ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

งง ทำไม คลิปใน Youtube แต่ละคลิปโหลดเร็วไม่เท่ากัน ?

ตอนแรกผมเปิด จะฟัง แล้วมันโหลดช้ามากกก ขนาด480p ยังช้าจนกระตุก

แต่ในขณะเดียวกันผม ก็ไปเปิด อันนี้ตาม ปรากฏว่ามันไม่กระตุกเลย งงครับ = ="

ปล.แต่ละคลิปเปิดในเวลาเดียวกัน และมันเกี่ยวกันป่าวว่าคลิปอยู่คนละประเทศ มันจึงโหลดเร็วไม่เท่ากัน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    ประเทศป่ะ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เขตพื้นที่ ผมว่ามันมีส่วนเกี่ยว บางครั้ง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,048
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,093
    เออวะ ผมก็เป็นเหมือนกัน = ='

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    น่าจะเกี่ยวกับพื้นที่อะแหละนะครับท่าน

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ดูคลิปเพลินเลยครับ

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamebanjen อ่านกระทู้
    ดูคลิปเพลินเลยครับ
    คลิปบน หรือ คลิปล่าง ? 555

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เกี่ยวกับคนอัพว่าอยู่ประเทศไหน ไม่รู้เหมือนกันนะ คิดซะว่า เราเล่นเกมไทยลื่น ไปเล่นเกมนอก ปิงเยอะละกัน

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    สงสัยจะใช่ ไม่ยักรู้ว่า อัพประเทศไหนไฟล์อยู่ของประเทศ นั้น ไอเราก็ลืมไปว่า google ซื้อ youtube มาแล้ว

นอก:

ใน: ขนาด ปรับเป็น 720 ยังไร่ทันเลย คริปต่างกัน 54 นาที

.::งอลเล่า::.
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 607
    อาจจะเป็นที่หลายอย่างทั้งมีคนดูพร้อมกันจนเซิฟรับไม่ไหวไรงี้อ่ะนะ - - นึกอย่างอื่นไม่ออก
    .::CPU FX-4100/MB 970A-D3/RAM 4GB*2/VGA XFX r7770::.

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    สิ่งที่ผมเห็นชัดเจนที่สุดจากประสบการณ์ของผมนะ คลิปที่วิวเยอะๆ มันเร็วกว่าคลิปที่วิวน้อยกว่าจริงๆ

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    สิ่งที่ผมเห็นชัดเจนที่สุดจากประสบการณ์ของผมนะ คลิปที่วิวเยอะๆ มันเร็วกว่าคลิปที่วิวน้อยกว่าจริงๆ
    อาจจะมีส่วนนะครับ เพราะคลิปไหนที่ได้รับความนิยิมหรือคนดูล่าสุดเมื่อไม่นาน คลิปจะโหลดค่อนข้างไว กลับกัน คลิปไหนที่นานๆคนจะโผล่เข้ามาดู รู้สึกจะโหลดช้ามาก ยิ่ง hd รอกันจนหายอยาก

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [In]TerLight'z อ่านกระทู้
    ตอนแรกผมเปิด จะฟัง แล้วมันโหลดช้ามากกก ขนาด480p ยังช้าจนกระตุก

แต่ในขณะเดียวกันผม ก็ไปเปิด อันนี้ตาม ปรากฏว่ามันไม่กระตุกเลย งงครับ = ="

ปล.แต่ละคลิปเปิดในเวลาเดียวกัน และมันเกี่ยวกันป่าวว่าคลิปอยู่คนละประเทศ มันจึงโหลดเร็วไม่เท่ากัน

ผมไม่เป็นครับลื่นไหลดั่งสายน้ำ
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    อาจจะมีส่วนนะครับ เพราะคลิปไหนที่ได้รับความนิยิมหรือคนดูล่าสุดเมื่อไม่นาน คลิปจะโหลดค่อนข้างไว กลับกัน คลิปไหนที่นานๆคนจะโผล่เข้ามาดู รู้สึกจะโหลดช้ามาก ยิ่ง hd รอกันจนหายอยาก
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับคลิปที่ยอดวิวน้อยๆจะโหลดช้ามาก (บางคลิปนะ)

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    เป็นที่ Server ของ youtube ครับ หรืออาจจะเป็นที่เน็ตเราด้วย (อื่นๆ) หลายปัจจัย
    Server บางตัวจะช้า บางตัวจะเร็วมาก ถือว่าปกติด เพราะ HDD มันต้องเก็บเป็นล้านคลิป
    เพื่อแบ่งๆ ซอยข้อมูลออกไปเพื่อลดภาระการทำงานของ server ครับ

เควส
    เคยอ่านเจอในบอร์ดไหนแล้วไม่รู้ จำไม่ได้...
    TEST

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    คลิปอยู่ที่ประเทศเดียวกันหมดแหละ แต่Server เป็นระบบฟาร์ม คือ บางทีคลิปก็ดันไปอยู่อีก Server ที่ห่วย ก็โหลดช้าอะไรประมาณนี้ ก็เหมือนเว็บฝากไฟลฺเขาก็ต้องมีเป็นฟาร์ม Server หลายตัว ถ้าServerใหนเสีย ไฟล์ที่อยู่ในนั้นก็โหลดไม่ได้