ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3

++สอนถ่ายรูปภาพหน้าจอขณะเล่นเกม ย่อขนาดรูปภาพ อัพรูปภาพ โพสต์คอมเม้นต์ด้วยรูปภาพ ตามStepครับ++

ผมจะมาสอนวิธีถ่ายหน้าจอขณะเล่นเกมด้วยโปรแกรม Fraps รวมไปถึงการย่อขนาดรูปภาพให้เล็กลงด้วยโปรแกรม Paint
    การอัพรูปภาพจากเว็บ http://upic.me/(แนะนำ) และสุดท้ายจุดประสงค์หลักของเราคือการโพสต์คอมเม้นต์

ผมเห็นเพื่อนๆ ที่โหลดเกมไปเล่นแล้ว อยากจะคอมเม้นต์ด้วยรูปภาพว่าเล่นได้ 100%
    แต่ทำไม่เป็น
    และอีกอย่างคือสามารถนำวิธีนี้ไปโพสต์รูปอวดเพื่อนในหมวดต่างๆได้ครับ

มาดูกันครับ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เอาละนะครับ เริ่มจากต้องมีโปรแกรม Fraps ก่อนโหลดได้ที่นี่ครับ(v.3.5.99 full ) โหลดเสร็จแล้วติดตั้งเสร็จแล้ว
    ก็เปิดเลยครับ จะเจอหน้าตาแบบนี้ครับ

ต่อไปกดที่ screenshots (ลืมบอกไปครับตัวนี้สามารถถ่ายคลิปวีดีโอได้ด้วยครับโดยกดที่ Movies)
    มาดูที่ Folder to save screenshots in นี่คือ เลือกโฟเดอร์ที่จะsaveรูปภาพครับ
    มาดูที่ Image Format ติ๊กที่ สกุลไฟล์ .JPG ดีกว่าครับ
    แล้วมาดูที่ Screen Capture Hotkey จะเห็นตรงช่องด้านล่างเป็น F10 ตัวนี้คือตัวที่เราจะกดถ่ายภาพ
    เราสามารถเปลี่ยนได้ตามความถนัดครับ แต่แนะนำให้ปุมเดิมๆมันแหละครับ จากนั้นก็กด Minimize(_)

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ต่อไปก็เปิดเกมเลยครับ ชอบshotไหนก็กดเลยครับ ของผมตั้งปุ่มไว้ที่ปุ่ม F10 อยากได้กี่ภาพก็กดไปครับ
    (ส่วนตัวเลขที่อยู่มุมซ้ายบนคือ Framerate ครับไม่ต้องไปสนใจครับ)

ได้ภาพมาแล้วถ้าไม่ได้เปลี่ยนแปลง Folder to save screenshots in ภาพจะถูกบันทึกไว้ที่ 'C:\Fraps\Screenshots'

รูปใหญ่ไปมั้ย ใหญ่แน่นอนครับ ต่อไปเรามาย่อขนาดภาพเลยครับ เปิดโปรแกรม Paint มีทุกเครื่องแน่นอนครับ เปิดมาแล้วก็ลากรูปภาพที่ถ่ายมาวางเลยครับ แล้วกด Resize
    (ของผมเป็นwin7 winxp กับ 8 อาจจะไม่เป็นรูปแบบนี้ก็หาเอาครับ)

จะเจอหน้าต่าง Resize and Skew ติ๊กที่ช่อง Percentage หรือ Pixels แล้วก็ใส่ขนาดไปครับ ให้พอดีๆ เสร็จแล้วก็คลิ๊ก OK

ได้รูปภาพขนาดที่เราต้องการแล้วก็ บันทึกเลยครับ หรือจะ บันทึกเป็น..(Save as..)ก็ได้ครับ

ต่อไปก็เปิดเว็บ http://upic.me/ ทำการสมัครก่อนนะครับใช้เวลาไม่นานใช้ได้ตลอดชีพ เสร็จแล้วก็ลากไฟล์มาวางเลยครับ หรือกด Add files

อัพโหลดเสร็จ 100% จะได้แบบนี้ Copy ตามรูปเลยครับ

ต่อไปก็เปิดกระทู้ที่จะคอมเม้นท์ กด Image(ตามรูปครับ)

วาง Direct URL กดok

จะได้แบบนี้ครับแล้วก็พิมพ์ข้อความเพิ่มเติมเข้าไป กด โพสต์เลยครับ

จะได้แบบนี้ครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jamebanjen : 9th June 2013 เมื่อ 13:16

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ผมงงมาโพสต์หมวดนี้ทำไม =_=

ปล.วิน8กดปุ่มWindow+Printscreen = ถ่ายรูปหน้าจอ

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6
    ฟอรั่ม: Message from/to Staff

ข่าวสารจากทีมงาน แจ้งปัญหาถึงทีมงาน

แต่เอาเถอะติดหมุดไปแล้วก็คงทำอะไรไม่ได้แล้วล่ะ =_="

