ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438

ซวยจัง... เหตุเกิดที่โรงเรียน - -"

ผมเรียนอยู่ ม.5 ในโรงเรียนแห่งหนึ่งที่จังหวัดพะเยา(ไม่บอกว่าชื่ออะไรแต่เป็นโรงเรียนรัฐ) และเมื่อวันอังคารที่4 ที่ผ่านมา ขณะเคารพธงชาติอยู่นั้นครูคนนึงมาพูดหน้าแถวว่า "เมื่อเช้าครูได้ยินข่าวร้ายว่า มีเด็กโรงเรียนของเราคนนึงส่งจดหมายไปหากระทรวงศึกษา ว่าครูโรงเรียนนี่เอาแต่สนใจเรื่องทรงผมนักเรียน ทั้งที่เขาประกาศยกเลิกไปแล้ว ครูช่างไม่รู้ไม่ติดตามข่าวสารอะไรเลย ครูว่าเป็นเรื่องที่น่้าเศร้านะ โรงเรียนเราเป็นโรงเรียนหรูทำไมไม่เคารพโรงเรียนเลย แล้วจะเป็นคนดีของชาติได้ยังไง(ประมาณนี้ ผมจำได้ลางๆ) เธอจะทำตามที่กระทรวงประกาศก็ได้แต่เกรดก็ตามที่ครูให้" จากนั้นครูก็สั้งให้ครูประจำชั้นของทุกห้องตรวจผมของนักเรียน จับคนที่ผมยาวและย้อมผมออกมายืนหน้าแถวแล้วถ่ายรูปหน้าตรงเป็นหลักฐาน พร้อมกับจดชื่อทุกคนส่งห้องปกครองโดยบอกว่า "ถ้ายังไม่ไปย้อมสีกลับหรือตัดผมครูจะทำทัณฑ์บนแล้วเชิญผู้ปกครองมา"
    ผมได้ยินนักเรียนผู้หญิง คนนึงบอกว่า "ย้อมกลับหลายรอบแล้วแต่สีมันไม่ค่อยติดค่ะ" (หัวเธอมีรอยสีน้ำตาลติดนิดหน่อย)แต่ครูกลับบอกว่ายังดำไม่พอแล้วก็จดชื่อเธอไป ส่วนผมกับเพื่อนไม่ได้เรียนร.ด. ไว้รองทรงสูงครูก็ไม่เว้นโดนครูจดชื่อผมกับเพื่อน คนที่เรียนร.ด.ตัดทรงนักเรียนเบอร์1 ยังโดนจดชื่อเลยครับ หลังจดชื่อเสร็จครูได้ให้นักเรียนคนนึงซึ่งตัดหัวเกรียนขาวมายืนหน้าแถวแล้วประกาศว่า "ทรงนี้คือทรงที่ถูกระเบียบ ให้ไปตัดมา ถ้าไม่ปฏิบัติตามชื่อของพวกเธอจะยังคงอยู่ให้ห้องปกครองจนผู้ปกครองเธอมาเห็น" แล้วก็สั่งแยกเข้าห้องเรียน

ส่วนตัวผมคิดว่าครูไม่พอใจที่โดนร้องเรียนนะเนี่ย ซวยจริงๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ครูส่วนมากคงคิดว่าความฉลาดของคนคงดูที่ทรงผมนะครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LEGACY อ่านกระทู้
    ครูส่วนมากคงคิดว่าความฉลาดของคนคงดูที่ทรงผมนะครับ
    ถึงว่าซิ.... พวกผู้ใหญ่ถึงได้ชอบทำแต่เรื่องไร้สาระ....

ในความคิดของอาจารย์บางคน
    "เส้นผม" คือ ปรสิตชนิดหนึ่งที่มีความสามารถในการดูดกินเนื้อเยื่อสมอง โดยความสามารถจะแปรผันตามความยาวของตัวปรสิต(เส้นผม)

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NO PAIN NO GAIN !!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 834
    เผด็จการ...
    ~ THE IRON NEVER LIE ~

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ครูผู้หญิงหลายคนมักบอกว่าไว้ผมยาวแล้วจะโง่แล้วทำไมตัวครูเองไม่ตัดมั่งละครับ
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    แค่ทรงผมยังตัดไม่ได้แล้วอนาคตจะรับผิดชอบเรื่องอื่นได้ยังไง

ตรรกะ(ห่วยๆ)ของพวกลัทธิทรงนักเรียน

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    "ทรงผม" กับ "อนาคต" ...ใครมันเอา2เรื่องนี้มาอ้างเป็นเรื่องเดียวกันวะ บ้าบอคอแตก

ปล. ผมไม่ชอบใจครูอยู่อย่างหนึ่ง ครูหลายๆท่านเคยสอนผมไว้ว่า "คนออกคำสั่ง ถ้าทำแบบที่ตัวเองสั่งไม่ได้ มันก็ไม่สมควรที่จะสั่งคนอื่น"

แต่โรงเรียนผม ครูไว้ผมยาว สั่งให้นักเรียนไปตัดผมมาสั้นๆ...คิดดูครับ คำพูดไม่เป็นคำพูดเอาซะเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    ใจเย็นๆครับอย่าเพิ่งดราม่า

ผมว่าแค่ทรงผมเองมันจะเป็นอะไรไป กลัวไม่หล่อหรืออย่างไร ตัดๆไปแล้วก็ตั้งใจเรียนแค่นี้เอง
    ธรรมชาติสร้างให้มนุษย์รักสวยรักงามในตัวเองนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 9th June 2013 เมื่อ 21:57
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ถ้าไอ้ทรงเกรียนมันทำให้มีระเบียบจริง ทำไมทุกวันนี้คนไทยรุ่นก่อนๆที่ตัดเกรียนตัดติ่งหูหลายๆคนยังทำตัวแบบ........ละครับ

แต่รองทรงก็ไม่ได้มีอะไรหรอกครับ มันทำให้ดูดีขึ้น มั่นใจขึ้นเฉยๆ

ซึ่งไอ้ห่วงสวยห่วงหล่อมันก็เป็นกันแทบจะทุกคนอยู่แล้วละครับ มีใครที่ไม่ห่วงสวยหล่อบ้างครับ?? 5555 มีใครประมาณว่า โอ้ยอยากขี้เหร่ มีมั้ยครับ 555
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz1230 อ่านกระทู้
    ถ้าไอ้ทรงเกรียนมันทำให้มีระเบียบจริง ทำไมทุกวันนี้คนไทยรุ่นก่อนๆที่ตัดเกรียนตัดติ่งหูหลายๆคนยังทำตัวแบบ........ละครับ

แต่รองทรงก็ไม่ได้มีอะไรหรอกครับ มันทำให้ดูดีขึ้น มั่นใจขึ้นเฉยๆ

ซึ่งไอ้ห่วงสวยห่วงหล่อมันก็เป็นกันแทบจะทุกคนอยู่แล้วละครับ มีใครที่ไม่ห่วงสวยหล่อบ้างครับ?? 5555 มีใครประมาณว่า โอ้ยอยากขี้เหร่ มีมั้ยครับ 555
    ผมนี่ไงครับ อยากขี้เหร่ แต่อุปสรรค์คือหน้าตา อิอิ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    อย่าไปกลัวครับก็แค่คุณครู โรงเรียนผมประท้วง ผ.อ. ตอนนั้นผมอยู่ ม.6 ตอนนี้เรียนมหาวิทยาลัยแล้ว ผ.อ ก็ไม่กล้าออกมาเจอหน้านักเรียนเลยครับ เพราะเรื่องหากินกับเด็กในโรงเรียน

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ใจเย็นๆครับอย่าเพิ่งดราม่า

ผมว่าแค่ทรงผมเองมันจะเป็นอะไรไป กลัวไม่หล่อหรืออย่างไร ตัดๆไปแล้วก็ตั้งใจเรียนแค่นี้เอง

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    รองหวีเบอร์1 ยังโดนเลย เกินไปป่าว
    ตอนผมเรียนรด.เคยตัดรองทรงสูงไป ยังรอดเลย ครูคนนี้โหดกว่าทหารอีกแหะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658

ลองดูครับ ตอบโจทย์ได้ดีเหมือนกัน(ถ้ายังไม่เคยดูนะครับ)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ผมก็ว่ามันแปลกๆนะ ที่ครูให้เราตัดผมสั้นอ่เพราะมันนู่นนี่นั่น แต่ทำไมครูไว้ผมยาว แล้วบางครั้งครูก็บอกว่าอยากสวย-หล่อ หาเงินกันเองได้หรือยัง ผมก็คิดนะว่าแล้วผมหาเงินเองไม่ได้ทำไมผมต้องเอาเงินที่มมีอยู่เพียงน้อยนิดไปตัดผมที่มันเดี๋ยวก็ยาว ว่าป่

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    อันที่จริงผมก็ไม่ได้อะไรมากกับเรื่องนี้นะ แต่ถ้าแบบจขกผมว่ามันก็เกินไปจริงๆ
    ม.ปลายแล้วยังต้องตัดเกรียนอีก รด.เบอร์หนึ่งถึงจะผ่านที่ศูนย์ฝึก แต่ดันไม่ผ่านที่โรงเรียน - -*
    แบบนี้ก็แย่หน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ถ้าบอกทรงผมไม่เกี่ยวกับการเรียนก้ปล่อยนักเรียนไว้ซะ 1 เทอม เเล้วดูเกรด จะดีขึ้นมั้ย 55+ ว่ามั้ยหละ ปล. ผม ปี 3 เเล้วไม่เครียด

กล่าวขอบคุณ
    443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pug1 อ่านกระทู้
    อันที่จริงผมก็ไม่ได้อะไรมากกับเรื่องนี้นะ แต่ถ้าแบบจขกผมว่ามันก็เกินไปจริงๆ
    ม.ปลายแล้วยังต้องตัดเกรียนอีก รด.เบอร์หนึ่งถึงจะผ่านที่ศูนย์ฝึก แต่ดันไม่ผ่านที่โรงเรียน - -*
    แบบนี้ก็แย่หน่อยนะครับ
    นั้นซิครับ อะไรจะขนาดนั้น เกินไปจริงๆ

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ครูชอบบอกว่า ตัดทรงนี้แล้วน่ารักครับ ใครก็ได้บอกผมทีมันน่ารักตรงไหน T T ถ้าน่ารักจริงๆทำไมครูไม่มาตัดด้วยกันล่ะฮ้ะ ครูพูดโกหก ไม่จริงใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ARSURA : 9th June 2013 เมื่อ 22:26
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: