ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

เบื้องหน้ายิิ้มใส่ แต่ในใจเจ็บจะตายอยู่แล้ว T_T

ในนัยหนึงของความรัก คุณเคยคิดไหมว่าเวลาเลิกกัน(เวลารักครั้งแรก) มันเป็นยังไง บางครั้งเรายิ้มให้กับคนที่เรารักในวันเลิกกัน แต่ในใจนั้นเจ็บสุดจะบรรยายเป็นคำพูดได้ บางครั้งความรักมักจะจบแบบ Good Ending ,Bad Ending

แต่กับที่เคยเกิดขึ้นกับผมนั้น มันไม่ใช่ Bad Ending ธรรมดาแต่มันคือ F*cking Bad Ending (ตอนจบที่แย่โคตะระพ่อโคตะระแม่ที่สุด) ผมเลิกกับเธออย่างไม่เต็มใจ(เพราะผมถูกพ่อของเธอกีดกันกัน เพราะพ่อของเธอได้เคยบอกไว้ว่าไม่ให้มีแฟน) จากรักแรกตอนนั้น ทำให้ผมรู้สึกว่า ในใจมันเจ็บจนไม่สามารถบรรยายได้หมดเลย (เบื้องหน้ายิ้มให้) มันเป็นจุดจบที่ไม่ควรจะเกิดเลยในชีวิตจริง หัวใจผมตั้งแต่ตอนนั้นยังตอนนี้ยังเป็นสีดำ (หัวใจที่ปิดตายจากความรัก) ไม่อยากรับความรักจากใครอีกแล้ว ตายดีกว่าที่จะมาเจ็บปวดขนาดนี้ (มีแฟนครั้งแรกตอนอายุ 17 ปัจจุบัน 19)

ป.ล.นึกถึงทีไรน้ำตาไหลทุกที ได้มีโอกาสแสดงให้พ่อฝ่ายหญิงเห็นหลายรอบแล้ว แต่มันก็สายไปแล้ว
    ป.ล.2 ผมว่าอีกหลายๆคน คงจะเข้าใจผมยาก
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    สู้ครับๆอย่าไปท้อ
    แมวเป็นสิ่งมีชีวิตที่บินได้
    "มั้ง"

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pongdilok อ่านกระทู้
    สู้ครับๆอย่าไปท้อ
    รักแรกมันจบแล้วล่ะครับ ตอนนั้นไปหาบ่อยมากสุดท้ายย้ายไปอยู่ที่ไกลแสนไกลแล้ว(ฝ่ายหญิง[ไม่ใช่ตายนะ])
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    รักครั้งแรก รักมาก เจ็บมาก

มันเป็นเรื่องธรรมดาคะ ใครๆก็เป็นแบบนี้กันทั้งนั้น แต่ในเมื่อเรื่องมันจบไปแล้วก็รีบๆทำใจยอมรับให้ได้ แล้วลุกขึ้นเดินหน้าต่อไปคะ

ต่อไปจมทุกข์อยู่กับมัน เพราะคนที่ทุกข์และทรมานที่สุดก็คือเรานะ

น้องยังเด็กอยู่ในอนาคตยังมีโอกาสได้พบเจอรักอีกมากคะ นี่แหละคะ จุดเริ่มต้นของชีวิต

หากผ่านจุดนี้มาได้ น้องจะคิดอะไรได้มากขึ้นนะคะ นำประสบการณ์ครั้งนี้ไว้เรียนรู้แล้วก้าวเดินต่อไปเพื่ออนาคตคะ

สู้ๆนะคะน้อง
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ถามสิมีหมาทีใหนที่ไม่อกหัก อกหักกันทุกคน ความเจ็บปวดจะหายได้นอกมีคนใหม่เท่านั้น และคนนั้นต้องดีด้วย

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    รักแรงก็งี้ละครับ มักจะเสียใจมาก สักวันคุณจะได้เจอเนื้อคู่ของคุณแน่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เหมือนเพื่อนผมเลยแอบคบกันเพราะพ่อฝ่าย ญ หวงลูก แต่เพื่อนผมมันก็พยายามทำตัวให้มีคุณค่าเต็มที่อะแอบสงสารอยู่เหมือนกัน

สู้ๆครับผมก็เคยอกหัก ปัจจุบัน 4 ปีแล้วยังคงไม่ลืมความเจ็บ