สร้างMy centerเอาไว้แล้วก็แปะไว้เลย upic.me สะดวกตรงที่อัพรูปไวแต่ไม่รู้เก็บได้เท่าไหร่แต่ถ้าไม่ได้สมัครหาเจอไม่เจอนะ

ใครจะอัพรูปก็ขอให้สมัครไว้หากจะใช้รูปก็ไปขุดได้

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อะนะ ก็โอนะอย่างน้อยเอาไวให้คนไม่รู้และนำไปศึกษาก็โอเคแล้วละจ้า
    VIPSniperKillerDark

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้

ผมจะมาสอนวิธีถ่ายหน้าจอขณะเล่นเกมด้วยโปรแกรม Fraps รวมไปถึงการย่อขนาดรูปภาพให้เล็กลงด้วยโปรแกรม Paint
    การอัพรูปภาพจากเว็บ http://upic.me/(แนะนำ) และสุดท้ายจุดประสงค์หลักของเราคือการโพสต์คอมเม้นต์

ผมเห็นเพื่อนๆ ที่โหลดเกมไปเล่นแล้ว อยากจะคอมเม้นต์ด้วยรูปภาพว่าเล่นได้ 100%
    แต่ทำไม่เป็น
    และอีกอย่างคือสามารถนำวิธีนี้ไปโพสต์รูปอวดเพื่อนในหมวดต่างๆได้ครับ

มาดูกันครับ

เอาละนะครับ เริ่มจากต้องมีโปรแกรม Fraps ก่อนโหลดได้ที่นี่ครับ(v.3.5.99 full ) โหลดเสร็จแล้วติดตั้งเสร็จแล้ว
    ก็เปิดเลยครับ จะเจอหน้าตาแบบนี้ครับ

ต่อไปกดที่ screenshots (ลืมบอกไปครับตัวนี้สามารถถ่ายคลิปวีดีโอได้ด้วยครับโดยกดที่ Movies)
    มาดูที่ Folder to save screenshots in นี่คือ เลือกโฟเดอร์ที่จะsaveรูปภาพครับ
    มาดูที่ Image Format ติ๊กที่ สกุลไฟล์ .JPG ดีกว่าครับ
    แล้วมาดูที่ Screen Capture Hotkey จะเห็นตรงช่องด้านล่างเป็น F10 ตัวนี้คือตัวที่เราจะกดถ่ายภาพ
    เราสามารถเปลี่ยนได้ตามความถนัดครับ แต่แนะนำให้ปุมเดิมๆมันแหละครับ จากนั้นก็กด Minimize(_)

ต่อไปก็เปิดเกมเลยครับ ชอบshotไหนก็กดเลยครับ ของผมตั้งปุ่มไว้ที่ปุ่ม F10 อยากได้กี่ภาพก็กดไปครับ
    (ส่วนตัวเลขที่อยู่มุมซ้ายบนคือ Framerate ครับไม่ต้องไปสนใจครับ)

ได้ภาพมาแล้วถ้าไม่ได้เปลี่ยนแปลง Folder to save screenshots in ภาพจะถูกบันทึกไว้ที่ 'C:\Fraps\Screenshots'

รูปใหญ่ไปมั้ย ใหญ่แน่นอนครับ ต่อไปเรามาย่อขนาดภาพเลยครับ เปิดโปรแกรม Paint มีทุกเครื่องแน่นอนครับ เปิดมาแล้วก็ลากรูปภาพที่ถ่ายมาวางเลยครับ แล้วกด Resize
    (ของผมเป็นwin7 winxp กับ 8 อาจจะไม่เป็นรูปแบบนี้ก็หาเอาครับ)

จะเจอหน้าต่าง Resize and Skew ติ๊กที่ช่อง Percentage หรือ Pixels แล้วก็ใส่ขนาดไปครับ ให้พอดีๆ เสร็จแล้วก็คลิ๊ก OK

ได้รูปภาพขนาดที่เราต้องการแล้วก็ บันทึกเลยครับ หรือจะ บันทึกเป็น..(Save as..)ก็ได้ครับ

ต่อไปก็เปิดเว็บ http://upic.me/ ทำการสมัครก่อนนะครับใช้เวลาไม่นานใช้ได้ตลอดชีพ เสร็จแล้วก็ลากไฟล์มาวางเลยครับ หรือกด Add files

อัพโหลดเสร็จ 100% จะได้แบบนี้ Copy ตามรูปเลยครับ

ต่อไปก็เปิดกระทู้ที่จะคอมเม้นท์ กด Image(ตามรูปครับ)

วาง Direct URL กดok

จะได้แบบนี้ครับแล้วก็พิมพ์ข้อความเพิ่มเติมเข้าไป กด โพสต์เลยครับ

จะได้แบบนี้ครับ

ขอคุณที่ทำให้เข้าใจ
    ทางเข้า sbobet มือถือ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ชอบคุณหลายๆเน้ออออ

กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 660
    ขอบคุณจร้า ได้ทั้งโปรฯได้ทั้งความเข้าใจโปรฯ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread