ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

ใครมีประสบการณ์กับทุน AFS ครับ ช่วยผมหน่อย

คือผมเห็นเค้ารับสมัคร AFS ค่าสมัคร 200 ผมก็ไปสมัครสอบดูเล่นๆ ผลพึ่งออกวันนี้ปรากฏว่าผมติด
    ผมอยากจะทราบเรื่องค่าใช้จ่ายอ่ะครับ ถ้าจะไปต้องจ่ายเบ็ดเสร็จประมาณเท่าไหร่ ไม่ได้พูดถึงค่าครองชีพที่นู่นนะ แต่พูดถึงค่าใช้จ่ายในโครงการเนี่ย
    เห็นครูพูด 4 แสน ผมยังนึกว่าสงสัย ทุนบ้าทุนบออะไร 4 แสน ไปเที่ยวเองจะไม่ดีกว่าเหรอ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ตอนแรกผมก็ติดนะ แต่พอติดเท่านั้นหละ ไม่ไปเลย ค่าใช้จ่ายแพงมากๆ
    ต้อง 1 แสนขึ้น
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ไม่ใช่ล่ะ
    อันดับก็มีส่วนนะครับ ถ้าอันดับยิ่งสูงค่าใช้จ่ายยิ่งแพง

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ถ้าไปดูเรื่องโฮสที่นู่นดีๆนะครับ มีเพื่อนเคยไปมา เกือบไม่มีบ้านอยู่ โฮสเปลี่ยนใจไม่ยอมรับดูแล ต้องไปนอนที่ศูนย์AFSเค้า--*

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    420000 บาท สำหรับ อเมริกาค่ะ เเล้วก็ราคาต่ำลงมา 3500000 320000 290000 250000 230000 บาท [สำหรับประเทศอื่นๆ]ไล่ลงมาค่ะ ที่เราต้องออกคือค่าตั๋วเครื่องบิน ถ้าไปเองเเพงกว่านี้ถ้าจะไปเรียนเพราะต้องเสียค่าที่พักเเละค่า รร ในต่างประเทศค่ะ ราคานี้ถือว่าใช้ได้พอสมควรเพราะมีการรับประกันว่า เรามี รร อยู่ค่ะ เเยกจากค่ากิน ตกปีละ 150000 มั้งคะสำหรับคนที่เคยไปมาใช้เเบบประหยัดๆหน่อย ^_^ เราก็ไปสอบเเต่ยังไม่รู้ผลเลย ไม่น่าติดอะเรา

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    อย่าไปจีน แนะนำ แฟนผมไปมา ไม่ดีเลย คนจีนมองประเทศไทยแบบแย่อะ (แต่ไม่มาก) เหมือนเรามอง ลาว เขมรไรประมาณนั้น ที่พักแย้ ทัศนวิสัยแย่ สังคมแย่ อาหารแย่ ที่นอนแย่ ห้องน้ำแย่ มีดีแค่ห้าง กับโรงแรม สวนสนุก กับของลดราคา

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lukpar อ่านกระทู้
    420000 บาท สำหรับ อเมริกาค่ะ เเล้วก็ราคาต่ำลงมา 3500000 320000 290000 250000 230000 บาท [สำหรับประเทศอื่นๆ]ไล่ลงมาค่ะ ที่เราต้องออกคือค่าตั๋วเครื่องบิน ถ้าไปเองเเพงกว่านี้ถ้าจะไปเรียนเพราะต้องเสียค่าที่พักเเละค่า รร ในต่างประเทศค่ะ ราคานี้ถือว่าใช้ได้พอสมควรเพราะมีการรับประกันว่า เรามี รร อยู่ค่ะ เเยกจากค่ากิน ตกปีละ 150000 มั้งคะสำหรับคนที่เคยไปมาใช้เเบบประหยัดๆหน่อย ^_^ เราก็ไปสอบเเต่ยังไม่รู้ผลเลย ไม่น่าติดอะเรา
    อเมริกาผมไปไม่ได้ครับ 555 ว่ากันตามตรงเกรดผมต่ำติดดิน ไปเมกาไม่ได้ เรียนหนังสือมีภาษาอังกฤษกี่ตัวได้ 4 หมดแต่วิชาอื่นนี่ T-T ระหองระแหง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    เพื่อนกำลังจะไปเมกา เดือนสิงหานี้ครับ
    ทุน AFS นี้เหละ
    ทุน ค่าใช้จ่ายเค้าก็จะออกให้หมดครับ ไม่ต้องห่วง

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ผมก็ติดนะ แต่กลัวค่าใช้จ่ายแพง
    No Comment

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackZZA อ่านกระทู้
    เพื่อนกำลังจะไปเมกา เดือนสิงหานี้ครับ
    ทุน AFS นี้เหละ
    ทุน ค่าใช้จ่ายเค้าก็จะออกให้หมดครับ ไม่ต้องห่วง
    ประเด็นคือ จขกท.ไม่น่าจะติดทุนฟรีคับ ถ้าอาจารย์พูดถึงเรื่องเงิน = = ซึ่งทุนน่าจะรับคะแนนสูงลิ่วสุดแค่ 1-2 คน

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    อืมม หาข้อมูล...

ว่าแต่ท่านได้ไปประเทศไหนครับ ?

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผม AFS USA รุ่นน 48 ครับบ

ตอนนั้นผมไปค่าทุนประมาณ 370k มั้งจำไม่ได้ละๆ เเต่โดยรวม ทั้งปีผมใช้เงินไป 600K ประมานซึ่งผมคิดว่าคุ้มมากๆๆๆๆ เพราะถ้าเราไปเองด้วยระยะเวลาประมาณ 11 เดือนผมว่ายังไงๆก็เกินล้านอยู่ละๆ
    ลองๆคิดดีๆครับ ประสบการณ์ที่ได้กลับมา มันคุ้มมากๆ หาไม่ได้เเล้วล่ะ ช่วงชีวิตนักเรียน ม.ปลายอ่ะครับ ลองๆๆคิดดูดีๆครับ )

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wt12lockon อ่านกระทู้
    ผม AFS USA รุ่นน 48 ครับบ

ตอนนั้นผมไปค่าทุนประมาณ 370k มั้งจำไม่ได้ละๆ เเต่โดยรวม ทั้งปีผมใช้เงินไป 600K ประมานซึ่งผมคิดว่าคุ้มมากๆๆๆๆ เพราะถ้าเราไปเองด้วยระยะเวลาประมาณ 11 เดือนผมว่ายังไงๆก็เกินล้านอยู่ละๆ
    ลองๆคิดดีๆครับ ประสบการณ์ที่ได้กลับมา มันคุ้มมากๆ หาไม่ได้เเล้วล่ะ ช่วงชีวิตนักเรียน ม.ปลายอ่ะครับ ลองๆๆคิดดูดีๆครับ )
    ครับ ผมว่าคิดดีแล้ว ผมขออยู่เมืองไทยดีกว่า ผมยังไม่อยากไปไหนไกล ไม่อยากดรอป 1 ปีด้วย แถมเค้าไม่รับประกันด้านใบเกรดจากที่นู่นนั่นก็แสดงว่าผมอาจจะไม่ได้ใบเกรดแต่ต้องเสียเวลาเกือบปี เพียงเพื่อเรียนรู้วัฒนธรรม
    ผมคิดได้แล้วครับ มันไม่ใช่ความฝันของผม นี่คือสิ่งที่ผมจะคิด ผมจะโตที่นี่ รวยที่นี่ ยิ่งใหญ่ที่นี่ แล้วค่อยไปตอนนั้นก็ไม่สาย ผมไม่ได้หลงตัวเองแต่ผมย้ำกับตัวเองเสมอว่านี่เป็นสิ่งที่จะต้องทำให้ได้
    และถ้าผมไม่เริ่มจากการเชื่อในความสามารถและสิ่งที่ตัวเองฝัน ผมก็คงจะไปไหนได้ไม่ไกล ผมว่าผมคิดดีแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackperl อ่านกระทู้
    อืมม หาข้อมูล...

ว่าแต่ท่านได้ไปประเทศไหนครับ ?
    เยอะแยะเลยครับประเทศเล็กๆก็มีขี้เกียจไล่ แต่ส่วนมากที่ผมเห็นจะเป็นประเทศทางอเมริกา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    ประเด็นคือ จขกท.ไม่น่าจะติดทุนฟรีคับ ถ้าอาจารย์พูดถึงเรื่องเงิน = = ซึ่งทุนน่าจะรับคะแนนสูงลิ่วสุดแค่ 1-2 คน
    ถูกต้องครับทุนฟรีเกรดผมไม่ถึง

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ไม่มีทุนอย่าไปเลยเมกา ประเทศอื่นเจ๋งๆอีกเยอะ

On Da EastSide Of Da LBC

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมสอบยังไม่ติดเลย T-T หมดโอกาศละด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gokupump : 13th June 2013 เมื่อ 21:29
    YouR FuckinG NighT MarE

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ผมชื่อบูม AFS#DOM52 กำลังจะไปสิงหานี้ครับ ไปได้ไปดีกว่าครับ ครั้งเดียวในชีวิตที่จะเรียกตัวเองว่า "นักเรียนแลกเปลี่ยน"

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: