ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

ผมจะทำอย่างไรดีกับ 2 ตัวเลือกที่จะหนักใจ

ผมจะทำอย่างไรดีกับ 2 ตัวเลือกที่จะหนักใจ

คือในช่วงเสาร์ อาทิตย์ที่จะถึงนี้ จะมีงาน Bigone Big Thanks ที่จะจัดขึ้นที่ Landmark Plaza อุดร ซึ่งภารกิจของผมคือการถ่ายรูปคอสเพลย์ที่ผมอุตส่าห์เฝ้ารอมา 10 ปี (รู้จักคอสเพลย์ตอนอายุ 9 ขวบ ฝึกถ่ายตอนอายุ 12 จะออกงาน ณ ปัจจุบันนี้)
    แน่นอนว่าผมรอมานานมาก แต่ทว่า

ในวันเสาร์ อาทิตย์นี้ มันตรงกับค่ายธรรมะ (ค่ายธรรมกาย) ที่ทางสถานศึกษาจัดขึ้น (จัด 3 วันเต็ม) กำเลย ซึ่งตอนนี้เป็นช่วงที่กำลังหนักใจมากคือ มันชนกัน

คือมันมี 2 แง่คือ 1.อยากไปงานที่อุตส่าห์เฝ้ารอมา 2.เผอิญเป็นกิจกรรมที่โรงเรียนจัดขึ้น

ผมไม่รู้จะเลือกช้อยไหนดี

หรือว่า แล้วแต่การตัดสินใจของผม ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy1616 : 18th June 2013 เมื่อ 22:11
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ถ้าที่ จขกท. ไม่ได้เป็นพวกศรัทธาในลัทธิธรรมกายไรมากมายอ่านะผมว่าไปงานคอสดีกว่า ก็รู้ๆกันอยู่ธรรมกายมัน....(ความเห็นส่วนตัวนะ No Drama)

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ไปทำไมค่ายธรรมกาย? หรือโรงเรียนเขาบังคับ?

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Justified-x0d อ่านกระทู้
    ไปทำไมค่ายธรรมกาย? หรือโรงเรียนเขาบังคับ?
    ผมกำลังตัดสินใจไงครับ (เพิ่งรับเชื่อคริสต์ไป เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วด้วยสิ =_=)
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ธรรมกายก็ Cosplay นะ Cosplay คุริริน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ศาสนาเป็นเรื่องของใจครับ ถ้าโรงเรียนบังคับก็ทำใจครับ แต่ว่านะ ธรรมกาย? จานบินอ่านะ? ไม่เอาอ่ะ ผมว่า ธรรมยุต ดีกว่าเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ผมก็อยู่อุดรนะ 22 งานคอส งานโดเรม่อน งานโรงเรียน(ดนตรี)ของผม 23 วันเกิดเพื่อน โน่นนี่นั่น บลาๆๆๆๆ
    เสาร์ อาทิตย์นี้มันอะไรกัน=_=" แต่ก็เลือกยากนะครับ 2ข้อของคุณ งานคอส นานๆทีจะจัดขึ้นที่อุดร
    ใส่รูปยังไง?

WTF !?
    กล่าวขอบคุณ
    392
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    1
    เป็นผม ผมนอนอยู่บ้าน
    ............................................................

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    ธรรมกายก็ Cosplay นะ Cosplay คุริริน

You Cool!!!!

อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    1.ถ้าคุณเลือกงานอาจเที่ยวงานไม่สนุกเพราะจะนึกถึงสิ่งที่จะเจอหลังจากนั้น 2.ถ้าคุณเลือกไปทํากิจจกรรมที่ร.ร.จัดขึ้นจะเสียดายงานที่เฝ้ารอมานาน แต่คุณอาจตกกิจกรรม หรือถ้า ร.ร.ก็ส่งไปค่ายคนเดียวเพื่อไปซ่อมกิจกรรมซึ่งมันเสี่ยงว่าไม่รู้ทางร.ร.จะทํายังไงกับเรา สรุปคือ ถ้าไม่กลัวก็ไปงานที่เฝ้ารอคอยมานาน ถ้าหวั่นๆอยู่และกลัวๆสิ่งที่ไม่แน่นอนก็เลือกกิจกรรมที่ร.ร.จัดให้ เรื่องจะนับถือหรือไม่นับถือลัทธิธรรมกายนั้นก็แล้วแต่ ถ้าเป็นผม ผมก็เห็นเป็นแค่ กิจกรรมของร.ร.อย่างหนึ่งเหมือนกันไม่คิดอะไรมาก

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    2
    กิจกรรมบังคับรึเปล่าครับ ไม่เข้าจะมีผลอะไรตามมารึเปล่า ถ้าผลที่ตามมาเราแก้มันได้ ก็ไปตามฝันโล๊ดดดด

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    บอกรร.ไปเลยครับว่าผมไม่ไปค่าย ผมนับถือศาสนาอื่น (เพราะผมนับถือศาสนาพุทธ และะธรรมกายไม่ใช่พุทธ )

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    คุณเป็นคนๆเดียวกันเร๊อะ >?

และนี่ก็เคยเกิดขึ้น Dejavu รึเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950

เป็นผมไปดูสาวๆ cosplay ดีกว่าครับ น่ารักเยอะแยะ ทำไมน่ะเหรอ ?? ก็เพราะผมไม่ชอบ คุริริน ครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้

และนี่ก็เคยเกิดขึ้น Dejavu รึเนี่ย

นั่นดิ กำลังสงสัย แถมคนล่ะไอดีด้วย รึว่ามีสองไอดี 5555 ตึ่ง....โป๊ะ แฉ่งงง

ถ้าโรงเรียนไม่บังคับก็ไปงานคอสเถอะครับ แต่ถ้าเขาบังคับก็บอกไปเลยว่า บริจาคให้ธรรมกายไปแล้วสองแสน เดี๊ยวเรื่องมันเงียบเอง

ปล. ผมกล้าที่จะเอาteenเหยียบหน้าเจ้าลัทธินี้โดยไม่เกรงกลัวต่อบาบเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxkungg704 : 19th June 2013 เมื่อ 02:07
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้

เอิ่มไม่ใช่คนเดียวกันหรอกครับ คงเป็นพวกตามกระแส(มั้ง)

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้

.........เอ่อ.........

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy1616 อ่านกระทู้
    ผมกำลังตัดสินใจไงครับ (เพิ่งรับเชื่อคริสต์ไป เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้วด้วยสิ =_=)

ท่าน จขกท ครับ ผมเคยเป็นคนนึงที่นับถือคริสนะ ปัจจุบันเชื่อในพระเจ้าครับ แต่ผมไม่นับถือในตัวบุคคลอีกต่อไปแล้ว

เลือกที่ท่านชอบ อีกอย่างครับ ถ้าท่าน จขกท รับเชื่อในพระเจ้าจริงแล้ว

ท่าน จะไป มานั่งคิดอยู่ทำไมครับ แล้วถ้า ทางร.ร.ถาม ก็บอกไปเลยผมมีสิทธิที่จะนับถืออะไรก็ได้ทางคุณไม่มีสิทธบังคับ

ถ้าเขาบังคับ ผิด กฎหมายครับ

ท้ายสุดนะครับ จขกท ครับ ผลของคนนับถือเชื่อศาสนา(ตามหลักคริส) สิ่งที่คุณจะได้พบหลังความตายคือความว่างเปล่านะครับ(ลองนึกถาพคุณติดอยู่ตรงกลางคนเดียว)

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    1
    ไหนบอกว่ารับคริสต์แล้วไงครับ ก็ไม่ต้องไปสิ เพราะที่ไปเป็นกิจกรรมของธรรมกาย ซึ่งเป็นคนละศาสนากับเรา เราก็เลือกที่จะไม่ไปได้นะ ^^