ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,273

[PC] ASSASSIN'S CREED III [Full] 15.7GB

[PC] Assassin's Creed III [Full] 15.7GB
    Update 24/6/2556 Patch Update 1.06
    Update 1/8/2556 เพิ่มลิงค์ดาวน์โหลดสำรอง
    ถ้าจะพูดถึงเกมที่มีชื่อระดับเทพแต่มีทั้งคนชอบและคนไม่ชอบมากพอๆกันต้องมีชื่อเกม Assassin's Creed อยู่ อาจะเป็นเพราะเกมเพลย์ที่เป็นเอกลักษณ์เฉพาะที่เน้นลอบสังหารมากกว่าการต่อสู้แบบเกมทั่วไป

แต่โดยเนื้อแท้แล้วเกม Assassin's Creed ถือว่าเป็นเกมแนวสายลับลอบเร้นระดับมาสเตอร์พีช ขนาดเทพของเกมแนวนี้อย่าง โคจิม่า แห่ง Metal Gear Solid ยังยกนิ้วให้ เพราะทั้งความสนุกในแบบเกมแนวซ่อนเร้นแท้ๆแล้วยังได้แทรกเอาประวัติศาสตร์ในยุคสมัยอดีตมาผสมผสานเป็นเกมได้ลงตัว มาในภาค 3 นี้ได้หยิบยกเอาการปฏิวัติอเมริกามาเป็นเนื้อเรื่องหลัก โดยเฉพาะเหตุการณ์ “งานเลี้ยงน้ำชาที่บอสตัน” Boston Tea Party อันเป็นจุดเปลี่ยนสำคัญที่ทำให้ชาวอาณานิคมอเมริกาลุกฮือขึ้นมาต่อต้านอังกฤษ

สัมผัสแรกภาพในเกมแม้จะไม่ได้สวยงามโดนเด่นอะไร แต่สำหรับเกมที่มีฉากกว้างๆมีตัวละครมากมายแล้วถือว่าดูได้เพลินตา โดยเฉพาะการจำลอง อเมริกาในศตวรรษที่ 18 ที่เหมือนจริงจนน่าขนลุก แถมยังแทรกวัฒนธรรมของทุกชนชาติไม่ว่าจะเป็นเหล่าขุนนางระดับสูง , ชาวบ้าน , ทหาร ไปจนถึงชนเผ่าอินเดียนแดงซึ่งตัวละครหลักของภาคนี้ยังสร้างให้กลมกลืนกับยุคสมัยและมีพัฒนาการไปตลอดเกม แถมยังมีบุคคลสำคัญที่มีชีวิตอยู่ในช่วงนั้นมาเป็นตัวละครในเกมเช่น เบนจามิน แฟรงคลิน , จอร์จ วอชิงตัน ทำให้เกมนี้เหมือนกับบทเรียนวิชาประวัติศาสตร์ที่เล่นได้ แม้เนื้อเรื่องในเกมจะเขียนขึ้นมาใหม่

เกมเพลย์ยังคงเป็นแอ็คชั่นแบบซ่อนเร้นและลอบฆ่าตามภารกิจในฉากกว้างๆ ที่แบ่งเป็น sequence โดยใช้เวลาประมาณ 14 ชั่วโมงในการจบ โดยตัวเอกยังคงปีนป่ายไปยังที่ต่างๆได้รวดเร็วโดยในภาคนี้ภูมิประเทศที่หลากหลายมากเพราะนอกจากจะมีป่ารกและเมืองที่ใหญ่และซับซ้อนแล้ว เกมยังมีฤดูที่แตกต่างอีก รวมทั้งยังมีฉากบังคับเรือรบขนาดใหญ่ที่เราต้องบังคับให้แล่นไปพร้อมกับโจมตีศัตรูซึ่งถ้าใครดูหนัง Pirate of the Caribbean จะเข้าใสวิธีการเล่นได้ไม่ยาก ส่วนระบบต่อสู้ที่ยังเป็นแบบรอจังหวะสวนกลับ ที่ภาคนี้ได้ปรับให้เป็นมิตรกับผู้เล่นมากขึ้น การสลับสับเปลี่ยนอาวุธทำได้ลื่นขึ้นอาวุธก็มีความลื่นไหลอาวุธก็หลากหลายและหาซื้อได้ง่าย รวมทั้งพวกยิงไกลที่แม้ระบบเล็งยิงจะสู้เกมยิงแท้ๆไม่ได้แต่สำหรับเกมแนวนี้แล้วถือว่าเป็นการผสมผสานที่ลงตัว

