ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% เสื้อ ONITSUKA TIGER โอนิสึกะ ไทเกอร์ นาฬิกา G SHOCK จีช๊อค nftstore ขายเกมแท้ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก รีวิวทุกเรื่องสำหรับสาว Chic เทรนด์ความงาม แฟชั่น ไลฟ์สไตล์ สวย Zap RF-Steam | Rising Force Online
จอยเกมส์ XBOX PC ของแท้ รุ่นมีสาย และ รุ่นไร้สาย ขายเกมส์ Steam ราคาถูก แร็คจุติ, ไฮคลาส จุติ, ragnarok juti สเต็กลุง ปั๊มไลค์ ปั๊มผู้ติดตาม เพิ่มไลค์ เพิ่มผู้ติดตาม ไลค์ฟรี ลงโฆษณา WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

คอมสำหรับคอเกมส์

Your beautiful is true
    กล่าวขอบคุณ
    2,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801

ใครมีประสบการณ์กับทุน AFS ครับ ช่วยผมหน่อย

สนใจลงโฆษณา
    คือผมเห็นเค้ารับสมัคร AFS ค่าสมัคร 200 ผมก็ไปสมัครสอบดูเล่นๆ ผลพึ่งออกวันนี้ปรากฏว่าผมติด
    ผมอยากจะทราบเรื่องค่าใช้จ่ายอ่ะครับ ถ้าจะไปต้องจ่ายเบ็ดเสร็จประมาณเท่าไหร่ ไม่ได้พูดถึงค่าครองชีพที่นู่นนะ แต่พูดถึงค่าใช้จ่ายในโครงการเนี่ย
    เห็นครูพูด 4 แสน ผมยังนึกว่าสงสัย ทุนบ้าทุนบออะไร 4 แสน ไปเที่ยวเองจะไม่ดีกว่าเหรอ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

• MANUИITΣD •
    The Theater of Dream " Old Trafford "
    กล่าวขอบคุณ
    1,162
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,534
    Blog Entries
    1
    ตอนแรกผมก็ติดนะ แต่พอติดเท่านั้นหละ ไม่ไปเลย ค่าใช้จ่ายแพงมากๆ
    ต้อง 1 แสนขึ้น
    โลกนี้มีคนดีอยู่เยอะแยะ ถ้าหาไม่เจอ... ก็เป็นเองเลยดิ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,841
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ไม่ใช่ล่ะ
    อันดับก็มีส่วนนะครับ ถ้าอันดับยิ่งสูงค่าใช้จ่ายยิ่งแพง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ถ้าไปดูเรื่องโฮสที่นู่นดีๆนะครับ มีเพื่อนเคยไปมา เกือบไม่มีบ้านอยู่ โฮสเปลี่ยนใจไม่ยอมรับดูแล ต้องไปนอนที่ศูนย์AFSเค้า--*

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    420000 บาท สำหรับ อเมริกาค่ะ เเล้วก็ราคาต่ำลงมา 3500000 320000 290000 250000 230000 บาท [สำหรับประเทศอื่นๆ]ไล่ลงมาค่ะ ที่เราต้องออกคือค่าตั๋วเครื่องบิน ถ้าไปเองเเพงกว่านี้ถ้าจะไปเรียนเพราะต้องเสียค่าที่พักเเละค่า รร ในต่างประเทศค่ะ ราคานี้ถือว่าใช้ได้พอสมควรเพราะมีการรับประกันว่า เรามี รร อยู่ค่ะ เเยกจากค่ากิน ตกปีละ 150000 มั้งคะสำหรับคนที่เคยไปมาใช้เเบบประหยัดๆหน่อย ^_^ เราก็ไปสอบเเต่ยังไม่รู้ผลเลย ไม่น่าติดอะเรา

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    อย่าไปจีน แนะนำ แฟนผมไปมา ไม่ดีเลย คนจีนมองประเทศไทยแบบแย่อะ (แต่ไม่มาก) เหมือนเรามอง ลาว เขมรไรประมาณนั้น ที่พักแย้ ทัศนวิสัยแย่ สังคมแย่ อาหารแย่ ที่นอนแย่ ห้องน้ำแย่ มีดีแค่ห้าง กับโรงแรม สวนสนุก กับของลดราคา

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lukpar อ่านกระทู้
    420000 บาท สำหรับ อเมริกาค่ะ เเล้วก็ราคาต่ำลงมา 3500000 320000 290000 250000 230000 บาท [สำหรับประเทศอื่นๆ]ไล่ลงมาค่ะ ที่เราต้องออกคือค่าตั๋วเครื่องบิน ถ้าไปเองเเพงกว่านี้ถ้าจะไปเรียนเพราะต้องเสียค่าที่พักเเละค่า รร ในต่างประเทศค่ะ ราคานี้ถือว่าใช้ได้พอสมควรเพราะมีการรับประกันว่า เรามี รร อยู่ค่ะ เเยกจากค่ากิน ตกปีละ 150000 มั้งคะสำหรับคนที่เคยไปมาใช้เเบบประหยัดๆหน่อย ^_^ เราก็ไปสอบเเต่ยังไม่รู้ผลเลย ไม่น่าติดอะเรา
    อเมริกาผมไปไม่ได้ครับ 555 ว่ากันตามตรงเกรดผมต่ำติดดิน ไปเมกาไม่ได้ เรียนหนังสือมีภาษาอังกฤษกี่ตัวได้ 4 หมดแต่วิชาอื่นนี่ T-T ระหองระแหง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    เพื่อนกำลังจะไปเมกา เดือนสิงหานี้ครับ
    ทุน AFS นี้เหละ
    ทุน ค่าใช้จ่ายเค้าก็จะออกให้หมดครับ ไม่ต้องห่วง

กล่าวขอบคุณ
    2,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ผมก็ติดนะ แต่กลัวค่าใช้จ่ายแพง
    No Comment

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,511
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackZZA อ่านกระทู้
    เพื่อนกำลังจะไปเมกา เดือนสิงหานี้ครับ
    ทุน AFS นี้เหละ
    ทุน ค่าใช้จ่ายเค้าก็จะออกให้หมดครับ ไม่ต้องห่วง
    ประเด็นคือ จขกท.ไม่น่าจะติดทุนฟรีคับ ถ้าอาจารย์พูดถึงเรื่องเงิน = = ซึ่งทุนน่าจะรับคะแนนสูงลิ่วสุดแค่ 1-2 คน

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,658
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,177
    Blog Entries
    3
    อืมม หาข้อมูล...

ว่าแต่ท่านได้ไปประเทศไหนครับ ?
    นากาโนะ อาซึเมี้ยววว '

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผม AFS USA รุ่นน 48 ครับบ

ตอนนั้นผมไปค่าทุนประมาณ 370k มั้งจำไม่ได้ละๆ เเต่โดยรวม ทั้งปีผมใช้เงินไป 600K ประมานซึ่งผมคิดว่าคุ้มมากๆๆๆๆ เพราะถ้าเราไปเองด้วยระยะเวลาประมาณ 11 เดือนผมว่ายังไงๆก็เกินล้านอยู่ละๆ
    ลองๆคิดดีๆครับ ประสบการณ์ที่ได้กลับมา มันคุ้มมากๆ หาไม่ได้เเล้วล่ะ ช่วงชีวิตนักเรียน ม.ปลายอ่ะครับ ลองๆๆคิดดูดีๆครับ )

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wt12lockon อ่านกระทู้
    ผม AFS USA รุ่นน 48 ครับบ

ตอนนั้นผมไปค่าทุนประมาณ 370k มั้งจำไม่ได้ละๆ เเต่โดยรวม ทั้งปีผมใช้เงินไป 600K ประมานซึ่งผมคิดว่าคุ้มมากๆๆๆๆ เพราะถ้าเราไปเองด้วยระยะเวลาประมาณ 11 เดือนผมว่ายังไงๆก็เกินล้านอยู่ละๆ
    ลองๆคิดดีๆครับ ประสบการณ์ที่ได้กลับมา มันคุ้มมากๆ หาไม่ได้เเล้วล่ะ ช่วงชีวิตนักเรียน ม.ปลายอ่ะครับ ลองๆๆคิดดูดีๆครับ )
    ครับ ผมว่าคิดดีแล้ว ผมขออยู่เมืองไทยดีกว่า ผมยังไม่อยากไปไหนไกล ไม่อยากดรอป 1 ปีด้วย แถมเค้าไม่รับประกันด้านใบเกรดจากที่นู่นนั่นก็แสดงว่าผมอาจจะไม่ได้ใบเกรดแต่ต้องเสียเวลาเกือบปี เพียงเพื่อเรียนรู้วัฒนธรรม
    ผมคิดได้แล้วครับ มันไม่ใช่ความฝันของผม นี่คือสิ่งที่ผมจะคิด ผมจะโตที่นี่ รวยที่นี่ ยิ่งใหญ่ที่นี่ แล้วค่อยไปตอนนั้นก็ไม่สาย ผมไม่ได้หลงตัวเองแต่ผมย้ำกับตัวเองเสมอว่านี่เป็นสิ่งที่จะต้องทำให้ได้
    และถ้าผมไม่เริ่มจากการเชื่อในความสามารถและสิ่งที่ตัวเองฝัน ผมก็คงจะไปไหนได้ไม่ไกล ผมว่าผมคิดดีแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackperl อ่านกระทู้
    อืมม หาข้อมูล...

ว่าแต่ท่านได้ไปประเทศไหนครับ ?
    เยอะแยะเลยครับประเทศเล็กๆก็มีขี้เกียจไล่ แต่ส่วนมากที่ผมเห็นจะเป็นประเทศทางอเมริกา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    ประเด็นคือ จขกท.ไม่น่าจะติดทุนฟรีคับ ถ้าอาจารย์พูดถึงเรื่องเงิน = = ซึ่งทุนน่าจะรับคะแนนสูงลิ่วสุดแค่ 1-2 คน
    ถูกต้องครับทุนฟรีเกรดผมไม่ถึง

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ไม่มีทุนอย่าไปเลยเมกา ประเทศอื่นเจ๋งๆอีกเยอะ

On Da EastSide Of Da LBC

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมสอบยังไม่ติดเลย T-T หมดโอกาศละด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gokupump : 13th June 2013 เมื่อ 21:29
    YouR FuckinG NighT MarE

กล่าวขอบคุณ
    242
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    ผมชื่อบูม AFS#DOM52 กำลังจะไปสิงหานี้ครับ ไปได้ไปดีกว่าครับ ครั้งเดียวในชีวิตที่จะเรียกตัวเองว่า "นักเรียนแลกเปลี่ยน"

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: