ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572

อายุ 19 ดาวน์รถ ได้ไหมครับ

อายุ 19 ปีบริบูรณ์

จะดาวน์รถมอเตอร์ไซด์ ป้ายแดง ดาวน์แล้วผ่อน มาขับเองได้ไหม

เงินเข้าทุกเดือน มีปัญญาผ่อน

แต่อยากรู้ว่า ดาวน์เอง ทำเรื่องออกรถเองได้ไหมครับ
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ไม่ได้ค่ะ ต้องอายุเกิน 20 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป เพราะว่าถ้าอายุไม่ถึง 20 ปีบริบูรณ์ เท่ากับว่ายังเป็นผู้เยาว์(ตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 19 วางหลักไว้ว่า ผู้เยาว์จะบรรลุนิติภาวะได้เมื่อมีอายุครบ 20 ปีบริบูรณ์ แต่มีข้อยกเว้นคือ มาตรา 20) และผู้เยาว์ทำนิติกรรมใดๆจะเป็นโมฆียกรรมค่ะ (ป.พ.พ. มาตรา 21) เพราะฉะนั้นถ้ายังเป็นผู้เยาว์อยู่แล้วจะทำนิติกรรมใดๆก็ตาม ต้องได้รับความยินยอมจากผู้แทนโดยชอบธรรมก่อน(มาตรา 1569) จะซื้อรถยนต์ได้ต้องให้พ่อแม่เซนต์รับรองก่อนค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilkyNaNa : 7th June 2013 เมื่อ 19:47
    [IMG][/IMG]

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    น่าจะได้นะครับ ไม่แน่ใจว่าต้องหาคนค้ำมั้ยย

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    ลองดูของกรุงไทยลิชซิ่งคับ ผ่อนได้โดยไม่ต้องดาวน์ แต่ต้องมีเงินเข้าออกประจำในบัญชีกรุงไทยอย่างน้อย 6 เดือน (ไม่นับ กยศ.)

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    น่าจะได้แล้วนะครับ.

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    รอ 20 ปีง่ายกว่าครับ ถ้าอยากทำเองแบบไม่เพิ่งพาใครอะนะ เพราะทำไปมันจะเป็นโมฆียะ รอพ่อแม่นาย มาบอกเลิกหรือบอก ตกลงเอารถ

คือจะทำต้องขอพ่อแม่ ครับ แต่เรื่องดาว บางครั้งเขาดูจากรายได้นะครับเพื่อนผม ยังต้องใช้ชื่อแม่ เลยเพราะมันไม่มีรายได้ อิอิ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ไม่เคยรู้เลย

แม่ซื้อคันใหม่ให้ตอน 15

ตอนนี้ผม 18 ขับรถยนต์แล้ว

แต่อยากรู้ ว่ามันสามารถเป็นชื่อเราได้ยัง

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    ไม่ได้ค่ะ ต้องอายุเกิน 20 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป เพราะว่าถ้าอายุไม่ถึง 20 ปีบริบูรณ์ เท่ากับว่ายังเป็นผู้เยาว์(ตามประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 19 วางหลักไว้ว่า ผู้เยาว์จะบรรลุนิติภาวะได้เมื่อมีอายุครบ 20 ปีบริบูรณ์ แต่มีข้อยกเว้นคือ มาตรา 20) และผู้เยาว์ทำนิติกรรมใดๆจะเป็นโมฆียกรรมค่ะ (ป.พ.พ. มาตรา 21) เพราะฉะนั้นถ้ายังเป็นผู้เยาว์อยู่แล้วจะทำนิติกรรมใดๆก็ตาม ต้องได้รับความยินยอมจากผู้แทนโดยชอบธรรมก่อน(มาตรา 1569) จะซื้อรถยนต์ได้ต้องให้พ่อแม่เซนต์รับรองก่อนค่ะ
    ใครบอกว่าต้องอายุ 20 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป ครับ การพ้นจากการเป็นผู้เยาว์อีกวิธีคือ แต่งงานโดยชอบด้วยกฏหมาย แต่งแล้วจะหลุดพ้นจากการเป็นผู้เยาว์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MilkyNaNa อ่านกระทู้
    อ่านดีๆ ข้อยกเว้นมาตรา 20 ไงจ๊ะ แสดงว่าอ่านไม่ละเอียดให้ดีก่อน
    โทษครับ ผมอ่านไม่ละเอียดเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babymaster : 7th June 2013 เมื่อ 21:24

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    ใครบอกว่าต้องอายุ 20 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป ครับ การพ้นจากการเป็นผู้เยาว์อีกวิธีคือ แต่งงานโดยชอบด้วยกฏหมาย แต่งแล้วจะหลุดพ้นจากการเป็นผู้เยาว์
    แสดงว่าอ่านไม่ละเอียดให้ดีก่อน อ่านดีๆ ข้อยกเว้นมาตรา 20 ไงจ๊ะ (มาตรา 20 ประกอบกับ มาตรา 1448 นะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MilkyNaNa : 7th June 2013 เมื่อ 21:23
    [IMG][/IMG]

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ยืนยันว่าซื้อได้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้

โทษครับ ผมอ่านไม่ละเอียดเอง
    ไม่เป็นไรค่ะ นิดๆหน่อยๆ เอง ไม่ซีเรียสจ้า
    ปล. จบนิติศาสตร์ ม.รามคำแหงค่ะ
    [IMG][/IMG]

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ได้มั้ง แต่การผ่อนนี้ต้องมีเงินเข้าบัญชีตลอด ไม่ก็ซื้อสดไปเลยง่ายสุด

ซื้อได้ แต่คนผ่อนต้องมีงานทำ ถ้าไม่มีงาน แล้วไม่มีเงินเข้าบัญชี เขาคงไม่ให้ซื้อหรอก