โดยเฉพาะการลอบเร้นเพื่อเชือดศัตรูในภาคกิจนั้นเราสามารถเลือกวิธีได้หลากหลาย แถมยังมีการลอบฟังเพื่อหาข้อมูล แต่ผู้เล่นต้องแฝงตัวให้แนบเนียนกับฝูงชนหรือการปลอมตัวเข้าไปในดงศัตรูที่ห้ามทำตัวให้น่าสงสัย แต่ในบางภารกิจเกมไม่ได้ให้อิสระผู้เล่นนักเพราะถ้าพลาดถูกจับได้เกมจะให้เล่นใหม่ทันที ซึ่งถ้าไม่ใช่แฟนเกมแนวนี้อาจจะหงุดหงิดได้ง่ายๆ นอกจากภารกิจหลักแล้ว เควสย่อยในโลกกว้างๆของอเมริกาในศตวรรษที่ 18 ก็ชวนให้น่าสำรวจ โดยเฉพาะป่ากว้างๆที่เราสามารถเดินสำรวจและปีนป่ายต้นไม้ได้ตามใจแถมเรายังล่าสัตว์หรือวางกับดักเพื่อนำเนื้อไปขายหาเงินใช้ได้ แต่ก็ต้องระวังเพราะเราอาจเจอสัตว์ร้ายฆ่าตายเอาง่ายๆ

ซึ่งเราจะได้เดินทางไปหลายสถานที่และหลายช่วงเวลาโดยมี ยานพาหนะทั้งม้า รถม้า และการเดินเรือท่องไปทั่วแบบอิสระไม่แพ้เกมแนว Open World แถมยังมี shotcut ในบางจุดถ้าขี้เกียจเดินแม้จะไม่ได้ทำอะไรได้อิสระเท่าก็ตาม ส่วนโหมดออนไลน์มัลติเพลย์เยอร์ที่สร้างออกมาได้สนุกอย่างไม่น่าเชื่อและดึงเอาจุดเด่นของเกมหลักมาปรับเป็นโหมดเล่นกับเพื่อนได้ เพราะมีทั้งการเล่นแบบเป็นทีมและช่วยกันเล่นแบบ co-op และเกมเพลย์มีการใช้เกมเพลย์แบบสายลับลอบฆ่ามาประยุกต์ใช้ได้ลงตัวมาก โดยเฉพาะโหมดที่ต้องไล่ล่าตามหากันที่ผู้เล่นต้องคอยเร้นกายในฝูงชนแล้วหาตัวละครอีกฝ่ายให้เจอแล้วจัดการเชือด รวมทั้งยังมีระบบสกิลให้เลือกใช้มากมาย

สรุปสั้นๆสำหรับการกลับมาของนักฆ่าหน้าหยกในภาคนี้ถือว่าเป็นการพัฒนาอย่างถูกที่ถูกทาง ระบบเกมปรับให้ลื่นไหลมากขึ้นและส่วนที่เป็นข้อดีของซีรีย์ก็ยังคงไว้ แต่ยังมีส่วนที่น่าหงุดหงิดบ้างในบางส่วนซึ่งถ้าไม่ใช่คอเกมแนวลอบเร้นอาจบ่นว่าเกมน่าเบื่อ แต่ถ้าใครกำลังหาเกมแอ็คชั่นสายลับดีๆสักเกมแล้ว Assassin's Creed III ถือว่ายังคงเป็นหนึ่งในแถวหน้าแถมยังได้เรียนรู้ประวัติศาสตร์ไปด้วยในตัว

Genre : Action
    Publisher : Ubisoft
    Developer : Ubisoft Montreal, Ubisoft Annecy

Minimum System Requirements
    Processor : Core 2 Duo 2.4 GHz or Althon X2 2.7 GHz
    RAM : 2GB
    Graphic card : DirectX 10 or 11 compatible Nvidia or AMD ATI card, ATI Radeon 3870 or higher, Nvidia GeForce 8800 GT or higher.
    Graphics card memory : 512 MB
    Sound card : DirectX compatibl sound card
    Hard drive : 12 GB for disc version or 10 GB for digital version

Recommended System Requirements
    Processor : Quad-core Intel or AMD CPU
    RAM : 4GB
    Graphics card : DirectX 11 Nvidia or AMD ATI card, Nvidia GeForce GTX 560 or ATI Radeon 6950.
    Graphics card memory : 1 GB
    Sound card : DirectX compatibl sound card
    Hard drive : 12 GB for disc version or 10 GB for digital version

Recover 3% ทุกไฟล์
    Full Game

(เปลี่ยนชื่อไฟล์และตามด้วย .partX.rar ทุกไฟล์ เช่น Game.part1.rar, Game.part2.rar แล้วจึงแตกไฟล์)
    Part01 - Part02 - Part03 - Part04 - Part05 - Part06 - Part07 - Part08 - Part09 - Part10
    Part11 - Part12 - Part13 - Part14 - Part15 - Part16 - Part17

ลิงค์สำรอง สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้
    Part01 - Part02 - Part03 - Part04 - Part05 - Part06 - Part07 - Part08 - Part09 - Part10
    Part11 - Part12 - Part13 - Part14 - Part15 - Part16 - Part17

Update V1.02

Download

ลิงค์สำรอง สามารถดาวน์โหลดสลับกันได้
    Download

Update V1.03

Download

Download

Update V1.04

Download

Download

Update V1.05

Download

Download

Update V1.06
    ใช้ไฟล์ Crack เดียวกันกับ Crack 1.05 ได้และสามารถติดตั้ง DLC แล้วใช้ไฟล์ Crack 1.05 ได้เช่นกัน เทสแล้วเรียบร้อยครับ

Download

Download

Crack V1.05

Download

Download

The Tyranny Of King Washington The Infamy

(เปลี่ยนชื่อไฟล์และตามด้วย .partX.rar ทุกไฟล์ เช่น Game.part1.rar, Game.part2.rar แล้วจึงแตกไฟล์)
    Part1 - Part2

The Tyranny Of King Washington The Betrayal

The Tyranny Of King Washington The Redemption

Download

โหลดไปแล้วเล่นได้ รบกวนกลับมายืนยันด้วยนะครับ

ชอบใจ ถูกใจ ก็กดกล่าวขอบคุณ
    เป็นกำลังใจให้ผมอัพเกมต่อไปด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย musicmaneon : 1st August 2013 เมื่อ 15:57
    ดาวน์โหลดเกมอื่นๆได้ที่นี่
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    มันให้ใส่พาสครับ ผมลองหาแล้วไม่เจอเลย

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    เห็นละครับ
    ขอบใจมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topjomtap อ่านกระทู้
    เห็นละครับ
    ขอบใจมากครับ
    ครับผม เล่นได้รบกวนยืนยัน หรือถ้ามีปัญหาอะไรบอกได้เลยนะครับ จะแก้ให้เลย^^
    <{$ MUZ Games Warehouse $}>All of PC Games

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    กำลังโหลดครับ ไฟล์ 14,16,17 ยากมว๊ากกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบมากคุณคับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AmvirgO2b อ่านกระทู้
    กำลังโหลดครับ ไฟล์ 14,16,17 ยากมว๊ากกกกกกก
    โหลดไม่ได้เหรอครับ ถ้าขึ้นเตือนเกี่ยวกับเซิฟเวอร์ น่าจะเซิฟเวอร์ทำงานหนัก ให้รอซักพักแล้วโหลดใหม่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    ขอ DLC ไปก่อนน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghostboo อ่านกระทู้
    ขอ DLC ไปก่อนน่ะครับ
    ตามสะดวกเลยครับ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ที่ part 9 มันขึ้นว่า crc failed in the encrypted file Assassin's Creed III\Assassin's Creed III.iso(wrong password? )
    กับ part 10 the required volume is absent แก้ไขยังคับ ช่วยทีคับ ผมลองทั้งซ้อมไฟล์ โหลดใหม่ทั้งสองไฟล์นี้ก็ยังเป็นเหมือนเดิมคับ มันจะขึ้นว่าให้หา part 10 ชื่อไฟล์หรืออะไรก็เหมือนเดิมแล้วนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ howarmine อ่านกระทู้
    ที่ part 9 มันขึ้นว่า crc failed in the encrypted file Assassin's Creed III\Assassin's Creed III.iso(wrong password? )
    กับ part 10 the required volume is absent แก้ไขยังคับ ช่วยทีคับ ผมลองทั้งซ้อมไฟล์ โหลดใหม่ทั้งสองไฟล์นี้ก็ยังเป็นเหมือนเดิมคับ มันจะขึ้นว่าให้หา part 10 ชื่อไฟล์หรืออะไรก็เหมือนเดิมแล้วนะคับ
    คือตอนนี้ผมอยู่ที่ทำงานนะครับ แอบมาตอบ อิอิ ตรวจดูแล้วไฟล์ไม่มีปัญหานะครับ อาจจะมีปัญหาตอนที่ดาวน์โหลดไป ใช้โปรแกรม IDM ช่วยโหลดด้วยรึเปล่าครับ
    ยังไงกลับบ้านแล้วผมจะไปลองเช็คให้อีกทีนะครับ
    ถ้าแตกไฟล์ได้แล้วรบกวนตอบหน่อยนะครับ หรือถ้ายังไม่หายยังไงคืนนี้จะอัพ part9 กับ 10 ให้ใหม่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    part 9 และ 10 โหลดได้ตามปกตินะครับ เทสแล้วแตกไฟล์ได้ ไม่มีปัญหาใดๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดมาใหม่แล้วก็ยังขึ้นเหมือนเดิมอะคับ ชื่อไฟล์ถูกต้องหมดแล้ว แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย howarmine : 23rd June 2013 เมื่อ 11:08

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ howarmine อ่านกระทู้
    โหลดมาใหม่แล้วก็ยังขึ้นเหมือนเดิมอะคับ ชื่อไฟล์ถูกต้องหมดแล้ว แต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอะคับ
    เมื่อซักครู่ลองเทสซ้ำอีกครั้ง ยังปกติดีนะครับลองเช็คดีๆ ก่อนนะครับ ไม่ได้จะโทษคนโหลดนะครับ แต่มันไม่ได้เสียจริงๆ อาการตามภาพเหมือนกับหาไฟล์นั้นๆ ไม่เจอ

จากภาพไฟล์ซิบที่เปิดดูเป็นไฟล์ตัวไหนครับ ตรงหัวยังไม่ได้แก้ชื่อ

ภาพยืนยันการแตกไฟล์ part.10 ผ่านไปได้ด้วยดีครับ ผมใช้วิธีโหลด part.10 จากในนี้ แล้วไปวางรวมกับ part อื่นๆ ในไฟล์ backup ในเครื่องผม แล้วแตกไฟล์ดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย musicmaneon : 23rd June 2013 เมื่อ 11:52

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเปลี่ยนหมดแล้วนะคับ มันก้ยังเหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    77
    ผมเปลี่ยนหมดแล้วนะคับ มันก้ยังเหมือนเดิม
    มันไม่น่าเกิดอาการแบบนั้นได้นะครับ ถ้าไฟล์ครบ ชื่อถูก มีอีกอย่งเดียวก็คือ ตั้งชื่อสลับ part
    ต้องขออภัยด้วยนะครับ ถ้าหากดูแล้วมันยุ่งยาก เพราะจากที่ผมเช็คกับไฟล์ที่ทั้งปล่อยโหลดอยู่และไฟล์ backup แล้วก็ไม่มีปัญหาใดๆ
    มีอีกกรณีเดียวก็คือตั้งชื่อสลับ part กัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    งั้นเดียวผมลองโหลดใหม่ทั้งหมดเลยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    โอเคครับ ลองดูก่อนนะ ขออภัยด้วย กลัวจะหงุดหงิด หาว่าผมเอาเกมมาปล่อยไม่เช็คก่อนน่ะ แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ฮ่าๆ ไม่เป็ไรคับ ผมก็รู้สึกอยู่ว่าทำไม เพราะไอที่ใส่ชื่อไฟล์สลับกันแน่เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้แล้วคับ แต่ตอนเข้าเกมนี้ ต้อง login uplay ก่อนไหมอะคับ
    ออ มันมีให้อัพเดทเป็นเวอร์ชั่น 1.06 ด้วยอะคับ ต้องอัพเดทป่าว

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้แล้วคับ แต่ตอนเข้าเกมนี้ ต้อง login uplay ก่อนไหมอะคับ
    ออ มันมีให้อัพเดทเป็นเวอร์ชั่น 1.06 ด้วยอะคับ ต้องอัพเดทป่าว
    ต้องลงแคร๊กก่อนนะครับไม่งั้นมันจะบังคับเข้าผ่าน uplay ซึ่งจะเข้าเล่นไม่ได้ ยังไงตอนนี้เล่น patch 1.05 ไปก่อน
    หรือหาโหลด 1.06 จากที่อื่นก่อนก็ได้ครับ ไว้ผมจะเอาแคร๊กมาลงเพิ่มให้ครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมลงตามขั้นตอนที่ให้มาคับ อัพเดตจนถึง v1.06 แล้วจึงcopy crack ไปวางทับ แต่มันยังบังคับ login uplay อ่ะคับเข้าไม่ได้แก้ไงดีคับ เล่นบ่อได อยากเล่นอ่ะ ออลืมบอกผมไม่ได้ลง dlc นะคับใจร้อนอยากเล่นแว้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerdriel71 : 26th June 2013 เมื่อ 00:22

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerdriel71 อ่านกระทู้
    ผมลงตามขั้นตอนที่ให้มาคับ อัพเดตจนถึง v1.06 แล้วจึงcopy crack ไปวางทับ แต่มันยังบังคับ login uplay อ่ะคับเข้าไม่ได้แก้ไงดีคับ เล่นบ่อได อยากเล่นอ่ะ ออลืมบอกผมไม่ได้ลง dlc นะคับใจร้อนอยากเล่นแว้ว
    เข้าเกมด้วย AC3SP.exe นะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ครับ ลองหมดทั้ง3อัน เหมือนกันหมดครับ เอ่อในcrack นี่มี 3ไฟล์ใช่ไหมคับ เอาลงในโฟลเดอร์ไหนผมเข้าไม่ได้เลยลงมันหมดตั้งแต่ชั้นแรกเลย ก็ยังไม้ได้อ่ะคับรบกวนที

กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1.ติดตั้งเกมส์
    2.ติดตั้ง patch ที่ละอันตามลำดับ
    3.ปิด anti virus
    4.นำ crack ไปวางไว้ในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมส์
    5.ติดตั้ง DLC ทีละอันตามลำดับ
    6.เข้าเกมส์ มันก็เล่นได้เลย

ผมทำตามนี้เล่นได้ครับ

สเปค : windows 7 64bit, i5 750, hd 5770, RAM 10 GB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ghostboo : 26th June 2013 เมื่อ 09:27

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread