ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

รวม 10 อันดับเกมขายดีประจำสัปดาห์จาก Steam : 9-15 มิถุนายน

~ รวม 10 อันดับเกมขายดีประจำสัปดาห์จาก Steam : 9-15 มิถุนายน ~

-----------------------------------------------------------------

มาถึงสัปดาห์ที่สองแล้วนะครับ กับบทความพิเศษประจำสัปดาห์กกับรวมเกมขายดีมาให้ทุกท่านได้ชมกันว่าเกมทุกวันนี้ขายดีไปถึงไหนแล้ว
    จะได้ไม่ตกยุคและหามาซื้อได้ตลอด ซึ่งในอาทิตย์นี้อันดับมีความเปลี่ยนแปลงอยุ่ในระดับปานกลางครับ ไม่ถึงกะปุ๊ปปั๊บไปหมด
    ว่าแล้วจะเสียเวลาอยู่ไย ไปดูกันดีกว่าครับว่าสิบอันดับนี้มีอะไรบ้าง

สิบอันดับเกมขายดีประจำสัปดาห์ของ Steam มีดังต่อไปนี้

1.) The Witcher 2: Assassins of Kings Enhanced Edition
    2.) The Elder Scrolls V: Skyrim – Legendary Edition
    3.) Kerbal Space Program
    4.) Sid Meier’s Civilization V: Gold Edition
    5.) Sid Meier’s Civilization V: Brave New World
    6.) Company of Heroes 2
    7.) Saints Row: The Third – The Full Package
    8.) Planetary Annihilation
    9.) LEGO The Lord of the Rings
    10.) Saints Row IV

-----------------------------------------------------------------

กระโดดพรวดขึ้นมาอันดับหนึ่งทันทีโดยไม่บอกกล่าว แต่สำหรับผมไม่ค่อยน่าแปลกใจเท่าไหร่ (เพราะมันลดเยอะนี่นา) แต่ถึงกะดันอันดับหนึ่งสัปดาห์ก่อน
    ลงได้เยอะนี่ก็ถือว่าเก่งเหมือนกันกับ The Witcher 2: Assassins of Kings Enhanced Edition หรือภาษาชาวบ้านคือ “หงอก *****ม หื่น 2″ นั่นเอง
    เกมนี้สำหรับคนที่ไม่เคยได้ยินนั้นขอบอกว่าคุณกำลังพลาดมหากาพย์เกม RPG เลยทีเดียวนะครับ ผมว่าดีกว่า Skyrim ในหลายๆเรื่องด้วย
    โดยเฉพาะเนื้อเรื่องที่จัดว่าจัดจ้านพอตัวเลยทีเดียว ใครไม่เคยเล่นก็ลองไปจัดมาชิมดูได้ครับ แล้วคุณจะไม่ผิดหวังแน่นอนไม่ว่าจะเรื่อง Graphic หรือ Gameplay ก็ตาม

ขึ้นมาหนึ่งอันดับเป็นอันดับสองครับสำหรับ The Elder Scrolls V: Skyrim – Legendary Edition เกม RPG แห่งปีแรงดีไม่มีตกรายนี้
    ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีว่าราคาแพงหูดับถึง 59.99 USD ขนาดนั้นแถมแทบไม่เคยลดราคาทำไมยังมีคนซื้ออยู่ได้ (ถ้ามันลดสงสัยจะอันดับหนึ่งสามอาทิตย์ซ้อน ฮา)
    ผมสาธยายไปแล้วในอาทิตย์ก่อน ก็เลยไม่ขอกล่าวอะไรละกันครับ

นี่ก็อีกเกมที่อยู่ดีๆก็กระโดดพรวดขึ้นมาอันดับสามโดยไม่บอกกล่าว(เพราะมันลด 555) เกมนี้หลายคนอาจไม่รู้จัก แต่ถ้าได้ลองเล่นแล้ว
    จะติดใจแน่นอนครับกับ Kerbal Space Program เกมจำลองสถานการณ์สุดสมจริง เราจะได้เล่นเป็นตัวอะไรก็ไม่รู้ ต้องสร้างยานแล้วออกสำรวจจักรวาล
    ตัวเกมนั้นเก็บความสมจริงแทบจะทุกอณูครับ ตั้งแต่วัสดุใช้ประกอบยาน สิ่งของซ่อมแซม น้ำมัน อากาศอ๊อกซิเจนและอีกมากมาย
    ใครชอบเกมจำลองสถานการณ์แบบ Hardcore น่าจะติดใจแน่นอน แถมเกมนี้มีระบบ CO-OP ช่วยเหลือซึ่งกันและกันด้วย ครบสูตรเลยทีเดียว
    ต้องไปหามาเล่นครับ ไม่มีผิดหวัง แต่ถ้าใจร้อนและเกลียดความสมจริงก็มองข้ามได้เลยครับ

ร่วงมาถึงอันดับสี่และห้าตามลำดับกันเลยทีเดียวกับ Sid Meier’s Civilization V: Gold Edition และ Sid Meier’s Civilization V: Brave New World
    เกมตระกูล 4K Strategy แสนสนุกและซับซ้อนยิบมากเลยครับ ผมคงไม่ต้องกล่าวอะไรมากมายเพราะแค่อันดับของคราวก่อนๆและเล่นฟรีสามวัน
    ก็น่าจะตัดสินแล้วว่าจะซื้อหรือมองข้าม แต่เห็นหัวว่า Firaxis ผมก็สนแล้วล่ะ และได้ลองแล้วด้วยครับ บอกได้เลยครับว่าสนุกมากๆ
    แทบจะไม่มีเกมไหนทาบรัศมีเกมนี้ได้เลยแหละ ไปหามาเล่นให้ไวเลยครับ จะรอ Summer Sales ก็ได้นะครับ ไม่ว่ากัน

ติดอันดับกะเค้าเสียทีกับสุดยอดเกมวางแผนธีมสงครามโลกที่ผมและทีมงาน JRP อยากเล่นมาก Company Of Heroes 2 ที่ตอนนี้อาศัยอยู่อันดับหก
    ซึ่งสำหรับซีรี่ย์ Company Of Heroes นี้คงไม่ต้องบอกสรรพคุณให้มากความ ด้วยเสียงส่วนมากที่เทไปในทางเดียวกันว่าสุดยอดเกมวางแผนแห่งปี
    ด้วยเนื้อเรื่องที่ลุ่มลึก สมจริงตามหน้าประวัติศาสตร์ และระบบเล่นหลายคนที่แสนสนุกท้าทายไหวพริบก็คงบอกได้ดีว่าความคุ้มค่าที่จะจัดภาคสองมาเล่นนั้นสูงมากครับ
    หรือท่านจะเอาภาคแรกมาลองก่อนก็ไม่เสียหายนะครับ ผมแนะนำอย่างยิ่งเลยล่ะสำหรับ Company Of Heroes ทั้งสองภาค

ร่วงในระดับที่ว่าเกือบตายเลยทีเดียวสำหรับ Saints Row: The Third – The Full Package เกมที่รวมความบ้าระห่ำเท่าที่จะสรรหาได้ในเวลานี้
    ซึ่งในชุดนี้ก็จะแถม DLC ครบชุดเลยทีเดียว จัดครั้งเดียวได้หมดเลยว่างั้น ผมคงไม่ขอกล่าวอะไรมากสำหรับเกมนี้ เพราะหลายๆคนก็รู้จักกันดีอยู่แล้วนั่นเอง

อันนี้น่าแปลกสุดๆเลยครับกับ Planetary Annihilation เกมวางแผนสุดอลังการแรงบัลดานใจจากอดีตผู้สร้าง Supreme Commander
    เกมวางแผนในตำนาน ผมค่อนข้างแปลกใจเนื่องจากเกมนี้ราคาเริ่มต้นใน Steam สูงถึง 89.99 USD (แต่บริจาค Kickstarter แค่ 20 USD T-T)
    เลยทีเดียว แต่ก็มีคนกัดฟันซื้อมากมาย สำหรับเกมนี้นั้นเป็นเกม RTS ที่แรงบันดาลใจจาก Total Annihilation เพียงแต่สเกลฉากอยุ่ในระดับดวงดาว!!
    โดยเราจะต้องสร้างฐานก่อตัว จากนั้นก็สร้างกองทัพแล้วบินข้ามกาแล็คซีเพื่อไปตีดาวของศัตรู แนวคิดเกมมีความน่าสนใจมากเลยครับ
    ถ้าไม่ติดว่าแพงผมว่าจะจัดสักชุดมาลองดู ฮ่าๆ เอาเป็นว่าใครมีตังค์และอยากได้ฟีลลิ่งแบบ Star War หรือ Mass Effect แบบเต็มตัวก็ลองดูได้
    แม้มันจะไม่มีอะไรเหมือนกันเลยก็เถอะยกเว้นอวกาศ ฮ่าๆ

