ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,273

[PC] Tomb Raider Survival Edition [Full] 11.2GB

[PC] Tomb Raider Survival Edition [Full] 11.2GB
    Update 30/8/2556 เพิ่มลิงค์ดาวน์โหลดสำรอง
    ถ้าจะพูดถึงตัวละครหญิงเหล็กแห่งวงการเกม เชื่อได้เลยว่าต้องมีชื่อ ลาร่า ครอฟท์ เป็นหนึ่งในนั้นแน่ แม้หลังๆเธอจะอ่อนแรงลงไม่ค่อยดังเปรี้ยงปร้างเหมือนสมัยก่อน จนค่ายเกมจับเธอมาย้อนวัยรีบูทใหม่หมด

เกมเริ่มด้วยฉากเรือล่มและสาว ลาร่า ครอฟท์ และเพื่อนร่วมทริปออกเดินทางค้นหาความลับของอนาจักรราชินีแห่งดวงอาทิตย์ แต่เรือล่มเสียก่อนจนติดเกาะที่มีทั้งความลึกลับของอารยธรรมโบราณของญี่ปุ่น , ซากฐานทัพช่วงสงครามโลก และกลุ่มก่อการร้ายบ้าลัทธิ ,สัตว์ร้าย ที่ผสมกันจนกลายเป็นเกาะนรกบนดินไป ตัวเอกที่ยังเป็นสาวน้อยธรรมดามีความกลัว แต่ก็ต้องสู้เพื่อเอาตัวรอด เราจะได้เห็นพัฒนาการของเธอจนกลายเป็นสาวน้อยพันธุ์แกร่งไปตลอดเกม

เกมนำเสนอด้วยกราฟิกที่แม้จะไม่ได้มีความละเอียดเหมือนเกมเทพหลายเกมแต่สำหรับเกมที่มีโลกกว้างๆให้สำรวจมากมายถือว่าดูดี แสงเงาการออกแบบที่ผสมระหว่างโลกสมัยเก่ากับสมัยใหม่ที่ทำให้บรรยากาศในเกมมีความหลากหลายเพราะมีทั้งฉากโบราณสถานและฉากเหมือนสนามรบ รวมทั้งเสียงพากย์ที่ยำรวมเหมือนเราได้ดูภาพยนตร์แอ็คชั่นเอาตัวรอดชั้นเยี่ยม เสียดายที่เกมไม่มีเพลงธีมแจ่มๆติดหูนัก ถ้ามีโดนนี่เกมจะเทียบเท่า Uncharted ได้สบาย

เช่นเดียวกับเกมเพลย์ที่ปฏิวัติรูปแบบของ Tomb Raider ใหม่หมดจากเป็นแอ็คชั่นชั้นสำรวจสมบัติอย่างเดียวเปลี่ยนมาเป็นแอ็คชั่นเอาตัวรอด ผสมกับเกมยิงมุมมองบุคคลที่ 3 ที่ปรับให้ลื่นไหลมากมาย ระบบเข้าที่กำบังแบบอัตโนมัติแบบก็ทำให้เกมลื่นขึ้น แม้การเล็งยิงยังไม่เข้าที่เข้าทางนักเมื่อเทียบกับเกมยิงแท้ๆแต่ก็สอบผ่านสำหรับเกมแนวนี้ โดยเฉพาะธนูที่สามารถปรับใช้ได้หลากหลายทั้งธนูไฟ และยิงเชือกไปปีนป่ายเชื่อว่าผู้เล่นจะใช้บ่อยกว่าปืนแน่

นอกจากแอ็คชั่นทั่วไป ยังเสริมด้วยทางเลือกมากมายราวกับเกมโลกอิสระเราสามารถเลือกได้ว่าจะลุยแหลกหรือจะลอบเร้นเหมือนเกมสายลับ แต่ก็มีบางจุดที่ต้องลอบเร้นอย่างเดียว ส่วนการหนีตายครั้งนี้ยังโดดเด่นด้วยฉากเสี่ยงหนีตายแบบเหนือมนุษย์ให้ผู้เล่นลุ้นระทึกไปตลอดเกม แม้จะมีการใส่อะไรที่ดูซ้ำๆมามากไปหน่อยรวมทั้งการกดควิกไทม์อีเว้นที่ไม่โดดเด่นแต่รวมกันมันก็สนุกไม่เบา เช่นเดียวกับฉากปีนป่ายห้อยโหนผสมกับการแก้ปริศนาที่มีตัวช่วยบอกตลอดว่าต้องไปไหนทำให้ไม่มีการหลงทาง

ส่วนสาวน้อย ลาร่า ก็อัพเกรดตัวเองได้ทั้งการเอาตัวรอด การล่าสัตว์ และสรรค์สร้างดัดแปลงอาวุธได้จากการเก็บอะไหล่ชิ้นส่วนมาสร้างที่โดยรวมเข้าใจง่ายไม่มีอะไรซับซ้อน ผ่านการอัพเกรดที่แคมป์ไฟที่กระจายไปทั่วเกมและมันทำให้เราสามารถท่องไปทั่วเกาะได้ง่ายดายเพียงแค่เลือกบนแผนที่(ที่เราผ่านมาแล้ว) และเมื่อเราได้ไอเท็มใหม่ๆและกลับไปสำรวจฉากที่ผ่านมาจะพบทางใหม่หรือสมบัติที่ซ่อนอยู่ทำให้มันมีอะไรให้ทำมากมายไม่ใช่มีแต่แอคชั่นอย่างเดียว

เสียดายเล็กน้อยที่เกมยังสร้างได้ไม่สุดสักอย่าง จะแอคชั่นก็ยังไม่โดนเท่าหรือฉากเอาตัวรอดที่ใส่มุขซ้ำๆจนบางจุดน่าเบื่อไปบ้าง หรือเนื้อเรื่องที่เขียนมาดีแต่มีจุดไคลแม็กซ์แต่กลับขยี้ไปได้ไม่สุด รวมทั้งโหมดออนไลน์แบบมัลติเพลย์เยอร์มาให้เล่น 4 รูปแบบแต่กลับดูธรรมดาเหมือนเกมอื่นไม่ได้ดึงความโดดเด่นของเกมโชว์เหนือได้เหมือนกับเกมยิงเกมอื่นแต่ก็ถือว่าเป็นสีสันให้กับเกมที่ยุคนี้เป็นข้อบังคับไปแล้วว่าทุกเกมต้องมี

จากเดิมที่ไม่ได้คาดหวังอะไรกับเกม Tomb Raider ฉบับรีบูท แต่พอได้เล่นจริงๆจังๆแล้วติดหนึบวางจอยไม่ได้เพราะเกมมีความสดใหม่ทั้งรูปแบบการเล่นและสาวน้อย ลาร่า ครอฟท์ ก็ฉบับวัยใสกระชากหัวใจผู้เล่นให้เอาใจช่วยเธอไปตลอดทั้งเกมได้ ทำให้การกลับมาเกิดใหม่ในครั้งนี้เหมือนกับ Batman begin แห่งวงการเกมถ้าจะมีภาคต่อและขยี้สิ่งที่ดีๆที่เกมทำไว้ให้สุดทางแล้วรับประกันได้เลยว่ามันจะกลายเป็นคู่แข่งที่น่ากลัวของเกมเทพหลายเกมแน่นอน

Genre : Action
    Publisher : Square Enix
    Developer : Crystal Dynamics, Eidos Studios - Montreal

Minimum System Requirements
    Windows XP Service Pack 3, Windows Vista,7,8 (32bit/64bit)
    DirectX 9 graphics card with 512Mb Video RAM : AMD Radeon HD 2600 XT, nVidia 8600
    Dual core CPU : AMD Athlon64 X2 2.1 Ghz (4050+), Intel Core2 Duo 1.86 Ghz (E6300)
    1GB Memory (2GB on Vista)

Recommended System Requirements
    Windows Vista, Windows 7 or Windows 8
    DirectX 11 graphics card with 1GB Video RAM : AMD Radeon HD 4870, nVidia GTX 480
    Quad core CPU : AMD Phenom II X2 565, Intel Core i5-750
    4GB Memory

Recover 3% ทุกไฟล์
    Full Game

(เปลี่ยนชื่อไฟล์และตามด้วย .partX.rar ทุกไฟล์ เช่น Game.part1.rar, Game.part2.rar แล้วจึงแตกไฟล์)
    Part01 - Part02 - Part03 - Part04 - Part05 - Part06 - Part07 - Part08 - Part09 - Part10
    Part11 - Part12

ลิงค์สำรอง สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้
    Part01 - Part02 - Part03 - Part04 - Part05 - Part06 - Part07 - Part08 - Part09 - Part10
    Part11 - Part12

Update V1.0.718.4

Download

ลิงค์สำรอง สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้
    Download

Update V1.0.722.3

Download

Download

Update V1.01.742.0

Download

Download

Update V1.01.748.0

Download

Download

Crack V1.01.748.0

Download

Download

Download

โหลดไปแล้วเล่นได้ รบกวนกลับมายืนยันด้วยนะครับ

ชอบใจ ถูกใจ ก็กดกล่าวขอบคุณ
    เป็นกำลังใจให้ผมอัพเกมต่อไปด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย musicmaneon : 10th March 2014 เมื่อ 20:15
    ดาวน์โหลดเกมอื่นๆได้ที่นี่
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุนมากครับ โหลดง่ายดีเเท้

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ไฟล์ Update V1.01.748.0 ของ One2up ซ้ำกับแคร็กนะครับ ช่วยแก้ด้วย
    ของ putlocker ก็ขึ้น error

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nook6199 อ่านกระทู้
    ไฟล์ Update V1.01.748.0 ของ One2up ซ้ำกับแคร็กนะครับ ช่วยแก้ด้วย
    ของ putlocker ก็ขึ้น error
    แก้ไขแล้วนะครับ ของ putlocker โดนลบไปแล้วครับ ไว้จะอัพใหม่ ขอบคุณมากที่แจ้งมาครับ
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ลิ้งค์ของ ONE2UP part.9 โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    เช็คแล้ว โหลดได้ปกตินะครับผม ลองดูใหม่นะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ musicmaneon อ่านกระทู้
    เช็คแล้ว โหลดได้ปกตินะครับผม ลองดูใหม่นะ
    ขอบคุณครับ

อีกอันครับ ไฟล์ Password&Install โหลดไม่ได้ เข้าไปแล้วเป็นแบบนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณคราบผม

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    pass แตกไฟล์ โหลดไม่ได้แล้วนะครับแก้ให้ที

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    Pass แตกไฟล์โหลดไม่ได้เช่นกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อัพไฟล์พาสใหม่ให้แล้วนะครับผม

Tags for this Thread