ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

ผมจะซื้อ Xbox 360 ครับแต่พอมาเห็น Xbox One กับ PS4 แล้ว... มาตอบทีครับ

คือผมจะซื้อ Xbox 360 อยู่แล้วครับ แต่มาเห็น PS4 กับ Xbox ONE เพิ่งออกมา ผมกลัวว่า Xbox 360 จะไม่มีเกมไหนสนับสนุนลงอีกอ่ะครับ Xbox 360 อีกนานไหมครับที่เค้าจะเลิกสนับสนุนครับ (กี่ปี)
    Facebook :: Buddy Lord

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    ซื้อ Xbox 360 มาเล่นแก้เซ้งก่อนก็ได้ครับราคามือ2เดียวนี้ถูกมากๆๆๆๆ(เล่นก๊อปนะ)
    เพราะกว่า PS4 กับ Xbox ONE จะออกมาและลงตัวคงเกือบสิ้นปีนะครับ
    ส่วนตัวตอนนี้มีPS3(เล่นแผ่นแท้)กับPCอยู่แล้วแต่ก็เก็บตังรอซื้อPS4ครับเพราะมีเกมส์น่าเล่นอยู่
    -Dark Souls II
    -Final Fantasy XV
    -Watch Dogs
    และอื่นๆตามกำลังที่จะซื้อได้
    (พรุ่งนี้จะได้เล่น the last of us แล้วโว้ยยย)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    ซื้อ ps3 มาเล่น last of us ดีกว่าครับเกมนี้คุ้มมากๆเหมือนจริงมาก เกม EX เยอะด้วย ถ้ารอไหวก็จัด ps4 ก่อน xboxone ไปเพราะ xboxone มันไม่มีเครื่องโซนเอเซียบ้านเราและเครื่องเอเซีย นั้นกว่าจะออกนานอยู่พอสมควรเลย

ปล. ps3 มีทั้งด้านมืดและด้าน สว่าง นะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    Xbox 360 เกมมีเยอะแค่เกมที่ดังๆ ก็เล่นกันข้ามปีแล้วครับ คุ้มแน่นอน

ผมว่ากว่าตลาดเกมเครื่องรุ่นใหม่จะอยู่ตัวก็นานเป็นปีนะ ยิ่งช่วงแรกนี่ต้องรอลุ้นว่าเครื่องจะมีปัญหาหรือเปล่าเพราะเสปกออกจะเทพปานนั้น

เล่น gen เก่ารอดูกระแสไปก่อนดีกว่าครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ปัจจุบันเกม xbox360 มี 959 เกม
    ถ้าไม่เคยเล่นเกม xbox360 มาก่อนเลยสักเกม
    ซื้อมาเล่นวันละ 1 เกม จะใช้เวลาประมาณ 2 ปีครึ่งครับ ตอบตามสถิติล้วนๆ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวซื้อ Xbox 360 เลยแล้วกัน Xbox One กับ Ps4 คงแพงจัด+รอไม่ไหว...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ปัจจุบันเกม xbox360 มี 959 เกม
    ถ้าไม่เคยเล่นเกม xbox360 มาก่อนเลยสักเกม
    ซื้อมาเล่นวันละ 1 เกม จะใช้เวลาประมาณ 2 ปีครึ่งครับ ตอบตามสถิติล้วนๆ
    เคยในคอมบางเกม (ในคอมพวก AC 1 กับ Cod Mw 1-2 และก็ BF Badcompany 2 และก็เกมอื่นๆอีกหน่อย)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 13th June 2013 เมื่อ 12:24

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ท่าเป็นผม ผมจะไม่ซื้อเครื่องอะไรตอนนี้ เพราะบอกได้เลยว่าซื้อช้าเกินไป เพราะอย่างมากคุณก็เล่นได้แค่ประมาณ 6 เดือน เครื่องใหม่ก็ออกแล้ว

เรื่องเกมไม่ใช่เรื่องสำคัญเพราะมันจะออกให้ทุกๆเครื่องอยู่ดีในปีแรกๆ แต่เป็นเรื่องความคุ่มค่าของ Spec ต่างหาก คุณจะรับมันได้หรือเปล่า?

ท่ารับได้ในเรื่อง Spec ที่ห่างกันเป็นปีปี..ก็ซื้อไปเถอะครับ แต่นี่เดือน 6 แล้วนะครับ อีกไม่นานเครื่องใหม่ก็ออกแล้ว

ท่าให้ผมแนะนำเครื่องเล่นตอนนี้ คงเป็น 3DSXL ของ Nintendo แทน ซื้อมาเล่นแก้เซ็งก็พอครับ ราคาถูกด้วย แถมเล่นได้นานแน่นอน (แต่เล่นแผ่นแท้นะหามือ2ก็ได้)

และท่าจะจริงจังหน่อยก็คง WiiU เพราะว่าเจ้านี้เพิ่งจะออกมาไม่นาน ก็ต้องสนับสนุนเครื่องนี้ไปอีกอย่างน้อย 4-5 ปีเลยล่ะครับ

ผมว่าเครื่องเก่าจะยังคงมีเกมสนับสนุนต่อไปซักประมาณ 1-2 ปีครับ เนื่องจากว่า Spec ของ WiiU ไม่ได้ต่างกันมากกับ PS3/Xbox

ท่ายังมีค่ายไหนที่ยังคงทำเกมให้ WiiU ได้ก็ทำเกมให้ PS3/Xbox ได้ครับ แต่ค่ายนั้นต้องไม่ใช่ First-Party ที่ทำเฉพาะเกม Exclusive อ่ะนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THE MIZ อ่านกระทู้
    คือผมจะซื้อ Xbox 360 อยู่แล้วครับ แต่มาเห็น PS4 กับ Xbox ONE เพิ่งออกมา ผมกลัวว่า Xbox 360 จะไม่มีเกมไหนสนับสนุนลงอีกอ่ะครับ Xbox 360 อีกนานไหมครับที่เค้าจะเลิกสนับสนุนครับ (กี่ปี)
    แค่เกม exclusive ของ xbox360 ก้คุ้มแล้วครับ halo , gear of war ละก้เกมที่ไม่ลง pc อย่าง red dead, dragon dogma , bayonetta อืก บลาๆๆ ละก้มี gta5 ที่จะเปิดตัวให้กับ xbox360 ก่อน pc

ซึ่งยังไม่มีกำหนดลงแน่นอนด้วยนะเออ ก้แล้วแต่ครับ มี 2 ประเด็นคือ ถ้ารอไหวก้จัด xbox one , ps4 เพราะกราฟฟิคดีกว่า สมจริงกว่าเยอะมาก แต่ไม่รุว่าเครื่องจะเสถียรหรือมีปัญหาอะไรรึป่าว

นี่หล่ะครับเพราะมันพึ่งออกใหม่ แต่ถ้ารอไม่ไหวก้จัด 360 นี่หล่ะครับ ราคาไม่แพงมากด้วย ละเครื่องก้เสถียรแล้วด้วย แถมเล่นก้อปได้อีกตะหากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SlimZ : 13th June 2013 เมื่อ 13:01

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    จากที่ผมสังเกตมาตั้งแต่ 3DS, PSVITA แล้วก็ WIIU การรีบซื้อเครื่องออกใหม่ตั้งแต่แรกดูจะไม่ค่อยดีเท่าไรคับ ราคาเริ่มต้นก็แพงสุดท้ายจะลดราคาจนเราเซ็ง เกมส์ที่ออกมาก็ยังน้อย เกมที่
    บอกจะออกพร้อมเครื่องสุดท้ายก็เลื่อนๆออกไปหลายเกม ระบบยังไม่คงที่ต้องรอ update FW และยังเล่น copy ไม่ได้ด้วยคับราคาแผ่นแท้แผ่นละ 1000-1500 (ผมเล่น PSVITA น่ะคับ)
    ข้อดีอย่างเดียวคือได้เล่นก่อนใคร.. ถ้าให้ดีผมว่ารอซัก 1-2ปี จะดีกว่าคับ ราคาลง เกมออกเยอะ เล่น copy ได้ หรือไม่ก็มีรุ่น slim ออกมา
    ซื้อ console รุ่นเก่าตอนนี้คุ้มดีคับผมกำลังจะซื้อ PS3 ได้รุ่นใหม่ superslim ราคาถูกแค่8,600 บาทได้ความจุสูงสุด 500gb มีหลายสีหลายลายให้เลือก
    เกมเก่าๆ+ที่ยังจะออกใหม่อีกมากมายให้เล่นไปได้ 2-3ปีสบายๆคับ จะเล่น copy ก็ได้ จะเล่นแท้ก็ดี ..ส่วน Xbox ไม่ค่อยรู้เรื่องนะคับโทดที แหะๆ :P

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    Xbox 360 Dashboard เวอร์ชั่น 12574 LT3.0 มันมีด้วยหรอครับ งง ?? ตอบผมที ???