ไหนๆก็ลดแล้วก็ขึ้นมาสักนิดละกันกับ LEGO The Lord of the Rings เกมตระกูล LEGO ที่ได้รับฉายาว่า Skyrim แบบ LEGO
    เนื่องจากฉากที่กว้างในระดับที่ว่าเดินไม่หมดแถมมีศัตรูเรียงรายตามทางพร้อมระบบ Level ระบบอาวุธอีก นี่มัน RPG ชัดๆเลยนี่หว่า
    เอาเป็นว่าใครชอบตัวต่อเลโก้และอยากได้อะไรกว้างๆเดินไม่หมดก็ไปหามาเล่นดูได้เลยครับ

และก็มาถึงอันดับสุดท้ายกันแล้วนะครับ นั่นคือ Saints Row IV เกมที่สรรหาความบ้าระห่ำเท่าที่จะหาได้จากกาแล็คซีนี้เลยทีเดียว
    (ภาคสามแค่บนโลก แต่อันนี้เอาทั้งกาแล็คซี) ซึ่งมันก็ยังคงขายดีเหมือนเดิมแม้จะอยู่ถึงอันดับสิบแล้วก็ตาม ก็หวังว่าจะไม่ร่วงหายไปซะก่อนล่ะนะ

น่าเสียดายที่สัปดาห์นี้ไม่มี ArmA 3 แล้ว อุตส่าห์อยู่มาได้หลายอาทิตย์แต่สุดท้ายก็หลุดโคจรจนได้ อดชื่นใจเลย Bohemia
    เอาเป็นว่าเรามาลุ้นกันดีกว่าครับว่าสัปดาห์หน้าจะมีเกมอะไรติดชาร์ตอีก ก็รอติดตามกันต่อไปนะครับ

http://www.juropy.com/2013/06/%E0%B8...8%B0%E0%B8%88/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    ถ้าชื้อหมดมีหวังได้กระเป๋าแห้ง -.-
    MeltDown

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เกมส์มันส์ๆทั้งน้านนนน

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    มีแต่เกมดีๆทืั้งนั้นเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    พอมีข่าวอัพเดทของthe witcher3หน่อยกะแสกลับมาแรงเกินคาด

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    saint row 4 มันยังไม่ออก ไม่ใช่เหรอครับ ตอนแรกผมนึกว่าพิมพ์ผิด แต่บรรยายเหมือนมันออกแล้วจริงๆ ตกลงยังไงกันแน่ครับ

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kukukuXSA อ่านกระทู้
    saint row 4 มันยังไม่ออก ไม่ใช่เหรอครับ ตอนแรกผมนึกว่าพิมพ์ผิด แต่บรรยายเหมือนมันออกแล้วจริงๆ ตกลงยังไงกันแน่ครับ
    ยังไม่ออกจริง ๆ ครับ แต่ว่าทาง Steam เขาเปิดให้ Pre-Order แล้วไงครับเลยติดอันดับด้วย

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ลดสะขนาดนั้นไม่ขายดีก็ บ้าเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ว่าแต่คนที่ซื้อ Saints Row: The Third น่ะครับซื้อไปแล้วใครจะเป็นคนรับเงินหรอครับเพราะ THQ มันปิดบริษัทไปแล้ว ขอถามด้วยความสงสัยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    Skyrim นี้เกมเขาดีจริงๆ เกมออกมา 2 เกือบ 3 ปีแล้วยอดขายยังดีอยู่เลย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    Witcher II ยังอยู่อีกเหรอ แต่เกมเขาก็ดีจริง ๆ นะ เสียดายสั้นไปหน่อย ถ้า Open world จะเป็นอะไรที่ร็อคมากกกกก

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlimZ อ่านกระทู้
    ว่าแต่คนที่ซื้อ Saints Row: The Third น่ะครับซื้อไปแล้วใครจะเป็นคนรับเงินหรอครับเพราะ THQ มันปิดบริษัทไปแล้ว ขอถามด้วยความสงสัยครับ
    ก็ ค่าย ที่ มาซื้อ เกมนี้ ต่อไง ครับ จำไม่ได้ เหมือนกัน ว่า ของ ค่ายไหน
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย