ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking อาหาร 2 ชนิดที่ไม่ควรกินร่วมกัน

อาหาร 2 ชนิดที่ไม่ควรกินร่วมกัน
    อาหารที่เรารับประทานเข้าไปในแต่ละวัน บางอย่างมีประโยชน์ บางอย่างไม่มีประโยชน์ แต่คุณ ทราบหรือไม่ว่า อาหารบางอย่างที่เราทานเข้าไปทุกวันๆ เราคิดว่ามีประโยนช์มากมายนั้น บางอย่างก็ไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิด มาดูดีกว่าว่ามีอาหารชนิดไหนบ้าง
    1. เหล้าขาวกับลูกพลับ - ห้ามรับประทานด้วยกัน จะทำให้เป็นพิษ
    2. หัวไชเท้ากับเห็ดหูหนู ทั้งดำและขาว - ห้ามรับประทานด้วยกัน จะเป็นโรคผิวหนัง
    3. เต้าหู้กับน้ำผึ้ง - ห้ามรับประทานด้วยกันจะทำให้หูหนวก
    4. มันฝรั่งกับกล้วยทุกชนิด - ห้ามรับประทานรวมกัน จะทำให้หน้าเป็นฝ้า
    5. กล้วยกับเผือก - ห้ามรับประทานด้วยกัน จะทำให้ท้องอืด
    6. ถั่วลิสงกับฟักทอง - ห้ ามรับประทานรวมกัน จะทำให้ทำร้ายร่างกายและลำไส้อักเสบ
    7. มันเทศกับลูกพลับ - ห้ามรับประทานรวมกัน จะทำให้เกิดนิ่วในกระเพาะอาหาร
    8. มันฝรั่งกับลูกพลับ - ห้ามรับประทานรวมกัน จะทำให้เป็นนิ่วในท่อปัสสาวะ
    9. หัวไชเท้ากับผลไม้ทุกชนิด - ห้ามรับประทานรวมกัน จะทำให้เกิดคอพอก
    10. น้ำเต้าหู้ นมสด - ห้ามใส่ไข่ เพราะจะทำให้ท้องผูกและเส้นเลือดตับ
    11. ผักป๋วยเล้ง - ห้ามรับประทานกับเต้าหู้ จะทำให้เป็นนิ่วที่ไขสันหลัง
    12. กล้วยมะละกอ แตงโม - ห้ามรับประทานด้วยกัน จะทำให้เป็นโรคไตกับโรคเบาหวาน
    13. ส้มกับมะนาว - ห้ามรับประทานด้วยกัน จะทำให้กระเพาะทะลุ
    14. เหล้าขาวกับเบียร์ - ห้ามรับประทานด้วยกัน จะทำให้เส้นเลือดในสมองแตก
    15. ปลาทุกชนิด - ห้ามต้มกับผักกาดดอง จะทำให้เป็นโรคมะเร็ง
    16. ขิงดอง - ห้ามเข้าตู้เย็น กินแล้วจะเป็นโรค มะเร็ง
    17. น้ำเต้าหู้ - ห้ามใส่น้ำตาลแดง จะทำให้เสียวิตามิน
    18. น้ำข้าว - ห้ามใส่กับนม จะทำให้เสียวิตามิน
    19. น้ำผึ้ง - ห้ามชงด้วยน้ำที่ร้อนจะทำให้เสียวิตามิน
    20. บวบ ซือกวย ไชเท้า - ห้ามรับประทานวันเดียวกัน จะทำให้เป็นเบาหวาน ทำให้เชื้อ อสุจิอ่อนไม่แข็งแรง
    21. มังคุดกับน้ำตาล- กินร่วนกันจะทำให้เสียชีวิต

ที่มา http://www.se-society.com/

ต้องออกมาบอกซะหน่อย ความตคิดส่วนตัว ว่า มันอาจเป็นการกินสะสมนาน ใน บาง ชนิดนะครับ ผมไม่ได้ กิน ปั๊บ ตาย ปุ๊บ อะไรอย่างงี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChickenBomB : 10th September 2011 เมื่อ 21:42

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    สาระขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    21. มังคุดกับน้ำตาล- กินร่วนกันจะทำให้เสียชีวิต
    น่ากลัวแหะ ถึงกับตายเลย

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ไม่รู้นะ
    แต่ ส้ม กับ มะนาว หนักไปมั้ย ไม่เป็นเหตุเป็นผลด้วย
    ไม่ก็มะละกอกับแตงโม กินประจำ (ถ้าในร้านเค้ามี ก็สั่ง)
    บางอย่างเค้าก็ไม่ทำ(เพราะมันไม่น่าอร่อย) เช่น เต้าหู้นมสด จะใส่ใข่เรอะ
    อาจจะจริง แต่ตรรกกะมันพิลึกยังงัยก็ไม่รู้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    สาระอีกแล้ว

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    ตายๆๆๆๆจะกินอะไรได้เนี่ย

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    มังคุดกับน้ำตาลนี่จริงหรอครับ ถ้าเกิดหลงเอาไปจิ้มน้ำตาลเนี่ย คงได้ลงไปนอน

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    สาระ+ เดี๋ยวว่างๆ ให้เพื่อนลองกิน มังคุดกับน้ำตาล จะได้รู้ๆ กันไป ฮาๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    โห มะละกอกับแตงโม กินด้วยกันทุกวัน สงสัยน้ำตาลในเส้นเลือดคงมีเยอะกว่าคนอ้วนละ ต้องเลิกแล้ว

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ที่เคยได้ยินก็มีแต่เหล้ากับทุเรียนแฮะ = =

ไม่ยักกะรู้ว่าจะมีเยอะอีกขนาดนี้

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1
    พึ่งรู้นะครับเนี่ย
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    -0- จะกินอะไรได้บ้างเนี่ย อันตรายๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ห้ามกินอะไรสักอย่างก็จะไม่เป็นอันตราย ง่ายๆปลอดภัยชัว

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ข้อสุดท้ายใครกล้าทดสอบ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ข้อ 5 ทำประจำ

เพราะร้านกล้วยแขก (กล้วยทอด) จะมีเผือก ทอด ขายอยู่ด้วย 555

ปล.เพื่อน ๆ เรียกกล้วยแขก หรือ กล้วยทอด

ผมเรียกกล้วยแขก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plfmg อ่านกระทู้
    ข้อ 10 นี่ เต้าหู้นมสดคงไม่เกี่ยวนะเพราะผมกินประจำเลยอ่ะ
    ท่านยังอ่านไม่ครบ เค้าบอกว่า เต้าหู้นมสด ห้ามใส่ไข่ !!! ไม่ใช่เต้าหู กับ นมสด
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    มังคุดกับน้ำตาลถ้าจะตายผมว่าคงต้องเป็นโรคเบาหวานนะครับเพราะมังคุดที่มีน้ำตาลสูง+กับน้ำตาลก็จะทำให้น้ำตาลในเลือดสูงจนเสียชีวิตแต่ถ้าคนปกติคงแค่ทำให้อ้วนครับ

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ถ้ามีมังคุดจะลองเทสดู ถ้าตาย คงจะได้ออกข่าวมั้ง 55555

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เหล้า กับ เบียร ห้ามกินพร้อมกันเพราะมันจะตีกัน

อ้วก เพลินนนน

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oniwaga อ่านกระทู้
    ไม่รู้นะ
    แต่ ส้ม กับ มะนาว หนักไปมั้ย ไม่เป็นเหตุเป็นผลด้วย
    ไม่ก็มะละกอกับแตงโม กินประจำ (ถ้าในร้านเค้ามี ก็สั่ง)
    บางอย่างเค้าก็ไม่ทำ(เพราะมันไม่น่าอร่อย) เช่น เต้าหู้นมสด จะใส่ใข่เรอะ
    อาจจะจริง แต่ตรรกกะมันพิลึกยังงัยก็ไม่รู้
    ส้มกับมะนาวเป็นกรดสูงครับ กินส้ม 1 โล กับมะนาว 1 โล กระเพาะ น่าจะทะลึงได้
    ส่วนมากเราก็ไม่ได้กินส้มไปบีดมะนาวใส่ปากไปอยู่แล้ว

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    มังคุดกับน้ำตาล นี่ถึงตายเลยหรอ ???????

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onepiece อ่านกระทู้
    น่ากลัวแหะ ถึงกับตายเลย
    นั้นสิ น่ากลัวอะ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ต้องทุเรียนกับเบียร์สิครับ กินไปตายชัวร์

แต่ผมว่าหลายอันมั่วๆนะ ไม่รู้ว่าจะจริงหรือเปล่า
    ส่วนเรื่องส้มกับมะนาวนี่คงเป็นเพราะมันเป็นกรดทั้งคู่ กินพร้อมกันความเป็นกรดจะสูง แต่ไม่น่าจะถึงขั้นกระเพาะทะลุยกเว้นกินไปเยอะ

กล่าวขอบคุณ
    4,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    สาระทั้งนั้นเลย

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    ต้องทุเรียนกับเบียร์สิครับ กินไปตายชัวร์

แต่ผมว่าหลายอันมั่วๆนะ ไม่รู้ว่าจะจริงหรือเปล่า
    ส่วนเรื่องส้มกับมะนาวนี่คงเป็นเพราะมันเป็นกรดทั้งคู่ กินพร้อมกันความเป็นกรดจะสูง แต่ไม่น่าจะถึงขั้นกระเพาะทะลุยกเว้นกินไปเยอะ
    กรดในกระเพาะ แรงกว่านั้นเยอะ และกรดถ้าผสมกัน ความเข้มข้นสูงสุดได้เพียง กรดตัวที่สูงกว่า

ถ้าอันที่สูงสุดระดับ 3 (ยิ่งเลขต่ำ ค่าเป็นกรดสูง) อีกอันนึงมาผสม ค่าความเข้มข้นจะลดลง(เจือจางลง)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ส้มกับมะนาวเป็นกรดสูงครับ กินส้ม 1 โล กับมะนาว 1 โล กระเพาะ น่าจะทะลึงได้
    ส่วนมากเราก็ไม่ได้กินส้มไปบีดมะนาวใส่ปากไปอยู่แล้ว
    ใครเค้ากินส้มโลนึง แล้วมะนาวตามล่ะ เข็ดฟันตายชัก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oniwaga : 11th September 2011 เมื่อ 03:06

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ข้อ 5 นี้จริงนะ ผมกินประจำ แล้วก็ท้องอืดประจำ