นซื้อเครื่องใหม่ไปเลยดีกว่าครับ ถ้าจะอัพทุกอย่าง

ส่วนมากNotebookเค้าอัพกันแค่ Hard disk นะครับ ไว้เก็บข้อมูล

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    จิงคับ น้อง notebook ถ้าจะอัพ อะไหล่จะแพงกว่า ซื้อเครื่องใหม่ แล้วก็หายากสะด้วย

ถ้าจะให้ดีพี่ว่าน้องซื้อเครื่องใหม่ จะคุ้มกว่านะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    notebook แรงๆตอนนี้ราคาก็ประมาณ 20000-30000 ก็เล่น เกมส์ กราฟฟิก สูงๆได้สบายคับส่วน pes11 นี้ ลื่นแน่นอน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    702
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,446
    สรุปเลยนะครับ

nbอัพได้แค่ Ram กับ HDD เท่านั้น ซึ่งไม่มีผลต่อการเล่นเกมภาพสวยๆนะครับ

เกมภาพสวยๆนั้นต้องเน้นการ์ดจอเป็นหลัก ถ้าNBไม่มีการ์ดจอหรือการ์ดจอไม่แรง จะไปหาเปลี่ยนหรืออัพเกรดทำไม่ได้แน่นอนครับ

ถ้าต้องการเล่นเกม ราคาNBตอนนี้ราวๆ21000ก็เล่นเกมลื่นสบายเลยครับ ถ้าเป็นPCราวๆ 12000 ก็น่าจะพอนะ

แนะนำได้เท่านี้เหละคงช่วยได้บ้างนะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    573
    ผมขอขอบคุณมากนะครับพี่ๆทุกท่านที่ช่วยตอบผม ยังไงก็อย่าเพิ่งเบื่อผมก่อนนะครับ55555555555 ยังใหม่อยู่อาจจะมีคำถามมากวนพี่อีกเยอะนะครับ ขอบคุณครับ